ว่าด้วยความดูดีและพึงพอใจ และถามถึงวิธีสลัดผู้ชายออกไปจากชีวิต

หัวข้อ: ว่าด้วยความดูดีและพึงพอใจ และถามถึงวิธีสลัดผู้ชายออกไปจากชีวิต  (อ่าน 1249 ครั้ง)

s.chantrai (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ SnowQueen

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 17
  • Balance every thought with its opposition.

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เพิ่งจะไปถามน้องๆในทู้ตะกี้ที่พูดถึง ความชอบคนที่ดูดี
พี่ก็เลยหาเรื่องมาระบายความในใจ  อ่ะไม่ใช่สิ แค่ หาเรื่องคุยสนุกๆ ละกันนะคะ

มีน้องๆส่งไลน์หมอนวดมาให้พี่แอดไปแก้แค้น ให้หายนอยด์ ขอบคุณค่ะ แอดแล้วแต่ไม่ได้ทัก คือพี่กลัวผิดหวังน่ะนะ  ยิ่งคนไหนมีทู้การบ้านออกมาชม ชม ชม พี่นี่คือ ไม่กล้าเลยค่ะ

วันนี้พี่มี Lunch กับชายหนุ่ม ที่แอบชอบกันตั้งแต่อายุ 20 นั่งทานข้าวกันไป รำลึกความหลังสนุกๆกันไป มองหน้ากันผ่านแก้วไวน์ เฮ้อออ คนอะไร ดูดีไปซะทุกอย่าง  เก็บเค้าไว้เป็นเพื่อนนั่นแหล่ะดีที่สุด

อ่ะ มาถึงคนที่เคยใกล้ชิด คนที่เคยมีอะไรกัน พี่อยากทราบว่า  เมื่อถึงเวลาที่เราไม่มีความรู้สึกอะไรกับเค้าแล้ว  เราจะสลัดผู้ชายคนนั้นออกไปอย่่างไรคะ  คือแบบดีๆน่ะค่ะ ทำตัวแบบไหนให้เค้าเลิกสนใจเรา ไม่อยากทักทายเรา ไม่มายุ่งกับเราไปเอง ถอยห่างออกไปเงียบๆ สงบๆน่ะค่ะ ทำยังไงคะ

"Sometimes When We Touch"
Facebook Comments

• Balance every thought with its opposition.

อ้อ มีอีกเรื่อง ชายหนุ่มที่มาตั้งกระทู้หาเพื่อนหญิงคุยเรื่องเซกส์ยาวๆ นานๆคนนั้น พี่ชอบวิธีพูดกับสำนวนเค้านะคะ ติดอยู่แค่ว่า ผมมีความเป็นผู้ใหญ่สูง กับ ชื่อที่ผมตั้งมา เป็น เอ เอ เอ บี บี บี ซีซีซี  ตรงนี้คือ หาความเป็นผู้ใหญ่ไม่ได้เลยนะคะ เอ๊ะ  รึพี่จะเข้าใจผิดนะ    อันนี้แค่ตั้งข้อสังเกตุนะคะ ไม่ว่ากันนะ พอดีมองเห็นน่ะ

ออนไลน์ Dark_heaven

• พลังน้ำใจ: -6

อยากถามกลับ
ถ้าเป็นผู้ชายอยากถอยห่างจากผู้หญิง เราจะทำอย่างไรดีครับ

ออนไลน์ itao

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2

อ่ะ มาถึงคนที่เคยใกล้ชิด คนที่เคยมีอะไรกัน พี่อยากทราบว่า  เมื่อถึงเวลาที่เราไม่มีความรู้สึกอะไรกับเค้าแล้ว  เราจะสลัดผู้ชายคนนั้นออกไปอย่่างไรคะ  คือแบบดีๆน่ะค่ะ ทำตัวแบบไหนให้เค้าเลิกสนใจเรา ไม่อยากทักทายเรา ไม่มายุ่งกับเราไปเอง ถอยห่างออกไปเงียบๆ สงบๆน่ะค่ะ ทำยังไงคะ

สำหรับผม ชอบที่จะให้ผู้หญิงบอกตรงๆนะครับว่าต้องการจบ  การเงียบหายไป อาจจะทำให้คิดได้ว่าผู้หญิงเบื่อ ต้องการสลัดเราทิ้งก็จริง แต่กว่าจะถึงจุดที่เข้าใจได้เองนั้น ก็คงต้องใช้เวลา หรือหากผู้ชายคนนั้นคิดไปว่าหรือเพราะเค้ายังไม่ดีพอ แล้วพยายามจะปรับตัวเพื่อให้ผู้หญิงยอมรับ มันก็จะยิ่งยื้ดเยื้อสำหรับการที่จะจบความสัมพันธ์ หรืออาจทำให้เราเผลอใจอ่อนได้นะครับ

ถ้าไม่อยากให้บัวช้ำน้ำขุ่น ก็คงบอกตามตรงว่าไม่ต้องการยุ่งเกี่ยวด้วยแล้ว โดยหาเหตุผลที่ถนอมน้ำใจจะจริงบ้างไม่จริงบ้างก็สุดแล้วแต่จะปราณีผู้ชายคนนั้นประมาณไหน

ส่วนวิธีที่จะทำตัวยังงัยให้ผู้ชายเลิกสนใจ ผมไม่ค่อยเห็นด้วย เราไม่น่าจะจำเป็นต้องลำบากทำอะไร เพราะการเปลี่ยนแปลงตัวเอง น่าจะทำเพื่อคนที่เราสนใจ มากกว่าทำเพื่อคนที่เราอยากจะเลิกสนใจ

ออนไลน์ itao

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

อยากถามกลับ
ถ้าเป็นผู้ชายอยากถอยห่างจากผู้หญิง เราจะทำอย่างไรดีครับ

เหตุผลที่อยากถอยห่างเพราะเธอไม่ดี หรือเพราะเบื่ออยากหาใหม่ครับ
ถ้าเป็นสมัยก่อน เรื่องนี้เป็นเรื่องยากและโหดร้ายสำหรับผู้หญิงพอสมควร แต่เดี๋ยวนี้ง่ายมากเลยครับ เพราะผู้หญิงเก่งและแกร่งขึ้นเยอะแค่เราทำตัวไม่มีคุณค่าพอสำหรับเธอ อยู่ด้วยแล้วน่าเบื่อ ผมว่าเธอจะเป็นคนหาวิธีถอยห่างจากเราก่อนเสียด้วยซ้ำ 

ออฟไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 27

บอกไปว่าเรามีคนที่คุยๆ เล็งๆอยู่ และคิดจะจริงจังด้วยค่ะ
และเราอยากหยุดความสัมพันธ์กับคุณไว้เพียงแค่นี้

ถ้าเค้าดราม่า รึเวิ่นเว้ออะไรก็ตามแต่ ให้เราชัดเจนและแน่วแน่เข้าไว้ค่ะ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
บอกทุกคำที่กล่าวมาค่ะ ชัดๆเลย เพราะมันคือนิสัยพื้นฐานของตัวพี่
แต่เพราะเราไม่ได้มีเรื่องบาดหมางให้ต้องเกลียดชังกัน พี่เลยต้องรอให้เค้าเฟดออกไปเองให้ได้

แต่พี่ก็แอบระแวงนะคะ ไม่รุ้เค้าจะอยากคิดแก้แค้นเอาคืน แบบ พยายามทำให้เรากลับไป แล้วเค้าจะได้เป็นฝ่ายถีบเราคืนบ้าง   พักนี้คิดแบบนี้ถี่ยิบเลย

เคยจะบอกเลิกผู้หญิง แต่ฝ่ายหญิงไม่ยอม ขู่จะทำร้ายตัวเองบ้าง

บางคนก็ดีกับผมสุดๆ ผมก็ไม่กล้าบอกตรงๆ แต่เคยมีพูดขำๆ "เราจบกันก่อนไหม" หรือทำนองว่า "เป็นเพื่อนกันไหม", ฝ่ายหญิงก็ทำหน้าเศร้า ถาม "ทำไมละ", "เบื่อเราหรอ" แล้วผมก็ใจอ่อน เปลี่ยนเรื่องคุย ทำให้ยืดเยื้อแบบนี้มานาน

ส่วนตัวยังไม่เคยเจอผู้หญิงที่แกร่งจริงๆสักที คงเป็นเพราะสเปคผม ชอบคนที่อ่อนหวาน เรียบร้อย เลยเจอแนวนี้มาตลอด

อยากหาวิธีจบแบบจากกันด้วยดี
ทำให้เค้าเบื่อเรา แต่เค้าดันไม่เบื่อซ่ะนี่

โอ้ว้าววว นี่คุณดาร์กเร้าใจขนาดนั้นเลยเหรอคะ ไหนขอคิดภาพหน่อยดิ๊

รูปร่างหน้าตาดี
เงินดี
นิสัยดี
รึจะมีดีอื่นๆที่พี่ไม่ได้กล่าวเพราะคิดไม่ถึงคะ
อ้อๆๆ มีอีกอย่่างนึง เซ็กส์ดี
ไม่สิ ต้องดีเยี่ยม ดีสุดยอดเลยแน่ๆ สาวๆถึงไม่ยอมเลิกแบบนี้ ใช่ม้าาาาา
อยากให้สาวจากไป คุณก็เลิกมีเซ็กส์ดีๆ แล้วก็จนกรอบ ซกมก กินมูมมาม สกปรกดูสิคะ  อ่ะ นี่ลัดคิวตัวเองตอบให้เลยน้าาาา

ว่าแต่มาถามย้อนจนแทบจะเบี่ยงทู้พี่ไปแบบนี้  มีอะไรจะแนะนำพี่บ้างคะ ของพี่เนี่ยย คือแค่จะทำให้ผู้ชายหันหลังเดินจากไปเท่านั้นนะคะ ไม่ได้มาออดอ้อน ทำตาปริบๆน่าสงสารกะพี่เลยนะ เงียบๆนิ่งๆ ทักมาเรื่อยๆ พอคุยด้วยก็มานัดทานข้าวต่ออีก แบบนี้พี่ล่ะกลัวการแก้แค้นซะจริงๆเลยเชียว

มามะ  คุณหนุ่มฮอต กรุณาแนะนำอะไรดีๆมาหน่อย

ออฟไลน์ Glass_

• *
  • พลังน้ำใจ: 3

ทุกวันนี้คิดเจ็บใจตัวเองที่ไม่เชื่อความคิดแรกของตัวเอง ยอมกลับไปอยู่ในวังวนเดิมๆทั้งๆที่รู้ว่าเกมส์จะออกมายังไงไม่ถีบหัวส่งตรงๆแต่ก็เหมือนถีบ เริ่มตั้งแต่ไม่รับสาย ไลน์ไม่อ่าน ไม่มีเวลาให้ ข้ออ้างสารพัดที่ทำให้มาหาไม่ได้ มันไม่เหมือนตอนที่อยากได้ผลประโยชน์ 555 “สะดวกเมื่อไหร่อยากคุยโทรศัพท์มากกว่า” 

คน เพื่อความอยากได้อยากมีทำได้ทุกอย่าง
แม้สิ่งที่ทำไปแล้ว ไม่เหลือความเป็นคนให้ได้มองคนอื่นได้เต็มตาก็เหอะ

อ่านคอมเม้นของคุณ SnowQueen แล้วให้คิดเปรียบเทียบเลยค่ะ
เซ็กส์
ฐานะ
หน้าตา
บุคลิกภาพ

#คนบนหิ้ง 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2018, 12:33:27 am โดย Glass_ »

รูปร่างหน้าตาดี ---> ปานกลางมั้งครับอันนี้
เงินดี ---> ฝ่ายหญิงไม่เคยมาขออะไรผมนะ เรื่องนี้เราไม่เคยเอาเปรียบกันครับ
นิสัยดี ---> ส่วนตัวคิดว่าข้อนี้แหละ ต้องคบกันถึงจะรู้ครับ คนนอกอาจบอก งั้นๆแหละ 555

เซ็กส์ดีไหม อันนี้คิดว่าเฉยๆมากกว่า ไม่เคยทำไรพิสดาร ขนาดใช้ปากกับตรงนั้นของผู้หญิงผมยังไม่ทำเลยครับ 555
เพราะฉะนั้น เซ็กส์ไม่น่าดีครับ เค้าคงให้ความสำคัญกับเรื่องอื่นมากกว่าเซ็กส์นะครับ ต่อให้ห่วยยังไง ไม่น่าทำให้เค้าบอกลาผมหรอก
เรื่องทำตัวสกมกยังไม่เคยลองครับ แต่มันตรงข้ามกับนิสัยผมมาก จะทำได้ไม่เนียนเอานะสิ
ส่วนตัวคิดว่า ควรเลิกทำอะไรดีๆให้เค้า ควรเฉยชากับเค้าบ้าง

ถ้าจะให้แนะนำพี่ ส่วนตัวถ้าฝ่ายหญิงมาบอกว่า กำลังดูใจกับคนอื่น หรือคบกับคนอื่น อยากทุ่มเทกับคนใหม่ ขอจบความสัมพันธ์แบบลึกซึ้ง
ถ้าบอกผมแบบนี้ ผมก็เลิกลาให้ได้ครับ
พูดยาก ไม่รู้นิสัยผู้ชายคนนั้นของพี่เป็นอย่างไร
จริงมะ ลูกผู้ชายพอ ต้องยอมรับการตัดสินใจของฝ่ายหญิงสิ

หรือว่าเค้าหาใครไม่ได้แล้วครับ
ผมก็ไม่รู้ว่าเค้ารักพี่จริงๆ หรือแค่สนุกๆ

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 47

ต้องหาลูกจากล่ะครับ

เราจะมีความสัมพันธ์กันแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหน มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นกว่านี้มั๊ย ที่ผ่าน ๆ มา ยินดีและมีความสุขมาก ขอบคุณที่รู้ได้จักกัน  บัดนี้ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่างและอยากเปลี่ยนไปใช้ชีวืตในรูปแบบอื่นดูบ้าง จึงอยากจะขอลดความสัมพันธ์มาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน อยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ ประสาคนเคยรู้จัก  จะเก็บสิ่งดี ๆ นี้ไว้ในความทรงจำตลอดไป บ๊าย บาย   แล้วกาลเวลาจะพาให้ค่อย ๆ ห่างกันไปเอง.....ในที่สุด

คือ โตแล้ว บอกอะไรก็ได้อ่ะครับ เอาตรง ๆ ดีที่สุด สื่อให้รู้ชัดว่าอยากหยุด ไม่ไปต่อ เพราะผู้ชายส่วนใหญ่จะไม่ชอบอะไรที่เป็นนัย ๆ อ้อม ๆ เยอะ ๆ บางทีทำให้ตีความหมายผิด ๆ ไม่ค่อยเข้าใจ ยิ่งจะสับสน ยิ่งจะค้นหาไขว่คว้า เพราะอะไร ทำไม ๆ ๆ ๆ ???

แต่ส่วนตัวผมไม่ชอบคำตรง ๆ ที่บอกว่า มีคนใหม่/คบคนอื่น มันออกแนวทำร้ายจิตใจ  เอา Soft หน่อยก็แค่บอกว่าไม่รู้สึกรักแล้ว เพราะ...อะไรก็ว่าไป  อยู่ ๆ จะไปมีคนใหม่ โอ๊ย เจ็บจี้ด

ปล. สงสารคนโดนเทจัง  อย่าบอกนะว่าเป้าหมายจะไปดื่มไวน์กะหนุ่มที่เคยฝังใจในอดีตอีก อ่านแล้วชวนให้คิด...  ;)

ออฟไลน์ iamgun

• พลังน้ำใจ: 5

ตามความคิดผมนะ ถ้าเราไม่ตอบเขาหรือถามคำตอบคำนานตอบที อีกฝ่ายจะรู้ตัวล่ะว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลง ทีนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละคนแล้วว่าจะมีปฏิกิริยายังไงบางคนยังเข้าข้างตัวเองอยู่เร้าหรืออันนี้น่ารำคาญล่ะคงต้องพูดตรงไป บางคนก็รู้ตัวเองเร็วถามกลับมาเลยว่าเบื่อแล้วใช่ไหม มีคนใหม่แล้วใช่ไหมอันนี้แฟร์ๆดี หรือบางคนก็เฟดตัวเองออกไปเลย

แต่จริงๆแล้วถ้าคบกันแค่เพื่อนนอนเพื่อนเที่ยวก็ต้องรู้นะว่าวันนึงก็ห่างกันไป

จริงค่ะ คบหาเพราะอะไร จริงๆก็รู้กันอยู่แก่ใจด้วยกันทั้งสองฝ่ายแล้วค่ะ  งั้นคงต้องให้เวลาเค้าต่อไปอีกหน่อย ไม่อยากพูดหรือทำอะไรที่จะทำให้เสียใจ เสียความรู้สึกเลยค่ะ แค่ เลิกคบเพราะสมควรแก่เวลาแล้ว จากกันดีๆก่อนที่จะมีเรื่องบาดหมาง ก่อนเบื่อ ก่อนเซง ก่อนจะชังน้ำหน้ากันน่ะค่ะ  ไม่ได้มีเป้าหมายใหม่ด้วยค่ะ  เพื่อนที่ชอบก็ต้องเป็นเพื่อนต่อไป ตำแหน่งนี้มีค่ามากกว่าคู่ขาหลายร้อยหลายพันเท่า ต้องถนอมรักษาไว้ให้ดีๆค่ะ

เคยโดนผู้หญิงตีตัวออกห่างเหมือนกัน
ปกติคุยกันทุกวัน แรกๆห่างไปวันสองวัน
กลายเป็นอาทิตย์ คุยครั้ง
กลายเป็นเดือน คุยครั้งสองครั้ง
จน 3 เดือน ผมยังไม่รู้เลยว่าหมายความว่าเลิก

ตอนนั้นผมก็มีคุยๆกับคนอื่นบ้างแล้วละ พอ 3 เดือนผ่านไปเค้าทักมายืมเงิน
แล้วก็บอกที่บ้านมีปัญหา ตอนนี้จะกลับไปคบกันเหมือนเดิม
ไม่ทันแล้วสิ ผมดันสัญญาใจกับคนใหม่ไว้แล้ว เพราะคิดว่าเลิกกันแล้ว 555+

สำหรับผม พูดตรงๆดีกว่าครับ
ถ้าคบกันเพื่อสิ่งนั้น เลิกลากันไม่เจ็บมากหรอกครับ