ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง

หัวข้อ: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง  (อ่าน 6077 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBG

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 8

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ความสัมพันธ์ลับๆ ที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะตั้งใจ หรือไม่ได้ตั้งใจ
มันเกิดขึ้นแล้ว ... มีวิธีรับมืออย่างไรกันบ้างคะ
.
.
.
ตอนนี้รู้สึก สับสนไปหมด

Facebook Comments

ออฟไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 43

Re: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:48:14 am »

ขอถามก่อนว่า ทำไมต้องลับ ครับ
เขาไม่โสด
คุณไม่โสด
ต่างคนต่างไม่โสด
ตำแหน่งงานต่างกันมาก ๆ
????

ออฟไลน์ BBG

• **

Re: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 12:23:56 pm »

ไม่แน่ใจว่าเค้าโสด หรือไม่โสดนะคะ
เค้าบอกว่าเค้าไม่มีแฟน แต่การกระทำทำให้คิดว่าต้องมีแน่ๆค่ะ
ส่วนตำแหน่งงานไม่ต่างกันมากค่ะ แต่เค้าเป็นพนักงานใหม่

ออฟไลน์ mark3240

• **
  • พลังน้ำใจ: -8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 02:20:04 pm »

ผมองครับ แต่ว่าได้เป็นแฟนกันจริง ๆ นะครับ เค้าเป็นหัวหน้าผมครับ ผมเองก็แอบมองมานาน พอใช้ผมมากๆ ผมก็เลยจับทำเมียเลยซะครับ

ออฟไลน์ BBG

• **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 04:38:30 pm »

มันก็ดีนะคะ ที่ลงเอยด้วยดี :)

ออฟไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 43

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 05:02:16 pm »

ไม่แน่ใจว่าเค้าโสด หรือไม่โสดนะคะ
เค้าบอกว่าเค้าไม่มีแฟน แต่การกระทำทำให้คิดว่าต้องมีแน่ๆค่ะ
ส่วนตำแหน่งงานไม่ต่างกันมากค่ะ แต่เค้าเป็นพนักงานใหม่

อันดับแรก ถามตัวคุณเอง ว่าจะไปต่อหรือพอแค่นี้ มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งต่อกันและถูกใจกันแล้ว ความสัมพันธ์เช่นนี้ก็คงเดินต่อไปเรื่อย ๆ ตามครรลองของกายใจและรอบทสรุป....ไปพลาง ๆ

1. หากจะไปต่อแบบจริงจัง คุณต้องรู้เรื่องราวของเขาหลาย ๆ อย่าง ว่า ไปกันได้สุดทางมั๊ย เขามีเจ้าของถาวรแล้วรึยังถ้ามีแล้วก็ต้องหาทางหยุดความสัมพันธ์ไว้จะดีกว่า อย่าได้มีส่วนไปทำลายครอบครัวคนอื่น แต่หากเขามีแค่แฟน อยากได้ก็ต้องช่วงชิงเอา แพ้-ชนะ ว่ากันไป

2. หากหมดสิทธิ์ไปต่อ ก็คงเป็นความสัมพันธ์แบบไม่มีข้อผูกมัดไปเรื่อย ๆ หากใจมันเรียกร้องอ่ะนะ พร้อมทำใจเผื่อใจไว้เลยว่าแค่คนคบชั่วคราว คงพัฒนาเป็นอย่างที่เราต้องการไม่ได้ มีความสุขแบบนี้ก็ทำไป รอเวลาจากกันด้วยดี

3. เลิกติดต่อ ยุติความสัมพันธ์โดยเร็ว ที่ผ่านมาถือว่าพลาดพลั้งเผลอใจ ต้องหลีกเลี่ยงการพบเจอพูดคุย 2 ต่อ 2  งานคืองาน เรื่องส่วนตัวไม่ยุ่งเกี่ยวกัน ต่างคนต่างอยู่ คิดซะว่าที่ผ่านมาไม่มีอะไรเกิดขึ้น  รีบหาคนมาดามใจหรือไว้เป็นไม้กันหมาก็ย่อมได้

ดูแล้ว ทำยากทั้ง 3 ข้อ
แต่ ญ ยุค 4G ไปข้อ 2 กันเยอะมาก ซึ่งตรงกับใจผู้ชายยุค 4G เช่นกัน

ออฟไลน์ BBG

• **

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:26:47 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
คือตอนนี้ก็รู้สึกสับสนมากค่ะ รู้ว่าตอนจบสุดท้ายมันจะเป็นยังไง
ใจนึงมันก็อยากหยุด แต่ลึกๆในใจคือต้องการเค้ามากๆ
รู้ว่าความสัมพันธ์แบบนี้ มันไม่ดีต่อทั้งสองฝ่าย แต่ทำใจลำบากมากค่ะ

เวลาที่ไม่ได้เจอก็ยอมรับว่าคิดถึงนะคะ เวลาอยู่ใกล้ๆก็รู้สึกอบอุ่น รู้สึกดีมากๆ

เรื่องหาคนมาดามใจ ก็เคยคิดไว้นะคะ ว่าถ้ามีคนอื่นเข้ามา ก็อาจจะทำให้ลืมๆ เค้าไปได้ แต่มันไม่มีใครเข้ามาน่ะสิคะ

ตอนนี้รู้สึกสับสนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ kapor

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 09:48:10 am »

ไม่เคยมีกับเพื่อนร่วมงานครับ
เคยแต่มีกับเจ้านายเก่า
ผมและเขามีครอบครัวกันแล้ว
แต่ด้วยการทำงานที่ทำให้ผมและเจ้านายได้มีเวลาอยู่ด้วนกันตามลำพังบ่อย
และเหนื่อยล้า และเครียดจากงาน
จึงทำให้เราได้สร้างกิจกรรมเพื่อผ่อนคลาย

themyth

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 11:38:38 pm »

ส่วนผมจบลงที่การแลกคู่นอนกันไปมา บางที่ก็เข้าพักที่โรงแรมห้องสองเตียงข้างๆกัน ขย่มแข่งกันสนุกดีครับ

ออฟไลน์ srikannik

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 14

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 10:04:05 am »

คุณพี่ s.chantrai  ตอบได้ดีอีกแระ นับเป็ยผู้ชำนาญการอีกท่านในนี้
ตอบเจ้าของกระทู้นะคะ : (ในแบบของเรา) ตั้งสติให้ดีค่ะ ถามใจตัวเองให้ดีถึงความต้องของตัวเอง ว่าเราแค่เหงา หรือ อยากมีแฟนเป็นตัวเป็นตน sex เป็นเรื่องการการมีปฏิสัมพันธ์ทางร่างกาย เวลามีมันก็จะรู้สึกดี ซู่ซ่า กระชุ่มกระชวย จะมีแบบนี้ไปเรื่อยๆ หรือ อยากมีตัวตนจริงๆ ถ้าเค้ามีเจ้าของแล้วคุณจะรับได้มั้ย? แรกๆอาจรับได้ แต่นานวันไปคุณจะทนได่แค่ไหน ไปคุยกันได้ดีค่ะ จับเข่าคุยกันเรย ว่าจะคบกันแบบไหน ยังไง มีขอบเขตแค่ไหน ยิ่งทำงานในที่เดียวกัน โอกาสเเจ๊สพ็ตแตกเยอะค่ะ เช่นเค้าไปเจอคนใหม่ถูกใจไรแบบนี้ มันจะเข้าหน้ากันไม่ติด และอาจมีผลกระทบเรื่องงานได้ค่ะ
เปิดใจลองมองคนอื่นดูบ้างนะคะ หากคุณไม่เคยมีใครเลยนอกจากเค้า คุณก็จะโฟกัสไปที่เค้าคนเดียว จนสับสนแบบนี้ล่ะค่ะ อย่าคิดคนเดียว ในเมื่อมันเป็นความสัมพันธ์ที่เกิดขึ้นแบบเต็มใจทั้งคู่ คุยกันค่ะ 
ปล.ไม่รู้ว่าจะช่วยอะไรได้บ้างมั้ย แต่อยากบอกนะเออ..
เอาใจช่วยน้า ตะเอง ขอให้ผ่านช่วงเวลาแบบนี้ไปให้ได้