รบกวนสอบถามค่ะ ยังมีใครยังอาบน้ำกับลูกๆ บ้างไหมคะ

หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่ะ ยังมีใครยังอาบน้ำกับลูกๆ บ้างไหมคะ  (อ่าน 1862 ครั้ง)

witta03 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออนไลน์ Nisanan

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -13

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆสมาชิกค่ะ

เราอายุ 43 ปี รบกวนขอคำแนะนำค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสมาชิกที่มีครอบครัวแล้ว ยังอาบน้ำกับลูกๆไหมคะ ส่วนตัวมีครอบครัวแล้วค่ะ ลูกๆ 3 คน ลูกชาย 19 ปี ลูกสาว 15 ปี ลูกชายคนเล็ก 5 ขวบค่ะ
ลูกชายเลิกอาบด้วยตั้งแต่เขาอายุ 14 ปี เนื่องจากกำลังจะเข้าสู่วัยรุ่นค่ะ

อยากจะขอความเห็นจากเพื่อนๆ สมาชิกที่มีครอบครัว มีลูกๆแล้ว ถ้าเรายังอาบน้ำกับลูกสาวอยู่จะเหมาะสมไหมคะ เพราะว่าลูกสาวติดอาบน้ำกับแม่มาก แต่เราเองก็พยายามสอนเขาให้ทางอ้อม ทั้งเรื่องทางร่างกายที่เปลี่ยนแปลง และ การป้องกันต่างๆค่ะ

ส่วนลูกชายคนเล็ก คงอาบน้ำให้ต่อไปจนถึงวัยที่เหมาะสมค่ะ (บางครั้งพ่อเขาก็จะเข้าอาบด้วย) เพราะคิดว่ายังไม่คงทราบอะไรมากเหมือนพี่สาว

หากมีความเห็นที่ต้องการแนะนำ ยินดีมากๆค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 

Facebook Comments

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 19

สมัยเป็นเด็กๆ เมื่อนานนนนมากแล้ว
จำได้ว่าเริ่มอยากอาบน้ำเองคนเดียวจริงจังตอนขน...เริ่มขึ้นค่ะ เริ่มเขิล

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออนไลน์ Oilmassages

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -21

การอาบน้ำกับลูกสาว และ แม่ ไม่เห็นน่าอายนะครับ อาบได้ แต่อาจจะให้คำสอนลูก ให้เขาคอยคิด ว่าโตแล้วควรอาบน้ำคนเดียวได้แล้วนะ อะไรอย่างนี้นะครับ แต่ก็มีเยอะนะครับ หลายครอบครัว ที่อาบน้ำพร้อมกัน แม่และลูกสาว พ่อและลูกชาย นะครับ เจอบ่อยนะครับ

นวด ฟรี ที่ พระราม2
* นวด บิ้ว เบิน นาบ * B2B
ทักมาที่ @iaa0088x ฟรี จัดเต็ม

ออฟไลน์ nok45

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -2

ตอนนี้ลูกชายเรา 9 ขวบแล้ว ยังอาบน้ำด้วยกันกับเราอยู่เลย ให้อาบคนเดียวก็ไม่ยอมอาบ ส่วนเรื่องเขินอายนั้น คงจะชินแล้วเพราะเราอาบด้วยกันตั้งแต่ยังเล็ก

สมัยเป็นเด็กๆ เมื่อนานนนนมากแล้ว
จำได้ว่าเริ่มอยากอาบน้ำเองคนเดียวจริงจังตอนขน...เริ่มขึ้นค่ะ เริ่มเขิล

ขอบคุณมากค่ะ จริงๆลูกสาวก็อายเหมือนกัน แต่เราเองก็พยายามสอนให้เป็นเรื่องธรรมชาติที่สุดค่ะ แต่ตัวแม่เองคงชินแล้วค่ะ ^^

การอาบน้ำกับลูกสาว และ แม่ ไม่เห็นน่าอายนะครับ อาบได้ แต่อาจจะให้คำสอนลูก ให้เขาคอยคิด ว่าโตแล้วควรอาบน้ำคนเดียวได้แล้วนะ อะไรอย่างนี้นะครับ แต่ก็มีเยอะนะครับ หลายครอบครัว ที่อาบน้ำพร้อมกัน แม่และลูกสาว พ่อและลูกชาย นะครับ เจอบ่อยนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ แต่กับลูกสาวก็อาบน้ำบ่อย แต่ก็จะลดความบ่อยลง แต่กับลูกชายคนเล็ก ถ้าโตมากกว่านี้คงไม่กล้าแล้วค่ะ แค่นี้ก็ตอบคำถามไม่สะดวกแล้ว

ตอนนี้ลูกชายเรา 9 ขวบแล้ว ยังอาบน้ำด้วยกันกับเราอยู่เลย ให้อาบคนเดียวก็ไม่ยอมอาบ ส่วนเรื่องเขินอายนั้น คงจะชินแล้วเพราะเราอาบด้วยกันตั้งแต่ยังเล็ก

ขอบคุณมากค่ะ คงจะมีความรู้สึกเหมือนกันค่ะ ตัวเราเองเป็นแม่คงจะชินแล้ว เพราะอาบมาตั้งแต่ลูกยังเด็กๆ แต่ถ้าเขาโตกว่านี้ เราเองคงไม่กล้า คงเป็นแม่ที่อายมากว่า แต่จะพยายามสอนเขาให้ช่วยเหลือตัวเองให้ได้ค่ะ

ออฟไลน์ FAMILY-INDY

• *
  • พลังน้ำใจ: -1

คนอาบมีแน่แต่ถึงช่วงอายุคงต้องเลิกเดี๋ยวมันจะเลยเถิดถ้าหากวันไหนอารมณ์มันเกินควบคุม

คนอาบมีแน่แต่ถึงช่วงอายุคงต้องเลิกเดี๋ยวมันจะเลยเถิดถ้าหากวันไหนอารมณ์มันเกินควบคุม

ขอบคุณมากค่ะ จริงๆเห็นด้วยมากๆนะ เพราะช่วงอายุ และเรื่องของอารมณ์มีภาวะแตกต่างกันค่ะ ขนาดตัวเราเองยังมีการเปลี่ยนแปลงทางด้านของอารมณ์เลย 

ออฟไลน์ nubwo23

• *
  • พลังน้ำใจ: -1

ขอบคุณที่มาแชร์ให้กับทุกคนรับรู้ฉันชอบทุกๆเรื่องราวของคุณมันดีและยอดเยี่ยมมากๆเลย
สุขภาพ

ขอบคุณที่มาแชร์ให้กับทุกคนรับรู้ฉันชอบทุกๆเรื่องราวของคุณมันดีและยอดเยี่ยมมากๆเลย
สุขภาพ

ขอบคุณมากค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

ออฟไลน์ Vanilla green

• *
  • พลังน้ำใจ: -2

กับลูกชาย ต้องระวังพอสมควรครับ พอเริ่มเข้าสู่วัยรุ่นเขาเริ่ม มีฮอร์โมนมีอารมณ์ จะเริ่มสนใจ ผญ เขาอาจจะคิดกับคุณเปลี่ยนไป ถ้าเผลอเลยเถิด แบบมีอะไรกันขึ้นมา เรื่องความรู้สึกจะแย่เอาคีับ

กับลูกชาย ต้องระวังพอสมควรครับ พอเริ่มเข้าสู่วัยรุ่นเขาเริ่ม มีฮอร์โมนมีอารมณ์ จะเริ่มสนใจ ผญ เขาอาจจะคิดกับคุณเปลี่ยนไป ถ้าเผลอเลยเถิด แบบมีอะไรกันขึ้นมา เรื่องความรู้สึกจะแย่เอาคีับ

ขอบคุณมากค่ะ เราเองก็จะระมัดระวังตัวให้มากขึ้น ถ้าถึงวัยอันควรคงจะค่อยๆให้เขาอาบด้วยตัวเองค่ะ