แก้ผ้าในบ้าน

หัวข้อ: แก้ผ้าในบ้าน  (อ่าน 1864 ครั้ง)

ออนไลน์ Vanilla green

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

แก้ผ้าในบ้าน
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 07:34:08 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คือผมเป็นคนนึงล่ะที่เวลาอยู่บ้านคนเดียวจะปิดบ้านมิดชิดแล้วแก้ผ้าอยู่บ้านคนเดียว

เพราะรู้สึกว่ามันสบายได้ปลดปล่อยตัวเองจากพันธนาการต่างๆ บางทีทำงานเครียดมาทั้งวันได้ปลดปล่อยตัวเองมันก็ชวยได้เยอะเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยเริ่มศึกษาจากในเว็บต่างๆถึงเรื่องแบบนี้ ก็ไปเจอกระทู้เยอะมาก อ่านๆศึกษาไปเลยได้เจอว่า ในครอบครัวของคนไทยเนี่ยมีไม่น้อยที่แก้ผ้าอยู่บ้านกันทั้งครอบครัว คือปิดบ้านมิดชิดแล้ว พ่อ แม่ ลูกชาย ลูกสาว ก็แก้ผ้าอยู่กันเหมือนปกติ ทำโน่นทำนี่กันปกติเลย ซึ่งลูกๆก็โตถึงขั้นวัยรุ่น ม.ปลาย หรือผู้ใหญ่แล้วก็มี ซึ่งผมก็ไม่คิดว่าในสังคมไทยบ้านเราจะมีแบบนี้ นึกว่าจะเป็นที่เฉพาะ ตปท. ในนั้นบอกว่าเกิดจากครอบครัวเขาไม่ปิดบังเรื่องเพศเรื่องหญิงชายมองเป็นเรื่องปกติ จะเริ่มอาบน้ำด้วยกัน พ่อแม่ลูก ตั้งแต่เล็กๆจนโตมาเรื่อยๆเลย พอมาแก้ผ้าหรืออาบน้ำด้วยกันมาเรื่อยๆ เลยมองว่าเป็นเรื่องธรรมดาและถือโอกาสสอนเรื่องเพศกันไปในตัว แต่ก็มีบ้างบางครอบครัวที่พอลูกๆโตมา หรือเพิ่งมาแก้ผ้ากันตอนโตไม่ได้แก้กันตั้งแต่เล็กๆ ผู้ชายในบ้านก็มีอาการแข็งขึ้นมาบ้าง บางคนแข็งจนน้ำเยิ้ม  ฮ่าๆ ก็มี ผญ. มาแก้ผ้าต่อหน้าขนาดนั้น ใครจะไปเฉยได้เนอะ ฟิตๆอยู่มันก็ต้องมีกันบ้าง แต่จะคิดอะไรอยู่ถึงมีอาการแบบนั้นก็ไม่รู้ถ้าไม่ดีก็คงต้องมาทบทวนกันใหม่ เคยอ่านของต่างประเทศ อเมริกา ยุโรปก็มีแบบนี้เยอะ ที่ฝรั่งเศสทางใต้ถึงขั้นมีเมืองนึงเป็นเมืองเปลือยเลย เดินเปลือยในเมือง ชายหาด ที่ไหนก็ได้ในเมืองไม่ผิดกฎหมาย เอเชียเราก็เห็นมีสังคมญี่ปุ่นที่อาบน้ำในครอบครัวกันเป็นเรื่องปกติ มีบ่ออนเซ็นแบบแช่รวมเปิดทั่วไปก็มี ผมเลยคิดว่าถ้าเราจะรับมาปรับใช้ก็คงไม่แปลก

ทีนี้อยากจะลองถามเพื่อนสมาชิกกันดูบ้างว่า มีความคิดเห็นยังไงกับเรื่องนี้ครับ มองว่ามันเป็นเรื่องปกติ แล้วแต่วัฒนธรรมของครอบครัวนั้น หรือมองว่า ไม่ดี ผิด สุ่มเสี่ยง หากเลยเถิดไปเกิดเป็นเรื่อง ขึ้นมาแล้วเรื่องมันจะใหญ่โตเอา เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ ผมก็จะได้เป็นแนวทาง เกิดอนาคตมีครอบครัวขึ้นมาจะได้คิดว่าจะดีไหมที่จะทำแบบนี้ ถ้าไม่ดีคงต้องเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 06:32:13 am โดย Vanilla green »
Facebook Comments

ออฟไลน์ Pang_booboo

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 7

Re: การแก้ผ้าในบ้าน ในสังคมไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:27:50 pm »

ยังฟังดูแปลกนะคะ เพราะคนที่ชอบเปลือย (กลุ่ม Naturist) เค้าชอบแก้ผ้ากันก็จริง เพราะรู้สึกได้ปลดปล่อย สบาย
 มีความสุข แต่จะไม่หมกมุ่น และเกิดอารมณ์ทางเพศเวลาเปลือยนะคะ

แป้งเองก็เป็น Naturist และอยู่กลุ่ม Naturist Association Thailand
http://thailandnaturist.com/wp/%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B9%8C/

เราชอบนัดกันไปตามสถานที่ต่าง ๆ และเปลือยกายกันแต่ไม่มี sex
และในไทยยังไม่ยอมรับเรื่องนี้ ผิดกฎหมายเลยค่ะ เลยต้องแอบ ๆ กันทำในที่ปิด

• *

Re: การแก้ผ้าในบ้าน ในสังคมไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:56:45 pm »

ยังฟังดูแปลกนะคะ เพราะคนที่ชอบเปลือย (กลุ่ม Naturist) เค้าชอบแก้ผ้ากันก็จริง เพราะรู้สึกได้ปลดปล่อย สบาย
 มีความสุข แต่จะไม่หมกมุ่น และเกิดอารมณ์ทางเพศเวลาเปลือยนะคะ

แป้งเองก็เป็น Naturist และอยู่กลุ่ม Naturist Association Thailand
http://thailandnaturist.com/wp/%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B9%8C/

เราชอบนัดกันไปตามสถานที่ต่าง ๆ และเปลือยกายกันแต่ไม่มี sex
และในไทยยังไม่ยอมรับเรื่องนี้ ผิดกฎหมายเลยค่ะ เลยต้องแอบ ๆ กันทำในที่ปิด

ครับส่วนตัวก็คิดว่าแปลกๆอยู่หน่อยครับ ถึงต้องมาถามปรึกษากัน แต่ต้องขอออกตัวก่อนว่าที่เล่าไปไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวผมนะ แต่เป็นเรื่องที่ได้ไปอ่านจากกระทู้ต่างๆส่วนมากเขาเล่ามาว่าทำแบบนี้ๆอย่างที่บอกครับ ซึ่งเราก็อ่านมายังไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เรื่องชมรม  Naturist  อันนี้พอจะรู้อยู่เพราะช่วงกลางๆปีออกข่าวดังอยู่พักนึง  ส่วนพฤติกรรมแบบครอบครัวข้างบนไม่รู้จะเรียกว่าเป็นพวก  Naturist  ได้รึเปล่าก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะ  Naturist  แนวทางของกลุ่มค่อนข้างชัดเจน ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำนะครับ ยังไงขออนุญาต PM ไปสอบถามเรื่อง Naturist ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ suchada_bbw

• *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 04:15:13 pm »

ถ้าอยู่คนเดียวก็ชอบล่อนจ่อนอยู่บ้านนะ ที่ชอบเพราะเวลานอนก็ไม่ได้ใส่อะไรอยู่แล้ว ตื่นมาอาบน้ำก็ขี้เกียจหาเสื้อผ้าใส่
ถ้าอยู่กับคนอื่นแม้กระทั้งแฟนหรือคู่นอนก็ไม่เปลือยนะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเห็นเปลือยทุกวันเดี๋ยวจะชิน แต่ไม่ค่อยจะใส่กางเกงในนะชอบโล่ง
ส่วนเสื้อในจะใส่เฉพาะมีคนอื่นอยู่ด้วยเดี๋ยวจุกโผล่

ออนไลน์ fahsai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 321

Re: แก้ผ้าในบ้าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 08:56:10 pm »

จินนี่บราตัวเดียวไม่ใส่เสื้อนอกกางเกงขาสั้นแต่ใส่กกนนะ เท่านี้พอแล้วค่ะถ้าเกินนี้มันรู้สึกแปลกๆไม่ชินเวลาทำอะไรไม่ถนัด
ชอบประมาณเซ็กซี่มากกว่าเปลือยไปเลยค่ะ

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:12:30 pm »

จริงครับ เห็นเปลือยกันบ่อยๆจะกลายเป็นชินไป ขอเป็นซีทรูลูกไม้บางๆกับจีสตริงสักตัว ตื่นเต้นกว่าเยอะ

ออนไลน์ brabra

• **
  • พลังน้ำใจ: -51

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 02:31:55 pm »

ผมชอบให้ภรรยาใส่แค่ชุดชั้นในแบบนี้ อยู่บ้านให้ดูมากกว่าครับ ปัจจุบันนี้ผมจะใส่แค่กางเกงในและภรรยาของผมใส่แค่ชุดชั้นในแบบนี้อยู่กับครอบครัวในบ้านถือเป็นเรื่องปกติครับ ถ้าจะเดินออกนอกบ้านจึงค่อยไปแต่งตัวให้เรียบร้อย ตอนนี้ผมได้ปรับปรุงบ้านให้ดูมิดชิดขึ้นครับ

ออนไลน์ Nisanan

• **
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2018, 01:46:44 pm »

ถ้าอยู่คนเดียวก็ชอบล่อนจ่อนอยู่บ้านนะ ที่ชอบเพราะเวลานอนก็ไม่ได้ใส่อะไรอยู่แล้ว ตื่นมาอาบน้ำก็ขี้เกียจหาเสื้อผ้าใส่
ถ้าอยู่กับคนอื่นแม้กระทั้งแฟนหรือคู่นอนก็ไม่เปลือยนะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเห็นเปลือยทุกวันเดี๋ยวจะชิน แต่ไม่ค่อยจะใส่กางเกงในนะชอบโล่ง
ส่วนเสื้อในจะใส่เฉพาะมีคนอื่นอยู่ด้วยเดี๋ยวจุกโผล่

มีความคิดเหมือนกันค่ะ เพราะปกติถ้าอยู่บ้านคนเดียว ไม่มีลูกๆและสามี ก็จะนอนไม่ใส่เสื้อผ้า และไม่ใส่ชุดชั้นใน แต่มีบ้างที่ใส่กางเกงในเป็นบางครั้ง เพราะเราเองรู้สึกสบายตัว ไม่ต้องห่วงว่าจะมีใครดู

ออนไลน์ Dark_heaven

• **
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:57:08 pm »

เพิ่งมานึกได้ หลังๆผมเองก็เป็นแหะ
อาบน้ำเสร็จ จะเปิดพัดลมเป่าตัวให้แห้ง แล้วก็มานอนเปิดพัดลมแก้ผ้าดูทีวี มันรู้สึกสบายตัวมากๆ อยากหลับไปแบบนั้น แต่ก็รู้สึกไม่ชิน เลยมาใส่เสื้อผ้าแล้วค่อยนอน

ครั้งนึงลืมปิดม่าน อ้าาากกกก รีบไปปิดแทบไม่ทัน

ลืมบอกไป รู้สึกชอบแก้ผ้าในบ้านไม่ให้ใครเห็นมากกว่า คิดว่าส่วนตัวไม่น่าชอบไปพวก naked beach หรอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2018, 08:04:23 pm โดย Dark_heaven »