เพศสัมพันธ์ขณะตั้งครรภ์

หัวข้อ: เพศสัมพันธ์ขณะตั้งครรภ์  (อ่าน 1038 ครั้ง)

ออฟไลน์ bowedok

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -3

เพศสัมพันธ์ขณะตั้งครรภ์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 12:36:21 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คุณแม่ที่ตั้งครรภ์มีเพศสัมพัธ์กับสามีบ่อยแค่ไหน ตั้งแต่เราตั้งท้องมายังไม่มีอะไรกับแฟนเลยค่ะ กลัวจะมีผลเสียต่างๆตามมาและอีกอย่างไม่ค่อยมีอารมณ์เหมือนแต่ก่อน เลยอยากสอบถามคุณแม่มีเพศสัมพันธ์กับสามีบ่อยแค่ไหนและมีผลเสียอะไรตามมาไหม และเรื่ิิิองที่กังวลอีกอย่างเรากลัวสามีไม่ได้ปดปล่อยเราไม่มีอะไรกับหญิงอื่น ตั้ง9เดืิอนแหนะ :'(

Facebook Comments

ออฟไลน์ maxdam11

• *
  • พลังน้ำใจ: -5

Re: เพศสัมพันธ์ขณะตั้งครรภ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 01:50:22 pm »

คุณแม่ที่ตั้งครรภ์มีเพศสัมพัธ์กับสามีบ่อยแค่ไหน ตั้งแต่เราตั้งท้องมายังไม่มีอะไรกับแฟนเลยค่ะ กลัวจะมีผลเสียต่างๆตามมาและอีกอย่างไม่ค่อยมีอารมณ์เหมือนแต่ก่อน เลยอยากสอบถามคุณแม่มีเพศสัมพันธ์กับสามีบ่อยแค่ไหนและมีผลเสียอะไรตามมาไหม และเรื่ิิิองที่กังวลอีกอย่างเรากลัวสามีไม่ได้ปดปล่อยเราไม่มีอะไรกับหญิงอื่น ตั้ง9เดืิอนแหนะ :'(
มีนะคนที่ท้องอยู๋เเล้วเอากัน ก็มีนะ แต่ช่วงใกล้จะคลอด3 เดือนหลังคนส่วนมากว่าคนจะงดไม่มีอะไรนะคับ เเต่ช่วย3เดือนเเรกคงไม่มีปัญหา

ออนไลน์ iamgun

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -2

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 02:44:42 pm »

ทำได้ครับแต่ต้องใช้ท่าที่ไม่กระทบกระเทือนกับท้องมากลองศึกษาดูครับมีท่าอะไรบ้างผมไม่แน่ใจนะ ถ้าสามีมีอารมณ์ก็ให้เค้าทำไปเถอะครับ พอคลอดแล้วกว่าจะมีอะไรกันได้ก็ต้องรออีก เดี๋ยวเค้าจะไปหากินข้างนอกซะก่อน

ออนไลน์ manamax

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 02:49:02 pm »

12สัปดาห์ งดได้งดไปครับ ครรภ์ยังไม่แข็งแรง
ก่อนคลอด3เดือน งดได้ก็ดี หรือทำเบาๆ กระตุ้นมากๆอาจคลอดก่อนกำหนด

บางคนอาจจะต้องงดยาวถ้ามีภาวะะความเสี่ยง อย่างท้องแฝด รกเกาะต่ำ ฯลฯ

He who fights with monsters might take care lest he thereby become a monster.
And when you gaze long into an abyss the abyss also gazes into you.

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 06:39:55 pm »

ทำได้ครับแต่ต้องใช้ท่าที่ไม่กระทบกระเทือนกับท้องมากลองศึกษาดูครับมีท่าอะไรบ้างผมไม่แน่ใจนะ ถ้าสามีมีอารมณ์ก็ให้เค้าทำไปเถอะครับ พอคลอดแล้วกว่าจะมีอะไรกันได้ก็ต้องรออีก เดี๋ยวเค้าจะไปหากินข้างนอกซะก่อน
ค้่าเเต่เรากลัวจะอันตรายต่อเด็ก ขอบคุนค้าสำหรับคำเเนะนำ ^^

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 06:40:49 pm »

12สัปดาห์ งดได้งดไปครับ ครรภ์ยังไม่แข็งแรง
ก่อนคลอด3เดือน งดได้ก็ดี หรือทำเบาๆ กระตุ้นมากๆอาจคลอดก่อนกำหนด

บางคนอาจจะต้องงดยาวถ้ามีภาวะะความเสี่ยง อย่างท้องแฝด รกเกาะต่ำ ฯลฯ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะ เราก็กลัวๆอยู่คะ T^T

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 114

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:24:31 pm »

ถามคุณ farsai ได้เลยค่ะ อ่านประสบการณ์ของเธอตอนท้องก็ได้
แซ่บมากๆ เชียวล่ะ

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ fahsai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 298

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 11:06:17 pm »

ถามคุณ farsai ได้เลยค่ะ อ่านประสบการณ์ของเธอตอนท้องก็ได้
แซ่บมากๆ เชียวล่ะ
ขอบคุณค่ะ ตอนท้องถ้าจำไม่ผิดเล่าไว้เรื่องเดียวน่าจะอันนี้http://www.saboojaii.com/forum/index.php?slim=ok&topic=5376.0
ตามที่หมอบอกมาควรงดมีเซ็กช่วง3เดือนแรก(หาในgoogleก็มี) หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่อารมณ์อาจจะน้อยกว่าช่วงปกติ ระวังเรื่องท่าจะมีจำกัดไม่กี่ท่าลำบากหน่อยนึง(ถ้าไม่รู้ท่าไหนบ้างgoogleน่าจะสะดวกกว่า) ส่วนเวลาที่ต้องหยุดอันนี้ช่วงไกล้จะคลอดมากๆแล้ว หมอเค้าจะบอกเองว่าหยุดตอนไหน ยังไงก็สู้ๆนะคะเป็นแม่คนจะเหนื่อยหน่อย พอคลอดแล้วก็เหนื่อยต่อไปอีกแต่ดีที่ฟ้าไม่ได้เลี้ยงคนเดียว