อายุกับการนวด

หัวข้อ: อายุกับการนวด  (อ่าน 950 ครั้ง)

ออนไลน์ เมย์

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -29

อายุกับการนวด
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2019, 09:38:40 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

อยากทราบว่า การนวดเฉพาะจุดทำได้ตั้งแต่ตอนอายุเท่าไรคะ พอดีอยากพาน้องไปนวด แต่อายุยังน้อย(มาก)
แนวกึ่งๆสอนเรื่องเพศด้วย เพราะน้องค่อนข้างสงสัยแล้วเราไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้ ถ้าฝืนธรรมชาติหรือดุ เกรงว่าจะใจแตกเสียคนหรือแอบทำอะไรลับๆอีก เลยคิดว่าอะไรที่เราเห็นเราจำกัดได้น่าจะดีกว่าค่ะ

Facebook Comments

ออฟไลน์ Goodboss

• *
  • พลังน้ำใจ: -80

Re: อายุกับการนวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2019, 03:20:17 am »

อยากทราบว่า การนวดเฉพาะจุดทำได้ตั้งแต่ตอนอายุเท่าไรคะ พอดีอยากพาน้องไปนวด แต่อายุยังน้อย(มาก)
แนวกึ่งๆสอนเรื่องเพศด้วย เพราะน้องค่อนข้างสงสัยแล้วเราไม่สามารถอธิบายให้เข้าใจได้ ถ้าฝืนธรรมชาติหรือดุ เกรงว่าจะใจแตกเสียคนหรือแอบทำอะไรลับๆอีก เลยคิดว่าอะไรที่เราเห็นเราจำกัดได้น่าจะดีกว่าค่ะ

หมายถึงอย่างไรครับการสอนเรื่องเพศการสอนเรื่องเพศกับการนวดอิโรติกผมคิดว่ามันคนละแบบกันนะครับ การนวดอีโรติกมันเป็นการนวดเพื่อผ่อนคลายนะครับไม่ว่าอายุเท่าไหร่ก็สามารถที่จะนวดได้ ส่วนการให้ความรู้ในเรื่องเพศสัมพันธ์ ผมคิดว่าหาหนังสือให้อ่านหรือว่า หาบทความที่ มีความรู้ให้อ่านจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kyojungna

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2019, 04:33:32 pm »

ผมว่า อายุไม่เกี่ยวเท่าไรครับ ขึ้นอยู่กับว่า เราจะสอนเค้าแบบให้
สอนให้รู้แนวการนวด หรือสอนเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ครับ คุณต้องดูตัวเองก่อนว่า คุณต้องการแบบไหน
แล้วจะได้บอกน้องเค้าหรือคนนวดถูกครับ มีคุยกันได้ครับ

ออนไลน์ เมย์

• *
  • พลังน้ำใจ: -29

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2019, 09:23:08 pm »

สอนเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ค่ะ แต่ให้นวดจะได้รู้จักการปลดปล่อย การเสร็จ แต่ไม่ถึงขั้นสอดใส่นะคะ แบบให้ได้ปลดปล่อยอารมณ์

ออฟไลน์ aorrr

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2019, 09:44:30 am »

สอนเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ค่ะ แต่ให้นวดจะได้รู้จักการปลดปล่อย การเสร็จ แต่ไม่ถึงขั้นสอดใส่นะคะ แบบให้ได้ปลดปล่อยอารมณ์
ถ้าจะแค่สอน ไม่เห็นต้องพาน้องไปนวดเลยค่ะ สอนเองตรงๆเลย หรือหาหนังสือ สื่อต่างๆที่ถูกต้องให้อ่านเองศึกษาเอง หรือหาคลิปที่สอนการช่วยตัวเองให้น้องดูก็ยังได้ อาจจะต้องหาวิธีอ้อมๆลองหยั่งเชิงดูก่อน  เรื่องแบบนี้มันก็ธรรมชาติค่ะ