ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง

หัวข้อ: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง  (อ่าน 2795 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBG

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 8

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ความสัมพันธ์ลับๆ ที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะตั้งใจ หรือไม่ได้ตั้งใจ
มันเกิดขึ้นแล้ว ... มีวิธีรับมืออย่างไรกันบ้างคะ
.
.
.
ตอนนี้รู้สึก สับสนไปหมด

Facebook Comments

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 41

Re: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:48:14 am »

ขอถามก่อนว่า ทำไมต้องลับ ครับ
เขาไม่โสด
คุณไม่โสด
ต่างคนต่างไม่โสด
ตำแหน่งงานต่างกันมาก ๆ
????

ออฟไลน์ BBG

• **

Re: ใครเคยมีความสัมพันธ์ลับๆ กับเพื่อนร่วมงานบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 12:23:56 pm »

ไม่แน่ใจว่าเค้าโสด หรือไม่โสดนะคะ
เค้าบอกว่าเค้าไม่มีแฟน แต่การกระทำทำให้คิดว่าต้องมีแน่ๆค่ะ
ส่วนตำแหน่งงานไม่ต่างกันมากค่ะ แต่เค้าเป็นพนักงานใหม่

ออฟไลน์ mark3240

• **
  • พลังน้ำใจ: -8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 02:20:04 pm »

ผมองครับ แต่ว่าได้เป็นแฟนกันจริง ๆ นะครับ เค้าเป็นหัวหน้าผมครับ ผมเองก็แอบมองมานาน พอใช้ผมมากๆ ผมก็เลยจับทำเมียเลยซะครับ

ออฟไลน์ BBG

• **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 04:38:30 pm »

มันก็ดีนะคะ ที่ลงเอยด้วยดี :)

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 41

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 05:02:16 pm »

ไม่แน่ใจว่าเค้าโสด หรือไม่โสดนะคะ
เค้าบอกว่าเค้าไม่มีแฟน แต่การกระทำทำให้คิดว่าต้องมีแน่ๆค่ะ
ส่วนตำแหน่งงานไม่ต่างกันมากค่ะ แต่เค้าเป็นพนักงานใหม่

อันดับแรก ถามตัวคุณเอง ว่าจะไปต่อหรือพอแค่นี้ มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งต่อกันและถูกใจกันแล้ว ความสัมพันธ์เช่นนี้ก็คงเดินต่อไปเรื่อย ๆ ตามครรลองของกายใจและรอบทสรุป....ไปพลาง ๆ

1. หากจะไปต่อแบบจริงจัง คุณต้องรู้เรื่องราวของเขาหลาย ๆ อย่าง ว่า ไปกันได้สุดทางมั๊ย เขามีเจ้าของถาวรแล้วรึยังถ้ามีแล้วก็ต้องหาทางหยุดความสัมพันธ์ไว้จะดีกว่า อย่าได้มีส่วนไปทำลายครอบครัวคนอื่น แต่หากเขามีแค่แฟน อยากได้ก็ต้องช่วงชิงเอา แพ้-ชนะ ว่ากันไป

2. หากหมดสิทธิ์ไปต่อ ก็คงเป็นความสัมพันธ์แบบไม่มีข้อผูกมัดไปเรื่อย ๆ หากใจมันเรียกร้องอ่ะนะ พร้อมทำใจเผื่อใจไว้เลยว่าแค่คนคบชั่วคราว คงพัฒนาเป็นอย่างที่เราต้องการไม่ได้ มีความสุขแบบนี้ก็ทำไป รอเวลาจากกันด้วยดี

3. เลิกติดต่อ ยุติความสัมพันธ์โดยเร็ว ที่ผ่านมาถือว่าพลาดพลั้งเผลอใจ ต้องหลีกเลี่ยงการพบเจอพูดคุย 2 ต่อ 2  งานคืองาน เรื่องส่วนตัวไม่ยุ่งเกี่ยวกัน ต่างคนต่างอยู่ คิดซะว่าที่ผ่านมาไม่มีอะไรเกิดขึ้น  รีบหาคนมาดามใจหรือไว้เป็นไม้กันหมาก็ย่อมได้

ดูแล้ว ทำยากทั้ง 3 ข้อ
แต่ ญ ยุค 4G ไปข้อ 2 กันเยอะมาก ซึ่งตรงกับใจผู้ชายยุค 4G เช่นกัน

ออฟไลน์ BBG

• **

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:26:47 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
คือตอนนี้ก็รู้สึกสับสนมากค่ะ รู้ว่าตอนจบสุดท้ายมันจะเป็นยังไง
ใจนึงมันก็อยากหยุด แต่ลึกๆในใจคือต้องการเค้ามากๆ
รู้ว่าความสัมพันธ์แบบนี้ มันไม่ดีต่อทั้งสองฝ่าย แต่ทำใจลำบากมากค่ะ

เวลาที่ไม่ได้เจอก็ยอมรับว่าคิดถึงนะคะ เวลาอยู่ใกล้ๆก็รู้สึกอบอุ่น รู้สึกดีมากๆ

เรื่องหาคนมาดามใจ ก็เคยคิดไว้นะคะ ว่าถ้ามีคนอื่นเข้ามา ก็อาจจะทำให้ลืมๆ เค้าไปได้ แต่มันไม่มีใครเข้ามาน่ะสิคะ

ตอนนี้รู้สึกสับสนไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ kapor

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2018, 09:48:10 am »

ไม่เคยมีกับเพื่อนร่วมงานครับ
เคยแต่มีกับเจ้านายเก่า
ผมและเขามีครอบครัวกันแล้ว
แต่ด้วยการทำงานที่ทำให้ผมและเจ้านายได้มีเวลาอยู่ด้วนกันตามลำพังบ่อย
และเหนื่อยล้า และเครียดจากงาน
จึงทำให้เราได้สร้างกิจกรรมเพื่อผ่อนคลาย

themyth

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2018, 11:38:38 pm »

ส่วนผมจบลงที่การแลกคู่นอนกันไปมา บางที่ก็เข้าพักที่โรงแรมห้องสองเตียงข้างๆกัน ขย่มแข่งกันสนุกดีครับ