หมอนวดหมดอายุ

หัวข้อ: หมอนวดหมดอายุ  (อ่าน 4158 ครั้ง)

solution

• บุคคลทั่วไป

หมอนวดหมดอายุ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 06:32:54 am »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เราเคยมีสามีแล้ว .. เลิกกัน

ตอนนี้เรากำลังอินเลิฟกับหมอนวด
ได้รับความรู้สึกแปลกใหม่ เติมเต็มส่วนที่ขาด

" มีความกังวลนิดนึงว่า ความรู้สึกแบบนี้จะอยู่ไม่นาน "

เลยอยากจะรู้ว่า ...

ถ้าวันนึง หมอนวดต้องไปมีแฟน มีตัวจริง
ถ้าวันนึง หมอนวดต้องเลิกนวด  เพราะแก่

หรือไม่ว่าด้วยเหตุใดทำให้พวกเค้าหยุดนวด

พวกคุณจะทำยังไงกันคะ ?
สำหรับคนที่นวดประจำ จะหยุดได้ไหม?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2017, 03:47:21 pm โดย solution »
Facebook Comments

Notear

Re: หมอนวดหมดอายุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 07:29:55 am »

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา

[email protected]

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 07:33:42 am »

ในมุม ของ ผช นะครับ เราเป็นผู้รับบริการ
ผมมักจะคิดว่า การรับบริการแบบนี้
ผมอยากได้รับอะไรแปลกใหม่ ผมจะเปลี่ยนไปเรื่อย
ไม่ซ้ำคน อย่าไปยึดติดกับคนเดมๆ ครับ

AA123

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 09:20:22 am »

ทำใจจ้า แล้วก็หาใหม่แค่นี้เอง

AA123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 11:26:42 am »

จริงๆหมอมีน้อยมันก็วนเวียนกันอยู่แถวๆนี้แหละ อาจจะซ้ำๆกันบ้าง

ออฟไลน์ Iwantsomeone

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2
  • Always be honest to feeling

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 12:08:35 pm »

อาจจะกลายเป็นกิ๊กถาวรไปเลยค่ะ  ถ้าเกิดรักกันจริงอ่ะนะ  ก้อไม่มีใครรู้ใจเราเท่าเค้าอ่ะ 555

Love you my Desperado

ออฟไลน์ กระดังงาลนไฟ

• สมาชิก VIP
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 01:59:12 pm »

ความคิดของพี่นะต้องตั่งแต่แรกแลัวว่าเราเข้ามาตรงนี้เพื่ออะรัยแลัวทำมัยจะหยุดไม่ใด้ละค่ะหมอเขาก็ต้องมีจุดยืนของเขาถึงเวลาก็มีเบื่อกันบ้างคิดแต่ว่าหมอมาทำตรงนี้เพื่ออะรัยหาเงินหรือมาหากิ๊กรองคิดตรงนี้ดูถัาเราๆๆไม่มีเงินจ่ายเขาจะนวดให้มัยงานคืองานเงินคือเงินทุกวันนี้ค่ะ

solution

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 05:55:14 pm »

จริงๆหมอมีน้อยมันก็วนเวียนกันอยู่แถวๆนี้แหละ อาจจะซ้ำๆกันบ้าง

เห็นด้วยค่ะ หมอมีน้อย ใช้สอยอย่างประหยัด

solution

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 05:56:19 pm »

อาจจะกลายเป็นกิ๊กถาวรไปเลยค่ะ  ถ้าเกิดรักกันจริงอ่ะนะ  ก้อไม่มีใครรู้ใจเราเท่าเค้าอ่ะ 555

น่าคิดค่ะ น่าคิด คริคริ

solution

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 05:58:00 pm »

ความคิดของพี่นะต้องตั่งแต่แรกแลัวว่าเราเข้ามาตรงนี้เพื่ออะรัยแลัวทำมัยจะหยุดไม่ใด้ละค่ะหมอเขาก็ต้องมีจุดยืนของเขาถึงเวลาก็มีเบื่อกันบ้างคิดแต่ว่าหมอมาทำตรงนี้เพื่ออะรัยหาเงินหรือมาหากิ๊กรองคิดตรงนี้ดูถัาเราๆๆไม่มีเงินจ่ายเขาจะนวดให้มัยงานคืองานเงินคือเงินทุกวันนี้ค่ะ

มาเพื่อหาความสุข ความแปลกใหม่

solution

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 05:59:20 pm »

ในมุม ของ ผช นะครับ เราเป็นผู้รับบริการ
ผมมักจะคิดว่า การรับบริการแบบนี้
ผมอยากได้รับอะไรแปลกใหม่ ผมจะเปลี่ยนไปเรื่อย
ไม่ซ้ำคน อย่าไปยึดติดกับคนเดมๆ ครับ

ในมุมของผู้หญิง(บางคน)ก็ไม่อยากเปลืองตัว
เลยต้องเปลืองใจแทนน่ะค่ะ 55 คิดต่างกัน

solution

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 06:00:07 pm »

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา

นั่นสินะคะ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

solution

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 07:32:36 am »

เรามีสามีแล้ว ..
แต่ก็เหมือนไม่มีอยู่กันตามหน้าที่
ตอนนี้เรากำลังอินเลิฟกับหมอนวด
ได้รับความรู้สึกแปลกใหม่ เติมเต็มส่วนที่ขาด

" มีความกังวลนิดนึงว่า ความรู้สึกแบบนี้จะอยู่ไม่นาน "

เลยอยากจะรู้ว่า ...

ถ้าวันนึง หมอนวดต้องไปมีแฟน มีตัวจริง
ถ้าวันนึง หมอนวดต้องเลิกนวด  เพราะแก่

หรือไม่ว่าด้วยเหตุใดทำให้พวกเค้าหยุดนวด

พวกคุณจะทำยังไงกันคะ ?
สำหรับคนที่นวดประจำ จะหยุดได้ไหม?

ได้ข้อสรุปส่วนหนึ่งว่า...
-ก็หาคนใหม่สิแกร! เปลี่ยนไปเรื่อยๆ อย่ายึดติด
-ก็ต้องรู้อยู่แล้ว หมอเค้ามาทำงาน วันนึงก็ต้องเกษียณ
-ก็คบกันต่อไป อาจจะเป็นกิ๊ก เป็นแฟน บลาๆๆๆ

ขอบคุณที่เข้ามาตอบกันค่ะ
แต่ไม่เห็นมีหมอเข้ามาตอบบ้างเลยนะคะ

อยากรู้จริงๆว่าหมอจะคิดเห็นเหมือนกันไหมน๊า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2017, 08:27:43 am โดย solution »

ออฟไลน์ นิ้วนาง

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 09:10:02 am »

ทุกอย่าง...มีจุดอิ่มตัวค่ะ  เวลาที่เราถูกนวด มันอาจจะคลิ้กกันแล้วจบแบบ happy ending. แต่...มันก็เป็นหน้าที่นะหน้าที่ที่ทำให้ลูกค้ามีความสุข และคุ้มกับการที่เราต้องจ่าย แล้วกลับมาใช้บริการอีก
การเป็นหมอ..ไม่ว่าจะเป็นสาขาไหนก็ตาม ก็ต้องหาสาเหตุของโรคให้เจอ ถ้ารักษาหายหรือดีขึ้น ปากต่อปากบอกต่อไปเรื่อยๆชื่อเสียงก็จะดัง คนไข้ก็เยอะ
พวกเราก็เหมือนคนป่วยเพียงแต่เราจะยอมรับแค่ไหน เท่านั้นเอง  อย่าให้อาการป่วยของเรามีหมอรักษาได้แค่คนเดียว จากการที่เราจะมารักษากับกลายเป็นป่วยเรื้อรังเข้าไปอีก
อิอิอิ. ยกตัวอย่างของแม่ค่ะ แม่เป็นความดันโลหิตสูง ชอบไปหาหมอหนุ่มหล่อที่โรงพยาบาล หมอติดเครสคนไข้รายอื่น ต้องรอนานจะให้เจอหมอท่านอื่นก็ไม่ยอม บอกว่าหมอหล่ออยากได้เป็นลูกเขย   :-[ :P :-[ :P :-[ :-[ :-[ :-[
เฮ้อ เฮ้อ

solution

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2017, 10:23:33 am »

ทุกอย่าง...มีจุดอิ่มตัวค่ะ  เวลาที่เราถูกนวด มันอาจจะคลิ้กกันแล้วจบแบบ happy ending. แต่...มันก็เป็นหน้าที่นะหน้าที่ที่ทำให้ลูกค้ามีความสุข และคุ้มกับการที่เราต้องจ่าย แล้วกลับมาใช้บริการอีก
การเป็นหมอ..ไม่ว่าจะเป็นสาขาไหนก็ตาม ก็ต้องหาสาเหตุของโรคให้เจอ ถ้ารักษาหายหรือดีขึ้น ปากต่อปากบอกต่อไปเรื่อยๆชื่อเสียงก็จะดัง คนไข้ก็เยอะ
พวกเราก็เหมือนคนป่วยเพียงแต่เราจะยอมรับแค่ไหน เท่านั้นเอง  อย่าให้อาการป่วยของเรามีหมอรักษาได้แค่คนเดียว จากการที่เราจะมารักษากับกลายเป็นป่วยเรื้อรังเข้าไปอีก
อิอิอิ. ยกตัวอย่างของแม่ค่ะ แม่เป็นความดันโลหิตสูง ชอบไปหาหมอหนุ่มหล่อที่โรงพยาบาล หมอติดเครสคนไข้รายอื่น ต้องรอนานจะให้เจอหมอท่านอื่นก็ไม่ยอม บอกว่าหมอหล่ออยากได้เป็นลูกเขย   :-[ :P :-[ :P :-[ :-[ :-[ :-[
เฮ้อ เฮ้อ

เห็นด้วยนะคะ .. เรื่องการรักษา
แต่บางครั้ง รักษาหลายหมอก็ใช่จะดีนะคะ
รักษาคนใหม่ก็ต้องเริ่มเล่าอาการใหม่ เหนื่อยไปอีก

แม่ทำถูกละค่ะ 555