ถ้าผู้หญิงจะขอมีสามี 2 คน จะเป็นไปได้มั้ย?

หัวข้อ: ถ้าผู้หญิงจะขอมีสามี 2 คน จะเป็นไปได้มั้ย?  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออนไลน์ p99

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -6

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ถ้าผู้หญิงขอมีสามี 2 คน โดยผู้ชายสองคนรักเธอทั้งคู่ และเธอก็รับปากที่จะทำหน้าที่ภรรยาที่ดีทุกอย่าง รวมทั้งเรื่องบนเตียงไม่ให้ขาดตกบกพร่องและเท่าเทียม คำถามคือ จะมีผู้ชายคนไหนยอมมั้ย? ถ้ายอมควรมีข้อตกลงอย่างไรดี? แล้วควรอยู่รวมกันหรือแยกเป็นสัดส่วน แบ่งเวลาชัดเจน? แล้วต่อไปหากผู้หญิงตั้งท้องมีลูกซัก 2 คน แต่คนละพ่อ จะทำได้มั้ย? แล้วควรวางตัวอยู่ในสังคมอย่างไรดีกับความสัมพันธ์แบบนี้? สุดท้ายเลยแนวโน้มปัญหาที่จะตามมามีอะไรบ้าง? ขอแนวคิดแบบนำไปใช้ได้จริงๆนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2017, 10:38:37 am โดย p99 »
Facebook Comments

ออฟไลน์ บอลคัน

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 21

Re: ถ้าผู้หญิงจะขอมีสามี 2 คน จะเป็นไปได้มั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 01:09:06 pm »

ถ้าผู้หญิงขอมีสามี 2 คน โดยผู้ชายสองคนรักเธอทั้งคู่ และเธอก็รับปากที่จะทำหน้าที่ภรรยาที่ดีทุกอย่าง รวมทั้งเรื่องบนเตียงไม่ให้ขาดตกบกพร่องและเท่าเทียม คำถามคือ จะมีผู้ชายคนไหนยอมมั้ย? ถ้ายอมควรมีข้อตกลงอย่างไรดี? แล้วควรอยู่รวมกันหรือแยกเป็นสัดส่วน แบ่งเวลาชัดเจน? แล้วต่อไปหากผู้หญิงตั้งท้องมีลูกซัก 2 คน แต่คนละพ่อ จะทำได้มั้ย? แล้วควรวางตัวอยู่ในสังคมอย่างไรดีกับความสัมพันธ์แบบนี้? สุดท้ายเลยแนวโน้มปัญหาที่จะตามมามีอะไรบ้าง? ขอแนวคิดแบบนำไปใช้ได้จริงๆนะ ขอบคุณครับ
  ทำได้ครับ ลูก2 คนละพ่อครับ ใช้หลักการ วิทยาศาสตร์ ช่วยได้ครับ 
        แต่ครับ ฟังดีๆๆ  ข้อกฎหมาย การมีลูกต้อง มีการจดทะเบียน ที่ถูกต้องตามกฎหมายด้วยนะครับ  ซึ่ง ไม่สามารถจดซ้ำซ้อนได้นะครับ เลือกเอาคนหนึ่งล่ะ  ใครล่ะ ทีนี้  เพราะอย่าลืมเรื่อง ทะเบียนราฎ ด้วยนะครับ อย่าลืม เพราะใช้ในการทำคุ้มครองสิทธิด้วยครับ

ออนไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 39

Re: ถ้าผู้หญิงจะขอมีสามี 2 คน จะเป็นไปได้มั้ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 03:18:01 pm »

อืมส์ กระทู้น่าสนใจ

จดทะเบียนสมรสหรือยังครับ จขกท.คงมีคนรักอยู่ 2 คน เปิดเผยคน อีกคนยังลับ ๆ อยู่ และอยากเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คน

ผมว่า คนที่มาก่อน และไม่ได้บกพร่องหรือมีความผิดอะไรและดูแลคุณได้อย่างปรกติสุขทุกอย่าง คงจะไม่ยอมแน่
เป็นเรื่องยากมาก ส่วนคนที่มาทีหลังมีความเป็นไปได้ทั้งยอมและไม่ยอม คนมาก่อนจะทำใจยากกว่าคนมาทีหลัง
แต่ก็ไม่แน่ ช 2 คน รัก ญ คนเดียวกัน แบบรักแท้ ๆ ไม่มองความรักแบบครอบครอง รักแท้อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

สมมตินะว่าได้ ถ้าไม่ทำอะไรที่เป็นที่เปิดเผยแบบว่าจัดงานแต่งงานไปเลย 3 คนพร้อมกัน ก็ควรอยู่คนละที่ดีกว่า
แต่ไปมาหาสู่กันบ่อย ๆ ทุกวันเหมือนอยู่บ้านเดียวกัน จะได้ไม่เตะตาบ้านใกล้เรือนเคียง

เรื่องบนเตียง ก็ 2-1 จะเป็นแนวทางที่เท่าเทียมและได้ร่วมเสพสุขกันอย่างแท้จริง ส่วนตัวคิดว่า ช น่าจะชอบแบบ
2-1 มากกว่าแบบไปส่งส่วยทางนู้นที ทางนี้ที  เดี๋ยวนาน ๆ ไป ฝ่าย ผช เขาคงสามัคคีจัดระเบียบการขึ้นเตียงให้เอง
แหละ หากเขาอยากดวล 1-1 เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง

ส่วนข้อตกลง จะยังไงดีล่ะ หลักๆ ก็ เงินกระเป๋าใครกระเป๋ามัน บ้านใครบ้านมัน ให้เกียรติผู้มาก่อนเหมือนเป็นบ้านใหญ่
ผัวหลวง มาทีหลังเป็นน้อย ถ้อยทีถ้อยอาศัย โรคภัยอย่านำมาแพร่ คงต้องจัดระเบียบกันเยอะ 3 คนเลย ฯลฯ

ปัญหาที่จะตามมา ก็เรื่องของสิทธิต่าง ๆ ทางกฏหมาย ผัว-เมีย-ลูก คงวุ่นวายดีพิลึก คงต้องเพิ่มข้อกฏหมายละมั้ง
อีกอย่างเมื่อลูก ๆ เริ่มโตขึ้น ๆ เขาจะเข้าใจมั๊ย จะเป็นปมด้อยมั๊ย สังคมของลูก ๆ อีก แค่คิดก็ปวดหัวแล้ว

เรื่องทางสังคม ช แต่ง ช หรือ ญ แต่ง ญ ก็มีมาแล้ว   เรื่อง 2 ผัว 1 เมีย แต่งงานกันก็น่าจะผ่านไปได้ไม่ยาก
ผญ ทั้งประเทศคงจะอิจฉาคุณแน่ ๆ  อิอิ

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 104

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 09:35:24 pm »

เป็นความใฝ่ฝัน ลึกๆๆๆๆๆๆ ในใจมากเลยค่ะ ที่อยากมีสามีคู่อะไรแบบนี้
แต่ในความจริงนี่คงยากมากๆๆๆๆ

หากจะอยู่ในสถานะที่อยู่ได้ไม่ต้องแคร์ญาติ เพื่อนร่วมงาน สังคมได้ เราว่ามันเป็นไปได้แน่นอน แต่ในส่วนเรื่องกม. เรื่องทรัพย์สินอะไรพวกนี้ คงลำบากยุ่งยากไม่เบาแหละ

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครเธอต้องอดทน ★

ออนไลน์ iamgun

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 10:06:48 pm »

เรื่องจดทะเบียน หรือนิติกรรมเกี่ยวกับลูกผมว่าไม่ใช่ปัญหานะ ไม่จดทะเบียนก็อยู่กันได้เยอะแยะ เรื่องนิติกรรมของลูกมันก็เหมือนเคยมีลูกกับสามีคนเก่าแล้วก็มีลูกกับสามีใหม่ด้วยไม่ต่างกัน เรื่องสังคมเพื่อนบ้านถ้าอยู่ในเมืองก็ไม่ต้องสนใจใครก็ได้อยู่ของเราไป แต่ปัญหาคือลูกนี่แหละโตมาเค้าจะเข้าใจสถานะครอบครัวว่ายังไง ถ้ามีลูกควรแยกบ้าน ถ้าอยากมีเซ็กส์แบบ2-1ค่อยหาโอกาสทำกันแบบไม่ให้ลูกรู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2017, 10:09:46 pm โดย iamgun »

ออฟไลน์ anaconda

• พลังน้ำใจ: 18

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 09:41:05 am »

เรื่องหลักการทางวิทยาศาสตร์ และกฎหมาย ความเห็นบน ๆ ตอบหมดแล้ว

งั้นผมขอเสริมเรื่อง สังคม และ ความรู้สึกของลูก แล้วกันครับ

1. สังคมไทย: ยอมรับหรือไม่? เรื่องการมีสามี 2 คนอย่างเปิดเผย สังคมไทยค่อนข้างเหยียดเพศ และกฎขี่สตรีครับ ถึงแม้ปากจะบอกว่า สตรีมีสิทธิเท่าเทียม แต่กลับมีหลาย ๆ อย่างที่ผู้ชายทำได้ แต่ผู้หญิงทำแล้วโดนประจาน เช่น ผู้ชายมีเมีย 2 คน (เป็นเรื่องที่เห็นได้เยอะ สันดานผู้ชายบ้าง ผู้ชายมีน้อย ผลัดกันใช้บ้าง เป็นเรื่องที่เห็นได้ปกติ) แต่ถ้าผู้หญิงมี 2 ผัว ชาวบ้านก็จะวิจารณ์ไปต่างๆ นาๆ ครับ ว่าไม่รู้จักพอ หยาบๆ หน่อยก็จะด่าว่าคัน เอาง่ายๆ ขุนแผน กับ นางวันทอง ทั้ง 2 คนนี้ หลายผัวหลายเมียพอๆ กัน แต่คนกลับเชิดชูขุนแผน ถึงขนาดทำพระขุนแผนปลุกเสกปล่อยเช่า แต่นางวันทองกลับเอาไปเป็นคำด่า เช่น อีนางวันทองสองใจ เป็นต้น (น่าจะเห็นภาพนะครับ)

2. ความรู้สึกของลูก: เด็กที่เกิดมา ย่อมเลือกเกิดไม่ได้ ผมเคยคุยกับเพื่อน หรือเด็กที่พ่อแม่หย่าร้าง หรือ มีพี่น้องต่างพ่อ ต่างแม่ บางคนเค้าก็บอกว่ารู้สึกมีปมด้อยในตัวเองนะครับ เค้าไม่ได้อยากเกิด แต่พ่อแม่ทำให้เค้าเกิดมา ทำไมพ่อกับแม่ถึงไม่รับผิดชอบต่อชีวิตคนๆนึงที่เกิดมา ทำไมเค้าถึงไม่มีครอบครัวที่อบอุ่น พร้อมหน้าพร้อมตาเหมือนคนอื่น วันพ่อ วันแม่ ต้องเอาพ่อกับแม่ไปโรงเรียน เพื่อกราบ แต่ทำไมเค้าถึงไม่มีพ่อหรือแม่ไปโรงเรียนให้กราบเหมือนเพื่อน ๆ ผมบอกเลยว่ามันเป็นค่านิยมในสังคม เพราะผมเองก็ไม่ชอบค่านิยมนี้เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2017, 09:49:03 am โดย anaconda »

ออฟไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 19

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 09:46:27 pm »

เราว่าถ้าคิดจะอยู่กัน3คนผัวๆเมีย อย่ามีลูกดีกว่าค่ะ

ความชอบของเรา3คน ...ลูกอาจไม่ชอบก็ได้
อย่าให้เด็กต้องมีส่วนในการกระทำที่เค้าไม่ได้เลือกเลย

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ anaconda

• พลังน้ำใจ: 18

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 11:08:51 pm »

เราว่าถ้าคิดจะอยู่กัน3คนผัวๆเมีย อย่ามีลูกดีกว่าค่ะ

ความชอบของเรา3คน ...ลูกอาจไม่ชอบก็ได้
อย่าให้เด็กต้องมีส่วนในการกระทำที่เค้าไม่ได้เลือกเลย

ตอบดีครับ  :'(

ออฟไลน์ Oral_Kisses

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 10:53:40 pm »

ดราว่าอยู่รวมกัน 3 คนได้ ผู้ชายน่าจะชอบด้วยซ้ำค่ะ
แต่เรื่ิองมีลูก เราไม่แนะนำ เพราะมันไม่ใช่แค่การจัดการเรื่องกฎหมาย แต่มันเป็นเรื่องความรู้สึกของเด็ก

ออฟไลน์ brabra

• *
  • พลังน้ำใจ: -43

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:20:07 pm »

ค่อนข้างเป็นไปได้ยากครับ

ออนไลน์ zerene

• *
  • พลังน้ำใจ: -1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 04:42:43 am »

มีผู้ชายคนไหนยอมมั้ย?
 >ถ้าผชคนนั้นรักผญคนเดียวกันมากพอเค้าก็ยอมอยู่อย่างสันติ บางครั้งอาจเพื่อหน้าตาทางสังคมก็ได้
ถ้ายอมควรมีข้อตกลงอย่างไรดี?
>การเงินแยกเป็นสัดส่วนห้ามมั่วห้ามทะเลาะกันมีอะไรคุยกันด้วยเหตุผล
แล้วควรอยู่รวมกันหรือแยกเป็นสัดส่วน แบ่งเวลาชัดเจน?
>ถ้าระยะยาวควรแยกกันนะคะถึงจะดีแต่รับรู้ไว้ว่ามีสามีที่รัก2คน ส่วนเรื่องเวลาก็คงชัดเจนวันธรรมดาของใครวันหยุดสุดสัปดาห์ของใครแต่หน้าที่ปรนิบัติห้ามบกพร่องนะคะ
แล้วต่อไปหากผู้หญิงตั้งท้องมีลูกซัก 2 คน แต่คนละพ่อ จะทำได้มั้ย?
>ทำได้ค่ะอยู่ที่ช่วงไข่ตกเลือกที่ผสมกับใครผญรู้ดีข้อนี้ว่าลูกใคร?แม้ว่าถึงจะมีลูกกะคนไหนแต่จดรับรองบุตรควรเป็นของสามีที่จดทะเบียนกันป้องกันปัญหาที่ตามมาระยะยาว และหน้าตาทางสังคมและความรู้สึกของลูกถ้าให้ดีกลัวเรื่องหน้าตาให้มีพ่อเดียวดีกว่าจะได้เหมือนกัน
แล้วควรวางตัวอยู่ในสังคมอย่างไรดีกับความสัมพันธ์แบบนี้?
>ก็อยู่แบบปกตินี่แหละค่ะไม่เห็นมีอะไรเลย อยู่ที่การวางตัวของเราว่าจะสร้างภาพออกมาให้เป็นแบบไหน
สุดท้ายเลยแนวโน้มปัญหาที่จะตามมามีอะไรบ้าง?
>ถ้าตกลงกันได้ก็อยู่กันยาวปัญหาอย่างมากก็เรื่องความรู้สึกของลูกแต่ถ้าคนที่ไม่ได้แต่งยอมให้อีกคนได้ในเรื่องนี้ให้เด็กโตมาพร้อมกันด้วยความรักของทุกคนอย่าให้เค้าขาดหรือเกินก็ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด
The End

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2017, 04:48:45 am โดย zerene »