มีอะไรกับแฟนตอนเรียนมหาลัย ผิดไหม??

หัวข้อ: มีอะไรกับแฟนตอนเรียนมหาลัย ผิดไหม??  (อ่าน 1133 ครั้ง)

ออฟไลน์ onna4908

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -2

มีอะไรกับแฟนตอนเรียนมหาลัย ผิดไหม??
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 08:21:59 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

อยากรู้ความเห็นค่ะว่าคนส่วนใหญ่คิดกันยังไง

คือเราเรียนอยู่มหาลัยค่ะ กำลังจะจบแล้ว เรามีอะไรกับแฟนที่คบมาได้ปีนึง แฟนเราเป็นคนแรกและคนเดียวของเราตอนนี้
ตอนนี้ความคิดมันตีกันอ่ะค่ะ คือเราถูกเลี้ยงมาในครอบครัวที่อนุรักษ์นิยมมาก เรียนโรงเรียนหญิงล้วนมา12ปี
แต่ก่อนเคยคิดว่าการมีอะไรก่อนแต่งงานเป็นเรื่องน่ารังเกียจและไม่ดีเป็นอย่างมาก พ่อแม่เราสั่งสอนมาตั้งแต่เด็กว่าให้เก็บไว้จนถึงวันแต่งงาน
พอดีเรามีโอกาสได้ไปเรียนต่างประเทศประมาณปีนึง ช่วงนั้นยอมรับว่าซึมซับวัฒนธรรมที่นั้นไปมากและรวดเร็ว
เพื่อนๆที่นั้นส่วนมากเคยมีอะไรกับผู้ชายแล้วทั้งนั้น และเห็นเรื่องนี้ว่าเป็นเรื่องธรรมชาติ บางคนมีความสัมพันธ์แบบone night standด้วยซ้ำ

เวลาเรามีอะไรกับแฟนคือเราป้องกันอย่างดีค่ะ ใส่ถุง กินยาคุม หลั่งนอก มั่นใจมากว่าจะไม่มีปัญหาท้อง
เราเรียนมหาลัยรัฐซึ่งน่าจะได้เกียรตินิยมอันดับหนึ่ง ช่วยงานธุรกิจของพ่อแม่ ไม่สูบบุหรี่ไม่กินเหล้าไม่เที่ยวกลางคืน แต่งตัวเรียบร้อย หางานได้แล้ว
แฟนเราก็เป็นแนวเดียวกับเราค่ะ พูดได้ว่าพ่อแม่ค่อนข้างภูมิใจในตัวเราในตอนนี้ และชอบแฟนเรามาก
แต่พ่อแม่เป็นห่วงมากว่าเราจะมีอะไรกับแฟนก่อนแต่งงาน บอกว่าถ้าเราเสียความบริสุทธ์ไปเราจะเป็นผู้หญิงไร้ค่า หมดคุณค่า ซึ่งจุดนี้ทำให้เรารู้สึกผิดมาก
ใจนึงเรารู้สึกว่าเราทำผิดกับพ่อแม่มาก เสียใจที่ทำให้พ่อแม่ผิดหวัง เป็นผู้หญิงไร้ค่าในสายตาเค้า

แต่อีกใจนึงก็มองว่าเป็นเรื่องธรรมชาติตามอารมณ์ความรู้สึก รวมถึงแฟนเราค่อนข้างจะหัวสมัยใหม่ เค้ามองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรมชาติ เค้าสามารถคุยเรื่องนี้กับพ่อแม่ได้อย่างเต็มที่ คือพ่อแม่เค้ารู้ค่ะว่าเคยมีอะไรกับเราแล้ว พ่อแม่เค้าก็ยังเอ็นดูเราอย่างดี

สับสนค่ะ

Facebook Comments

ออฟไลน์ NewbiE_Me

• นักส่งการบ้านคุณภาพ
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 126
  • Just the way ..i am..

Re: มีอะไรกับแฟนตอนเรียนมหาลัย ผิดไหม??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 09:07:41 pm »

อย่าคิดมาก

แต่เราไม่ทำตัวเสื่อมเสีย พิสูจน์ตัวเองให้ผู้ใหญ่เห็น

แต่นั้นก็พอแล้ว

สนุกแต่ป้องกัน ก็ลุยไปยาวๆค่ะ

..I am what I am..

Long time no see ..
เข้ามาเพื่อตอบ PM สาวๆ //ตอบช้าห้ามบ่นนะ

>>การบ้านที่ส่งไม่เคยบวกไม่เคยมะโนเลย .. เป็นคนตรงๆ ตอบหลังไมค์ก็ตรงๆชัดเจนตลอด .. งั้นมาหาการบ้านส่งกันมั้ย :P

ออฟไลน์ suchada_bbw

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: มีอะไรกับแฟนตอนเรียนมหาลัย ผิดไหม??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:22:11 pm »

ส่วนมาก 70-80% เลยมั้งคะ โดนเปิดซิงทั้งแต่วัยเรียน เรียนมหาลัยหลายคนมีอิสระมากขึ้น ยิ่งอยู่หอนะถ้ามีแฟนเสร็จเกือบทุกราย

วัยรุ่นไทยเรื่องเซ็กจริงๆก็ไม่ต่างอะไรจากเมืองนอกหรอกค่ะ แต่สังคมบ้านเราตอแหลทำเป็นรับเรื่องแบบนี้ไม่ได้ ทั้งที่จริงๆแล้วควรมองเป็นเรื่องธรรมชาติและมีเซ็กอย่างปลอดภัย

• *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:58:49 pm »

อย่าคิดมาก

แต่เราไม่ทำตัวเสื่อมเสีย พิสูจน์ตัวเองให้ผู้ใหญ่เห็น

แต่นั้นก็พอแล้ว

สนุกแต่ป้องกัน ก็ลุยไปยาวๆค่ะ
  ขอบคุณนะค้ะ  เราป้องกันตลอดเเล้วค้ะ

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 11:02:20 pm »

ส่วนมาก 70-80% เลยมั้งคะ โดนเปิดซิงทั้งแต่วัยเรียน เรียนมหาลัยหลายคนมีอิสระมากขึ้น ยิ่งอยู่หอนะถ้ามีแฟนเสร็จเกือบทุกราย

วัยรุ่นไทยเรื่องเซ็กจริงๆก็ไม่ต่างอะไรจากเมืองนอกหรอกค่ะ แต่สังคมบ้านเราตอแหลทำเป็นรับเรื่องแบบนี้ไม่ได้ ทั้งที่จริงๆแล้วควรมองเป็นเรื่องธรรมชาติและมีเซ็กอย่างปลอดภัย
   ค้าาา จิงๆก็พยามจะไม่คิดเเล้วค้ะ เเต่จิงๆมันก็เป็นเรื่องธรรมชาติจิงๆเนอะ5555

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• พลังน้ำใจ: 114

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 11:30:02 pm »

เลิกคิดมากน่า ความบริสุทธิ์อะไร เพ้อเจ้อ ถ้าจะวัดผู้หญิงด้วยเรื่องแค่นี้
มีอะไรกับแฟนเดียว มีแล้วแฮ้ปปี้ดีก็โอเคแล้วหนิ ร่างกายเรา ชีวิตเรา อย่าไปให้คนอื่นกำหนดขนาดนั้น

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ นิ้วนุ่ม

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • พลังน้ำใจ: 120

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 09:57:55 pm »

เรื่องนี้มันอยู่ที่แนวคิดและทัศนคติครับ จะมองว่าผิดมันก็คงไม่ผิด ถ้าคิดต่อไปในอนาคตผู้ชายคนนี้เลิกลากันไป เราจะรู้สึกว่าเราเสียเวลาเราเปลืองตัวหรือเปล่า เก็บความสดความบริสุทธิ์เอาไว้ให้กับผู้ชายคนที่เราจะแต่งงานด้วยดีกว่าไหม

#4 พนักงานนวดชาย มีทักษะสูง เคยผ่านงานสปาชั้นนำ ให้เกียรติเก็บความลับ รู้กฎกติกามารยาท ค่าบริการไม่แพง Line ID jaktuxedo ยินดีมากๆครับ

ออฟไลน์ ladda

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 10:33:40 am »

พี่อยู่ใกล้หอพักนักศึกษามหาลับแห่งหนึ่งดังของจังหวัด บอกได้เลยว่าเอากันเป็นปกติค่ะ ตอนมาใหม่ๆมาอยู่ห้องคนเดียวบ้าง มีเมทบ้าง พอเริ่มเรียนไปก็ย้ายกันมาอยู่เป็นคู่ๆ  จริงๆมันก็เรื่องธรรมขาติตามวัย ป้องกันดีรับผิดชอบ ใช้ถุงยาง สาวทานยาคุม  แบ่งเวลาได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ

ออฟไลน์ trcaba2003

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2018, 07:45:25 pm »

ถ้าตอบในฐานะพ่อแม่ ฝ่ายชายเขาไม่เสียเปรียบหรอกครับ ได้กันตั้งแต่มัธยม มันถือเป็นประสบการณ์ แต่ผู้หญิง ถ้ามีประสบการณ์เยอะคงไม่ค่อยมีผู้ชายคนใดปลื้มหรอก แม้อาจจะไม่พูดให้อีกฝ่ายเสียใจ แต่ก็คงจะมองหาเป้าหมายใหม่ไปเรื่อยๆ เห็นหลายคู่รักแต่ปี 1 ย้ายไปอยู่ห้องเดียวกัน พอจบไปทำงาน ก็เลิกกันหลายคู่  บางคนก็อยู่ยาว แต่เจอคนที่ทำงานใหม่กว่า เด็กกว่า หรือ น่าสนใจกว่าเพราะของใหม่ ก็เลิกไปคยคนใหม่ เพราะความรับผิดชอบมุมมองมันต่างกับสมัยเรียน ถ้าผู้ชายมีการรับผิดชอบป้องกันเป็นสิ่งสำตัญ เผลอท้องก็ทิ้งก็มีมาเยอะ  ถ้าจบแล้วทำงานแล้วก้ยังพอทำใจถือว่าพ่อแม่ส่งถึงฝั่ง แม้จะยังไงก็น่าจะหางานทำเลี้ยงตัวเองได้  พ่อแม่เขาถึงกลัวลูกผู้หญิงมากกว่าลูกผู้ชาย  เพราะสังคมไทย ผู็ชายยังไงก็ชอบของใหม่ป้ายแดงมากกว่าของมือสอง  แต่มันก้ฟันซะไม่เหลือความสาวถึงตอนแต่งงาน ก็ยังมีทั้งยุคเก่ายุคใหม่ ถ้าไปเจอผู้ชายที่เขาไม่แครฺ์เร่ืองนี้ก้ดีไปแต่ถ้าเจอคนที่แคร์ ก็ซวยไปครับ ก็ขอให้คิดถึงพ่อแม่ด้วยแล้วกันครับ  เขาผ่านร้อนผ่านหนาวมาก่อนเขาเห็นมาเยอะ การมีความรักมันไม่ผิดแต่ต้องมีความรับผิดชอบด้วย  ตอนนี้บางคนอาจจะยังไม่คิดแต่เมื่อถึงวัยที่เป็นพ่อแม่ อาจจะมามองย้อนหลังดูสิ่งที่พ่อแม่เขาเตือน อาจจะสายไปครับ  ตอบว่าผิดไหม ในฐานะเป็นแฟนกันคงไม่ผิด แต่ยังไม่ถึงเวลา เพราะยังไม่จบมีการงานทำ แต่ถ้ามีแล้วยังไงก็ป้องกันอย่าให้ท้องแล้วกันครับเพราะใกล้จบไม่อยากให้เสียการเรียนแล้วบอกจะได้เกียรตินิยมอีกครับถ้าพลาดมาเสียดายแย่เลย แล้วพ่อแม่ก็คงเสียใจ  ลองแกล้งบอกว่าท้องดูซิครับ อยากดูว่า ผู้ชายเขาจะทำยังไง  จะรับเลี้ยงหรือ จะตีจาก หรือให้ไปทำแท้ง  ถ้ารับเลี้ยงก้โชคดีครับเจอคนที่ดี   แต่ต้องดูกันยาวๆ ครับ  ตอนนี้เรายังสาว ยังไม่เท่าไหร่ ถ้าเลย 40 นี่ ก้ต้องลุ้นอีกรอบครับ เพราะเห็นเปลี่ยนคู่กันบ่อยเมื่อเลย 40 ผญ เริ่มแก่  ผู้ชายเริ่มการงานฐานะมั่งคง สาวๆก็ชอบมาเกาะแกะ  แต่ ก้อยู่ที่ ผช ล้วนๆ ครับ เขียนมาซะยาว   ตอบในฐานะพ่อคนแล้วครับ ขอให้โชคดีครับ 

brabra

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 02:57:36 pm »

ก็เห็นด้วยกับความคิดข้างต้นเหมือนกัน ในสมัยที่ผมเรียนมหาวิทยาลัย ผมก็พบกับเพื่อนหญิงและชายที่มีเซ็กส์ระหว่างเรียนเหมือนกัน เพื่อนสาวหลายคนมีเซ็กส์กันตั้งแต่ปี1เลย จนเรียนจบ เพื่อนๆ น้องๆสาวๆ บางคนเคยมีแฟนนอนบนเตียงด้วยกัน ตั้งแต่เรียน ปี1 ถึงปีสุดท้ายรวมแล้วถึง 4 - 5 คนก็มี
        ในสมัยนั้นผมก็ยอมรับว่าความคิดของผมในตอนนั้นรับไม่ได้กับเรื่องนี้อย่างมาก แต่พอมาถึงตอนนี้ผมก็ปลงแล้วครับ แต่สำหรับผมนั้น ที่ผมเคยเจอมานั้น บอกเลย 90 % ประมาณว่าในสมัยเรียนมหาวิทยาลัยของผมนั้น เพื่อนสาวๆในห้องผม 30 คน มีเซ็กส์วัยเรียน ไป 20 คน ส่วน เพื่อนชาย 10 คน มีอยู่ 5 คน มีชายในห้องแค่ 5 คนที่ไม่มี รวมผมด้วย ถ้าจะถามว่าทำไมผมถึงรู้ เพราะว่าพวกเพื่อนของผมนั้นเขาพักอยู่หอกันเป็นคู่ใครคู่มัน ส่วนผมและเพื่อนผมคนที่เหลือนั้น พักอยู่บ้านกับครอบครัวครับ