แข็งๆอ่อนๆ

หัวข้อ: แข็งๆอ่อนๆ  (อ่าน 999 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongpipat

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

แข็งๆอ่อนๆ
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2021, 08:37:30 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

อายุ 59 มีอารมณ์ทุกวัน ช่วยตัวเองตอนเช้าเกือบทุกวัน ตอนช่วยตัวเองก็แข็งดี แต่พอลงสนามจริงกลับอ่อนๆแข็งๆ เกิดจากอะไรครับ กินยาลดความดันอยู๋ ตอนนี้หยุดช่วยตัวเองมา 1 อาทิตย์แล้ว ออกำลังกายด้วยการเดิน 1 ชั่วโมง นอน 4 ทุ่ม งดอาหารแป้ง พอจะช่วยให้ดีขึ้นไหมครับ

Facebook Comments

ออฟไลน์ manamax

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: แข็งๆอ่อนๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2021, 02:40:35 pm »

อายุเยอะเหมือนกันนะครับ

ออกกำลังกายด้วยการเดินอย่างเดียว ไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่

ต้องวิ่งเพื่อให้หัวใจทำงานด้วย แล้วก็เวทเทรนนิ่งสร้างกล้ามเนื้อ

แต่อายุเยอะ แนะนำให้มีคนช่วยดู ลองเข้าไปที่ยิมดูนะครับ

He who fights with monsters might take care lest he thereby become a monster.
And when you gaze long into an abyss the abyss also gazes into you.

ออฟไลน์ Jijee

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 5

Re: แข็งๆอ่อนๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2021, 04:40:19 pm »

ยาลดความดันน่าจะมีผลอย่างมากนะคะเรื่องนี้