น้องสาวบวมเกิดจากการกระเเทง ช่วยด้วยคะ!

หัวข้อ: น้องสาวบวมเกิดจากการกระเเทง ช่วยด้วยคะ!  (อ่าน 805 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewhot33

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -3

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เราเเทนตัวเองว่า มิวนะคะ พอดีเราไปปั่นจักรยานมาซึงเราเป็นคนเตี้ยนะคะ ขาเราไม่ถึง วันนั้นเราจะไปซื้อของหน้าซอยเเล้วพอดี มิวปั่นเร็วเเละไม่สังเกตุลูกระนาด เเล้วมิ้วเบรกเเรงมาก ตัวน้องมิ้วหล่นจากเบาะเเล้ว ตรงน้องสาวมิ้วกระเเทกกับโครงเหล็กจักรยานเต็มเลยๆ ทั้งเจ็บ ทั้งจุก ทั้งเเสบ เเถมอายอีกด้วย :'( :'(  555555

พอกลับมาบ้านเราจะอาบน้ำเราสังเกตุได้ว่ามันรู้บวมๆเจ็บๆยังไงม่รู้ เราก็ไม่กล้าปรึกษา เราก็คิดว่าเดียว2-3ก็หาย เเต่พอผ่านมาวันนี้เป็นวันที่4ยังไม่หายเลยคะ เราควรทำยังไงดีคะ มียาหรืออะไรที่พอจะกินได้รึปาว
(บางคนอาจคิดว่าเป็นเรื่องตลกเเต่ตอนนี้เราเจ็บมาก) :'( :-\ :'(

Facebook Comments

ออฟไลน์ SnowQueen

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 18
  • Balance every thought with its opposition.

Re: น้องสาวบวมเกิดจากการกระเเทง ช่วยด้วยคะ!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 03:42:52 pm »

น่าจะช้ำในค่ะ ถ้าบอกให้ต้มใบบัวบกกินน้องจะคิดว่าพี่พูดเล่นมั้ยคะ  จะบอกว่า... ถ้าทำได้มันจะหายได้เร็วมากๆเลยล่ะ ของดีสุดๆ

4วันที่ผ่านมา ถ้าประคบเย็นช่วย วันนี้น่าจะไม่เป็นขนาดนี้ คงต้องไปหาหมอ และรับยามาทานก่อนละล่ะ

*( เพิ่มเติม) ไปร้านขายยา ซื้อยาทาลดบวมมาค่ะ (ปรึกษาเภสัชกรที่ร้านนะคะ) ทาโบ๊ะๆเข้าไป

กินอาหารประเภทโปรตีนช่วยด้วยเยอะๆนะคะเพื่อช่วยซ่อมแซมและพักผ่อนเยอะๆนะคะ

เดี๋ยวก็หายค่ะ ทำใจดีๆไว้น้าาาา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2018, 03:48:14 pm โดย SnowQueen »
"Sometimes When We Touch"

ออฟไลน์ mewhot33

• *
  • พลังน้ำใจ: -3

Re: น้องสาวบวมเกิดจากการกระเเทง ช่วยด้วยคะ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 05:13:51 pm »

น่าจะช้ำในค่ะ ถ้าบอกให้ต้มใบบัวบกกินน้องจะคิดว่าพี่พูดเล่นมั้ยคะ  จะบอกว่า... ถ้าทำได้มันจะหายได้เร็วมากๆเลยล่ะ ของดีสุดๆ

4วันที่ผ่านมา ถ้าประคบเย็นช่วย วันนี้น่าจะไม่เป็นขนาดนี้ คงต้องไปหาหมอ และรับยามาทานก่อนละล่ะ

*( เพิ่มเติม) ไปร้านขายยา ซื้อยาทาลดบวมมาค่ะ (ปรึกษาเภสัชกรที่ร้านนะคะ) ทาโบ๊ะๆเข้าไป

กินอาหารประเภทโปรตีนช่วยด้วยเยอะๆนะคะเพื่อช่วยซ่อมแซมและพักผ่อนเยอะๆนะคะ

เดี๋ยวก็หายค่ะ ทำใจดีๆไว้น้าาาา
  ขอบคุณคะ หนูไม่กล้าปรึกษาหมอ หนูอายมาก :'( :'(

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 140

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 05:50:00 pm »

ก็เหมือนการกระแทกที่อื่นนั่นแหละค่ะ แต่ตรงนั้นเส้นประสาทมันเยอะ ก็จะบวมช้ำเจ็บมาอยู่สักหน่อย
อาจต้องกินยาลดการอักเสบเอา ส่วนยาทาไม่แน่ใจ ผิวตรงนั้นบอบบางไม่รู้ใช้ไปจะดีไหมอ่ะนะ

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ tiramisu

• *
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 09:42:31 am »

ใช้วิธีตามที่คุณ SnowQueen บอกเลยค่า  ใช้ได้ผลแน่นวลจร้า เพิ่มเติม!!  ฟกช้ำดำเขียว ตกบันได ขาเคล็ดพวกนี้ ให้ใช้น้ำแข็งประคบก่อนนะคะ เพื่อลดอาการอักเสบอย่าเพิ่งใช้ของร้อนประคบนะจ้ะ จะยิ่งบวม หลังจากนี่ 2-3 วันค่อยประคบ ร้อน ค่ะเอาร้อนที่พออทนได้นะคะ

สาว plussize ที่ชอบหนุ่มใหญ่วัย 40 up..