ควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี

หัวข้อ: ควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี  (อ่าน 1353 ครั้ง)

themyth

• บุคคลทั่วไป

ควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2018, 02:29:55 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

พอดีว่าผมแอบไปเห็นว่าในมือถือของแฟนยังมีเบอรโทร ของแฟนเก่าเธออยู่ในเครื่อง จึงคิดว่าน่าจะยังไม่การติดต่อกันอยู่ ถึงแม้แฟนผมจะบอกว่าตอนนี้เป็นแค่พี่น้องกันแล้ว แต่ปัจจุบันถึงแม้ว่าผมกับแฟนจะแต่งงานกันแล้ว แฟนผมก็ยังทำงานที่ กทม. ซึ่งอยู่ใกล้ ที่ทำงานของแฟนเก่าของเธอ ส่วนผมทำงานที่ต่างจังหวัด น้ำตาลใกล้มด แบบนี้ผมควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี

Facebook Comments

ออนไลน์ yummy

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

Re: ควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 07:32:14 am »

สิ่งที่ชีวิตคู่ควรทำคือ ใหความไว้ใจนะครับ  ที่เหลือก็แล้วแต่อนาคต

ออฟไลน์ mark3240

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -8

Re: ควรจะไว้ใจหรือควรจะเผื่อใจไว้ดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 11:25:00 am »

เผื่อใจไว้ก่อนจะดีครับ ถ้าเป็นจริงขึ้นมา เราก็รับมือไว้แล้ว เจ็บน้อยครับ ถ้าคิดดีเกินไป ถ้ามันเป็นจริงขึ้นมา เราจะเสียใจครับ วัวเคยข้า ม้าเคยขี้ ยิ่งคุณอยู่ใกล้ เค้าอยูใกล้ด้วย ไม่แน่ครับ

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 48

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 12:33:55 pm »

ไว้ใจได้ แต่ อย่าได้วางใจ สมัยนี้อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้นและง่ายด้วย หากพวกเค้าจากกันด้วยดี ก็อาจจะมีพบปะเพื่อรำลึกความหลังกัน ไม่แน่
ยิ่งอยู่ห่างกันด้วยแล้ว โอกาสเปิดเยอะ เป็นสิ่งที่น่ากังวลพอสมควร ไม่กังวลก็ไม่ได้ แต่ทำไงได้ล่ะ ก็คงต้องไว้ใจ..แบบทำใจ..ต่อไป ไม่สนุกเลยสถานการณ์ชีวิตคู่แบบนี้

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น อีกด้าน แฟนคุณอาจเลิกขาดกับคนเก่าแล้วแต่ยังพูดคุยปรึกษาหารือกันบ้างประสาคนคุ้นเคย อาจไม่มีอะไรในกอไผ่จริง ๆ เพื่อความสบายใจ คุณก็คงต้องเสาะหาข้อสรุปเอาเองแบบเงียบ ๆ จนแน่ใจด้วยตัวเอง กระบวนการสืบเสาะค้นหาความจริงอย่าให้กระทบจิตใจแฟนคุณ เพราะเป็นเรื่องของความรู้สึกในด้านลึกในชีวิตคู่ ไปคาดคั้นหรือพูดอะไรผิดที่ผิดทางไป ไม่ดีแน่

ยากนะ แต่เอาใจช่วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2018, 01:05:47 pm โดย s.chantrai »

ออนไลน์ TOPING

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 02:32:04 pm »

แฟนคุณ คุณควรรู้จักดีกว่าคนในเน็ตนะครับ

ออนไลน์ gentle boy

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 11:41:00 am »

ไว้ใจได้ครับ ชีวิตคู่ถ้าไว้ใจกันอะไรอะไรก็ดีครับ แค่อย่าวางไว้ 100% แค่ให้เราปล่อยวางบ้างครับ

ออฟไลน์ Politeman

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 05:10:07 pm »

ขึ้นอยู่ที่ว่าเขาสองคน ก่อนจากกันจากกันด้วยดีหรือเปล่า ถ้าเขาจากกันด้วยดีจากกันทั้งที่ยังรักกันอยู่ โอกาสที่จะรีเทินก็มีโอกาสสูงนะครับ แต่ถ้าเขาสองคนจากกันด้วยไม่ดี คงจะแทบไม่อยากพูดจากัน ลองขอให้แฟนลบเบอร์มือถือแฟนเก่าสิครับ ปฏิกิริยาของเธอจะเป็นอย่างไร

เทพธิดา คลีนิค เพื่อผู้หญิงขั้นเทพฯ ทุกปัญหาคาใจที่คุณอยากรู้ ทุกเรื่องที่คุณไม่มั่นใจ พูดคุยกันครับ

Nuda

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 05:46:36 pm »

ขึ้นอยู่ที่ว่าเขาสองคน ก่อนจากกันจากกันด้วยดีหรือเปล่า ถ้าเขาจากกันด้วยดีจากกันทั้งที่ยังรักกันอยู่ โอกาสที่จะรีเทินก็มีโอกาสสูงนะครับ แต่ถ้าเขาสองคนจากกันด้วยไม่ดี คงจะแทบไม่อยากพูดจากัน ลองขอให้แฟนลบเบอร์มือถือแฟนเก่าสิครับ ปฏิกิริยาของเธอจะเป็นอย่างไร

ขอไอดีไลน์คุณ politeman ด้วยค่ะ