ผมควรทำอย่างไรดีกับปัญหาที่เกิดขึ้น

หัวข้อ: ผมควรทำอย่างไรดีกับปัญหาที่เกิดขึ้น  (อ่าน 1074 ครั้ง)

ออนไลน์ Fix

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -4

ผมควรทำอย่างไรดีกับปัญหาที่เกิดขึ้น
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 07:24:18 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ครั้งนี้ขอถามแบบเป็นข้อๆ ไม่ใช่การเล่าเรื่องเสียวนะครับ ต้องการคำตอบจริงๆ
1. การที่ผมกับแฟนคบกัน ต่างเป็นคนแรกของกันและกันมาตลอด แต่คืนหนึ่งเพราะเมาแฟนไปมีอะไรกับชายอื่น(เพื่อนผม)ที่มีขนาดและลีลาที่เหนือกว่า หลังจากเหตุการณ์นั้นทุกฝ่ายเงียบ คิดว่าระยะยาวจะมีปัญหาอะไร หรือไม่ อย่างไรครับ
2. ผมมีอะไรกับแฟนต่อจากเพื่อนในคืนนั้นทันทีด้วยความหึงหวง แบบนี้แฟนจะเข้าใจไปเองว่าผมยอมรับได้ที่เธอมีผู้ชายอีกคนหรือเปล่าครับ
3. แฟนพูดกับผมว่า ตอนนี้ผมไม่ใช่ผู้ชายคนเดียวที่ได้ล่วงล้ำเธออีกแล้ว ผมยังรักเธอเหมือนเดิมมั้ย? ถ้าเธอท้องกับเพื่อนผมจะทำอย่างไร? ผมจะตอบคำถามเธออย่างไรดีครับ
4. ผมมีอะไรกับแฟนหลังจากเกิดเรื่องวันนั้น ผมมีอารมณ์อยากมากๆ แต่แฟนกลับนอนนิ่งเฉย ยอมให้ผมทำให้เสร็จๆ ไป เธอจะสื่ออะไรกับผมครับ ถามเธอๆก็ไม่ยอมตอบ
5. จากข้อ 4. ผมหลุดปากพูดไปด้วยความโมโหว่า ไปโดย ค...ยใหญ่ๆมา เจอของเล็กๆอันเดิม เอาไม่รู้สึกแล้ว ไม่มันส์แล้วหรือไง อยากโดนเพื่อนผมอีก อยากมีผัว 2 คน หรือไง? เธอมองหน้าผมนิ่ง แบบนี้หมายความว่า...อย่างไรครับ?
6. แนวโน้มผมเห็นเค้ารางว่าจะเสียแฟนไป หรือไม่ก็ต้องยอมให้แฟนมีผัว 2 คน ใจลึกๆ ผมยังรักผู้หญิงคนนี้อยู่มาก ผมควรเลือกทางไหนดีครับ
ขอถามแค่นี้ก่อน ช่วยตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้กลุ้มใจมาก ขอบคุณครับ

Facebook Comments

ออฟไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 24

Re: ผมควรทำอย่างไรดีกับปัญหาที่เกิดขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 10:28:30 pm »

แฟนโดนคนอื่นเอาเพราะเมา แทนที่จะสงสาร, ปลอบโยนจิตใจ&ร่างกายเธอก่อน
ดันไปปล้ำเธอซ้ำซะงั้น

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ Dark_heaven

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

Re: ผมควรทำอย่างไรดีกับปัญหาที่เกิดขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 11:12:39 pm »

ยังกับเรื่องแต่งแหนะ

ออฟไลน์ tiramisu

• *
  • พลังน้ำใจ: 5

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:21:33 am »

1. ถามใจตัวเองให้ชัดเจนค่ะ คุณน่าจะตอบคำถามนี้ได้ดีที่สุด ที่เค้าทั้งคู่เงียบอาจเพราะต่างฝ่ายต่างรู้สึกผิดทั้งคู่ค่ะ
2. คุณใจร้ายไงค่ะ คุณรู้ว่าเพื่อนคุณทำร้ายเธอ แต่คุณก็ซ้ำเติมเธออีกครั้ง และ คุณยังทนเห็นเพื่อนคุณทำร้ายเธอได้อีกซ้ำสิงต่อหน้าต่อตา ำม่มีการห้ามปรามเพื่อน นั่นคืออะไรค่ะ คุณควรถามหาความรับผิบชอบจากตัวคุณเองจะดีกว่ามั้ยค่ะ
3. การที่เธอแสดงท่าทีกังวล แสดงว่าเธอยังคงแคร์คุณอยู่ไม่น้อย หากเกิดปัญหาขึ้น คุณควรช่วยเธอแก้ปัญหานั้นๆด้วยความเข้าใจ ไม่ใช่อารมณ์
4. คุณอาจหึงหวงจนลืมสติ แล่ะที่เธอนิ่ง อาจเพราะเธอพยายามจะเข้าใจว่าคุณคิดอะไร จึงคิดว่า และขณะนั้นเธออาจกำลังสับสนมากๆ
5. ส่วนตัวนะ คือคุณคงแทบบ้าล่ะ เลยสติแตก คำที่ว่ามันแรงมากนะคะ ที่เธอนิ่งแล้วมองคุณส่วนหนึ่งเธอคงเข้าใจว่าคุณคงโกรธมาก จะรักเธอต่อไปมั้ย จะทิ้งเธอรึเปล่า และที่สำคัญเธอคงอยากให้คุณแสดงความเห็นใจเธอบ้างเพราะคนๆนั้นเป็นเพื่อนของคุณเอง ทำในห้องของคุณเอง แม้กระทั้งทำครั้งที่2 คุณก็ไม่ได้มีท่าทีว่าจะช่วยเธอเลย มิหนำซ้ำยังทนดูเธอถูกระทำจนเสร็จต่หน้าต่อตา คุณไม่คิดจะปกป้องแฟนคุณเลยเหรอ??  มิหนำซ้ำคุณยังว่าเธออีกทั้งๆทีเพื่อนคุณเป็นคนกระทำเธอ คุณเองก็ขาดสติที่เมา และชวนเพื่อนนอนที่ห้องเอง ถามใจตังเองดีๆค่ะ.. ว่า.. เหตุมันเกิดจากอะไร!!
6. หากคุณยังรักเธออยู่มาก คุณควรเข้าใจเธอเช่นกัน คุยกันดีๆค่ะในฐานะคนที่รักกัน ถ้าคุณรับได้นะ แต่... หากว่าคุณรับไม่ได้ก็ควรบอกเธอตรงๆค่ะ อย่าทำร้ายเธอด้วยวาจาหรือการกระทำใดๆเลย จบกันด้วยดีจะดีกว่าค่ะ
 ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆนะจ้ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 12:45:11 am โดย tiramisu »
สาว plussize ที่ชอบหนุ่มใหญ่วัย 40 up..

ออฟไลน์ Wonder Playgirl

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 137

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 09:56:46 am »

เหมือนคุณจ้องแต่จะเอาชนะ ไม่อยากแพ้ มากกว่าแคร์ความรู้สึกของแฟนเลยนะ เราไม่คิดว่าแค่เซกส์จะทำให้ความสัมพันธ์แย่่เลยนะ ยกเว้นว่ามันห่วยแตกอยู่แล้ว

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ นิ้วนุ่ม

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 124

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 01:30:56 pm »

ปล่อยให้เวลามันทำหน้าที่ของมันครับ เวลาจะตอบคำถามทุกคำถามของคุณ

#4 พนักงานนวดชาย มีทักษะสูง เคยผ่านงานสปาชั้นนำ ให้เกียรติเก็บความลับ รู้กฎกติกามารยาท ค่าบริการไม่แพง Line ID jaktuxedo ยินดีมากๆครับ

ออนไลน์ sri

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 10:59:57 pm »

เดาว่าคุณมีใจ อยากอาจมีใจชอบสวิงอยู่แน่ๆเลย เลยมีอารมภ์และ ทำต่อจากเพื่อน