มองหา"คนพิเศษที่รู้ใจ"เริ่มต้นยังไงดีคะ?

หัวข้อ: มองหา"คนพิเศษที่รู้ใจ"เริ่มต้นยังไงดีคะ?  (อ่าน 7210 ครั้ง)

SnowQueen

• บุคคลทั่วไป

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เพราะเป็น คนพิเศษ จึงไม่ใช่คนปกติธรรมดาที่จะอยู่ร่วมชีวิตด้วย

เพราะเป็นคนรู้ใจ ที่ต้องเข้าใจเราในเรื่องเฉพาะกิจ ที่เป็นความลับของเราได้ดี

เราจะมีวิธีเฟ้นหาคนๆนั้นได้ยังไง จะให้ดีก็ต้องไม่ให้เปลืองตัวมากด้วย

คนๆนั้นจะมีคำพูดแบบไหน ที่ทำให้เรารู้ว่า ใช่ แล้วเรื่องนั้นล่ะ สำคัญมากมั้ย

มีใครเจอคนที่ใช่ทั้ง รูปร่าง หน้าตา ความรู้ ทัศนะคติ นิสัยใจคอ และดีเด่นบนเตียงด้วยแล้วบ้างคะ

แล้วจัดเวลากันยังไง ต้องเจอกันบ่อยมั้ย เจอกันนานแค่ไหนถึงจะเบื่อ

ระหว่างนี้ เราควรหาคนอื่นไว้ด้วยเลยมั้ย เพราะนี่มันคือของร้อน ไม่น่าจะอยู่กับเราได้นาน

มันเป็นยังไงนะ  "คนพิเศษที่ใช่จริงๆ"

Facebook Comments

LadyFormula

Re: มองหา"คนพิเศษที่รู้ใจ"เริ่มต้นยังไงดีคะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 05:01:08 pm »

***เพราะเป็น คนพิเศษ จึงไม่ใช่คนปกติธรรมดาที่จะอยู่ร่วมชีวิตด้วย ///คนพิเศษ ... คือคนที่ทำให้เราหัวใจเต้นแรง
อยู่ด้วยแล้วมีความสุข สามารถทำให้เรายิ้มได้ โดยที่ไม่ต้องพูดหรืออธิบายอะไรเยอะเยอะ ที่เค้าเรียกกันว่า "คลิ๊ก"
หรือ แค่มองตาก็เข้าใจ ที่สำคัญความรู้สึกของคนสองคนต้องตรงกันค่ะ ถึงจะพิเศษ จริงๆ

***เราจะมีวิธีเฟ้นหาคนๆนั้นได้ยังไง จะให้ดีก็ต้องไม่ให้เปลืองตัวมากด้วย///การเฟ้นหา ... แล้วแต่พรหมลิขิต แฮร่!!
คิดว่ายิ่งหายิ่งไม่เจอค่ะ แต่ถ้าเฟ้นหาด้วยรูปแบบพิเศษ หรือเจาะจงหา ก็คงจะเจอได้ไม่ยากค่ะ โดยส่วนตัว ก็คงเลือกจากเสปคที่ชอบจริงๆ เช่น ชอบผู้ชายตัวสูง มีบุคลิกขี้เล่น อบอุ่น คุยสนุก หรือมองภาพรวมและเน้นคุยเยอะๆค่ะ ชอบแนวกุ๊กกิ๊ก  อารมณ์อินเลิฟเพราะนี่คือคนพิเศษ ต้องเข้าใจซึ่งกันและกัน คงไม่อยากดราม่า เคล้าน้ำตาหรอก จริงมั้ยคะ

***คนๆนั้นจะมีคำพูดแบบไหน ที่ทำให้เรารู้ว่า ใช่ แล้วเรื่องนั้นล่ะ สำคัญมากมั้ย ///คำพูดก็คือคำพูด สำคัญที่การกระทำมากกว่าค่ะ แต่ถ้าบังเอิญมีรสนิยมชอบคนที่คำพูดหวานๆอันนี้ก็แล้วแต่ค่ะ แล้วแต่ชอบ ส่วนตัวชอบผู้ชายกวนๆไม่หวานมาก
แต่ก็หวานได้ เกี่ยวกับเรื่องนั้นสำคัญมากค่ะ แต่ก็คงไม่ได้สำคัญที่สุด หรือไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่าง อันนี้ก็แล้วแต่บุคคลค่ะ ส่วนตัวชอบคนที่แชร์ความรู้สึกกัน ฟิลลิ่งแบบจีบกันตลอดเวลา แนวนั้น จีบกันบางครั้งยังไม่ต้องมีเรื่องนั้นมาเกี่ยวค่ะ555

***มีใครเจอคนที่ใช่ทั้ง รูปร่าง หน้าตา ความรู้ ทัศนะคติ นิสัยใจคอ และดีเด่นบนเตียงด้วยแล้วบ้างคะ///เคยเจอคนที่ใช่มากๆ คือทุกอย่างคือลงตัว

***แล้วจัดเวลากันยังไง ต้องเจอกันบ่อยมั้ย เจอกันนานแค่ไหนถึงจะเบื่อ///จัดเวลาที่สะดวก เชื่อว่าเวลาเจอคนพิเศษ คนที่ใช่ ความคิดถึงจะดึงดูดให้เราพยายามจัดเวลาให้ได้เอง ต้องเจอกันบ่อยแน่นอน อยากเจอตลอดเวลา ถ้าใช่จริงๆก็จะไม่เบื่อค่ะ หรือจนกว่าจะเบื่ออันนี้แล้วแต่การปรับจูน ความเข้าใจ สถานการณ์และความรู้สึกขณะนั้นค่ะ บอกไม่ได้

***ระหว่างนี้ เราควรหาคนอื่นไว้ด้วยเลยมั้ย เพราะนี่มันคือของร้อน ไม่น่าจะอยู่กับเราได้นาน ///ส่วนตัวจะคบทีละคนค่ะ
ไม่สามารถกระจายความรู้สึกได้ และไม่คิดว่ามันเป็นของร้อน เพราะถ้ามันพิเศษมากจริงๆ มันจะอยู่กับเราได้นานเองโดยธรรมชาติ  แต่ถ้าใครสามารถหลายๆคนได้ก็ถือว่าดีค่ะ จะได้ไม่เบื่อ ไม่จำเจ ไม่ต้องรอคอย และระยะเวลาจะนานขึ้น

***มันเป็นยังไงนะ  "คนพิเศษที่ใช่จริงๆ"/// นั่นสิ!!! เข้าใจเอาเองว่ามันไม่แน่นอน กำหนดไม่ได้ เรามีความสุขและเข้าใจกับคนคนนั้นแบบ 100% จริงๆ ไม่ได้หรอกเนอะ แต่เราทำให้มันดีได้ด้วยการคุยกันให้มากก

กระทู้นี้น่าสนใจมากค่ะ มาตอบกันเยอะๆนะคะ แชร์ข้อมูลกันค่ะ

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 25

Re: มองหา"คนพิเศษที่รู้ใจ"เริ่มต้นยังไงดีคะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 11:00:37 pm »

หายังไงหรอ...ไม่ได้หาอ่ะค่ะ เค้ามาเอง 5555+
มันคงเป็น พรหมลิขิต ล่ะมั้ง

รูปร่างหน้าตาอาจไม่สเป็คเท่าไหร่ แต่นิสัยใจคอ การพูดคุย มันได้
ก็เลยมีสเตปต่อไป...เรื่องบนเตียง

ครั้งแรก...พอได้
ครั้ง2...ดีขึ้น
ครั้ง3...ใช่มากขึ้น
ครั้ง4,5,6...etc. ....มันเริ่ดขึ้นเรื่อยๆ 5555+
ตัวชี้วัดภายนอกมันคงบอกอะไรไม่ได้มากหรอกค่ะ สุดท้ายก็ต้องวัดดวงเอาแหละ ถึงจะรู้ว่าไปกันได้มั้ย ;)

แต่ที่แน่ๆคือ...ทุกครั้งหลังจากมีอะไรกัน มันจะมีความโหยหา จะรู้สึกว่าอยากอยู่ยังงี้ตลอดไป จะแลกด้วยอะไรก็ยอม แนวๆนี้

ความถี่ที่เจอกัน...ถ้าว่างตรงกันก็อยากเจอตลอดแหละเนอะ
แต่ที่ทำได้ในตอนนี้คือ เดือนละ 1-2ครั้ง แบบ quality time ทุกครั้ง กิกิ

เตรียมสแปร์มั้ย...ไม่หาค่ะ แต่ถ้ามีใครเสนอตัว ก็คุยๆไป ถือเป็นการศึกษานิสัยใจคอไปพลางๆ เผื่อไว้ไปกินข้าว,ดูหนังกันได้ 555

เราว่าคนที่ใช่มันไม่มีช่วงโปรโมชั่นหรอก มันมีแต่ช่วงเวลาคุณภาพ ;)

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

SnowQueen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 08:33:14 pm »

ต้องเป็นคนที่พุ่งเข้ามาหาเรา
ต้องไม่มีความรู้สึกแย่ๆมาปะปน
ต้องเป็นคนที่คลิ๊กไปแทบจะทุกส่วน
ต้องเป็นคนที่อยากเจอแล้วเจออีก
ต้องเป็นคนที่ดีขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเจอยิ่งดึงดูด หลงไหลมากขึ้นๆ

พี่ขอถามอีกนิด

เราต้องรู้สึกว่า เค้าพยายามดูแล  ใกล้ชิด คอยพูดคุยอยู่ตลอดเวลาที่ไม่ได้พบกันมั้ยคะ หรือควรจะต้อง หายเงียบไปเลย ถ้าอยากเจอก็ค่อยติดต่อมา

ออฟไลน์ บอลคัน

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 09:30:02 pm »

ตามครับ ระวังเผลอรักเค้าหมดใจนะ ถอนตัวม่ายขึ้นจ๊ะ

Sabeeza

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 09:38:13 pm »

ต้องเป็นคนที่คลิ๊กไปแทบจะทุกส่วน
ต้องเป็นคนที่อยากเจอแล้วเจออีก
ต้องเป็นคนที่ดีขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเจอยิ่งดึงดูด หลงไหลมากขึ้นๆ
// ชอบมากค่ะ

เราต้องรู้สึกว่า เค้าพยายามดูแล  ใกล้ชิด คอยพูดคุยอยู่ตลอดเวลาที่ไม่ได้พบกันมั้ยคะ หรือควรจะต้อง หายเงียบไปเลย ถ้าอยากเจอก็ค่อยติดต่อมา

คนคนนั้น ควรมีความสม่ำเสมอ ... แต่ไม่มากเกินไป จนน่ารำคาญค่ะ

Reality

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 11:42:29 pm »

กระทู้น่าสนใจมากค่ะ ขอมาตอบด้วยคน^^
- วิธีหาคนพิเศษที่ใช่? ... เปิดใจคุยกับคนอื่นบ้างคะ แล้วหนุ่มที่ใช่จะถูกเหวี่ยงมาเจอเราเอง(พรหมลิขิตชัดๆ)555
- คำพูดไหนที่ถูกใจ? ...ขอแค่คนที่คุยกันรู้เรื่องทุกอย่าง ไม่ตอแหลมากไม่หื่นมาก คุยด้วยแล้วสบายใจ
- เซ็กซ์สำคัญมั้ย? ...สำคัญค่ะ มันจะดีขึ้นเรื่อยๆทุกครั้งที่เจอกันนะคะ ถ้าแย่อย่าฝืนไปต่อค่ะ
- เจอคนที่ใช่ทุกอย่างหรือยัง?... เจอล่ะค่ะ คนที่รู้ใจ ถูกใจ ทุกอย่าง
- จัดเวลา มาเจอกันบ่อยแค่ไหน? ... เดือนละ2-3ครั้ง ทานข้าว เที่ยวตจว.บ้าง ไม่ได้นอนมองเพดานห้องอย่างเดียว คิคิ
- หาสำรองไว้บ้างมั้ย? ...ไม่ต้องหาแฟนใหม่กันนะคะสาวๆ สมัยนี้เค้าเรียกหาแฟนเพิ่ม555

LadyFormula

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:04:46 am »

อันนี้ดูจะเป็นคำตอบโดนและลงตัวที่สุดนะคะ

ต้องมีความสม่ำเสมอค่ะ แต่ก็คงไม่ต้องมาดูแลอะไรมาก
อันนี้น่าจะแล้วแต่ความชอบของแต่ละคน ดูแลซึ่งกันและกันย่อมดีกว่าอยู่แล้วเนอะ

LadyFormula

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:07:55 am »

กระทู้น่าสนใจมากค่ะ ขอมาตอบด้วยคน^^
- วิธีหาคนพิเศษที่ใช่? ... เปิดใจคุยกับคนอื่นบ้างคะ แล้วหนุ่มที่ใช่จะถูกเหวี่ยงมาเจอเราเอง(พรหมลิขิตชัดๆ)555
- คำพูดไหนที่ถูกใจ? ...ขอแค่คนที่คุยกันรู้เรื่องทุกอย่าง ไม่ตอแหลมากไม่หื่นมาก คุยด้วยแล้วสบายใจ
- เซ็กซ์สำคัญมั้ย? ...สำคัญค่ะ มันจะดีขึ้นเรื่อยๆทุกครั้งที่เจอกันนะคะ ถ้าแย่อย่าฝืนไปต่อค่ะ
- เจอคนที่ใช่ทุกอย่างหรือยัง?... เจอล่ะค่ะ คนที่รู้ใจ ถูกใจ ทุกอย่าง
- จัดเวลา มาเจอกันบ่อยแค่ไหน? ... เดือนละ2-3ครั้ง ทานข้าว เที่ยวตจว.บ้าง ไม่ได้นอนมองเพดานห้องอย่างเดียว คิคิ
- หาสำรองไว้บ้างมั้ย? ...ไม่ต้องหาแฟนใหม่กันนะคะสาวๆ สมัยนี้เค้าเรียกหาแฟนเพิ่ม555

ตกลงคือพรหมลิขิตใช่ไหม ที่เขียนให้เป็นอย่างนั้น
ตกลงให้เรารักกันใช่มั้ย อย่างนั้นขอได้ หรือไม่
โปรดอย่าทำให้เราพลัดพราก
ให้เรารักกัน เนิ่นนานถึงจนวันตาย โอ้วโอว
ฉันขอได้ไหม  555

คำตอบชัดเจน โดนจาย

ออฟไลน์ Iwantsomeone

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2
  • Always be honest to feeling

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 07:29:41 am »

:-X โดน  กบว  censored ขอบคุณคนที่คาบไปบอกด้วยนะ  คุณเข้าใจผิดคนแล้วหล่ะ เฮ้อ!  แต่ไม่อยากให้คนกลางเดือดร้อน  สงสารเค้านะ  เค้ายังต้องทำงานตรงนี้หน่ะ  ในโลกแห่งความจริง  เรากับเค้าจะเป็นยังไง  อย่าไปเสียเวลามโนเลยค่ะ  ขอบคุณที่เป็นห่วงนะค๊าาา   เรามีคนรู้ใจหลายคนค่ะ  แต่ละคนก็มีดีไม่เหมือนกัน  บางคนก้อกวนๆ น่ารัก  บางคนก้อนิ่งๆ หยิบชิ้นปลามัน บางคนก้อเป็นเจ้าชู้แต่เจ้าเสน่ห์สุดๆ
น่าร๊ากกกก บางคนก้อดีแสนดี ธรรมะธรรมโม เอาไว้ตอบคำถามที่มันกวนใจ ต้องใช้สติมากๆ 555  แล้วแต่จะเลือกพวกนางๆมาทำหน้าที่ไหน  ขอบคุณนะคะที่เป็นห่วง
 อย่าไปกวนเค้าเลยน๊าาา  เราไม่ได้หมายถึงเค้านะคะ  555
มาตอบคำถามดีกว่า  มองหาคนพิเศษรู้ใจ  ของแบบนี้ไม่ต้องเสาะหาเลย เข้ามาเองนะ  ถ้าเรา open เป็นคนที่คุยด้วยแล้วสนุก คนๆนั้นรู้สึกสบายใจที่จะคุย จะอยู่ด้วย เค้าก็มาอยู่กับเราเองแหละ  เค้าอยู่ด้วยแล้วเค้าสบายใจ  เค้าก้อมาอ่ะ  จริงมั๊ย ???  ไม่ต้องบังคับขู่เข็ญ  นาง  นางก้อมา คุยแล้วอยากคุยด้วยอีก    ไม่เอาแต่ใจ ไม่ bossy มาก  มีมุขมาเล่นขำๆ กัน  ไม่เครียด คุยแล้วอารมณ์ดีอยู่ด้วยแล้วสบายใจ มันก้อเป็นเพื่อนกันไม่ยากนะ
รับสมัครคนรู้ใจอีกนะ  ไม่ปิดๆ  ใครคิดว่าคุยแล้วขำๆ คิดบวก  อย่าคิดมาก  คุยแนวเดียวกัน ไม่หื่น  ไม่เน้น  sex  มาคุยได้นะ   5555  จุ๊บๆๆๆ  นะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 08:57:09 pm โดย Iwantsomeone »
Love you my Desperado

[email protected]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 07:39:23 pm »

ถ้าอยากรู้จัก °SnowQueen° ต้องทำอย่างไร ^^

ออฟไลน์ กระดังงาลนไฟ

• สมาชิก VIP
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 09:43:05 pm »

555  พี่ขาขี้เกียจฟังนางบ่นค่าาา    ขี้เกียจทะเลาะด้วย  อิอิ  นางบอกโลกในนี้กับโลกแห่งความจริงมัน  มันคนละโลกกัน  จ้าๆๆ
ถูกของคุณค่ะโลกในนี้กับโลกความเป็นจริงมันช้งต่างกันมากนางจะบุนนางจะบอกอย่าไปสนใจคนอื่นเลยมาสนใจเรื่องของเราสองคนพอ  (อิอิอิอิอือือิ)

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 25

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 12:07:16 am »

ไม่ต้องถึงขนาดพยามพูดคุยตลอดเวลาหรอกค่ะ ขอแค่ไม่เงียบหายไป
ไม่ต้องพยามใกล้ชิด แค่ใส่ใจกันก็พอ :)

ขอไปวิ่งในทุ่งลาเวนเดอร์แป้บ 555

ปล.คำตอบจริงจัง แต่ทนเขิลตัวเองไม่ไหว :p

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

Reality

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 07:11:55 pm »

คนพิเศษ คนรู้ใจไม่ต้องเสาะแสวงหาค่ะ บุญทำกรรมแต่ง  เรื่องของพรหมลิขิตจริงๆ เรื่องของความรู้สึกล้วนๆ จริงใจกับเค้า  เค้าก็จริงใจกับเรา  เรื่องบางเรื่องผ่านสมองเยอะ  คิดแยะ เลยไม่เจอซักที  ของแบบนี้เวลาจะช่วยตอบโจทก์เองนะคะ  คบกันนานๆ จริงใจต่อกัน ก็รู้ใจกันไปเองค่ะ  ขอให้โชคดีค่ะ  เจอกันที่ใช่นะคะ

เอ้าาาา ไหงเปลี่ยนไปแล้วล่ะคะ พี่กำลังจะมายินดีด้วยเลย ที่น้องเจอคนที่ใช่ ใครเซนเซ่อร์บอกมา!

พี่ว่าบางทีมันก็ไม่ใช่บุญกรรมแต่งหรอกค่ะ เรานี่แหล่ะทำเองล้วนๆ อีกอย่าง ความแตกต่างของชีวิตคนแต่ละคนก็ถือเป็นปัจจัยหลัก  เราไม่รุ้หรอกว่า เขามีความเป็นมาอย่างไร จะไปยึดติดกับคนที่เราไม่รุ้จักตัวตนจริงๆนั้น มันไม่น่าจะดีนะ

เหมือนที่พี่กำลังโดนแซวอยู่เรื่อง ... หาสแปร์มั้ย เบื่อมั้ย ต้องห่างๆแค่ไหน อันนี้ก็ตามนิสัยกันไปนะคะ  ไม่อยากให้ใครที่ไม่รุ้จักจริงๆมาผูกชีวิตไว้ใกล้มากๆ ยังไงๆก็เป็น "คนอื่น" อยู่ดี

พี่เองก็ยึดแนวเอาแต่ใจตัวเองเป็นหลักใหญ่ และจะปรับเปลี่ยนได้หากมีเหตุผลเพียงพอมาหักล้าง  อันนี้ไม่คิดจะเปลี่ยนด้วยค่ะ จะขอเป็นแบบนี้ไปจนตาย

คนที่เจอและคิดว่าใช่ อาจอยู่กับเราได้ดีในช่วงเวลาหนึ่ง จะสุขแค่ไหน ใจเราจะเป็นตัวกำหนด

สิ่งที่กังวลที่สุด ไม่ใช่"หาเจอมั้ย" แต่ "จะรักษามิตรภาพแบบนี้ไว้ให้มันยืนยาวได้อย่างไร"ต่างหากนะคะ 

ต้องปรับตัวปรับใจ ให้ชีวิตดี๊...ดี กับคนที่ไม่รุ้ตัวตนชัดๆ.... งานนี้ท้าทายเหลือเกินค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ ช่วยพี่ได้เยอะมาก
เป็นอะไรที่พูดได้ตรงใจมากค่ะ ลุกขึ้นยืนปรบมือรัวๆค่ะ

Notear

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 08:22:02 pm »

ตอนเวลาเราและเค้ามีความสุข สวยงาม ก็เรียกคนพิเศษ คนรู้ใจ คนที่ใช่ พอตอนเวลาเราและเค้าไม่เข้าใจกัน ทะเลาะกัน ก็กลายเป็นคนทั่วไป คนที่ไม่ใช่

ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ใจเราเป็นตัวกำหนด ไม่ต้องดิ้นรน ไม่ต้องแสวงหา ยิ่งใขว่คว้ายิ่งเป็นทุกข์ ถ้ามีเด่วก็จะมาเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 08:25:33 pm โดย Notear »