มีคู่รักคู่คบกันเกิน 5ปีเเล้วบ้างขอคำแนะนำค๊า

หัวข้อ: มีคู่รักคู่คบกันเกิน 5ปีเเล้วบ้างขอคำแนะนำค๊า  (อ่าน 3898 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yuki

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เราคบกับแฟนมานานเเล้ว7-8ปี เดี๋ยวนี้คิดว่ามีไรกันธรมดาๆมันก็จะเบื่อๆ
เพื่อนๆมีวิธีไหนทำให้ ตื่นเต้นสนุกกับ sex มากขึ้นมั้ยคะ
หลังไมมาก็ได้เม้นตอบเลยก็ได้
อยากพูดคุยเรื่องsexกับ ผญ เหมือนกันค่ะ

Facebook Comments

ออฟไลน์ Sw_370

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **

Re: มีคู่รักคู่คบกันเกิน 5ปีเเล้วบ้างขอคำแนะนำค๊า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 10:42:32 am »

ตอบว่ายๆเลยคือ อย่าทำให้มันน่าเบื่อ อย่าทำไปพอให้เสร็จๆ มีจินตนาการ ทำอะไรที่ไม่เคยทำ เปลี่ยนสถานที่ มีอุปกรณ์ช่วยเหลือเดิ่มบ้าง

• *

Re: มีคู่รักคู่คบกันเกิน 5ปีเเล้วบ้างขอคำแนะนำค๊า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2016, 08:42:10 pm »

ไม่รู้ว่าจะทำอะไรดีอยากทำอะไรใหม่ๆค่ะชอบเรื่องพวกนี้นะคะแต่ก็ไม่เคยลองไรใหม่ๆ

ออฟไลน์ Okitakoong

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 05:59:08 pm »

ไม่รู้ว่าจะทำอะไรดีอยากทำอะไรใหม่ๆค่ะชอบเรื่องพวกนี้นะคะแต่ก็ไม่เคยลองไรใหม่ๆ
1 ลองเปลี่ยนบรรยากาศหรือสถานที่ดูครับ
2 หาตัวช่วยครับอาจเป็นของเล่น
3 ตัวช่วย บุคคลที่3 อันนี้ต้องคุยกันครับอยากได้ผู้หญิงหรือผู้ชาย อาจเพิ่มความแปลกใหม่ได้ครับ

ออฟไลน์ fasincod

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 12:06:46 am »

ชอบเรื่องเซ้กส์ ชอบแบบไหนความชอบมีหลายแบบนะเรื่องเซ็กส์.   มันไม่ใช่แค่สถานที่นะ. บางที่เรื่องนี้เราต้องถามว่าเราชอบแบบไหนเขาชอบแบบไหนด้วย

สูงและใหญ่ ผมไม่เล็กนะครับ คริคริ

ออฟไลน์ lonely

• นักส่งการบ้านคุณภาพ
  • พลังน้ำใจ: 6

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 02:01:26 pm »

ก็ลองเปลี่ยน สถานที่จากบนเตียง เป็น โต๊ะ เก้าอี้ ในห้องน้ำ อาบน้ำให้กัน ผลัดดัน ถูหลัง ผลัดกัน ออรัล จัดในอ่างอาบน้ำ ในรถ ริมระเบียง  ในสระว่ายน้ำ ไปรร. บ้าง

น่าจะช่วยได้น่ะค่ะ เรา นี่พอเวลาเริ่มเบื่อๆ ก็จะชวนแฟน ไปนอกสถานที่  ก็จะช่วยเพิ่มอารมณ์กลับมาได้เหมือนข้าวใหม่ปลามันเลยค่ะ โดย เฉพาะในรถเนี่ย จัดทีไร ก็จัดหนักกันได้ตลอด

• *

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 09:01:32 pm »

ก็ลองเปลี่ยน สถานที่จากบนเตียง เป็น โต๊ะ เก้าอี้ ในห้องน้ำ อาบน้ำให้กัน ผลัดดัน ถูหลัง ผลัดกัน ออรัล จัดในอ่างอาบน้ำ ในรถ ริมระเบียง  ในสระว่ายน้ำ ไปรร. บ้าง

น่าจะช่วยได้น่ะค่ะ เรา นี่พอเวลาเริ่มเบื่อๆ ก็จะชวนแฟน ไปนอกสถานที่  ก็จะช่วยเพิ่มอารมณ์กลับมาได้เหมือนข้าวใหม่ปลามันเลยค่ะ โดย เฉพาะในรถเนี่ย จัดทีไร ก็จัดหนักกันได้ตลอด

เดี๋ยวลองเลย อิอิ

ออนไลน์ zakky

• *

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 09:23:20 pm »

ต้องกล้าบอกและแสดงความต้องการลึกๆๆ จริงๆๆให้อีกฝ่ายรู้ครับ ละก็สุดเหวี่ยงกันไปเลย คือแต่ละคนจะมีดากไซด์ ของตัวเอง คือต้องแยกเรื่อง SEX ออกจาก ชีวิตยามปกติออกไปครับ
อย่างเช่น ของผมเนี่ยคือยามปกติก็ เป็นคู่ธรรมดาๆไม่ได้แต่งตัวหวือหวา ชีวิตไม่โลดโผนไรมากออกแนวเรียบร้อย
แต่เรื่อง sex โชคดีที่ชอบตรงกัน แต่กว่าจะรู้กว่าจะกล้าเปิดใจกันนี้ 7 ปีนะ  คือชอบโชว์ แบบว่าโชว์แล้วตื่นเต้น
คู่คุณก็อาจจะมีความชอบแตกต่างกันไปต้องลองคุยกันดูแบบเปิดๆเลย อย่าไปคิดว่าเป็นเรื่องโรตจิต วิตถาร มันคือความชอบแต่ละบุคคล   

ถ้าเกิดอยากคุยปรึกษานอกรอบก็ PM มาได้ครับ

ออฟไลน์ นิ้วนุ่ม

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 116

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 10:16:11 pm »

อย่าเป็นน้ำพริกถ้วยเก่าครับ ต้องเป็นกับข้าวที่มีครบทุกรสชาติวันนี้อาจจะเป็นแกงเขียวหวานพรุ่งนี้อาจจะเป็นผัดกระเพรามีส้มตำบ้างบางวัน เรื่องแบบนี้มันศึกษาและสามารถพัฒนาได้ครับเรื่องเซ็กส์มันก็เหมือนอาหารในชีวิตประจำวัน กินอาหารรสชาติเดิมแบบเดิมๆทุกวันมันก็คงจะเบื่อแต่ถ้าวันนี้ได้กินรสชาตินึงพรุ่งนี้ได้กินอีกรสชาตินึงมันก็ไม่เบื่อหรอกครับ แล้วที่สำคัญถ้าเป็นอาหารที่อร่อยเราจะหวงและไม่อยากให้คนอื่นกินกับเรา ทั้งนี้ทั้งนั้นมันขึ้นอยู่กับความสัมพันธ์เริ่มต้นด้วยนะครับว่าคุณเริ่มต้นกันยังไง ถ้าเริ่มต้นจากการชอบกันและกันเช่นเขาชอบกนอาหารไทยอยู่แล้วแล้วคุณเป็นอาหารไทยมันก็อาจจะเบื่อกันยากขึ้น แต่ถ้าเขาชอบอาหารไทยคุณเป็นอาหารฝรั่งถึงจะอร่อยขนาดไหนมันก็ต้องเบื่อขึ้นมาสักวัน เราต้องเป็นประเภทอาหารที่เขาชอบด้วยแล้วพฒนารสชาติให้สุดยอด

อาบน้ำแร่ แช่น้ำนมกับ#4 พนักงานนวดชาย มีทักษะสูง เคยผ่านงานสปาชั้นนำ ให้เกียรติเก็บความลับ รู้กฎกติกามารยาท ค่าบริการไม่แพง Line ID jaktuxedo ยินดีมากๆครับ

ออนไลน์ kuai6x7

• **

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 04:49:16 am »

ลองปรับเปลี่ยนรสชาติดูครับ ลองหลายๆแบบแล้วคุยกันว่าชอบแบบใหนกันบ้าง
-ลองซื้อชุดเซ็กซี่มาไส่
-ไปหาสถานที่แปลกใหม่ในการทำกิจกรรมบ้าง ลองไปนอนที่รร.4-5 ดาว หรือ ม่านรูดดูว่าชอบแนวไหน
- ซื้ออุปกรณ์ sextoy มาใช้กันดู ( ผญ.ส่วนใหญ่ชอบไข่สั่น แต่คุณรู้ไหมเวลาผช.คาในของผญ.ที่ใช้ไข่สั่นอยู่ ผช.ก็เสียวอีกแบบเหมือนกัน)
-สร้างกฏในการมี sex กันบ้าง เช่น ให้ฝ่ายผญ.เป็นคนคุมเกม หรือ ผญ.ถูกมัดให้ผช.กระทำ
- การให้ผช.เสร็จในปากเป็นสิ่งที่ผช.ส่วนใหญ่ชอบ
-ถ้าคุณยังไม่เคยใช้ประตูหลังก็ลองบ้าง คุณอาจชอบก็ได้ (กระเทยยังชอบเลย) แต่อย่าลืมรักษาความสะอาดด้วยนะ
-ดูหนังX ด้วยกัน ลองดูว่าชอบแนวใหน แล้วก็ทำตาม
- การมีSex แบบมีบุคคลที่มากกว่า 2 คน ควรคุยกันให้ดีเสียก่อน ความหึงนี่เป็นตัวทำลายครอบครัวที่แรงที่สุด
-การสวิง เป็น sex ที่ตื่นเต้นที่สุด แต่สร้างความร้าวฉานง่ายสุด ( เหมือนข้อข้างบน) แต่ถ้าอยากลองควรเริ่มจาก สวิงแบบไม่แลกก่อน ( 2ตู่มี sex กันในห้องเดียว แต่ไม่สัมผัสกัน)แล้วดูว่าคุณและเเฟนจะทำใจรับกันได้ไหม ถ้าอีกคู่มาผลัดกันเล้าโลม (แต่ยังไม่แลกคู่กัน)

หวังว่าคงช่วยให้ชีวิตรักดีขึ้นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2018, 04:53:12 am โดย kuai6x7 »

ออนไลน์ พัชร

• *
  • พลังน้ำใจ: 6

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 05:26:18 am »

ของเราอยู่กันมา 16 ปี ตัวเราเองยังชอบเซ็กที่เคยทำแบบเดิมๆ มีอะไรกันเปิดไฟสลัวๆไม่สว่างมาก แต่ตัวแฟนไม่เหมือนเดิม เมื่อก่อนตามใจเราตลอด ช่วงหลังๆนี่เราต้องปรับตัวตามเค้า ก็พยายามปรับน่ะ เปิดไฟทำ ,ใช้ตัวช่วย ,สถานที่แปลกๆก็ยอม แต่ที่ให้ไม่ได้คือถ่ายรูปนี่แหละ กลัวหลุด สำหรับเราชีวิตคู่เรื่องเซ็กก็เป็นส่วนสำคัญ แต่เราโฟกัสเรื่องครอบครัว ลูก มากกว่า

ออฟไลน์ บอลคัน

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 10:31:05 pm »

ผม เกิน 5 ปีคัรบ   ตอนนี้ หาของมาเล่น  เรื่อยๆๆซิครับ

ออนไลน์ srikannik

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 14

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 03:17:09 pm »

เราเลยจุดนั้นมานานล่ะ สุดท้ายเลิกกัน 8 ปีก่า คนเราพออยู่ด้วยกันนานๆก็กลายเป็นความเคยชินอ่ะ แล้วต่างคนต่างคิดกันเองอ่ะ ว่าไม่เป็นไรมั้ง ก็เดิมๆปกติอยู่ทุกวัน sex เป็นเรื่องสำคัญสำหรับชีวิตคู่ ต่างคนต่างตอบสนองซึ่งกันและกัน  นานวันไปก็จะไม่เหมือนวันแรกๆที่มีsex ด้วยกัน นานวันไปก็ลืมความรู้สึกนั้นแล้วด้วยความเคยชินที่อยู่ด้วยกันนานๆ เลยชินว่า ก็ทำแบบนี้ทุกวัน ก็อย่างนั้นทุกวัน ก็อย่างนี้ทุกวัน ลืม...ลืมไปว่าวันแรกของคู่คุณมันเคยเร่าร้อน และโหยหากันขนาดไหน
    อย่าค่ะ!! อย่าให้มันเคยชิน ทำให้ทุกๆวันเป็นแรกของคุณเสมอ เปลี่ยนสถานนที่บ้างค่ะ เปลี่ยนการแต่ตัวบ้าง แต่หน้าบ้างหากไม่เคยแต่ง ทำชีวิตให้มันมีรสชาติค่ะ
ปัจจุบันเราโสด  แต่เลือกที่จะมีsex อย่างมีความสุขกับคนที่เราต้องการ   ปล. ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้บ้างมั้ย แต่ๆๆ เราอยากบอก ฮ่าๆๆๆ >,<

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2018, 03:19:42 pm โดย srikannik »

ออนไลน์ Dark_heaven

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -14

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2018, 02:25:17 pm »

เราเลยจุดนั้นมานานล่ะ สุดท้ายเลิกกัน 8 ปีก่า คนเราพออยู่ด้วยกันนานๆก็กลายเป็นความเคยชินอ่ะ แล้วต่างคนต่างคิดกันเองอ่ะ ว่าไม่เป็นไรมั้ง ก็เดิมๆปกติอยู่ทุกวัน sex เป็นเรื่องสำคัญสำหรับชีวิตคู่ ต่างคนต่างตอบสนองซึ่งกันและกัน  นานวันไปก็จะไม่เหมือนวันแรกๆที่มีsex ด้วยกัน นานวันไปก็ลืมความรู้สึกนั้นแล้วด้วยความเคยชินที่อยู่ด้วยกันนานๆ เลยชินว่า ก็ทำแบบนี้ทุกวัน ก็อย่างนั้นทุกวัน ก็อย่างนี้ทุกวัน ลืม...ลืมไปว่าวันแรกของคู่คุณมันเคยเร่าร้อน และโหยหากันขนาดไหน
    อย่าค่ะ!! อย่าให้มันเคยชิน ทำให้ทุกๆวันเป็นแรกของคุณเสมอ เปลี่ยนสถานนที่บ้างค่ะ เปลี่ยนการแต่ตัวบ้าง แต่หน้าบ้างหากไม่เคยแต่ง ทำชีวิตให้มันมีรสชาติค่ะ
ปัจจุบันเราโสด  แต่เลือกที่จะมีsex อย่างมีความสุขกับคนที่เราต้องการ   ปล. ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้บ้างมั้ย แต่ๆๆ เราอยากบอก ฮ่าๆๆๆ >,<

ใครเป็นคนขอเลิกหรอครับ
หรือตอนเลิกกันให้เหตุผลยังไง