ถ้าแฟนเคยมีอะไรกับเพื่อน ?

หัวข้อ: ถ้าแฟนเคยมีอะไรกับเพื่อน ?  (อ่าน 2987 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narit

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าแฟนเคยมีอะไรกับเพื่อน ?
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2021, 09:37:02 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ผมคบกับแฟนตั่งแต่สมัยเรียน ได้4ปีแล้ว หลังจากเรียนจบ ก็ได้ย้ายมาอยู่กินด้วยสองคน แต่ยังไม่ได้แต่งงาน สมัยเรียนแฟนผม จะมีเพื่อนผู้ชายค้อนข้างเยอะ ตอนนั้นแฟนก็พาผมไปแนะนำ ทำความรู้จักเพื่อนๆของเธอทั้งหมด ทั้ง ผญ ผช แต่จะมีเพื่อนผู้ชาย ที่เธอสนิทที่สุดอยู่คนนึง ที่ผมได้เจอบ่อยๆ ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ จนสนิทกัน
เหมือนเพื่อนแฟน กล้ายเป็นเป็นเพื่อนของผมด้วย บางทีก็มานั่งดื่มด้วยกันที่บ้าน จนวันนั้น ตอนแฟนอาบน้ำ เธอว่างมือถือทิ้งไว้กับผม  เพื่อนของเธอคนนั้นก็ส่งแชทมาหาเธอ ผมก็เลยเปิดอ่านละตอบแชทแทน ด้วยความอยากรู้อยากเห็น อยากรู้ว่าเค้าคุยอะไรกันบ้าง ก็เลื่อนไปอ่านข้อความเก่าๆ ผมเลยได้รู้ว่า แฟนผมกับเพื่อนของเธอ เค้าสองคนเคยมีอะไรกันมาแล้ว ตั่งแต่ก่อนจะมาคบกับผมสมัยเรียน ในแชทช่วงนั้นของเค้าสองคน มีทั้งคุยเสียว แลกรูปโชว์ของลับให้กันดู แล้วก็เคยนัด ไปมีอะไรกันบ่อยๆ อารมณ์แบบเพื่อนกันมันส์ดี แบบนั้นเลย ผมอึ้งมาก แต่ผมก็ยังไม่ได้คุยอะไร ถึงเรื่องนี้กับแฟน เธอยังไม่รู้ ว่าผมรู้เรื่องของเธอกับเพื่อน ตอนนี้ผมทำอะไรไม่ถูกเลย ผมรู้สึกสับสน ผมควรจะทำยังไง ผมก็รักแฟนมากๆ วางแผนจะแต่งงานกันแล้วด้วย  ถ้าทุกคน เจอเหตุการณ์เหมือนผมจะรู้สึกยังไง แล้วควรจะจัดการกับความรู้สึกนี้ยังไงดีครับ ถ้ารู้ว่าเพื่อนแฟน คนที่เราต้องเจอหน้าบ่อยๆ เคยมีอะไรกับแฟนเรา เราจะรับได้ไหม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2021, 04:21:48 pm โดย Narit »
Facebook Comments

ออนไลน์ Hot December

• *
  • พลังน้ำใจ: 6

Re: ถ้าแฟนเคยมีอะไรกับเพื่อน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2021, 11:16:20 pm »

เค้ามีอะไรกันก่อนเจอคุณนี่คะ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปมั้ย ส่วนปัจจุบัน ถ้ายังไม่แน่ใจ เราว่าถามเลยก็ได้นะ มานั่งเดาเอง มันจะเสียจิตนะคะ

ออฟไลน์ Interstellar50

• *

Re: ถ้าแฟนเคยมีอะไรกับเพื่อน ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2021, 04:13:18 pm »

เรื่องปกตินะ อยู่ที่ว่าเราใช้ใจมองแบบไหน

• *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2021, 04:28:22 pm »

เรื่องปกตินะ อยู่ที่ว่าเราใช้ใจมองแบบไหน
จริงๆ แฟนจะผ่านใครมา ผมเองก็ไม่ได้สนใจนะ แต่ปัญหามันอยู่ที่ คนที่แฟนเคยผ่านมาเป็นเพื่อนสนิทของแฟนเอง ที่เค้ายังติดต่อพูดคุยกันอยู่ แล้วยังต้องได้เจอกันอีก นะสิครับ ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2021, 04:28:58 pm »

เค้ามีอะไรกันก่อนเจอคุณนี่คะ อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ผ่านไปมั้ย ส่วนปัจจุบัน ถ้ายังไม่แน่ใจ เราว่าถามเลยก็ได้นะ มานั่งเดาเอง มันจะเสียจิตนะคะ
จริงๆ แฟนจะผ่านใครมา ผมเองก็ไม่ได้สนใจนะ แต่ปัญหามันอยู่ที่ คนที่แฟนเคยผ่านมาเป็นเพื่อนสนิทของแฟนเอง ที่เค้ายังติดต่อพูดคุยกันอยู่ แล้วยังต้องได้เจอกันอีก นะสิครับ ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง

ออฟไลน์ Ausawin

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2021, 05:47:45 pm »

ผมคบกับแฟนตั่งแต่สมัยเรียน ได้4ปีแล้ว หลังจากเรียนจบ ก็ได้ย้ายมาอยู่กินด้วยสองคน แต่ยังไม่ได้แต่งงาน สมัยเรียนแฟนผม จะมีเพื่อนผู้ชายค้อนข้างเยอะ ตอนนั้นแฟนก็พาผมไปแนะนำ ทำความรู้จักเพื่อนๆของเธอทั้งหมด ทั้ง ผญ ผช แต่จะมีเพื่อนผู้ชาย ที่เธอสนิทที่สุดอยู่คนนึง ที่ผมได้เจอบ่อยๆ ไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยๆ จนสนิทกัน
เหมือนเพื่อนแฟน กล้ายเป็นเป็นเพื่อนของผมด้วย บางทีก็มานั่งดื่มด้วยกันที่บ้าน จนวันนั้น ตอนแฟนอาบน้ำ เธอว่างมือถือทิ้งไว้กับผม  เพื่อนของเธอคนนั้นก็ส่งแชทมาหาเธอ ผมก็เลยเปิดอ่านละตอบแชทแทน ด้วยความอยากรู้อยากเห็น อยากรู้ว่าเค้าคุยอะไรกันบ้าง ก็เลื่อนไปอ่านข้อความเก่าๆ ผมเลยได้รู้ว่า แฟนผมกับเพื่อนของเธอ เค้าสองคนเคยมีอะไรกันมาแล้ว ตั่งแต่ก่อนจะมาคบกับผมสมัยเรียน ในแชทช่วงนั้นของเค้าสองคน มีทั้งคุยเสียว แลกรูปโชว์ของลับให้กันดู แล้วก็เคยนัด ไปมีอะไรกันบ่อยๆ อารมณ์แบบเพื่อนกันมันส์ดี แบบนั้นเลย ผมอึ้งมาก แต่ผมก็ยังไม่ได้คุยอะไร ถึงเรื่องนี้กับแฟน เธอยังไม่รู้ ว่าผมรู้เรื่องของเธอกับเพื่อน ตอนนี้ผมทำอะไรไม่ถูกเลย ผมรู้สึกสับสน ผมควรจะทำยังไง ผมก็รักแฟนมากๆ วางแผนจะแต่งงานกันแล้วด้วย  ถ้าทุกคน เจอเหตุการณ์เหมือนผมจะรู้สึกยังไง แล้วควรจะจัดการกับความรู้สึกนี้ยังไงดีครับ ถ้ารู้ว่าเพื่อนแฟน คนที่เราต้องเจอหน้าบ่อยๆ เคยมีอะไรกับแฟนเรา เราจะรับได้ไหม
ถ้าจะคบแฟนที่มีเพื่อนผู้ชาย ก็ต้องทำใจเผื่อเรื่องนี้ไว้ได้เลย ยิ่งเเฟนสนิทกับเพื่อนผู้ชายมาก ยิ่งมีโอกาสที่เค้าจะเคยมีอะไรกัน โดยเฉพาะสังคมมหาลัย เค้านิยมเพื่อนกินเพื่อนกัน เพราะความสนิท มันทำให้มีโอกาสกินกันได้ง่าย อาจจะไม่เป็นแบบนั้นทุกคน แต่ก็ถือว่ามีเยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2021, 05:49:37 pm โดย Ausawin »

ออนไลน์ Hot December

• *
  • พลังน้ำใจ: 6

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2021, 06:49:44 pm »

ถามเลย เชื่อเรา อย่ามานั่งนอยด์เลยค่ะ เปิดใจคุยกันแมนๆ ไปเลย ทีนี้ก็อยู่ที่ว่าคุณจะเชื่อแฟนคุณมั้ย ถ้าไม่เชื่อใจก็หาคนใหม่เถอะค่ะ จะมานั่งนอยด์อยู่แบบนี้มันเสียเวลาชีวิตนะคะ move on ค่ะ

ออฟไลน์ ddd01

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2021, 10:16:24 am »

ก็คุยกันกับแฟนให้รู้เรื่องกันไปเลยครับ ว่าตอนนี้ได้แอบไปมีเซ็กส์กับเขาใหม ถ้าเธอตอบว่าใช่ แล้วคุณบอกให้เธอตัดขาด เธอไม่ตัด และคุณไม่สบายใจ ก็เลิก จบกันไป ยอมเจ็บแต่เนิ่น ๆ ดีกว่าแต่งงานกันไปแล้วเธอแอบไปอีก แต่ถ้าเธอตอบว่าไม่ใช่ก็คงแล้วแต่คุณว่าเชื่อใจเธอใหมว่าจะไม่โกหก ให้เอาที่คุณสบายใจ ไม่ทุกข์ จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Little monster

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 22

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2021, 01:12:47 am »

นั่นคือเหตุการณ์ก่อนจะมาคบกันนิ ปัจจุบันถ้าเค้ายังแอบกินกันคุณคงเห็นหลักฐานแล้วล่ะ ถ้ารักแฟนมากจริงๆ ก็ปล่อยผ่านไปเถอะค่ะ อย่าเก็บมาคิดเองให้ปวดหัว มีเยอะแยะไปที่เคยกินกันมาก่อน แต่ปัจจุบันคบเป็นเพื่อนเฉยๆ
หรือถ้าสงสัยก็ถามให้จบๆ
แต่อย่าลืมว่าเรื่องนี้คุณผิดที่แอบอ่านแชตในมือถือแฟน เป็นเราโกรธนะ ถ้าตอนนี้ไม่ได้มีอะไรกันแล้ว แล้วหยิบเอามาเป็นประเด็นให้ปวดหัวมากๆ เราเลิกอ่ะ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล