สอบถามหน่อยครับเรื่อง.โรคเริม.

หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเรื่อง.โรคเริม.  (อ่าน 9762 ครั้ง)

ออฟไลน์ kangin96

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

สอบถามหน่อยครับเรื่อง.โรคเริม.
« เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 09:56:30 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คำถามแรก:
เป็นปกติของผู้ชายหรือผู้หญิงรึเปล่าครับถ้าเป็น

ของผมเป็นตรงหัวหน่าวและเป็นที่เดียวบริเวณนั้นต้องตัดขนเฉพาะจุดที่เป็น

พอทายาหาย สักพักก็เป็นอีกเพราะพักผ่อนไม่พอ

คำถามที่สอง:
ช่วงนี้มีเพศสัมพันธ์บ่อย ผมกลัวน้องหนูของแฟนมาโดนตรงที่ผมเป็นเริมเด๋วจะเป็นบ้าง(สงสารเขา)

เขามีโอกาสติดไหม เวลาหัวหน่าวของเขาและเราสีกัน

:ขอบคุณครับที่ตอบคำถาม

Facebook Comments

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 175

Re: สอบถามหน่อยครับเรื่อง.โรคเริม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:54:14 am »

ก็อย่างที่คุณเข้าใจและสงสัย มีแต่นอนครับและมีมากด้วย แอดมินว่ารีบรักษาให้หายก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 175

Re: สอบถามหน่อยครับเรื่อง.โรคเริม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:59:59 am »

เริมที่อวัยวะเพศ?

โรคเริมที่อวัยะเพศ เป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ที่มีสาเหตุมาจากเชื้อไวรัส HSV (herpes simplex virus) โดยที่เชื้อไวรัสตัวนี้จะติดต่อและมักแสดงอาการขึ้นที่บริเวณอวัยวะเพศ ปากมดลูก หรืออาจจะแสดงอาการบนผิวหนังบริเวณอื่นของร่างกาย
อาการของเริมที่อวัยวะเพศเป็นอย่างไร?

อาการของเริมที่อวัยวะเพศจะมีตุ่มแผลที่อวัยวะเพศและ มีอาการเจ็บแสบบริเวณรอบ ๆ อวัยวะ และอาจมีอาการปวดศีรษะ เป็นไข้ ปวดเมื่อยกล้ามเนื้อก่อนแล้วจึงจะเกิดตุ่มใส ๆ ขึ้นและมีอาการเจ็บปวดมาก

ในผู้ติดเชื้อส่วนใหญ่ อาการของโรคอาจจะยังไม่ปรากฏทันที อาจใช้เวลาหลายเดือน หรือหลายปีหลังจากที่ติดเชื้อแล้ว สำหรับผู้ที่ติดโรคเริมที่อวัยวะเพศและแสดงอาการครั้งแรกนั้น อาการของโรคจะปรากฏอยู่นานประมาณ 4 ถึง 7 วัน
ไวรัสโรคเริม (HSV) มีอัตราการแพร่เชื้อได้สูงมาก

ไวรัสโรคเริม (HSV) สามารถแพร่เชื้อในคนได้อย่างง่ายดาย โดยติดต่อจากคนใกล้ชิดด้วยการสัมผัสโดยตรง โดยทั่ว ๆ ไปแล้วเริมที่อวัยวะเพศนั้นแพร่เชื้อผ่านการมีเพศสัมพันธ์ทางช่องคลอด รูทวาร หรือด้วยปาก เมื่อผู้ใดติดเชื้อไวรัสเริมแล้ว เชื้อนี้จะทำการฝังตัวอยู่ในร่างกายอย่างถาวร ผู้ติดเชื้อโรคเริมที่อวัยวะเพศหลายคนอาจไม่ทราบว่าตนเองติดเชื้อ เพราะมีอาการเพียงเล็กน้อย หรือในหลาย ๆ คนนั้นไม่มีอาการของโรคที่สามารถสังเกตเห็นได้เลย

ออฟไลน์ kangin96

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:04:54 pm »

มันหายแล้ว แล้วมันก็จะมาใหม่ ครับ เวลาร่างกายเราอ่อนแอ โรคนี้เห็นติดไปตลอดชีวิต T_T

ออฟไลน์ myman

• *
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 11:27:55 pm »

โรคนี้ส่วนมากจะเกิด2ที่ คือที่อวัยวะเพศและริมฝีปาก ผมก็เป็นครับแต่ผมเป็นที่ริมฝีปาก แต่อาการจะคล้ายกันและโครงสร้างของโรคจะคล้ายๆกันคือ โรคนี้เมื่อเป็นแล้วจะไม่หายขาดครับ แต่รักษาไม่ยากครับแค่ทายาก็หาย ลักษณะอาการคือ จะเริ่มคันก่อนครับประมาณ1-2วันมันจะกลายเป็นตุ่มๆใสๆหลายๆตุ่มเกาะกลุ่มกันถ้าดูเผินๆจะคล้ายผื่นคัน  ของผมใช้ยายี่ห้อVirogonครับเป็นกล่องสีฟ้า-ขาว ยานี้ดีครับผมเป็นมา6ปีแล้วแต่ทายาก็หายครับ ถ้าเรารู้ว่าเป็นต้องรีบทายาเลยครับ วันแรกได้ยิ่งดีเพราะเชื้อมันยังเป็นเด็กอยู่ตัวยาทำลายได้ง่ายประมาณ2วันก็หาย แต่ถ้าเชื้อมันเติบโตจนเป็นตุ่มๆแล้วอาจจะต้องใช้เวลา4-5วันหรือ1อาทิตย์ก็จะหายครับ แต่ต้องทาบ่อยๆนะครับทุก3-4ช.ม. หวังว่าข้อมูลคงเป้นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกทุกคนนะครับ