ปัญหาแบบนี้ใครเคยพบเจอ หรือมีคำแนะนำบ้างไหมครับ

หัวข้อ: ปัญหาแบบนี้ใครเคยพบเจอ หรือมีคำแนะนำบ้างไหมครับ  (อ่าน 414 ครั้ง)

ออนไลน์ Vanilla green

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เรื่องของเรื่องก็คือแฟนผมเขามาปรึกษาเรื่องแม่ครับ คือแม่แฟนอายุ ประมาณ 40 ปลายๆ ตอนนี้ก็อยู่บ้านเดิมที่ ตจว. แฟนบอกว่าสงสารแม่ แม่แบกรับปัญหาหลายๆเรื่องมาก เหมือนเป็นผู้รับผิดชอบทุกอย่างในบ้านเลย ไม่มีงานประจำทำรับจ้างทั่วไปวันต่อวัน ต้องส่งน้องเรียนด้วย  ต้องดูแลคุณตาด้วย พ่อแฟนก็ทำงานนอกสถานที่จะกลับมาก็ ศ ส อา แล้วพฤติติกรรมของพ่อแฟนกับตาเหมือนกันคือ เมาครับ เมาหนักมาก กินเช้าจดเย็นเมาแล้วก็อาละวาด พูดไม่รู้เรื่อง ทำลายข้าวของอีก จนแม่แฟนเนี่ยเครียดเป็นเหมือนโรคเครียดสะสม ไม่รู้จะหาทางออกยังไง อีกอย่างแม่แฟนจะพูดไปก็เป็น ผญ คนนึง เรื่องความต้องการก็คงต้องมีกันบ้าง แต่จากที่เล่ามาทั้งหมดลืมเรื่องนี้ไปได้เลย ใครที่เคยเจอแบบนี้ปัญหาทางออกอย่างไรดีครับ 

Facebook Comments

ออฟไลน์ eroticman

• หมอนวด (ไม่ Verify บัตรประชาชน!!!)
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 4

ผมจับประเด็นที่ จขกท. ต้องการสื่อคือ
1. แม่แฟนมีความเครียดสะสมจากปัญหาครอบครัว
2. แม่แฟนมีความต้องการทางเพศ แต่สามีไม่สนใจ
3. จขกท. ต้องการปรึกษาว่าจะช่วยแม่แฟนอย่างไรดี

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ออนไลน์ Vanilla green

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ผมจับประเด็นที่ จขกท. ต้องการสื่อคือ
1. แม่แฟนมีความเครียดสะสมจากปัญหาครอบครัว
2. แม่แฟนมีความต้องการทางเพศ แต่สามีไม่สนใจ
3. จขกท. ต้องการปรึกษาว่าจะช่วยแม่แฟนอย่างไรดี

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ข้อ1 ถูกต้องครับ อันนี้ชัดเจน
ข้อ2 แฟนก็ไม่ได้เอ่ยออกมาตรงๆขนาดนั้น แต่เราพอจับประเด็นได้แม้เขาจะพูดอ้อมๆก็เถอะ คิดว่าเข้าใจไม่ผิด
ข้อ3 ผมคงเอาต้องเอาไปบอกแฟนครับ อาจจะพอเป็นแนวทางให้เขา แต่ถ้าจะตัดสินใจอย่างไรก็คงเป็นเรื่องครอบครัวเขาเอง