สาวใหญ่วัยสี่สิบกว่า กับการมีสัมพันธ์แบบFWB เป็นยังไง ต้องระวังอะไรบ้าง

หัวข้อ: สาวใหญ่วัยสี่สิบกว่า กับการมีสัมพันธ์แบบFWB เป็นยังไง ต้องระวังอะไรบ้าง  (อ่าน 1551 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoynnn

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ตามหัวข้อเลยค่ะ
สามีเสียไปหลายปี แต่ตอนนี้ลูกชายเรียนจบ ย้ายออกไปทำงานอยู่เอง มีเหงามีฟุ้งซ่านเป็นช่วงๆ รวมถึงแรงกำหนัดด้วย ที่ผ่านมาไปปลดปล่อยโดยการนวดเฉพาะจุด จนเว้นไปหลังโควิดสงบมาทำงาน แต่ได้มาลองสัมพันธ์แบบไม่ผูกมัด แนว FWB แทน
แต่ด้วยอายุเยอะแล้ว หนุ่มที่คบก็รุ่นน้อง บางทีก็เหมือนต้องใช้เงินเปย์บ้าง แล้วด้วยความที่ไม่ผูกมัด เขาก็ไปมีสัมพันธ์กับสาวๆหลายคนได้ แต่เราเองก็ไม่ได้มีใครอื่น
แบบนี้มันจะมีปัญหาอะไรในอนาคตมั้ยคะ ตอนนี้มีความสุขดี ตอบสนองทั้งทางกาย แก้เหงาใจ แต่แอบไม่ให้ลูกชายรู้
ป้องกันก็ให้ใช้ถุงยางอนามัยกันโรคติดต่อ
แต่ดิฉันเองยังมีประจำเดือนอยู่ ควรต้องทานยาคุมป้องกันไว้อีกชั้นนึงด้วยดีมั้ยคะ
แนะนำหน่อยนะคะ ไม่กล้าถามใคร อาย เขาจะว่าเอา

Facebook Comments

ออฟไลน์ Little monster

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 19

ทานยากันไว้ก็ดีค่ะ เผื่อฟลุ้ค
ถ้าเป็นไปได้ก็ลองจูงมือกันไปตรวจโรคไว้หน่อยก็ดีค่ะ บางอย่างก็ไม่ได้ติดจากแค่การสอดใส่
แล้วก็สวีทกันเฉพาะในที่ส่วนตัวหรือที่ๆชัวร์ว่าลูกหรือเพื่อนลูกจะไม่มาเจอ
ประมาณนี้ละมั้ง

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ chorn

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

ตามหัวข้อเลยค่ะ
สามีเสียไปหลายปี แต่ตอนนี้ลูกชายเรียนจบ ย้ายออกไปทำงานอยู่เอง มีเหงามีฟุ้งซ่านเป็นช่วงๆ รวมถึงแรงกำหนัดด้วย ที่ผ่านมาไปปลดปล่อยโดยการนวดเฉพาะจุด จนเว้นไปหลังโควิดสงบมาทำงาน แต่ได้มาลองสัมพันธ์แบบไม่ผูกมัด แนว FWB แทน
แต่ด้วยอายุเยอะแล้ว หนุ่มที่คบก็รุ่นน้อง บางทีก็เหมือนต้องใช้เงินเปย์บ้าง แล้วด้วยความที่ไม่ผูกมัด เขาก็ไปมีสัมพันธ์กับสาวๆหลายคนได้ แต่เราเองก็ไม่ได้มีใครอื่น
แบบนี้มันจะมีปัญหาอะไรในอนาคตมั้ยคะ ตอนนี้มีความสุขดี ตอบสนองทั้งทางกาย แก้เหงาใจ แต่แอบไม่ให้ลูกชายรู้
ป้องกันก็ให้ใช้ถุงยางอนามัยกันโรคติดต่อ
แต่ดิฉันเองยังมีประจำเดือนอยู่ ควรต้องทานยาคุมป้องกันไว้อีกชั้นนึงด้วยดีมั้ยคะ
แนะนำหน่อยนะคะ ไม่กล้าถามใคร อาย เขาจะว่าเอา
อยากมีดีๆแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ peezaa

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -1

มีความสุขก็ทำไปคับ   แค่ต้องป้องกัน ระวังตัว  ทานยาช่วยอีกทางก็ดี แต่ใส่ถุงดีตรงช่วยป้องกันโรคด้วย

ยินดีที่ได้มาทักทายครับ

ออฟไลน์ nok45

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **

ถุงยางดีที่สุดค่ะ ยิ่งไม่ผูกพันธ์ด้วย ปลอดทั้งโรค ปลอดทั้งลูก

ออฟไลน์ mickey mouse

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 8

ดีแล้วครับที่เราป้องกันตลอด แต่ต้องระมัดระวังว่า คู่นอนประจำของเรา มีโอกาสไปรับความเสี่ยง จาก ผญ.คนอื่น

ความสัมพันธ์ที่เจ้าของกระทู้เล่า ตามความเห็นผม น่าจะเรียกว่า sex friend มากกว่า Friend with benefits
การมี Sex friend ถ้าตัดความสัมพันธ์ทางใจออกจากความสัมพันธ์ทางกายได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรมากนัก
ปัญหาที่มักจะพบคือ การมีความรู้สึกให้อีกฝ่าย มากจนเกินไปเหมือนแฟนหรือคนรัก ซึ่งนั่นจะทำให้เกิดปัญหาตามมามากมาย ตรงจุดนี้ต้องระวังครับ
เวลา จะเป็นเครื่องพิสูจน์อะไรหลายๆอย่าง

.::Good Afternoon Massage ::. บ่ายนี้..เจอกันนะครับ

ออนไลน์ เปื้อนกั๋น

• *

เท่าที่อ่านมาก็ไม่เห็นมีอะไรต้องกังวลนะคะ ถ้าสิ่งที่ทำอยู่มันตอบโจทย์แล้วก็ให้ความสุขกับเราได้

ออฟไลน์ beyond words

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 10

เท่าที่อ่านเรื่องราวของ จขกท ผมอยากให้ระวัง 3 เรื่อง ดังนี้ครับ

1. วุฒิภาวะทางอารมณ์ของผู้ชายคนนั้น   ปกติแล้วเราสามารถประเมินสภาพพื้นฐานทางอารมณ์และจิตใจ (บางคนอาจเรียกว่าสันดาน) ของใครคนนึงจาก อายุ การศึกษา สภาพครอบครัวเขา งานที่เขาทำ เพื่อนที่เขามี งานอดิเรกหรือสิ่งที่เขาสนใจ เป็นต้น (อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมนะครับ) หากคุณได้คนที่มีวุฒิภาวะทางอารมณ์และจิตใจต่ำมาเป็นคู่ มีความเสี่ยงที่จะเกิดปัญหาตามมา เช่น หึงหวง รังควาญ ทำร้ายร่างกาย เหมือนที่เราเห็นในข่าวบ่อยๆ ยิ่งเป็นความสัมพันธ์แบบ fwb แล้ว ยิ่งต้องระวัง ต้องหาคนที่คุยรู้เรื่อง ไม่งอแง จริงๆ จขกท ถือว่าอายุกลางๆนะคับ ไม่น้อยแต่ก็ไม่มากเกินไป น่าจะมี ผช ให้เลือกอยู่พอสมควร ซึ่งการเลือกรุ่นน้อง หรือวัยใกล้ๆกัน มันมีข้อดีข้อเสียดังนี้

1.1 รุ่นน้อง (ประมาณต่ำกว่า 40 ลงมา) --> มีให้เลือกเยอะ หาคนโสดง่าย แรงดีไม่มีตก แต่ส่วนใหญ่มักตอบสนองคุณได้แค่ทางกาย หากคุณต้องการความอบอุ่นทางใจ ความเป็นเพื่อนคู่คิด เป็นที่ปรึกษา มักจะหาไม่ได้จาก ผช วัยนี้ โดยเฉพาะที่อายุต่ำกว่า 35 ลงมา ยกเว้นว่า ผช คนนั้นจะมีจุดเปลี่ยนบางอย่างในชีวิต นอกจากนั้นเขาน่าจะยังสนุกอยู่กับการบริหารเสน่ห์ ซึ่งคุณก็ต้องทำใจว่านอกจากคุณแล้วเขาก็คงมีความสัมพันธ์กับสาวๆอีกหลายคน

1.2 วัยใกล้เคียงกัน (ประมาณ 40 ขึ้นไป) --> ผช วัยนี้ส่วนใหญ่มักจะมีครอบครัวแล้ว และภาระการงานมักจะรัดตัว ข้อดีคือ เขาสามารถตอบสนองคุณได้ทั้งกายและใจ และเขาน่าจะมีความสัมพันธ์กับ ผญ น้อยรายแต่ระยะยาว เพราะไม่มีเวลาบริหารเสน่ห์และขี้เกียจมีเรื่องปวดหัว (อันนี้เอาความรู้สึกตัวเองใส่มาล้วนๆ 55) แต่ข้อเสียคือ คุณมีความเสี่ยงที่จะทำให้ครอบครัวเขาแตกแยก และภรรยาเขาอาจมาราวีคุณได้ ดังนั้น คุณต้องประเมินเองว่าเขามีความเป็นผู้นำและมีบารมีมากพอที่จะจัดการเรื่องต่างๆไหม (พูดง่ายๆว่าคุมเมียอยู่ป่าว) ถ้าเขาบริหารจัดการได้ ไม่แน่นะ เมื่อเวลาผ่านไปคุณกับเขาอาจเลื่อนสถานะจาก fwb เป็นสามีภรรยากันอย่างเปิดเผยก็ได้ โดยที่ภรรยาเขาก็รับรู้ ผมเคยเห็นตัวอย่างกรณีนี้มาแล้ว

2. เรื่องการถ่ายคลิป เนื่องจากคู่ของ จขกท เป็นหนุ่มรุ่นน้อง ซึ่งผมไม่รู้ว่าอายุมากขนาดไหน เค้าอาจจะมีความคึกคะนองขอถ่ายคลิปเวลามีอะไรกัน อยากจะบอกว่าอย่ายอมเด็ดขาด หลุดขึ้นมาไม่คุ้มกัน ตัวผมเองก็ไม่เคยถ่ายเลย ถ้า จขกท ขัดแฟนไม่ได้ก้อควรเป็นคนถ่ายเองนะ แล้วถ่ายไม่ให้เห็นหน้า อย่าให้ ผช เป็นคนถ่ายเอง และถ้ามีอะไรกันที่ห้องของ ผช ก็ควรจะสำรวจก่อนว่าเค้าซ่อนกล้องไว้ตรงไหนรึเปล่า เพราะถ้ามีคลิปที่เห็นหน้า เกิดคุณอยากเลิกขึ้นมาแล้วเขาไม่ยอมจะทำไง แล้วถ้าเขาเป็นคนที่วุฒิภาวะต่ำ กรณีเลวร้ายสุด เขาอาจแบล็คเมล์คุณด้วยการรีดเงิน พาคุณไปสวิงกิ้งหรือให้คนอื่นมามีเซ็กซ์กับคุณโดยที่คุณไม่เต็มใจก็ได้

3. เรื่องการป้องกันโรคและการตั้งครรภ์  ข้อนี้ผมขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมเป็น ผช คงรู้เรื่องนี้ไม่ดีเท่า ผญ ผิดถูกอย่างไรรบกวนสมาชิกหญิงท่านอื่นช่วยแก้ไขด้วยก็แล้วกัน ผมว่าถ้า จขกท อยากป้องกันไว้อีกชั้นหนึ่งนอกจากการใช้ถุงยาง จะดีกว่าไหมครับถ้าใช้การคุมกำเนิดแบบฝังหรือฉีด คือผมกลัวว่าถ้า จขกท พลาดให้ใครเห็นยาคุมแล้วจะตอบคำถามเขาอย่างไร คนไกลตัวคงไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นคนใกล้ตัวอย่างลูกชายหรือญาติ จขกท น่าจะอึดอัดนะครับ

นานๆได้เข้ามาที ตอบซะยาวเลยเรา    :o

อยากไป "เบิร์นเยี่ยม" กับ "ฟินแลนด์"