หมอเบอร์26. สาระน่ารู้วันนี้คือเรื่อง ทำอย่างไรจะห่างไกลจาก "office syndrome"

หัวข้อ: หมอเบอร์26. สาระน่ารู้วันนี้คือเรื่อง ทำอย่างไรจะห่างไกลจาก "office syndrome"  (อ่าน 3306 ครั้ง)

ออฟไลน์ closerspa

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 27
  • ID: เลิกนวดไปแล้ว

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ภาพไม่เกี่ยวกับเรื่องนะจ๊ะ

อาการเหล่านี้เกิดขึ้นได้จาก ความอ่อนแอของกล้ามเนื้อ
สาเหตุหลักๆ คืออริยาบทต่างๆที่ทำให้เราเกิดอาการ
เราต้องอยู่ในอริยาบทเหล่านั้นโดยไม่สามารถหลีกเลี่ยงมันได้
การนวดเป็นเพียงการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ.   
ถ้าอยากห่างไกลจากโรคนี้ ควรวางแผนรักษาระยะยาวด้วยการออกกำลังกายเฉพาะจุด
ขอขอยายความเรื่องการออกกำลังกาย เฉพาะจุด การออกกำลังกายลักษณะนี้คล้ายๆกับการกายภาพ. แต่การกายภาพในมุมของการออกกำลังกายก็เหมือนกับการใช้บอดี้เวทครับ
การบอดดี้เวทบางคนก็หายบางคนก็ไม่หายครับ
แต่การยกเวทเพื่อกายบริกายบริหารนั้นแน่นอนและเห็นผลชัดเจนครับ
ใช้เวลาเพียงครึ่งชม.ต่อวันเพื่อให้เกิดความแข็งแกร่งของกล้ามเนื้อ
เพื่อลดอาการปวดบริเวณนั้นโดยเฉพาะ
เพียงเท่านี้อิริยาบทในแต่ละวันก็ไม่สามารถทำอะไรเราได้แล้วครับ

การนอนหลับพักผ่อน
      เรื่องนี้สำคัญมากเป็นอรกเหตุปัจจัยหนึ่งที่ส่งผลให้กล้ามเนื้อเราย่ำแย่ หากเรานอนร่างกายได้พักผ่อนน้อยแลคติกที่กล้ามเนื้อก็ยังคงค้างอยู่มากอาจจะทำให้เราปวดเมื่อยกล้ามเนื้ออยู่ตลอดเวลา.

การทานอาหาร
      ควรงดเว้นอาหารหมักดองทุกชนิดนะครับ เพราะมันจะทำให้เราปวดเมื่อยหนักกว่าเดิมและโอกาสที่จะหายจากอาการป่วยจะยิ่งใช้เวลานานกว่าที่ควรจะเป็นครับ. อาหารที่แนะนำนะครับคืออาหารที่ให้ความอบอุ่นแก่ร่างกายเช่น. น้ำขิง พริกไทยต่างๆที่ผสมในอาหาร เมนูต้มยำที่ใส่สมุนไพรเผ็ดร้อน และอีกหลายๆอย่าง.  อาหารเหล่านี้มีความสำคัญต่อม้ามซึ่งมีความสัมพันธ์โดยตรงต่ออาหารของเจ้ากล้ามเนื้อของเรานั่นเองครับ

ปล.  บทความทั้งหมดนี้เขียนจากประสบการณ์การดูแลและบำบัดผู้ป่วยoffice syndrome อย่างใกล้ชิดโดยการออกกำลังกาย หวังว่าคุณลูกค้าจะได้ประโยชน์จากบทความทั้งหมดนนี้นะครับ
ด้วยความห่วงใยจากใจหมอเบอร์26ครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:42:55 am โดย closerspa »
Facebook Comments

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 179

เนื้อหาโอเคแล้วนะครับขอรูปประกอบ 3-5 รูปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 07:41:37 pm โดย admin »

ออฟไลน์ Melody

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 3

เพราะพักผ่อนน้อยนี่เอง

mysterious girl ^^

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 179

ใส่รูปเข้าไป 3-5 ก็โอเคแล้วนะครับ

ออฟไลน์ closerspa

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 27
  • ID: เลิกนวดไปแล้ว

ใส่รูปเข้าไป 3-5 ก็โอเคแล้วนะครับ

เพิ่งเปิดเข้ามาอ่านครับ. ให้โพสรูปด้วยเหรอครับ จะต้องทำกับคอมครับจะรีบทำให้แล้วเสร็จโดยเร็วครับ