รีวิว ยาสมุนไพร จิ่วเจิ้งปู่เซินเจียวหนัง … ไม่ได้ยาวแค่ชื่อ

จำหน่ายอาหารเสริมผู้ชายโดยแอดมิน

หัวข้อ: รีวิว ยาสมุนไพร จิ่วเจิ้งปู่เซินเจียวหนัง … ไม่ได้ยาวแค่ชื่อ  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangcox

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 15

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ภาพไม่เกี่ยวกับเรื่องนะจ๊ะ

สวัสดีครับ

วันนี้ขอมารีวิวยาสมุนไพรจีนที่น่าเชื่อถือในท้องตลาดอีกตัวหนึ่ง ชื่อเค้าอาจจะไม่เท่ห์เหมือนยาชื่ออินเตอร์อื่นๆแต่ด้วยส่วนประกอบที่พวกเราน่าจะรู้จักกันดีอยู่แล้ว และด้วยความที่ทำตลาดในกลุ่มยาบำรุงกำลังมานานถ้าเดินเข้าร้านขายยาอย่าง P&F , Plus Drug แค่บอกเภสัชฯว่าอยากได้สมุนไพรบำรุง หนึ่งในยาที่เค้าแนะนำต้องเป็น จิ่วเจิ้งปู่เซินเจียวหนัง แน่นอน (อันนี้ผมลองมาแล้ว กล่องนี้นี่แหละ อิอิ) ยิ่งร้านขายยาเก่าๆ หรือร้านขายยาแถวๆศิริราชยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับไม่มีร้านไหนไม่แนะนำแถมราคาถูกด้วย

ส่วนประกอบของเค้า น่าสนใจมากๆครับ:
เกากี้จี้, ตั่วจ้อ, อิมเอียงคัก, ตังทั่งเช่า, โหงวบี่จี้, เขากวางอ่อน, อี้อี่ยิ่ง, เนกกุ่ย
เขากวางอ่อน เป็นยาสมุนไพรบำรุงชั้นดี มีรสหวาน บำรุงเลือด บำรุงกำลังทำให้กระดูก และเส้นเอ็นแข็งแรงแก้อ่อนเพลีย ตาลาย ตามัว หูตึง เจ็บหัวเข่า บำบัดอาการประจำเดือนมามาก รักษาอาการท้องร่วงเรื้อรังโดยเฉพาะในผู้สูงอายุ ช่วยเสริมสร้างสมรรถภาพ

ตังถั่งเฉ้า เป็นหญ้าหนอนวิเศษ ฤดูร้อนจะเป็นตัวหนอน ฤดูหนาวจะเป็นต้นหญ้าหนอน ถิ่นกำเนิดตังถั่งเฉ้าอย่างดี อยู่ที่มณฑลเสฉวนทางแถบเหนือของประเทศจีน เป็นพืชที่หายากมีสรรพคุณในการบำรุงไต เสริมสร้างฮอร์โมน บำรุงหัวใจ บำรุงปอด หลอดลม กล่องเสียง เสริมอายุวัฒนะ ป้องกันเบาหวาน ความดัน โรคหัวใจ จัดเป็นยอดสมุนไพร มีราคาสูงมาก

อิมเอียงคัก รสหวาน เผ็ดร้อน ฤทธิ์อุ่น เป็นยาที่มีสรรพคุณบำรุงไต ใช้แก้ปวดหลัง เป็นยาบำรุงเพศ

เนกกุ่ย เป็นยารสหวาน ฤทธิ์เผ็ดร้อน เสริมความร้อนให้ร่างกาย แก้อาการท้องร่วง ปวดเอว ปวดเข่า ระบบไหลเวียนโลหิตดีขึ้น ทำให้เลือดลมเดินดี

โหงวบี่จี้ บำรุงเลือด บำรุงไต เสริมสมรรถภาพทางเพศ แก้อาการปัสสาวะรดที่นอน ทำให้แข็งแรง ใช้บำบัดอาการตายด้าน

1 แผงบรรจุ 6 เม็ด สามารถทานได้ทั้งชายและหญิงเพื่อบำรุงร่างกายนะครับ ด้านหลังแผงมีรายละเอียดพิมพ์ไว้อย่างชัดเจน

ด้านหน้าแผงครับ ผมจัดการไป 5 เม็ดก่อนนำมารีวิว ต้องบอกตั้งแต่ตรงนี้เลยว่าแผงแรกก็เห็นผลหละครับ

แคปซูลยา ต้องบอกว่า IRON MAN ชัดๆ!!! โทนสีนี่มันใช่เลย แถมมีการสกรีนโลโก้ และคำว่าจิ่วเจิ้ง ไว้ที่แคปซูล ตัวหนังสือคมชัดมาก ต้องบอกว่าถ้าไม่ใช่ของแท้ทำไม่ได้นะเออ

ลองบีบๆแคปซูลดูทำไมมันแข็งๆหว่า เลยแกะออกมาดูสรุปว่าเป็นสมุนไพรอัดแท่งมาอย่างแน่นๆและขนาดพอดีกับตัวแคปซูลเลยครับ ลองดมๆดูก็กลิ่นสมุนไพรเลยเหมือนเดินผ่านร้านขายสมุนไพรแถวเยาวราชเลย

มาถึงช่วงลองของ ครั้งแรกที่ทานผมทาน 1 เม็ดก่อนกิจกรรมประมาณ 1 ชั่วโมงและหลังอาหารเย็นประมาณ 2 ชั่วโมงได้ สรุปว่าไม่มีอาการอะไรเลยครับ ตอนนั้นคิดไปว่าสงสัยมันจะทำมาเพื่อบำรุงร่างกายจริงๆแฮะ หลังจากวันแรก 2 วันผมกินไป 2 เม็ดเลยครับ เหมือนเดิม หลังอาหาร 2 ชั่วโมง ผ่านไปประมาณ 45 นาที รู้สึกว่าตัวเริ่มอุ่นๆ น้องชายเริ่ม sensitive ต่อการสัมผัสมากขึ้น ตาไม่พล่า ไม่เห็นแสงสีฟ้านะครับ หัวใจเต้นแรงขึ้นอย่างรู้สึกได้เลยครับ เริ่มกิจกรรมน้องชายก็มาเต็มที่ รู้สึกว่ามันอวบกว่าปกติ และด้วยความที่หัวใจเต้นแรงพาลทำให้เลือดไปเลี้ยงน้องชายได้เพิ่มขึ้น อุณหภูมิน้องชายก็รู้สึกว่าอุ่นๆกว่าปกติด้วย อันนี้แฟนผมก็ยังรู้สึกเลยเรื่องความอุ่น ความรู้สึกขณะมีกิจกรรมก็ปกตินะครับ จบรอบแรกไม่ได้ต่อรอบสอง น้องเหี่ยวลงแต่ถ้าต่อรองสองรู้สึกว่าพร้อมสู้ต่ออีก วันรุ่งขึ้นความรู้สึกไวต่อสัมผัสยังมีไปจนประมาณบ่ายต้นๆครับ หลังจากนั้นรู้สึกว่ากลับสู่สภาวะปกติแล้ว
ครั้งที่ 3 ถัดจากวันที่ทาน 2 เม็ดประมาณ 2-3 วัน ผมลองกลับมากินเม็ดเดียวดู เช่นเคยทานตอนท้องว่าง ผ่านไป 30 นาที ตัวอุ่นๆแต่มาเป็นวูบๆ เลยลองทดสอบความ sensitive ของน้องดูก็มานะแต่ความรู้สึกมันไม่รุนแรงเหมือนตอนทาน 2 เม็ด แต่ก็รู้สึกเป็นธรรมชาติดี แต่ก็ชอบแบบทาน 2 เม็ดมากกว่านิดๆอ่ะ อิอิ ความแข็งก็ปกติถ้าเทียบกับแบบทาน 2 เม็ดจะแข็งและอวบน้อยกว่าประมาณ 25% ได้ แต่แบบเม็ดเดียวมันได้ความธรรมชาติมากกว่า ไม่ค่อยรู้สึกบู๊เกินปกติ (อันนี้อธิบายไม่ถูกต้องลองครับ) ระหว่างกิจกรรมช่วงเปลี่ยนท่าอาจจะมีแผ่วไปบ้างแต่ดึ๋งดั๋งกลับมาลุยได้ในไม่กี่วิครับ หลังจบยกแรก ถ้ามียกสองความรู้สึกคือ สั่งได้แต่ไม่ได้มีต่อนะครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

ระยะออกฤทธิ์ 10/10 – ต้องบอกว่าสำหรับสมุนไพร มันสามารถออกฤทธิ์ได้ภายใน 1 ชั่วโมง ถือว่าดีมากๆ ไม่น่าเชื่อว่าไม่มีตัวยาแอบแฝงอื่นๆเพื่อช่วยกระตุ้นเลยครับ

ความแข็ง 8.5/10 – ความรู้สึกคือ มันได้ความอวบ ไม่รู้เพราะตัวอุ่นๆเลยทำให้มันรู้สึกอวบๆมากกว่าหรือเปล่า แต่ถ้าแข็งอย่างเดียวมันก็อาจจะไม่ใช่สิ่งที่สำคัญ แต่อันนี้ได้อวบด้วย ผมมองว่าความแข็งอยู่ที่ตัวบุคคลเลยครับ ยามันช่วยให้ความรู้สึกมาไวขึ้น ช่วยให้เลือดหมุนเวียนดีขึ้นที่เหลือนี่แล้วแต่พ่อให้มาหละ 5555

ความอึด 7/10 – รู้สึกว่ามันไม่ได้ช่วยให้อึดครับ จะอึดน้ยลงเพราะอวบนี่แหละ ยิ่งอวบยิ่งฟิต ยิ่งเสียดสี ยิ่งเสียว ยิ่งแพ้แตกไวอ่ะ อันนี้ถ้าไม่ใช้ตัวช่วยให้ชะลอหลั่ง อาจจะต้องพึ่งการฝึกฝนเอานะครับ

ราคา 10/10 – ผมได้แผงนี้มาในราคาไม่ถึง 300 บาทนะครับ สำหรับผลที่ได้ และความง่ายในการซื้อหา และในมุมมองของยาที่กินก่อนมีกิจกรรมขอให้คะแนนเต็ม 10 ครับ

สรุป 8.5/10 – เป็นยาที่ปลอดภัยแม้แต่กับผู้ที่มีโรคประจำตัว เนื่องจาก ‘น่าจะ’ ปลอดสารเคมีอื่นๆที่เป็นอันตรายต่อผู้ที่มีโรคประจำตัว ยาออกฤทธิ์ได้เร็ว และให้ความรู้สึกไม่เหมือนยากินเฉพาะกิจตัวอื่นๆ ถือว่ามันมีการออกฤทธิ์ที่เป็นเอกลักษณ์ของมันเองดีครับ เออ... เกิดใครที่อยากได้แบบทั้งแข็งทั้งอวบ แล้วกินคู่กับตัวอื่นดูก็น่าสนใจดีนะครับว่าจะได้ผลออกมาเป็นยังไง .... ตัวนี้ประทับใจครับ เอาเป็นว่ายาที่มีขายกันเกลื่อน ณ ตอนนี้หากคิดไม่ออกว่าจะซื้อของเจ้าไหน ลองตัวนี้ไปพลางๆก่อนครับ 6 เม็ดแปปเดียวก็หมด ราคาก็ไม่ได้สูงมากด้วยครับ

ออนไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 162

ขอบคุณสำหรับรีวิวอาหารเสริมผู้ชายดีๆครับ

ออฟไลน์ veee

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ต้องกิน 2 เม็ดนี่เอง ถึงเห็นผล ผมกินทีละเม็ด ถึงว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

ออนไลน์ KT

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 0

สงสัยต้องซื้อมาลองบ้างแล้วครับ