::--✪ เรื่องเล่าสาว Friend with Benefits --::✪

หัวข้อ: ::--✪ เรื่องเล่าสาว Friend with Benefits --::✪  (อ่าน 1977 ครั้ง)

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 116

::--✪ เรื่องเล่าสาว Friend with Benefits --::✪
« เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 11:55:16 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สวัสดีปีใหม่ไทยที่ออกจะล่าช้าไปหน่อยนะคะ ทุกๆ ท่าน ทักทายหลังจากที่หายไปนาน

เกิดนึกอยากจะคุยอะไรขึ้นมา เพราะเห็นหลายๆ คนก็ตามหา FWB กันอยู่
เพราะเหมือนใครๆ ก็อยากมี
แต่คิดว่าจะมีโอกาสได้พบคนแบบที่ตัวเองกำลังตามหาไหม
คิดว่าหากเจอจะได้คบกันนานสักแค่ไหน?
และคนที่เคยมีคบกันได้นานเท่าไหร่บ้าง?
เคยรับฟังเรื่องของคนที่มี Friend with Benefits มาแค่ไหน?
แต่เชื่อเถอะความสัมพันธ์รูปแบบนี้มีอะไรแปลกๆ ให้ฟังเยอะ
100 คน ก็ 100 เรื่องไม่ซ้ำกันเลยทีเดียว

คนแปลกหน้าที่มานัดเจอแล้วมามีอะไรกันมันไม่ใช่เรื่องยากเย็นเลย
ถ้าคุณใจกล้าและใจแข็งพอนะ ทำจบแล้วก็แยกย้ายจากกันไป
แต่มีโอกาสสักแค่ไหนที่จะกลับมาทำกันอีกมากกว่า 1-2 ครั้ง หรือทำกันจนนับครั้งไม่ถ้วน

น่าประหลาดใจอีกอย่างก็คือ ความสัมพันธ์ที่ใครๆ ก็มองว่าฉาบฉวยและมักง่ายนี้
ถ้าเจอคนที่เข้ากันได้ลงตัวพอดีกลับคบหากันผ่านไปล่วงเลยกันได้ยาวนานกว่ามากนะ ชนิดที่ว่ากับแฟนบางคู่ยังคบกันไม่นานเท่านี้เลยด้วยซ้ำไป

คนพิเศษของเราคบกันมาปีกว่าเกือบๆ สองปีแล้ว เริ่มต้นจากตั้งใจจะเป็น FWB กัน เราเองก็ไม่ได้คิดจะเกินเลยตั้งแต่แรก เพราะเขาก็มีเจ้าของอยู่แล้ว แต่เพราะเขาไม่ได้ดูแลเราดีแค่ทางกายเพียงอย่างเดียว ดูแลใจเราก็ดีด้วยในฐานะคนที่ขาดความรักความอบอุ่น ในที่สุดเราก็ต้องยอมรับนั่นแหละว่าเขาพิเศษยิ่งกว่าใครทั้งนั้น เขาเองก็ยอมรับว่าเราเป็นภรรยาของเขาอีกคน เคยพยายามออกห่าง หรือมองหาใครมาทดแทนตลอด เพราะคิดว่ามันเป็นวิธีที่ดีสุดหากเราจะตัดขาดจากเขาให้ได้ แต่ก็ยิ่งทำให้รู้ว่าไม่มีใครที่ทำให้เราต้องการได้มากกว่าเขาเลย ความพิศวาสความเสน่หาที่คนอื่นไม่เคยมอบให้เราได้ดั่งใจเท่า ถ้าไม่เจอกับตัวเองคงไม่เข้าใจหรอกว่าการที่หาใครมาทดแทนไม่ได้มันเป็นแบบนี้นี่เอง จนเราท้อและถอดใจไปเอง ว่าเราคงไม่พยายามจะหาใครอีกล่ะ ถ้าไม่เกิดเหตุที่ทำให้ไม่สามารถเจอกันได้อีกนะ เพราะเลิกกับเขาไปตอนนี้ เราก็คงอยู่คนเดียวอยู่ดี ก็ปล่อยให้มันเป็นไปแบบนี้แหละคงดีแล้ว

ส่วนคนที่สองมาแบบด้วยความบังเอิญตอนที่ห่างจากคนพิเศษไปนาน และคิดว่าจะไม่รอจะตัดใจอย่างจริงจังด้วย ก็มีคนนี้เข้ามา เขาเป็นหนุ่มเวอร์จิ้นที่ต้องการเรียนรู้เกี่ยวกับเรื่องบนเตียง และเราเองก็ต้องการคนมาชดเชยด้วย ก็ถือว่าเป็นการดีลที่ลงตัวกันพอดี สำหรับเขาเราก็แค่สนุกและมีไว้สนองเวลาอยากเหมือนเป็นตัวสำรองเท่านั้นจริงๆ เคยมีคุยๆ กันบ้าง แต่เราไม่ได้เริ่มต้นจากความรักชอบกัน ก็เลยตกลงว่าจะคบกันแค่นี้ก็พอ แต่ก็ไม่น่าเชื่อว่าก็ผ่านพ้นล่วงเลยหลังจากที่พบกันครั้งแรกมาครบปีแล้วเหมือนกัน ก็มีได้ใช้บริการตามวาระที่รู้สึกว่าคนพิเศษเราจะไม่ว่างและมีเวลาให้กับเราอยู่เรื่อยๆ

สำหรับคนเรื่องมาก และอาภัพรัก ชอบความอิสระอย่างเรา
บางทีมีแค่นี้อาจจะเพียงพอแล้วล่ะมั้ง ไขว่คว้าความสุขเท่าที่โอกาสจะหยิบยื่นให้มา
แม้มันเป็นช่วงเวลาสั้นๆ ก็ตาม แต่ก็ทำให้ชีวิตคนๆ หนึ่งที่แสนโดดเดี่ยว
ยังพออยากที่จะมีชีวิตอยู่ต่อไปได้นะ

มาเพื่อแชร์เรื่องราวของตัวเองเฉยๆ เท่านั้นแหละ ไม่รู้จะเป็นแนวทางให้กับใครได้ไหม? แค่อยากระบายเฉยๆ เพราะที่นี่เหมาะสุดแล้วที่เราจะเลือกสำหรับเป็นที่ระบายเรื่องที่ไม่อาจเล่าให้ใครฟังได้ทิ้งเอาไว้ แต่ละคนเมื่อถึงจุดนึงแล้ว เพื่อความสุขของตัวเองก็กล้าพอที่จะทำอะไรแบบที่ตัวเองคาดไม่ถึงได้ทั้งนั้น สำหรับเราก็คงปล่อยให้เป็นเรื่องของความบังเอิญและโชคชะตาต่อไปเพราะอนาคตไม่อาจหยั่งรู้ได้จริงๆ

ขอให้คุณโชคดีที่พบเจอคู่ที่จะลงตัวได้แบบนี้สักวันนะ

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★
Facebook Comments

ออฟไลน์ Sonia

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 82

Re: ::--✪ เรื่องเล่าสาว Friend with Benefits --::✪
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 09:15:10 am »

ไม่เห็นซะนานเลย ^^
ถึงแม้มันจะเป็นแค่ความสุขระยะสั้น มันก็พอกรุบกริบใจแหละเนอะ

เอาใจช่วยให้เจอคนดีๆ นะคะ :)

(◕‿◕✿) Please me, baby ~ ღ

Re: ::--✪ เรื่องเล่าสาว Friend with Benefits --::✪
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 10:11:05 am »

ขอบคุณมากค่ะ ถ้าได้เจอคนที่เป็นของเราจริงๆ สักวันก็คงดี แต่ยิ่งแก่ยิ่งเหนื่อยกับการรักษาความสัมพันธ์แหละเนาะ อยากอยู่กับคนที่ทำให้สบายใจมากกว่าเราต้องมาคอยเกรงใจเขาน่ะ ความสัมพันธ์ในวันที่เป็นผู้ใหญ่แล้วก็อยากคบประมาณนี้จริงๆ

>:(

ไม่เห็นซะนานเลย ^^
ถึงแม้มันจะเป็นแค่ความสุขระยะสั้น มันก็พอกรุบกริบใจแหละเนอะ

เอาใจช่วยให้เจอคนดีๆ นะคะ :)

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ บอลคัน

• พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 03:12:00 pm »

ขอให้เจอคนที่จริงใจจริงๆๆ  ถึงเวลานั้นรักเค้าไห้มากๆๆครับ

ออนไลน์ Memo

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 07:36:28 pm »

กำลังตกอยู่ในความสัมพันธ์แบบนี้ค่ะ ตอนแรกคิดว่าเค้าไม่มีใคร เราไม่มีใคร พอได้คุย ก็ถูกใจ จนเกิดความสัมพันธ์แบบนี้ เคยคิดไว้ว่าเรากับเค้าไม่นานคงจบ แค่ผูกพันกันแค่เรื่องบนเตียงแค่นั้น แต่สุดท้ายอยู่ๆ มันก็ก่อตัวเป็นความรัก เพราะตัวเค้าเองก็เป็นผช.ที่ดูแลเอาใจใส่เราดีในระดับนึง ที่สำคัญคือ ้รามีความสุขทุกๆครั้งที่ได้อยุ่ใกล้ๆเค้า

ทุกอย่างมันดูเหมือนจะ Happy ending แต่ปล่าวเลย แฟนเค้ากำลังกลับมาจากตปท.
ช่วงเวลาหนึ่งปีที่ผ่านมา เรามีความสุขมากแต่มันกำลังจะจบลง

เราไม่ได้คุยกันมาก เกี่ยวกับความสัมพันธ์ของเรา รวมถึงความสัมพันธ์ของเค้ากันแฟนด้วย
เราบอกเค้าว่า เรารักเค้านะ รักมาก เราไม่กล้าถามเค้าว่าเค้ารักเราไม๊ เรากลัวคำตอบ
เค้าได้แต่พูดว่าเค้าก็รู้สึกดีกับเรามาก

เค้าถามว่าถ้าขอให้เราอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆได้ไหม เค้าเองก็ไม่อยากเสียเราไป
เราเองก็ไม่อยากเดินออกจากชีวิตเค้าเลย แต่มันไม่ทีที่ให้ยืน อยู่ก็เจ็บ ไปก็เจ็บ
สุดท้าย.....

ลองเดาสิคะว่า เราเลือกแบบไหน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 09:41:46 am »

คือมาคิดทีไรก็สงสารตัวเองทุกทีนะ ทำไมต้องมาอยู่ในความสัมพันธ์แบบนี้ด้วย
ทั้งที่มีโอกาสหาคนโสด คนดีๆ อีกอีกมากมาย ในวันที่เคยบอกว่าจะเลิก เขาก็ขอร้องไว้เช่นกันว่า อย่าหยุดเลย เพราะเขาหยุดไม่ได้แล้ว

เรื่องแฟนเขาเราก็ไม่เคยอยากรับรู้ไปมากกว่าที่เขาเล่าให้ฟัง และถ้าเป็นไปได้ เราก็ไม่อยากฟังด้วยซ้ำไป เพราะระลึกไว้อยู่เสมอว่าเขาไม่ได้เลือกเรา เค้าไม่อยากให้ชีวิตตอนนี้ของเขาพัง ยังไงชีวิตเขาก็เลือกคนนั้นมากกว่าอยู่ดี เป็นการยอมรับแบบกล้ำกลืน เพียงเพราะเรามาทีหลัง

ที่ทำให้ประทับใจก็เพราะเค้าบอกว่าเราเป็นสเปคเขา ดูคล้ายกับคนที่เค้าเคยหลงรักในอดีต มันก็ทำให้อดคิดไม่ได้ละนะ ว่าถ้าเขาไม่มีคนนั้น โอกาสมันจะเป็นของเราใช่ไหม? เป็นความคิดที่แย่นะ แต่เราก็คิดแย่มากไปยิ่งกว่าด้วยการแย่งเขามาไม่ได้อยู่ดี เป็นคนเห็นแก่ตัวที่เสียสละได้อยู่นะ เพราะถ้าเราไปแย่งชิง หรือพังชีวิตเขา เขาจะไม่มีความสุข เราเองก็อยู่ไม่สุข ได้แต่สุขแบบเงียบไป เหมือนแค่ความฝันต่อไป

เราคิดว่าคุณก็เลือกเหมือนเรานั่นแหละ อยู่แบบมีเค้าถึงไม่ได้ครอบครอง มันก็ดีกว่าอยู่คนเดียวล่ะนะ เพราะเราก็ไม่ต้องการใครมากกว่านี้แล้วจริงๆ

ftp://

กำลังตกอยู่ในความสัมพันธ์แบบนี้ค่ะ ตอนแรกคิดว่าเค้าไม่มีใคร เราไม่มีใคร พอได้คุย ก็ถูกใจ จนเกิดความสัมพันธ์แบบนี้ เคยคิดไว้ว่าเรากับเค้าไม่นานคงจบ แค่ผูกพันกันแค่เรื่องบนเตียงแค่นั้น แต่สุดท้ายอยู่ๆ มันก็ก่อตัวเป็นความรัก เพราะตัวเค้าเองก็เป็นผช.ที่ดูแลเอาใจใส่เราดีในระดับนึง ที่สำคัญคือ ้รามีความสุขทุกๆครั้งที่ได้อยุ่ใกล้ๆเค้า

ทุกอย่างมันดูเหมือนจะ Happy ending แต่ปล่าวเลย แฟนเค้ากำลังกลับมาจากตปท.
ช่วงเวลาหนึ่งปีที่ผ่านมา เรามีความสุขมากแต่มันกำลังจะจบลง

เราไม่ได้คุยกันมาก เกี่ยวกับความสัมพันธ์ของเรา รวมถึงความสัมพันธ์ของเค้ากันแฟนด้วย
เราบอกเค้าว่า เรารักเค้านะ รักมาก เราไม่กล้าถามเค้าว่าเค้ารักเราไม๊ เรากลัวคำตอบ
เค้าได้แต่พูดว่าเค้าก็รู้สึกดีกับเรามาก

เค้าถามว่าถ้าขอให้เราอยู่แบบนี้ไปเรื่อยๆได้ไหม เค้าเองก็ไม่อยากเสียเราไป
เราเองก็ไม่อยากเดินออกจากชีวิตเค้าเลย แต่มันไม่ทีที่ให้ยืน อยู่ก็เจ็บ ไปก็เจ็บ

ออนไลน์ Memo

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 11:51:16 am »

คือมาคิดทีไรก็สงสารตัวเองทุกทีนะ ทำไมต้องมาอยู่ในความสัมพันธ์แบบนี้ด้วย
ทั้งที่มีโอกาสหาคนโสด คนดีๆ อีกอีกมากมาย ในวันที่เคยบอกว่าจะเลิก เขาก็ขอร้องไว้เช่นกันว่า อย่าหยุดเลย เพราะเขาหยุดไม่ได้แล้ว

เรื่องแฟนเขาเราก็ไม่เคยอยากรับรู้ไปมากกว่าที่เขาเล่าให้ฟัง และถ้าเป็นไปได้ เราก็ไม่อยากฟังด้วยซ้ำไป เพราะระลึกไว้อยู่เสมอว่าเขาไม่ได้เลือกเรา เค้าไม่อยากให้ชีวิตตอนนี้ของเขาพัง ยังไงชีวิตเขาก็เลือกคนนั้นมากกว่าอยู่ดี เป็นการยอมรับแบบกล้ำกลืน เพียงเพราะเรามาทีหลัง

ที่ทำให้ประทับใจก็เพราะเค้าบอกว่าเราเป็นสเปคเขา ดูคล้ายกับคนที่เค้าเคยหลงรักในอดีต มันก็ทำให้อดคิดไม่ได้ละนะ ว่าถ้าเขาไม่มีคนนั้น โอกาสมันจะเป็นของเราใช่ไหม? เป็นความคิดที่แย่นะ แต่เราก็คิดแย่มากไปยิ่งกว่าด้วยการแย่งเขามาไม่ได้อยู่ดี เป็นคนเห็นแก่ตัวที่เสียสละได้อยู่นะ เพราะถ้าเราไปแย่งชิง หรือพังชีวิตเขา เขาจะไม่มีความสุข เราเองก็อยู่ไม่สุข ได้แต่สุขแบบเงียบไป เหมือนแค่ความฝันต่อไป

เราคิดว่าคุณก็เลือกเหมือนเรานั่นแหละ อยู่แบบมีเค้าถึงไม่ได้ครอบครอง มันก็ดีกว่าอยู่คนเดียวล่ะนะ เพราะเราก็ไม่ต้องการใครมากกว่านี้แล้วจริงๆ

ftp://

หัวอกเดียวกันเลยค่ะ ติดอยู่กับคำพูดของเค้าที่ว่า เค้าชอบเรา เพราะเราเป็นคนดีตรงสเปคเค้าทุกอย่าง ติดอยู่กับการกระทำที่เค้าดีกับเรา เทคแคร์เรา เป็นห่วงเรา

แต่พอถึงเวลาที่เค้าอยู่กับคนของเค้า เราก็จะเป็นจะตาย ห้ามไลน์ ห้ามโทร เหมือนจะขาดใจ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ

ทรมานนะคะ คสพ.แบบนี้ แต่ก็แปลกที่ยังยินดีที่จะอยู่

ปล.ขออนุญาตปรับทุกข์นะคะ เราอึดอัดใจมาก บอกใครไม่ได้เลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 03:31:56 pm »

ไม่อยากจะเชื่อโชคชะตาหรอกนะคะ แต่คนเหล่านี้ก็เข้ามาเกี่ยวพันเพราะโชคชะตาล้วนๆ เลยค่ะ เราคิดว่าคนๆ นั้นจะเข้าในวันที่ใช่จริงๆ แต่เราก็ยังไม่มีสักที ไม่รู้จะได้เจอไหม หรือถ้าได้เจอก็ช้ามากๆ เลยนะเนี่ย

ขอให้เจอคนที่จริงใจจริงๆๆ  ถึงเวลานั้นรักเค้าไห้มากๆๆครับ

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 21

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 11:07:43 pm »

ความรุ้สึกนี้มันห้ามยากจริงๆเนอะ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2019, 11:13:14 pm »

ทั้งที่เคยคิดว่าชู้ เป็นน้อยใครนี่มันดีทั้งนั้น
แต่พอมาเป็นเรื่องของตัวเองแล้วถึงเพิ่งจะรู้ซึ้งจริงๆ นี่แหละ ว่าเพราะอะไรน่ะนะ

ความรุ้สึกนี้มันห้ามยากจริงๆเนอะ

ออฟไลน์ Jijee

• *
  • พลังน้ำใจ: 3

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 09:20:17 pm »

บางที่ก็คิดเหมือนกันว่าทำไมผู้ชายในเมื่อมีคนที่ดีพร้อมอยู่ที่บ้านแล้วทำไมยังคิดจะหาเมียน้อยหรือกิ๊กอีก ไม่ทราบว่าเคยแอบถามๆเค้าไหมว่าทำไมเป็นเพราะเมียที่บ้านไม่ให้ sex ที่ถึงใจ เบื่อกลิ่นเดิมๆ หรือยังไง บางทีก็คิดถึงว่าผู้ชายนี่เห็นแกตัวชะมัด แต่ก็นึกไปถึงว่าแล้วผู้หญิงที่รู้อยู่แล้วว่าจะเป็นรอง กินน้ำใต้ศอก คิดว่าร้อยทั้งร้อยไม่มีใครอยากเป็นรอง แต่ทำไมยังอดทนกับความรู้สึกเจ็บแบบนั้นได้อีก ทนไปเพื่อได้อยู่กับคนที่คิดว่าเราเป็นแค่คนที่มาทดแทนเหรอค่ะ เขาอาจจะดูแลเราดีในแค่เศษเวลาที่อยู่กับเราไม่กี่วันไม่กี่ชั่วโมงแค่นั้น แต่พอถึงตอนเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลจริงๆให้ตายยังไง ถ้าเขาอยุ่กับคนของเขา เราก็ไม่ได้เขามาดูแลเหมือนแฟนกันปกติทั่วไป มันไม่เจ็บเหรอค่ะ แล้วทำไมเรายังจะปล่อยให้เวลามันผ่านเลยไปให้ความรู้สึกนั้นกัดกินหัวใจเราละคะ
อันนี้แค่ความคิดนะคะ จขกท อย่าพึ่งโกรธหรือเข้าใจผิดนะคะ

ออฟไลน์ Cheju

• *
  • พลังน้ำใจ: -1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 12:57:48 am »

บางที่ก็คิดเหมือนกันว่าทำไมผู้ชายในเมื่อมีคนที่ดีพร้อมอยู่ที่บ้านแล้วทำไมยังคิดจะหาเมียน้อยหรือกิ๊กอีก ไม่ทราบว่าเคยแอบถามๆเค้าไหมว่าทำไมเป็นเพราะเมียที่บ้านไม่ให้ sex ที่ถึงใจ เบื่อกลิ่นเดิมๆ หรือยังไง บางทีก็คิดถึงว่าผู้ชายนี่เห็นแกตัวชะมัด แต่ก็นึกไปถึงว่าแล้วผู้หญิงที่รู้อยู่แล้วว่าจะเป็นรอง กินน้ำใต้ศอก คิดว่าร้อยทั้งร้อยไม่มีใครอยากเป็นรอง แต่ทำไมยังอดทนกับความรู้สึกเจ็บแบบนั้นได้อีก ทนไปเพื่อได้อยู่กับคนที่คิดว่าเราเป็นแค่คนที่มาทดแทนเหรอค่ะ เขาอาจจะดูแลเราดีในแค่เศษเวลาที่อยู่กับเราไม่กี่วันไม่กี่ชั่วโมงแค่นั้น แต่พอถึงตอนเจ็บป่วยนอนโรงพยาบาลจริงๆให้ตายยังไง ถ้าเขาอยุ่กับคนของเขา เราก็ไม่ได้เขามาดูแลเหมือนแฟนกันปกติทั่วไป มันไม่เจ็บเหรอค่ะ แล้วทำไมเรายังจะปล่อยให้เวลามันผ่านเลยไปให้ความรู้สึกนั้นกัดกินหัวใจเราละคะ
อันนี้แค่ความคิดนะคะ จขกท อย่าพึ่งโกรธหรือเข้าใจผิดนะคะ

เอาจริงๆค่ะอ่านแล้วนึกภาพออกเลยค่ะ วันหนึ่งถ้าเขาหายไปทั้งวันไม่ทักไลน์มาก็เจ็บแล้วค่ะเพราะต้องอยู่กับคนของเค้า ไม่ต้องรอให้เจ็บไข้เลยค่ะตกอยู่สภาพแบบนี้เจ็บตลอดเจ็บจนชินผ่านมาได้คือขึ้นสวรรค์ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 12:03:03 am »

เข้าใจสิ่งที่คุณ Jijee จะสื่อนะ แต่เราก็ตัดสินใจไปแล้วตั้งแต่ทีแรกนั่นแหละ
ไม่ว่าสุดท้ายจะเป็นยังไงเราก็ต้องรับผลของการตัดสินใจของตัวเองอยู่ดี
ตอนนี้ที่จะสื่อคือ เราไม่มีใครอยู่แล้ว เพราะงั้นก็มีเขาไปเรื่อยไป จนกว่าจะเจอคนของตัวเองสักวันค่ะ เราก็เห็นแก่ตัวระดับนึงเช่นกันนะ ทำใจไว้เสมอหากวันนึงต้องสูญเสียเขาไปจริงๆ

ออฟไลน์ Jijee

• *
  • พลังน้ำใจ: 3

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:02:11 pm »

เข้าใจสิ่งที่คุณ Jijee จะสื่อนะ แต่เราก็ตัดสินใจไปแล้วตั้งแต่ทีแรกนั่นแหละ
ไม่ว่าสุดท้ายจะเป็นยังไงเราก็ต้องรับผลของการตัดสินใจของตัวเองอยู่ดี
ตอนนี้ที่จะสื่อคือ เราไม่มีใครอยู่แล้ว เพราะงั้นก็มีเขาไปเรื่อยไป จนกว่าจะเจอคนของตัวเองสักวันค่ะ เราก็เห็นแก่ตัวระดับนึงเช่นกันนะ ทำใจไว้เสมอหากวันนึงต้องสูญเสียเขาไปจริงๆ
จขกท เคยได้ยินคำว่า "คนเหมือนกันจะดึงดูดเข้าหากันไหมค่ะ" คล้ายๆกันค่ะ ถ้าเรายังเป็นคนลับๆในชีวิตของใครคนหนึ่ง เราจะหนีไม่พ้นเจอคนแบบนี้เรื่อยๆไปค่ะ อันนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เหนาะ อันนี้แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

ออฟไลน์ mickey mouse

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 7

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 01:30:12 pm »

เพราะ "คู่ชีวิตหรือคนรัก" กับ "คู่นอน" ไม่ใช่คนคนเดียวกัน
มันจึงเกิดความสัมพันธ์ที่มี หรือไม่มีเงื่อนไข   แบบต่างๆขึ้นมา
ไม่ว่าจะเป็น สามี-ภรรยา, ผัวน้อย-เมียน้อย,กิ๊ก, แฟน, sex friend
หรือแม้แต่ Friend with benefits แบบที่เจ้าของกระทู้กล่าว

แน่นอนว่า รูปแบบความสัมพันธ์ที่มีการผูกมัด มีความเป็นเจ้าของกันและกัน
..มักจะสร้างความเจ็บปวดใจไม่น้อย..ในยามที่ทะเลาะกัน แยกทางกัน

(ผมไม่แน่ใจนะ ว่าผมเองเข้าใจความหมาย ของคำว่า FWB ดีแค่ไหน..)

ผมเองก็เคยมีความสัมพันธ์แบบนี้ กับเพื่อนผู้หญิงคนนึง
ซึ่งแน่นอน ..มันจบไม่สวย สุดท้ายเราทะเลาะกัน แยกทางกันด้วยน้ำตา
และข้อหาฉกรรจ์ที่ฝังใจผมอยู่เรื่อยมาจวบจนทุกวันนี้ คือ "อย่าล้อเล่นกับความรู้สึก"

เพื่อนกัน อายุเท่าๆกัน เวลาปกติก็เหมือนเพื่อนกัน เวลาเงี่ยน ก็เย็ดกันได้
เย็ดเสร็จเป็นเพื่อนกัน ไม่มีใคร เป็นเจ้าของใคร
เพื่อนจะไปเย็ดกับใครก็ได้ (และผมก็ไปเย็ดกับใครก็ได้เช่นกัน)..ผมคิดแบบนี้มาตลอด

ผมเคยเล่าเรื่องนี้ ให้คุณลูกค้าท่านนึงฟังเกี่ยวกับเรื่อง friend with benefit
เธอวิเคราะห์ให้ผมฟังว่า ข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น คือ มีความสัมพันธ์ ที่ มากเกินไป จึงทำให้เกิดความผูกพันธ์
"ควรจะลดความสัมพันธ์เหลือแค่ Sex friend พอ ถ้าคุณต้องการจะคบกับเพียงแค่เรื่อง Sex"
ไม่ควรมีกิจกรรมร่วมกันแบบอื่น เช่น กินข้าว ดูหนัง ไปเที่ยวด้วยกัน ฯลฯ
ไม่ควรมีโมเมนต์อื่นๆ เพราะจะทำให้เกิดความรู้สึกที่ผูกพันธ์ลึกซึ้ง
เสร็จกิจกรรมทางเพศก็แยกย้าย เงี่ยน ก็นัดกันใหม่ แค่นั้น

..ผมฟังแล้วก็อึ้ง ถ้าคิดแบบนี้ได้กันทั้งสองฝ่าย เออ มันก็ดีนะ
รู้จักกันบนเตียงอย่างเดียว น้ำแตกก็แยกย้าย ไม่สัมพันธ์ใดๆทั้งสิ้น

บางคนเคยกล่าวเอาไว้ว่า ผู้ชาย มันเริ่มจาก 100 ไปถึง 0 /ส่วนผู้หญิง มักจะเริ่มจาก 0 ไปหา 100
ฝ่ายชายพอหมดโปร อะไรที่มันเคยดี เคยเอาใจ เคยทำให้ได้ ...ก็ค่อยๆจางหายไป
ในขณะที่ฝ่ายหญิงเริ่มก่อเกิดความผูกพันธ์ขึ้นมา ..ผู้ชายก็ไปหา FWB คนใหม่

บางความสัมพันธ์ก็นาน.. บางความสัมพันธ์ก็สั้นเพียงความสุขชั่วครู่ ..ที่ต่างฝ่ายต้องตักตวงเอาไว้

ในความรู้สึกผม ความสัมพันธ์แบบ Friend with benefit  ดีต่อกาย แต่อันตรายต่อใจ
ถ้าต้องการแค่เรื่องบนเตียง ควรเป็นแค่ Sex friend,คู่นอนประจำ น่าจะเพียงพอแล้ว

ทั้งหมดที่กล่าวมาเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณ
ขอบคุณครับ

.::Private Oil Massage ::.