ปัญหาเกี่ยวกับหนองในเทียม ขอปรึกษาหน่อยค่ะ

หัวข้อ: ปัญหาเกี่ยวกับหนองในเทียม ขอปรึกษาหน่อยค่ะ  (อ่าน 601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon Angel

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 35

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

มีปัญหาหนักอกที่ไม่รู้จะถามความเห็นจากใครดีจริงๆ ขอมาถามในนี้แล้วกันค่ะ

เมื่อวานนี้คู่นอนประจำของเรามาหาเราและเอายามาให้เรา เขาบอกว่าเขาเป็นหนองในเทียม เราก็ตกใจมากเลย เขาไปหาหมอมาแล้วตรวจพบว่าเป็นแบบนี้ หมอก็บอกว่าคู่นอนก็อาจจะเป็นเช่นกัน แต่ถ้าผู้หญิงเป็นมักจะไม่มีอาการอะไร แต่เขาก็ขอยามาเผื่อให้เรากินชุดนึงด้วย

แต่มีความลับนึงที่เราไม่ได้บอกเขาคือ ก่อนมีอะไรกับเขาครั้งล่าสุด เราไปนอนกับเพื่อนเรามาก่อนด้วย(แต่คนนี้ก็ไม่ได้ไปมีอะไรกับคนอื่นนอกจากเรานะ) แต่เราคงไม่บอกคู่นอนเรานะ เพราะไม่เคยบอกว่ามีอะไรกับใครนอกเหนือจากเขาเลย แต่! เราควรจะบอกเพื่อนเรา หรือถามอะไรจากเพื่อนเราดีไหมว่าเขาเป็นหรือเปล่า? หรือควรจะบอกให้เขาไปตรวจดีไหม? นี่แหละ...ที่คิดไม่ตกจริงๆ

ปากคอเราะร้าย นิสัยไม่ดีตามชื่อ จะเกลียดกันก็ได้ถ้ายอมรับความจริงไม่ไหว ขอโทษที่ขาดความเกรงอกเกรงใจนะจ๊ะ
Facebook Comments

ออฟไลน์ maaogun

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: ปัญหาเกี่ยวกับหนองในเทียม ขอปรึกษาหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2019, 09:03:50 am »

ควรไปตรวจนะคับ....รู้เร็วรักษาหายไว

แต่ขั้นตอนการพูด การชักชวนไปตรวจนี่ซิ จะพูดอย่างไร ผมเองก้ยังนึกไม่ออกเหมือนกัน

ออนไลน์ jeawwhan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -3

Re: ปัญหาเกี่ยวกับหนองในเทียม ขอปรึกษาหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2019, 10:19:40 am »

*** หนองในเทียม (Chlamydia) เป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ เกิดขึ้นจากการรับเชื้อแบคทีเรียผ่านจากคู่นอนที่ติดเชื้อ ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อระบบสืบพันธุ์ และเป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดมูกใสหรือหนองที่บริเวณอวัยวะเพศ หนองในเทียมอาจไม่ปรากฏอาการที่ชัดเจนในผู้ป่วยบางราย และเป็นโรคที่พบมากในวัยรุ่น สามารถเกิดขึ้นได้กับทั้งเพศชายและเพศหญิง
 เราควรจะบอกเพื่อนเรา หรือถามอะไรจากเพื่อนเราดีไหมว่าเขาเป็นหรือเปล่า? หรือควรจะบอกให้เขาไปตรวจดีไหม? ตามหลักแล้วผู้ชายจะมีอาการแสดง ออกมาไวกว่าผู้หญิงมาก ถ้าหากเขาเป็น เขาจะต้องสงสัยว่าเกิดจากอะไรและเขาต้องป้องกันเพื่อไม่ให้มาติดต่อถึงเราได้ หรือทางที่ดีไม่รีรอ ก็แกล้งบอกว่า "เธอหลังจากที่เรานอนด้วยกันนะ เรารู้สึกว่า ภายในของเรานะมันคันๆๆเหมือนมีน้ำใสๆๆ ออกมานะ เธอเป็นไหมละ เรายังไม่กล้าไปหาหมอตรวจเลยนะ กลัวติดอะไรมาจากเธอไหมละ? ถ้าเกิดเราติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์กับเธอแล้ว เราจะนอนกับเธอแต่ต้องสวมใส่ถุงยางอนามัยนะ ยิ่งเราไม่ชอบถุงยางอนามัยด้วยเลยนะเธอไปหาหมอตรวจให้เรามั่นใจนะ"
 จะดูแล้วดีกว่าที่ไม่บอกซึ่งกันและกันนะครับ

สนใจนวดทักมาที่ [email protected]: @oqx8602d

ออฟไลน์ Demon Angel

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 35

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 10:29:54 am »

ขอบคุณทุกคำปรึกษามากค่ะ จะลองๆ บอกดูค่ะ

ปากคอเราะร้าย นิสัยไม่ดีตามชื่อ จะเกลียดกันก็ได้ถ้ายอมรับความจริงไม่ไหว ขอโทษที่ขาดความเกรงอกเกรงใจนะจ๊ะ