แฟนไม่ยอมมีเช็กด้วย

หัวข้อ: แฟนไม่ยอมมีเช็กด้วย  (อ่าน 2266 ครั้ง)

ออฟไลน์ Need help

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

แฟนไม่ยอมมีเช็กด้วย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 10:53:04 am »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คบกับแฟนมาใด้เกือบ2ปีคับ แรกๆก็มีเช็กกันเกือบทุกวันคับ แต่พอหลังแฟนบอกไม่อยากมีอ้างว่าทำงานเหนื่อยบ้าง ไม่มีอารมณ์บ้าง โดนฝืนใจบ้าง ทะเลาะกับประจำคับ เลยอยากถามว่า ผมขอมากไปรึป่าว หรือว่าเค้าเช็กเสื่อม หรือว่าอันนี้ไม่อยากจะคิดคับว่ามีคนอื่นรึป่าว ผมรักเค้ามากทำทุกอยากดูแลเท็กแคร์อยากดีเลยคับ และทีสำคัญผมกับแฟนอายุพึ่ง28 เองคับ

Facebook Comments

ออฟไลน์ บอลคัน

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 10

Re: แฟนไม่ยอมมีเช็กด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 03:45:52 pm »

พูดคุยครับ ออกไปเที่ยวดีไหม ครับ   ว่าเเต่ไม่สงสัยเรื่องเค้ามีคนอื่นใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Need help

• *

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 07:11:14 pm »

พาไปเที่ยวตลอดคับ ว่างวันหยุดตรงกันก็พาเค้าไปที่เค้าอยากไปตลอดคับ ผมถามเค้าตรงๆเรื่องนี้เค้าก็เอาเหตุผลมาอ้างสารพัดเลยคับ บอกตรงๆเหนื่อยใจมากเลยคับ T T

ออฟไลน์ Huppy

• *
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 10:59:10 pm »

เราเป็นคนนึงค่ะที่ไม่ค่อยให้แฟนมีไรด้วย สาเหตุเพราะเบื่อค่ะ แฟนคุณทำงานนอกบ้านด้วยไหมคะ ถ้าทำด้วย ผญ.จะมีภาระหน้าที่สองอย่างคือ งานนอกบ้านและงานในบ้าน แฟนเราก็น่าจะคล้ายๆคุณค่ะ รักเอาใจตามที่บอก  พาไปเที่ยวบ้าง แต่ปัญหาคือไม่ช่วยกันทำงานในบ้านค่ะ มีความสุขด้วยกันส่วนมีความสุขนะคะ เหนื่อยก็ส่วนเหนื่อยค่ะ ไปเที่ยวกลับมาคุณพัก แต่ผญ.ไม่ได้พักนะคะ เก็บกวาดบ้านทำงานซักผ้าล้างจานกวาดถูบ้านค่ะ แฟนเราชอบพูดว่าไม่อยากให้เราลำบาก มีอะไรให้ช่วยก็บอก แต่พอบอกก็ไม่เห็นทำจนน่าเบื่อมาก มีแต่คำพูด พอถึงเวลานอนก็เหนื่อยแล้วอ่ะค่ะ มาสะก่งสะกิด เดี๋ยวกัดหัวขาดเลย 5555 เหนื่อยค่ะ ถ้าคุณเป็นเหมือนแฟนเราก็ช่วยเธอแบ่งเบาความเหนื่อยบ้างนะคะ อย่าเป็นส่วนหนึ่งของควาเหนื่อยของเธอจนเหมือนเราค่ะ หากิ๊กไม่ต้องคิดเลยนะคะ เราบอกเลยถ้าเราเจอแฟนเรามีกิ๊กเราจะดีใจมาก จะเลิกแม่มเลยค่ะ มีเหตุให้เลิกพอดี 5555 (เก็บกด)

เอ๊ะ ใส่อารมณ์ส่วนตัวเยอะไปหน่อย555 คหสต.นะคะ แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ แฟนคุณอาจมีเหตผลอื่นก็ได้ค่ะ ^^!

PLEASE RELEASE ME , SET ME FREE.

ออฟไลน์ Okitakoong

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 03:03:02 am »

ลองพาไปเปลี่ยนบรรยากาศดูครับ อารมณ์ใหม่ๆบางครั้งก้ยอมไปเปิดห้องตื่นเต้นดี55 หรือไม่ก้ไปตามต่างจังหวัด ผม 33 เกือบจะทุกวันเลยอิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 07:45:33 am »

เอาใจช่วยนะครับ ผมว่า อย่าคิดจับผิดเค้าเลยครับ ไม่ได้เข้าข้างเพศชายเดียวกันนะครับ ผมเคยเจอปัญหานี้หมาดๆๆเลยครับ
     ต่างคนต่างทำงานกัน วันหยุดไม่ตรงกัน งานบ้านงานเรือนตกอยู่ที่เค้าคนเดียวเลย เลยช่วยเเบ่งเบาเท่าที่ทำได้ เดียวนี้เครื่องใช้ไฟฟ้าทำแทนเราครับ แต่ผู้ชายจะมีสังคมแบบผู้ชายครับ เหมือนกับเเม่บ้่านนั้นแหละ ที่อยากมีเวลาว่างครับ เลยทะเลาะกัน ปัญาหาเริ่มมีหลายๆๆเรื่องๆๆ ต่างคนต่างใส่อารณ์กัน ก็เลยมานั้นหาทางออกร่วมกัน ดีกว่าหาทางแยกกันครับ เลยให้เค้าลาออก มาเป็นแม่บ้านรับงานเบ็ตเตล็ดที่บ้านดีกว่าครับ ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวครับ    การพูดคุยดีที่สุดครับ บอกเค้าถ้าไม่ช่วยบ้างเราจะ........... ขอให้โชคดีนะครับ ลองดูครับ
     จาก...พ่อบ้านใจกล้า....

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 07:47:17 am »

ก็ เอาเหตุผลมาแก้ไขสิครับ รออะไร เดียวมันบานปลายนะ อย่าไห้กระทบกับเรื่องๆๆที่ตามมาด้วย เคนะ

ออฟไลน์ Notear

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 05:23:56 pm »

คิดว่าน่าจะเหมือนน้อง huppy บอก คือ "เบื่อ" ผญ. กับ ผช. ก็เหมือนกัน คือเบื่อกับเรื่องเดิมๆ ลองผิดสี ผิดกลิ่นสิ คงตื่นเต้นน่าดู แต่ ผญ.โดนสังคม ประเพณี จารีต ศีลธรรม ตีกรอบไว้ เลยถูกเปลี่ยนความสนใจเรื่องเพศ มาที่ลูก ที่ญาติ ที่เพื่อน ที่ละครแทน 555

• *

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 12:45:22 pm »

เอาใจช่วยนะครับ ผมว่า อย่าคิดจับผิดเค้าเลยครับ ไม่ได้เข้าข้างเพศชายเดียวกันนะครับ ผมเคยเจอปัญหานี้หมาดๆๆเลยครับ
     ต่างคนต่างทำงานกัน วันหยุดไม่ตรงกัน งานบ้านงานเรือนตกอยู่ที่เค้าคนเดียวเลย เลยช่วยเเบ่งเบาเท่าที่ทำได้ เดียวนี้เครื่องใช้ไฟฟ้าทำแทนเราครับ แต่ผู้ชายจะมีสังคมแบบผู้ชายครับ เหมือนกับเเม่บ้่านนั้นแหละ ที่อยากมีเวลาว่างครับ เลยทะเลาะกัน ปัญาหาเริ่มมีหลายๆๆเรื่องๆๆ ต่างคนต่างใส่อารณ์กัน ก็เลยมานั้นหาทางออกร่วมกัน ดีกว่าหาทางแยกกันครับ เลยให้เค้าลาออก มาเป็นแม่บ้านรับงานเบ็ตเตล็ดที่บ้านดีกว่าครับ ตอนนี้ทุกอย่างลงตัวครับ    การพูดคุยดีที่สุดครับ บอกเค้าถ้าไม่ช่วยบ้างเราจะ........... ขอให้โชคดีนะครับ ลองดูครับ
     จาก...พ่อบ้านใจกล้า....

เป็นคนน่ารักนะคะเนี่ย ^^

PLEASE RELEASE ME , SET ME FREE.

• *

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 12:46:55 pm »

คิดว่าน่าจะเหมือนน้อง huppy บอก คือ "เบื่อ" ผญ. กับ ผช. ก็เหมือนกัน คือเบื่อกับเรื่องเดิมๆ ลองผิดสี ผิดกลิ่นสิ คงตื่นเต้นน่าดู แต่ ผญ.โดนสังคม ประเพณี จารีต ศีลธรรม ตีกรอบไว้ เลยถูกเปลี่ยนความสนใจเรื่องเพศ มาที่ลูก ที่ญาติ ที่เพื่อน ที่ละครแทน 555

ใช่เลย พอกระโดดออกจากกรอบ โอ้วว พระเจ้าจ๊อดดด 555

ออฟไลน์ lonely

• นักส่งการบ้านคุณภาพ
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • พลังน้ำใจ: 6

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2016, 01:20:27 pm »

ต้องถามว่า คุนบิ้ว แฟนบ้างป่าวค่ะ
หากไม่บิ้ว เอ๊ะอ่ะๆๆ จะใส่อย่างเดียว ผญ.ไม่ชอบน้าา
คือมันต้องสร้างอารมกานก่อนน หัดใช้ลิ้นให้เก่งๆ ผญ. ยอมหมดล่ะถ้างานลิ้นมา 5555 ตรงไปไหมเรา

ออฟไลน์ Little monster

• ประสบการ์เพียบ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2016, 04:00:48 am »

Sexสำหรับผู้หญิงมันเป็นเรื่องของอารมณ์ความรู้สึก
ถ้าเครียด เหนื่อย มันก็ไม่มีอารมณ์ พอโดน...มันก็เจ็บ พอเจ็บ...ก็ไม่อยากมีไรด้วย

วิธีแก้ ก็อย่างที่เม้นบนๆตอบแหละ เรื่องงานบ้าน เรื่องการบิ้ว
ทำให้เธอหายเครียด จัดสถานที่ดีๆนวดให้ผ่อนคลาย
บิ้วอย่างที่เธอชอบ >>เน้น!! ว่าเธอต้องชอบ<<
บิ้วไปเรื่อยๆ จนกว่าเธอจะร้องขอ...หรือกระโดดขึ้นควบคุณเองนั่นแหละ

Good luck

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ ดาราจำเป็น

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 04:30:36 pm »

เคยเป็นเหมือนกันครับ สามปีแรกไม่มีว่างเว้นสุขสุดๆแต่พอหลังๆ เริ่มมีปัญหา นั่งคุยกันเพราะต้องเข้าใจกันก่อนว่า ความสัมพันธ์ทางเพศมีผลต่อความมั่นคงของครอบครัวไม่น้อยกว่าเรื่องการเงินหรือเรื่องอื่นๆ แฟนผมสารภาพตรงๆเลยว่าไม่อยากมีอะไรด้วยเพราะในใจเขาคิดเรื่องงานและเรื่องเศรษฐกิจในบ้านมาตลอด ผมตัดสินใจแบกภาระเองยอมเหนื่อยให้เขาลาออกมาพักเพื่อให้จิตใจดีขึ้น ไม่เกินสามเดือนทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ แฟนกลับมาหางานใหม่ ได้งานที่ถูกใจเพื่อนร่วมงานดีก็ลงตัว แต่ต้องมั่นใจก่อนว่ากล้าคุยกันทุกเรื่อง แม้กระทั่งเรื่องของการเล้าโลมลีลาต่างๆ ที่เราเองอาจจะบกพร่องไปทำให้แฟนเราไม่มีความสุขครับ
โชคดีมีชัย ได้ยิงประตูถี่ๆนะครับ