อยากสอบถามท่าน s.chantrai ปีนี้เป็นอย่างไรบ้างหลังจากผ่านช่วงมรสุมมาได้ ^_^

หัวข้อ: อยากสอบถามท่าน s.chantrai ปีนี้เป็นอย่างไรบ้างหลังจากผ่านช่วงมรสุมมาได้ ^_^  (อ่าน 661 ครั้ง)

ออฟไลน์ jokerza

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 4

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ตามหัวข้อครับท่านมาเเชร์กันหน่อยนับถือจากใจที่หาทางออกได้ดี เป็นเรื่องราวประสบการณ์ดีๆให้หลายๆคู่ที่เจอปัญหาเเล้วผ่านไปได้ ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างครับ อัพเดทหน่อย  ^_^  ปล.ไอดอลผมเลย

Facebook Comments

• *

ดันๆ

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 43

ชีวิตรัก ชีวิตครอบครัว กลับมาปรกติสุขเหมือนเดิม ครับ และคงแน่นแฟ้นกว่าเดิม เราผ่านจุดเป็นจุดตายของชีวิตคู่รักกันมาแล้ว  ปัจจุบันนี้ก็คู่เราก็เหมือนเป็นการเริ่มต้นความรักครั้งใหม่กับคนรักคนเดิม หวานแหววกุ๊กกิ๊ก ๆ เหมือนเริ่มรักกันโดยมีลูกสาวลูกชายคอยเป็นกองเชียร์  ส่วนกิจกามบนเตียงก็มันส์เหมือนเดิมไม่ต้องเพิ่มเติมอะไร เป็นความพึงพอใจและพอดีของเราทั้งคู่

แฟนผมเอ่ยปากยอมรับว่า เธอเป็นฝ่ายทำผิดเองจริง ๆ โดยที่ผมไม่ผิดอะไร ต่อไปนี้เธอจะอยู่กับผมเป็นครอบครัวเดียวกันตลอดไป ผมให้อภัยเธอไปแล้ว ผมรับปากเธอ รับปากแม่ยาย ว่า จะไม่พูดถึงเรื่องนั้นอีกซึ่งผมทำได้สบายมาก เพราะมันย้อนไปแก้ไขอะไรไม่ได้ เรื่องที่เกิดขึ้นมันเป็นเรื่องเกินควบคุม มันเป็นเรื่องของความรู้สึกที่ซับซ้อนผสมความบ้าบอคอแตกอีกต่างหาก ผมก็ต้องค่อย ๆ แก้ไข เข้าใจ ยอมรับ และจบมันในทางที่ควร  เราทุกคนที่เกี่ยวข้องต้องลืมมันให้หมดแล้วเดินหน้า

ต่อมาก็พาเธอไปขอขมาแม่ผมและรับพร ฯ  เพื่อกระชับความสัมพันธ์ไม่ให้ทางผู้หลักผู้ใหญ่ต้องมีเรื่องค้างคาใจกัน 2 ครอบครัว จนเดี๋ยวนี้ทางผู้ใหญ่เขาโทรคุยกันบ่อย ๆ จนซี้กันไปแล้ว(ภูมิลำเนาอยู่ห่างไกลกัน)

สิ่งที่ผมได้เรียนรู้จากประสบการณ์ครั้งนี้ มีหลายอย่างเลย  เช่น

- ผมยึดมั่นถือมั่นในความรักมากเกินไป มั่นใจเกินไป พอเกิดสิ่งที่ไม่ควรเป็นอย่างกระทันหัน มันจึงกระทบจิตใจผมมากมายก่ายกองจนเกือบจะแย่เอา  แต่ก็ทำให้ผมเสียงาน(ในตอนนั้น)เพื่อรักษาอย่างอื่นไว้

- ผมวันนี้เป็นคนที่มีเพื่อนน้อยมาก ๆ เวลาอยากไปหาใครที่สนิท ๆ ช่วยปลอบใจปรับทุกข์ช่วยคลายปัญหา ไม่มี๊ ๆ ๆ คงต้องปรับปรุงตัวเองมั่งเนอะ  นั่นแหละ กระทู้เรื่องราวของผมถึงมาอยู่ที่นี่ saboojaii ให้หลากหลายชายหนุ่มในนี้ได้เสนอแง่คิดต่าง ๆ เผื่อเป็นตัวช่วยให้เจอแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์

- ผมมีปฏิสัมพันธ์กับเพศตรงข้ามน้อยเกินไป แบบว่าไม่อยากยุ่ง ไม่สน ญ ใด ไม่ชอบให้คนที่อยู่เคียงข้างต้องไม่สบายใจคิดไปต่าง ๆ นา ๆ ผมค่อนข้างปิดตัวกับเพศตรงข้าม ป้องกันและตัดไฟไว้ก่อนมากเกินไป  และแล้วในวันที่มีอะไรไม่ปรกติ ผมก็เหลือแม่เท่านั้นที่เป็นผู้หญิงคนเดียวที่ปรึกษาได้ ในวันที่อยากคุยกับ ญ อื่นซักคน ผมไม่สามารถจริง ๆ  แต่ที่ saboojaii ผมก็ได้แนวคิดดี ๆ แบบผู้หญิง ๆ ได้คำแนะนำ กำลังใจ ฯลฯ ซึ่งมีค่าจริง ๆ ในการไปประกอบการแก้ปัญหาและปรับใช้ในชีวิตจริงของผม  ญ ย่อมเข้าใจใน ญ

- สื่อโซเชียล ฯ ต่าง ๆ มีอิทธิพลอย่างมากในทุกเรื่องในปัจจุบัน พึงระวังไว้และใช้ให้เป็น อย่าวางใจในสิ่งที่ผิดปรกติเล็ก ๆ น้อย ๆ ใคร อะไร ที่ไหน ยังไง หูตาให้ไว อย่าวางใจเป็นอันขาด  เพราะมันอาจจะมีสิ่งที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นก็เป็นได้ภายใต้จุดนั้น เสมือนภูเขาน้ำแข็งกลางมหาสมุทร  สิ่งที่เห็นอาจไม่เป็นอย่างที่คิด

- สุดท้าย ให้เวลา ให้ความเอาใจใส่ เข้าใจ รักและเสียสละ นำพาให้คู่รักของคุณอยู่กับคุณอย่างสบายใจตราบนานเท่านาน แม้ว่าคู่ของคุณจะคบหาอยู่กินกันมานานจนกลายเป็นเรื่องธรรมดาไปซะแล้ว แต่เราก็ต้องทำให้ความธรรมดานั้นเป็นความพิเศษให้ได้ในทุก ๆ วัน  รักษาคนที่คุณรักไว้ให้ดี อย่าให้ความรักที่มีอยู่เต็ม 100 น้อยลงไปเรื่อย ๆ จนเข้าใกล้ 0  เพราะคุณจะตามหาเธอไม่เจออีกเลย

- ท้ายที่สุด  ต้องขอบคุณ http://www.saboojaii.com + Admin สำหรับพื้นที่และเนื้อหาดี ๆ ในที่นี้ และพี่น้องเพื่อนพ้องร่วม web ทุก ๆ ท่าน

;) ;)
ห้าาาาาาา   ก็ว่าจะพิมพ์สั้น ๆ แต่หั่นซะยาวเฟื้อยเลย

ดันๆ

สบายดีนะครับ  อุตส่าห์ถามไถ่ถึงกัน
คู่ของคุณเป็นไงมั่ง  หวือหวาซู่ซ่าถึงขั้นแลกคู่กันแล้วป่าว ?

ออฟไลน์ sri

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

แล้วของที่สั่งจากญี่ปุ่นใช้ได้ผมไหมครับ

• *

ดันๆ

สบายดีนะครับ  อุตส่าห์ถามไถ่ถึงกัน
คู่ของคุณเป็นไงมั่ง  หวือหวาซู่ซ่าถึงขั้นแลกคู่กันแล้วป่าว ?

ไม่เเลกครับพี่ 5555+ นานๆครั้งจะสวิงคู่เเท้ตอนไปเที่ยวเท่านั้น มีคู่เพื่อนที่ไว้ใจได้อยู่ครับเเค่นี้พอเเล้ว ถือเป็นสีสันชีวิต *0*

แล้วของที่สั่งจากญี่ปุ่นใช้ได้ผมไหมครับ

คำตอบของผม อยู่ที่นี่ครับ
http://www.saboojaii.com/forum/index.php?slim=ok&topic=5998.0

ออฟไลน์ sri

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

ขอบคุณครับ แล้วพวกยาปลุก ดีไหมครับ

ออฟไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 25

อ่านคำตอบแล้วอมยิ้มกว้างๆๆๆ
^_______^

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ anaconda

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 23

ข้อคิดดีมากเลยครับ ขอเอาไปปรับใช้บ้างไม่ว่ากันนะครับ ^^