คันในช่องคลอด หลังมีเซ็ก ประมาณ1-2 วัน ปกติไหมคะ

หัวข้อ: คันในช่องคลอด หลังมีเซ็ก ประมาณ1-2 วัน ปกติไหมคะ  (อ่าน 589 ครั้ง)

Prim และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ เนียน

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ปกติไม่เคยคัน พอมีเซ็กแล้วอาการคัน. มีสาเหตุมาจากอะไรคะ
เกี่ยวกับการใช้เจล หรือถุงยางหรือป่าวคะ

Facebook Comments

ออนไลน์ fahsai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 321

Re: คันในช่องคลอด หลังมีเซ็ก ประมาณ1-2 วัน ปกติไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 07:04:42 am »

เกี่ยวกับถุงยางจ้า ลองเปลี่ยนยี่ห้ออื่นดู

• *

Re: คันในช่องคลอด หลังมีเซ็ก ประมาณ1-2 วัน ปกติไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 05:25:57 am »

เกี่ยวกับถุงยางจ้า ลองเปลี่ยนยี่ห้ออื่นดู

มีวธีแก้คันยังไงคะ ยังไม่หายเลยค่ะหลายวันแล้ว

ออฟไลน์ บอลคัน

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 21

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 08:54:02 am »

พบหมอดีที่สุดครับ  ไปที่คลีนิคนิรนาม

ออนไลน์ manamax

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 09:34:28 am »

อาจจะแพ้ latex พวกยางธรรมชาติอ่ะครับ

ลองหายากแก้แพ้ทานดูก่อน ถ้าทานวันนึงยังไม่หายคันไปหาหมอครับ

ต่อไปลองใช้พวกที่เป็นสังเคราะห์ ไม่ใช่ยางพารา ถ้าไม่คันก็ชัวร์เลยแพ้ latex

ออฟไลน์ ปีโป้

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 11:57:03 am »

เป็นเชื้อราค่ะ อาจเกิดจากการล้างไม่สะอาด หรือชื้น หรือถลอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2018, 12:03:45 pm โดย ปีโป้ »

• *

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 01:33:21 pm »

เป็นเชื้อราค่ะ อาจเกิดจากการล้างไม่สะอาด หรือชื้น หรือถลอก

กี่วันจะหายคะ  แล้วต้องใช้ยาอะไรหรือป่าว

ออฟไลน์ ปีโป้

• *

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 05:40:31 pm »

กี่วันจะหายคะ  แล้วต้องใช้ยาอะไรหรือป่าว

สอดยาคาแนสเทน ประมาณ 5 วันค่ะ รายละเอียดอยากให้ถามเภสัชกรก่อนค่ะ เพราะตัวเองก็พอทราบเท่านั้นค่ะ

รีบรักษาหรือหาหมอแต่เนิ่นนะค่ะ เด่วจะรุกรามหนัก

ออฟไลน์ Pang_booboo

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 7

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 10:05:38 pm »

สอดยาคาแนสเทนก่อนเลยค่ะ ถ้าไม่หายต้องรีบพบแพทย์ อาจติดโรค หรือมีอะไรผิดปกติแน่นอนค่ะ