อธิบาย ทำไมบางครั้งผู้ชายไม่ใส่ถุง ?

หัวข้อ: อธิบาย ทำไมบางครั้งผู้ชายไม่ใส่ถุง ?  (อ่าน 3634 ครั้ง)

ออนไลน์ Goodboss

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -78

อธิบาย ทำไมบางครั้งผู้ชายไม่ใส่ถุง ?
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 02:38:56 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ตรงตามหัวข้อที่ตั้งไปเลยครับ ถามว่าทำไมบางครั้งผู้ชายถึงไม่ใส่ถุง ไม่กลัวติดโรคหรอ? ไม่กลัวปัญหาที่จะตามมาหรอ? ไม่รู้หรอว่ามันเสี่ยง? เรารู้ทุกอย่างครับ รู้ว่ามันเสี่ยงต่อการติดโรคทางเพศสัมพันธ์ รู้ว่ามันอาจจะสร้างความไม่สบายใจให้กับอีกฝ่าย อย่างที่รู้กันครับการที่จะมีความสัมพันธ์ทางเพศกันได้ฝ่ายชายอวัยวะเพศต้องแข็งตัว มันจะไม่มีปัญหาเลยครับ ถ้าผู้ชายมีเพศสัมพันธ์กับผู้หญิงที่เราอยากจะมีเพศสัมพันธ์ อวัยวะเพศของเราแข็งตัวอยู่แล้ว ถ้าเราไม่มีโรคประจำตัวนะครับ ปัญหานี้มันจะไม่เกิดเลย ถ้าผู้ชายมีเพศสัมพันธ์ กันตามปกติตามธรรมชาติ มีความสัมพันธ์ทางเพศขณะที่ผู้ชายมีความพร้อม ปัญหามันจะเกิดก็ต่อเมื่อผู้ชายต้องมีเพศสัมพันธ์ในขณะที่ตัวเองไม่พร้อม ทำให้เกิดความกังวลว่า น้องชายจะไปอ่อนตัวระหว่างมีเพศสัมพันธ์ การสวมถุงยางก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้น้องชายอ่อนตัวระหว่างปฏิบัติการ ผู้ชายหลายคนที่ต้องมีเพศสัมพันธ์ขณะตัวเองไม่พร้อม จึงเลือกที่จะไม่สวมถุงยาง เพื่อให้การปฏิบัติหน้าที่ดูล่วงไปด้วยดี ถามว่าทำไมถึงต้องแคร์ การปฏิบัติหน้าที่ขณะนั้น เราคิดว่าผู้หญิงคงรู้สึกแย่แน่ ถ้าเราไปหลับคารู หรือทำไปทำมาแล้ว เอาออกมาใช้มือ เพื่อให้น้องชายแข็งตัว แล้วกลับเข้าไปใหม่ เราเข้าใจว่า ผู้หญิงน่าจะรู้สึกแย่ เราไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์อย่างนั้น ปัญหานี้ส่วนใหญ่น่าจะเกิดกับหมอนวดผู้ชาย อาจจะมาด้วยหลายปัจจัย เช่น มีความสัมพันธ์ทางเพศ บ่อยเกินไป เหนื่อย ถ้าจะ ปฏิเสธการมีเพศสัมพันธ์ก็ทำไม่ได้ จึงต้องมีเพศสัมพันขณะที่ตัวเองไม่พร้อม อย่างที่บอกไปตั้งแต่แรกครับถ้าผู้ชายมีเพศสัมพันธ์ในขณะที่ตัวเองไม่พร้อมโอกาสที่น้องชายจะอ่อนตัวขณะปฏิบัติการ มีมาก การสวมถุงยางอนามัยจะไปเพิ่มความเสี่ยงตรงนั้น เหตุผลมีแค่นั้นครับ เรา(ผู้ชาย)ไม่ได้คิดว่า จะเอาโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ไปติดต่อกับใคร เพราะเรารู้อยู่แล้วว่าเราสะอาด แล้วไม่กลัวที่จะติดต่อ โรคจาก ผู้หญิงหรอเราก็กลัวครับ แต่มันไม่มีทางเลือก หมายถึงกลุ่มหมอนวดนะครับ มันไม่มีทางเลือก คุณต้องทำ ปัญหาการไม่สวมถุงยางอนามัยจะไม่เกิดกับผู้ชายทั่วไป เพราะผู้ชายปกติทั่วไปจะมีเพศสัมพันธ์ก็ต่อเมื่อตัวเองพร้อม  นึกออกแค่นี้ครับ เดี๋ยวถ้ามีเหตุผลอย่างอื่น จะเอามาแชร์กันใหม่ เพิ่มเติมครับ

Facebook Comments

ออฟไลน์ BabyDolly

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 15

Re: อธิบาย ทำไมบางครั้งผู้ชายไม่ใส่ถุง ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 10:24:58 pm »

เป็นเหตุผลที่เราว่าไม่น่ารักเลย - -*

ออฟไลน์ Melon

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

Re: อธิบาย ทำไมบางครั้งผู้ชายไม่ใส่ถุง ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2018, 10:44:45 pm »

เป็นเหตุผลที่ฟังแล้วแบบ.......ไม่น่ามาทำอาชีพนี้ได้เลย แค่ความพร้อมของร่างกายคุณยังเช็คตัวเองไม่ได้ แล้วยังมาป้ายความเสี่ยงให้ลูกค้าอีก เพลียกับเหตุผลนี้มากๆๆ

ออฟไลน์ ส้มเช้ง

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 20

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 06:23:33 am »

ทำไมถึงคิดแบบนี้ เป็นเหตุผลที่แบบ.....เปลี่ยนไปทำอย่างอื่นเถอะค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2018, 06:25:57 am โดย ส้มเช้ง »
♥️♥️มีสติ ฉีดยาสลายมโน ไร้จินตนาการ สุขบนความจริง♥️♥️

ออนไลน์ ❀SweetMartini✿

• *
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 09:56:03 am »

ขออธิบายฝั่งลค. ฝั่งผญบ้างนะคะ
ถ้าผู้หญิงไม่ยินยอม คุณไม่มีสิทธิ์ค่ะ
ถ้าคุณลักไก่ ทำเป็นใส่ รึแอบถอดทีหลัง
 คุณไม่มีสิทธิ์ค่ะ
ยิ่งคุณเป็นหมอนวด คุณยิ่งไม่มีสิทธิ์ค่ะ
คุณเป็นใครไม่ทราบ
เหตุผลแบบนี้อ้างมาได้ไงว่าเพื่อความพอใจลค.?
ผญ.ไม่ยินยอม ลค.ไม่ยินยอม คือไม่มีสิทธิ์ค่ะ

มักง่ายเป็นบ้าเลยคุณ

Ⓐ ⒸⓊⓇⒾⓄⓊⓈ ⒼⒾⓇⓁ

Ⓐ ⓌⒶⓃⒹⒺⓇⒺⓇ

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 10:39:06 am »

สิ่งที่ผมพยายามจะอธิบายคือในเคสที่เหตุการณ์มันเกิดขึ้นแล้วนะครับ พยายามจะอธิบายให้เข้าใจถึงเหตุผลว่าทำไมถึงทำอย่างนั้น เรื่องมีสิทธิ์หรือไม่มีสิทธิ์อันนั้นเข้าใจดีอยู่แล้วครับ ผมไม่รู้ว่า สมาชิกท่านอื่นคิดอย่างไร ในกรณีที่เหตุการณ์มันเกิดขึ้นแล้วนะครับ ถ้าหากคิดว่า ที่ทำไปอย่างนั้น เพราะว่าความสุขส่วนตัว รสนิยมส่วนตัว ผมคิดว่าคงไม่ใช่ สำหรับหมอนวดแล้ว การมีอะไรกับผู้หญิง มันไม่ใช่เรื่องสนุกแล้ว มันคือหน้าที่มันคืองาน ที่ต้องรับผิดชอบ แล้วเพื่อให้หน้าที่เพื่อให้งานลุล่วง และหรือประเมินแล้วว่า น่าจะล้มเหลวระหว่างทาง ก็ต้องทำอะไรที่ท่านสมาชิกมองว่าไม่เข้าท่า

คำถามต่อมาคือแล้วไม่รู้เหรอว่าตัวเองมีความพร้อมหรือไม่พร้อมถ้าไม่พร้อมทำไมถึงรับงานถ้าไม่พร้อมไปทำอาชีพอื่น อยากจะชี้แจงแบบนี้ครับ หมอนวดก็เป็นผู้ชายคนนึง เป็นผู้ชายที่ยังมีสเปคส่วนตัว ชอบผู้หญิงลักษณะนั้นลักษณะนี้ บางครั้งไปเจอลูกค้าที่มีลักษณะตรงกันข้ามกับสเปคของเรา มันก็ทำให้เกิดความไม่พร้อมกะทันหันได้ครับ บางครั้งการเป็นหมอนวดมันก็ไม่สามารถที่จะเลือกลูกค้าได้ ที่พยายามจะอธิบาย คืออธิบายให้เข้าใจว่าทำไมถึงทำอย่างนั้น ไม่ได้อธิบายเพื่อให้ถูกเป็นผิดผิดเป็นถูก เราก็รู้ครับว่า เป็นการกระทำที่แย่ แต่อยากให้เข้าใจถึงเหตุผลครับ

ออนไลน์ พุธเป็นตั๋ว

• พลังน้ำใจ: 38

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 11:16:40 am »

ไม่จริงค่ะ ที่ว่าหมอนวดเลือกไม่ได้
หมอนบางท่านเลือกค่ะ (และหลายท่านด้วย)
เพราะเจอกับตัวค่ะ  บอกน้ำหนักไปก็ปฏิเสธเลย
ผู้หญิงทุกคนมีความต้องการ
แต่ใช่ว่ามีเงินแล้วจะจบ ใช้ไม่ได้กับการใช้บริการหมอนวดค่ะ ในบางเคสเราก็เป็นตัวเลือกให้หมอนวดค่ะ
ฉะนั้น ถ้าคุณมีสิทธิ์เลือก คุณก็ควรทำได้ตามมาตรฐานคุณที่ตั้งไว้
ยิ่งเคสที่เพิ่งเกิด หมอท่านนั้นก็เลือกลูกค้าเช่นกันค่ะ
--------------------
ส่วนหมอที่รับลูกค้าแบบรับทุกเคสก็มีค่ะ
แต่เป็นส่วนน้อยค่ะ

พุงกลม นมเล็ก สูงวัย ตัวใหญ่ ไม่ใส ไม่สวย

• *

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 12:27:54 pm »

โอเค ถือว่าผมได้อธิบายเรื่องใส่ถุงไม่ใส่ถุงเหตุผลเพราะอะไรไปแล้วส่วนสมาชิกท่านใดจะมีความเห็นเป็นอย่างไรก็แล้วแต่นะครับผมถือว่าผมได้อธิบายไปแล้วชี้แจงไปแล้วตัดสินได้ตาม ประสบการณ์ตามทัศนคติเลยครับ

อธิบายต่อเรื่องทำไมหมอนวดถึงเลือกลูกค้า ส่วนใหญ่ลูกค้าที่ติดต่อเข้ามา แล้วโดนปฏิเสธ จะมีปัญหาเรื่องน้ำหนักเกิน น้ำหนักเกินพอประมาณก็ไม่มีปัญหาอะไรครับแต่ถ้าน้ำหนักเกินมากๆบางครั้งมันไม่สามารถที่จะนวดได้มันไม่สามารถที่จะทำอะไรได้ เราก็ไม่รู้จะนวดอย่างไรไม่รู้จะทำอะไร ไม่ได้รังเกียจนะครับแต่ว่ามันไม่สามารถที่จะทำอะไรได้ ก็เลยไม่รับงานดีกว่าเดี๋ยวจะทำอะไรที่มันไม่ได้มาตรฐานก็จะโดนต่อว่าทีหลังอีก แล้วขนาดไหนถึงจะเรียกว่าน้ำหนักเกินมาก ผมคิดว่าถ้าน้ำหนักเกินไปซัก 10 กิโลหรือ 15 กิโลยังถือว่านวดได้ครับแต่ถ้าเกิน 20 กิโลขึ้นไปมันนวดไม่ได้ครับมันทำอะไรไม่ได้ น้ำหนักเกิน เกินจากอะไรเกินจากน้ำหนักมาตรฐานวัดจากดัชนีมวลกายครับ

ออฟไลน์ ส้มเช้ง

• พลังน้ำใจ: 20

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 01:15:55 pm »

เป็นเหตุผลที่มีทัศนคติดีมากกกกก ดีจนน่าห่างไกลอย่าแม้แต่เฉียดกรายเข้าไปทำความรู้จัก อันตรายจริงๆความคิดนี้

♥️♥️มีสติ ฉีดยาสลายมโน ไร้จินตนาการ สุขบนความจริง♥️♥️

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 01:56:43 pm »

โอเค ถือว่าผมได้อธิบายเรื่องใส่ถุงไม่ใส่ถุงเหตุผลเพราะอะไรไปแล้วส่วนสมาชิกท่านใดจะมีความเห็นเป็นอย่างไรก็แล้วแต่นะครับผมถือว่าผมได้อธิบายไปแล้วชี้แจงไปแล้วตัดสินได้ตาม ประสบการณ์ตามทัศนคติเลยครับ

อธิบายต่อเรื่องทำไมหมอนวดถึงเลือกลูกค้า ส่วนใหญ่ลูกค้าที่ติดต่อเข้ามา แล้วโดนปฏิเสธ จะมีปัญหาเรื่องน้ำหนักเกิน น้ำหนักเกินพอประมาณก็ไม่มีปัญหาอะไรครับแต่ถ้าน้ำหนักเกินมากๆบางครั้งมันไม่สามารถที่จะนวดได้มันไม่สามารถที่จะทำอะไรได้ เราก็ไม่รู้จะนวดอย่างไรไม่รู้จะทำอะไร ไม่ได้รังเกียจนะครับแต่ว่ามันไม่สามารถที่จะทำอะไรได้ ก็เลยไม่รับงานดีกว่าเดี๋ยวจะทำอะไรที่มันไม่ได้มาตรฐานก็จะโดนต่อว่าทีหลังอีก แล้วขนาดไหนถึงจะเรียกว่าน้ำหนักเกินมาก ผมคิดว่าถ้าน้ำหนักเกินไปซัก 10 กิโลหรือ 15 กิโลยังถือว่านวดได้ครับแต่ถ้าเกิน 20 กิโลขึ้นไปมันนวดไม่ได้ครับมันทำอะไรไม่ได้ น้ำหนักเกิน เกินจากอะไรเกินจากน้ำหนักมาตรฐานวัดจากดัชนีมวลกายครับ

ถึงไ้ด้บอกไงคะ เลือกได้คือคุณพิจารณาแล้วว่าทำได้
ฉเนั่นจะมาใช้ข้ออ้างว่ามาเจอลูกค้าแล้วไม่ใข่อย่างที่ตัวเองชอบ
ถึงไม่ใส่ถุง เพราะอยากให้งานผ่านไปได้
เชื่อมโยงยังไมได้นะคะ

ยิ่งเคสที่เพิ่งเกิดนี่ยิ่งแล้วใหญ่ เพราะถ้าคุยไลน์ก่อน หมอท่านนี้จะบอกว่าไม่รับคนตัวใหญ่ เพราะเราเองก็เจอหมอปฏิเสธเข่่นกัน

ทีนี้มากันเรื่องหมอไม่รับคนน้ำหนักเกิน ส่วนต้วเาทไม่ติดอะไรค่ะ
เข้าใจความชอบแต่ละคน เพราะถ้าเป็นเราจะบอกหมอแต่แรก ว่าหนักเท่าไหร่ ถ้าหมอไม่รับก็โอเคแล้วแต่เลย ไม่มาสนใจหรอกค่ะ ดัชนีมวลกายอะไร สวยหรูไป 
เพราะความหมายที่แท้จริงคือ ไม่ชอบ ไม่มีอารมณ์  แค่นั้นเอง เนอะ

พุงกลม นมเล็ก สูงวัย ตัวใหญ่ ไม่ใส ไม่สวย

ออฟไลน์ BabyDolly

• **
  • พลังน้ำใจ: 15

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 02:21:27 pm »

สาวๆมีใครเคยเจอหมอคนนี้ หรือเจอเหตุการณ์ประมาณนี้อีกมั้ยคะ อยากรู้เหลือเกินแล้วเนี่ยว่าคุณ Goodboss เป็นใคร เราจะได้ระวังตัวกัน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 02:27:47 pm »

สาวๆมีใครเคยเจอหมอคนนี้ หรือเจอเหตุการณ์ประมาณนี้อีกมั้ยคะ อยากรู้เหลือเกินแล้วเนี่ยว่าคุณ Goodboss เป็นใคร เราจะได้ระวังตัวกัน

ไอดีเพิ่งสมัครเมื่อวันที่มีกระทู้เลยฮะ ไม่รู้อวตารร่างไหน

• *

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 11:00:50 pm »

ไม่ต้องสงสัยหรอกครับว่าผมเป็นใคร ใช่ครับผมเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ อยากให้รู้แค่เพียงว่าไม่เคยคิดร้ายกับใครครับ และคิดว่าหมอนวดทุกคนก็คงจะเช่นกัน ไม่คิดร้ายกับลูกค้าแน่นอน อยากให้เข้าใจกันมากกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2019, 12:14:26 am โดย Goodboss »

ออฟไลน์ Lonely Pop

• **
  • พลังน้ำใจ: 7

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2018, 11:31:05 pm »

-58 นี่ ติดลบนะคุณ
ดูใหม่นะ ดูเป็นคนคิดบวกมากๆ

ไม่ต้องสงสัยหรอกครับว่าผมเป็นใคร ใช่ครับผมพึ่งสมัครเข้ามาใหม่  เพิ่งจะมีกระทู้แค่ 6  แต่ดูพลังน้ำใจของผมนะครับมีถึง 58  นี่ขนาดโดนกดลดไปแล้ว แสดงว่าข้อความของผมมีคนเห็นด้วยจำนวนไม่น้อย เพียงแต่ข้อความของผมมันอาจจะไม่ถูกใจสาวๆหลายๆคน หนุ่มๆหลายคนจึงไม่กล้าแสดงความคิดเห็น  แต่ขออยากให้เข้าใจไว้นิดนึงนะครับผมไม่ได้คิดร้ายกับใคร  หมอนวดทุกคนคงไม่ได้คิดร้ายกับลูกค้า  คาดไม่ถึงหรอกครับว่ามันเหตุการณ์บานปลายขนาดนี้  แค่อยากให้ทุกคนเข้าใจกันมากขึ้นเอาความจริงมาพูดกัน

คุณสาวๆไม่ต้องไปถามหมอนวดหรอกครับว่ารูปร่างฉันเป็นอย่างไรฉันอ้วนหรือเปล่าฉันผอมหรือเปล่าฉันหัวนมดำหรือเปล่าฉันนมยานหรือเปล่าฉันจิ๋มดำหรือเปล่า หมอนวดมันก็ต้องชมลูกค้าอยู่แล้วครับมันมีผลประโยชน์กันอยู่ หมอนวดเขาไม่กล้าวิจารณ์ลูกค้าแบบตรงๆหรอกครับ  มีอะไรมาถามผมนี่เอาข้อมูลมาเดี๋ยวผมจะวิเคราะห์ให้ว่าคุณต้องปรับปรุงอะไรคุณต้องทำอย่างไร ทำไมคุณถึงมีปัญหาจนต้องมานวด ทำไมสามีคุณไม่ทำการบ้าน ทำไมสามีคุณถึงมีเมียน้อย อย่าบอกนะครับว่าคนที่มานวดไม่มีปัญหา สาวๆที่มานวดทุกคนมีปัญหาทุกคนครับ

ออฟไลน์ Lonely Pop

• **
  • พลังน้ำใจ: 7

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 01, 2019, 12:58:08 am »

คุณเป็นหมอนวดเหรอค่ะ
แจกไลน์ไอดีหน่อยสิ
สาวๆน่าจะอยากรู้จัก
ป้าจะได้ทักไปคุย

ไม่ต้องสงสัยหรอกครับว่าผมเป็นใคร ใช่ครับผมเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ อยากให้รู้แค่เพียงว่าไม่เคยคิดร้ายกับใครครับ และคิดว่าหมอนวดทุกคนก็คงจะเช่นกัน ไม่คิดร้ายกับลูกค้าแน่นอน อยากให้เข้าใจกันมากกว่าครับ