ถ้ามี Sex หลังไข่ตก 2-3 วันจะปลอดภัยไหม?

หัวข้อ: ถ้ามี Sex หลังไข่ตก 2-3 วันจะปลอดภัยไหม?  (อ่าน 569 ครั้ง)

ออฟไลน์ Demon Angel

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 32

ถ้ามี Sex หลังไข่ตก 2-3 วันจะปลอดภัยไหม?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 11:13:39 am »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

กินยาคุมมาระยะนึงแล้วมากกว่า 3 เดือน ประจำเดือนปกติดี
แต่เดือนนี้กินยาข้ามวันเลยกะว่าจะกินตอนเริ่มใหม่เดือนใหม่ไปเลย

แต่ถ้ามีอะไรช่วงหลังไข่ตกสัก 2-3 วัน ไม่หลั่งในจะพอปลอดภัยอยู่รึเปล่า?
รอบเดือนล่าสุด 24 ม.ค. ค่ะ รอบตกไข่ประมาณวัน 8-9

ปากคอเราะร้าย นิสัยไม่ดีตามชื่อ จะเกลียดกันก็ได้ถ้ายอมรับความจริงไม่ไหว ขอโทษที่ขาดความเกรงอกเกรงใจนะจ๊ะ
Facebook Comments

ออนไลน์ manamax

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: ถ้ามี Sex หลังไข่ตก 2-3 วันจะปลอดภัยไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2018, 03:28:40 pm »

ส่วนใหญ่ที่พลาดคือเอาออกไม่ทัน

He who fights with monsters might take care lest he thereby become a monster.
And when you gaze long into an abyss the abyss also gazes into you.

Re: ถ้ามี Sex หลังไข่ตก 2-3 วันจะปลอดภัยไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 10:59:24 am »

กลัวไม่ปลอดภัยถึงจะยังไม่หลั่งอยู่ดีอ่ะค่ะ
แต่เพื่อความชัวร์เพราะดันแตกในด้วยก็กินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว
เดี๋ยวก็คงเริ่มกินยาคุมปกติใหม่อีกทีดีกว่า

ปากคอเราะร้าย นิสัยไม่ดีตามชื่อ จะเกลียดกันก็ได้ถ้ายอมรับความจริงไม่ไหว ขอโทษที่ขาดความเกรงอกเกรงใจนะจ๊ะ

ออนไลน์ manamax

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2018, 01:51:14 pm »

กินยาดีแล้วครับถ้ายังไม่พร้อม ยิ่งแตกในด้วยแล้ว

วันไข่ตกบางทีไม่แน่ไม่นอน อาจจะเลท2-3วันเป็นเรื่องปกติ
ไข่ตกแล้วยังมีเวลารอผสมอีก2-3วัน เรียกได้ว่าเสี่ยงสุดๆ

He who fights with monsters might take care lest he thereby become a monster.
And when you gaze long into an abyss the abyss also gazes into you.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 01:09:13 pm »

กลัวไม่ปลอดภัยถึงจะยังไม่หลั่งอยู่ดีอ่ะค่ะ
แต่เพื่อความชัวร์เพราะดันแตกในด้วยก็กินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว
เดี๋ยวก็คงเริ่มกินยาคุมปกติใหม่อีกทีดีกว่า

ให้ความรู้เรื่องยาคุมฉุกเฉิน ทานได้ แต่ถ้าไม่จำเป็นไม่ควรทานบ่อย เพราะทำให้มีโอกาสท้องนอกมดลูกในอนาคตนะจ๊ะ

จ้าขอบคุณสำหรับข้อมูล เพื่อนที่เป็นเภสัขบอกก็ไม่ได้อันตรายถ้าไม่กินเกินเดือนละ 2 ครั้งและบ่อยเกินไปจริงๆ
ครั้งก่อนเราเคยกินไปช่วงปีที่แล้วจ้า