รีวิว อาหารเสริม "สมรรถภาพ" ผู้ชาย ที่ผมเคยกินหลาย ๆ ยี่ห้อ

จำหน่ายอาหารเสริมผู้ชายโดยแอดมิน

หัวข้อ: รีวิว อาหารเสริม "สมรรถภาพ" ผู้ชาย ที่ผมเคยกินหลาย ๆ ยี่ห้อ  (อ่าน 80720 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigalow

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • เด็กยังซิง
  • พลังน้ำใจ: 3

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

บอกก่อนนะครับว่า .. เป็นการรีวิวแบบ "คร่าว ๆ"  นะครับ .. เพราะส่วนใหญ่ ผมจะกินอาหารเสริมพวกนี้แค่ประมาณ 30 เม็ด (1 เดือน) แล้วก็จะไปหายี่ห้ออื่น ๆ มากินต่อ (ซึ่งจริง ๆ แล้ว อาหารเสริมแทบจะทุกยี่ห้อ มักจะรับประกันเห็นผลชัดเจน เมื่อกินต่อเนื่องที่ประมาณ 3-6 เดือนขึ้นไปนะครับ) .. เอ่อ .. ผมเป็นพวกชอบลองของใหม่ ๆ น่ะครับ

อาหารเสริมผู้ชาย หลากหลายยี่ห้อที่ผมเคยกิน ก็เช่น .. (เรียงตามลำดับที่เคยกินมาเลยนะครับ)

- จิ่วเจิ้งปู่เซินเจียวหนัง .. ตัวนี้ยอมครับ .. กินไปได้ 3 วัน .. ไข้แดกไป 4 วัน  T_T

- OMG .. เห็นโฆษณาว่า ยอดขายอันดับ 1 .. ผมกินไป 1 กระปุก .. แข็งเร็วดีครับ .. กินก่อนนอน ตื่นมาแล้วรู้สึก Fresh มาก ๆ

- HOSOKU .. อันนี้เป็นแบรนด์ใหม่จากญี่ปุ่น เห็นว่าขายดีมากที่ญี่ปุ่น เน้นเรื่องขยายขนาด (เน้นยาว) .. ผมกินไป 2 กระปุก 60 เม็ด .. เรื่องความแข็งก็ใช้ได้ .. แต่โดยส่วนตัวผมคิดว่ายังเฉย ๆ เพราะเรื่องขนาด ก็ยังไม่เห็นผลชัดเจนเท่าไหร่

- PLAY .. ผมกินไป 1 แผง 4 เม็ด .. ตัวนี้ก็ดีมากครับ .. แข็งเร็ว แข็งนาน .. ขนาดเสร็จกิจแล้วยังแข็งอยู่เลย .. แล้วรู้สึกได้เลยว่า ตอนหลั่ง "น้ำเยอะมาก" .. ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมนึกออกก็คือ "ราคาแพงมาก" แพงกว่าทุกยี่ห้อที่มีขายในไทย .. 1 แผง 4 เม็ด 970 บาท .. 4 แผง 16 เม็ด 2,800 บาท .. 8 แผง 32 เม็ด (1 เดือน) 5,600 บาท !!! .. ผมคิดว่าที่เค้ากล้าตั้งราคาแพง เพราะยี่ห้อนี้มีส่วนผสมหลักคือ "ตังถังเช่า" มาให้ในปริมาณที่เยอะที่สุดในบรรดาอาหารเสริมทุกยี่ห้อที่มีขายอยู่ในประเทศไทย ซึ่งมีตังถังเช่ามากถึง 400 มิลลิกรัม ต่อ 1 เม็ด

- GENESIS CAP .. ซื้อมาลองกิน 1 กระปุก .. ตัวนี้ยังไม่เห็นผลอะไรเลย .. เพราะผมกินไปได้แค่ 3 วันเอง .. แล้วผมก็ไปลองกินยี่ห้ออื่น

- มังกรบิน .. ซื้อมา 1 กระปุก 9 เม็ด .. ตัวนี้เป็นอาหารเสริมจากประเทศจีน เพราะมีส่วนผสมหลักเป็นพวกสมุนไพรจีน .. ให้ความแข็งดีมาก แข็งเร็วมาก .. กินหมดกระปุก รู้ว่ามันดี แต่ผมก็ไม่ได้ซื้อกินต่อ .. เพราะอยากลองยี่ห้ออื่นดูมั่ง

- Bangai .. นี่คือ สุดยอด ของสุดยอด !!  ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยกินมาทุกยี่ห้อ .. เป็นตัวยาจากประเทศ USA .. 1 กระปุก มี 10 เม็ด .. ผมคิดว่าตัวนี้ไม่น่าใช่อาหารเสริม เพราะเป็นตัวยาในกลุ่มเดียวกับ ไวอากร้า .. แต่ตัวนี้ปลอดภัยกว่าไวอากร้า เพราะมีส่วนผสมเป็นสมุนไพร .. กินตอนท้องว่าง ก่อนทำกิจกรรมประมาณ 1 ช.ม. .. เห็นผลไวมาก เรื่องความแข็งในระดับสุดยอด (แข็งขนาดตีเหล็กหัก .. เวอร์ไปป่ะ แต่มันแข็งโคตรจริง ๆ ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงให้เห็นภาพ) + ความอึดในระดับที่ต้องตะลึง .. น้ำแรกยังไม่เท่าไหร่ .. แต่น้ำที่สองนี่แบบว่า "อึดนรก!!" ขนาดตัวผมเอง กับน้องหมอนวดยังตะลึง  แถมความแข็งในระดับน้ำแรกอีกตะหาก .. ที่สำคัญ หลังเสร็จน้ำแรก ใช้เวลาประมาณไม่ถึง 5 นาที ก็กลับมา "แข็งโป๊ก" ได้เหมือนใหม่ .. อ้อ ตอนเสร็จกิจก็ไม่ต้องห่วงนะครับ "หลั่งเยอะ พุ่งแรง" แน่นอน .. แต่ยาตัวนี้ ผมกินแล้วมี effect นะครับ คือ หลังจากเสร็จกิจไประมาณ 2 ชม. จะเริ่มมีอาการปวดหัว และ จะปวดหัวมากขึ้น ถ้าไม่รีบหาน้ำเย็นมาดื่มเยอะ ๆ เพื่อบรรเทาอาการ .. โดยส่วนตัวผมคิดว่า ยาตัวนี้ เหมาะสำหรับไว้ใช้ตอนกลางคืนมากกว่า คือ กินยา เสร็จกิจ แล้วก็นอนหลับยาวไปเลย .. ตื่นมาถึงแม้จะยังมีอาการปวดหัวอยู่ .. แต่ก็ดีกว่ากินตอนกลางวันมากครับ .. ผมว่า ถ้าใครกินยาตัวนี้แล้วไม่ปวดหัว หรือ ทนปวดหัวได้นะ นี่จะเป็น "ยาในฝัน" ของผู้ชายทุกคนเลยทีเดียว (ขออภัยที่ตัวนี้ผมรีวิวยาวไปหน่อย เพราะผมประทับใจยาตัวนี้มากที่สุด ถึงแม้จะไม่ค่อยกล้ากินเพราะกลัวปวดหัวก็ตาม)

- CITRULLINE 99 .. ตอนนี้ผมกินตัวนี้อยู่ครับ .. ตัวนี้ก็เป็นแบรนด์จากประเทศญี่ปุ่นครับ (ตัวนี้ออกมาก่อน HOSOKU) .. 1 กระปุก 30 เม็ด .. ตัวนี้เห็นว่าดังมากและขายดีมาก ๆ ที่ญี่ปุ่น ขนาดดาราชาย AV ยังต้องกินเลย .. ตัวนี้เน้นเรื่องขยายขนาดนะครับ (เน้นยาว) โดยเค้าโฆษณาไว้ว่า 1 กระปุก อาจจะยาวเพิ่มได้อีกถึง 5-10 cm. เลยทีเดียว .. ผมกินมาได้ประมาณ 10 วันแล้ว .. เรื่องความแข็งตัวก็ใช้ได้ แต่เรื่องขนาดยังไม่เห็นผลชัดเจน อาจจะต้องกินให้หมดกระปุกแล้วค่อยวัดดูอีกที

- GENESIS MEN SERUM .. ตัวนี้เป็น Serum ไว้ใช้สำหรับ "นวดปู๋" นะครับ เน้นเรื่องขยายขนาด (เน้นอวบเป็นหลัก) .. ผมซื้อมาพร้อมกับ Genesis Cap .. ใช้นวดมาแล้วประมาณ 15 วัน .. เป็น Serum นวดที่ไม่ต้องล้างออกนะครับ นวดประมาณ 10-15 นาที แล้วปล่อยให้มันซึมเข้าปู๋เราได้เลย ไม่มีอันตรายครับ .. นวดทุกวันครับ ตอนนี้ที่เริ่มรู้สึกได้คือ สีของกระปู๋มันสว่างใสขึ้น .. ส่วนเรื่องขนาด ผมคิดว่าตรงหัวหยักมันก็อวบมากขึ้นกว่าเดิมอ่ะครับ เริ่มรู้สึกว่าจะใหญ่เกินลำแล้ว .. ไม่รู้ว่า ผมคิดไปเองรึป่าว .. แต่คิดว่าถ้าใช้ตัวนี้หมดแล้ว จะไปลองซื้อ OMG Sense Serum มาใช้ดูบ้าง จะได้เปรียบเทียบกันได้

- ขออนุญาตแก้ไขเพิ่มนะครับ .. อันนี้ เพิ่งนึกได้วันนี้ครับ .. ชื่ออาหารเสริมอะไรไม่รู้ เพราะผมเคยได้รับมาทดลองจากคนในเว็บนี้อีกที (ขอบคุณ คุณ Eak2550 มาก ๆ ครับ ที่ส่งมาให้ผมทดลอง 10 เม็ด) .. อาหารเสริมตัวนี้เนี่ย สรรพคุณหลัก ๆ จะเน้น "อึด ทน นาน" เป็นหลัก .. จะไม่มีผลในเรื่องความแข็งตัว (ตามเอกสารที่แนบมาด้วยเค้าว่าไว้อย่างนั้น) .. ผมได้รับมาทดลอง 10 เม็ด .. โดยในเอกสารเค้าให้กินวันละ 1 ครั้ง ครั้งละ 2 เม็ด .. หลังจากที่ผมลองกินไปจนครบ 5 วัน ต้องยอมรับว่า เรื่องความ "อึด ทน นาน" ดีขึ้นมาก ๆ จนรู้สึกได้ .. กินแล้วไม่ปวดหัว ไม่มีผลข้างเคียงใด ๆ ทั้งสิ้น .. ถ้าใครสนใจอยากจะซื้อไปทดลอง ลองติดต่อคุณ Eak2550 ดูนะครับ (ย้ำนะครับ อาหารเสริมตัวนี้ "เน้นอึดอย่างเดียว"  ไม่เน้นเรื่องแข็งตัวนะครับ)

ก็อะไรประมาณนี้ อ่ะครับ .. ส่วนเป้าหมายต่อไป ที่ผมคิดไว้ว่าจะซื้อกินก็คือ  U.RO.K  .. เพราะเห็นขายดีเหลือเกิน ขายได้แทบทุกวัน  ไม่รู้จะขายดีอะไรกันนักหนา

ส่วน Serum นวด .. เป้าหมายต่อไปก็คือ  OMG Sense Serum

ไว้ถ้าผมซื้อมาลองกิน ลองใช้ .. แล้วได้ผลยังไง จะแวะมารีวิวให้อีกทีนะครับ (ตอนนี้ผมขอกิน CITRULLINE 99 กะ GENESIS CAP ที่ยังเหลือค้างไว้ให้หมดก่อนครับ แล้วค่อยซื้อตัวใหม่มาลอง)

อ้อ !! .. ผมลืมบอกไป .. อาหารเสริมทุกยี่ห้อ ผมกินแล้ว "ไม่มีผลข้างเคียงใด ๆ ทั้งสิ้น" สบายใจได้ครับ

ยกเว้น ยาตัวเดียว คือ Bangai .. ตัวนี้ผมยอมรับ กินแล้วปวดหัวมาก (ต้องดื่มน้ำเย็นเยอะ ๆ ถึงจะช่วยบรรเทาอาการได้) .. แต่ถ้ามี "ศึกหนัก" รออยู่ล่ะก็ .. ปวดหัวแค่ไหน ก็ต้องยอมแลกล่ะครับ .. เพราะยาตัวนี้สรรพคุณมัน "เทพ" จริง ๆ

ขอบคุณ ทุก ๆ ความเห็นมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2014, 11:33:21 pm โดย bigalow »

ออนไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 162

รีวิวได้น่าติดตามมากครับท่าน

ออฟไลน์ sang2514

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

ขอบคุณสำหรับการรีวิวมากๆนะครับ หากมีโอกาสได้ทดลองทานตัวไหนเพิ่ม รบกวนช่วยมารีวิวต่อด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bb646

• ผู้คุมกฏ
  • กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 15

ขอบคุณมากครับ...เป็นข้อมูลดีๆ สำหรับท่านชายหลายๆคน

ออฟไลน์ FullMetalJacket

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • พลังน้ำใจ: 1

แจ๋วสวดๆครับ

ออฟไลน์ wutdy47

• *

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล  ;D

ออฟไลน์ โอเอ็มจี สำหรับผู้ชาย

• พ่อค้าน่าเชื่อถือ
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • www.omg2u.com
    • OMG2U

ขอบคุณสำหรับ review ครับ ถ้ายังไม่ได้ sense men serum ติดต่อผมได้นะครับ เด่วผมให้ไป review ครับ

ออฟไลน์ veee

• *

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OMG_International

ขอบคุณ k.bigalow มากๆ เลยครับ รีวิวสินค้า อาหารเสริมผู้ชาย ละเอียดชัดเจน ครบถ้วนเลยทีเดียว

ตอนนี้ทางเรามี อาหารเสริม Traction สูตรปรับปรุงใหม่ เม็ดเดียวรู้เรื่อง อยากแนะนำเพื่อนให้ลอง

รายละเอียดสินค้า
https://www.omgthailand.net/shop/traction-4-capsules/

ออฟไลน์ ขายอาหารเสริม PLAYMAN

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง

ยังไงฝากอาหารเสริม playman ไว้พิจารณาด้วยนะครับ
ลองอ่านรีวิวอาหารเสริม playman ได้ที่ ===> รีวิวอาหารเสริมผู้ชาย playman