แฟนหาว่าเราไม่ซิง อะค่ะ

หัวข้อ: แฟนหาว่าเราไม่ซิง อะค่ะ  (อ่าน 22066 ครั้ง)

ออฟไลน์ singsong

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

แฟนหาว่าเราไม่ซิง อะค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:03:10 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คือเราอายุ 22 เคยมีแฟนมาก่อนหน้านี้แล้วแต่ก็ไม่เคยมีอะไรกับแฟนนะคะ เพราะตอนเรียนมหาลัยเราอยู่ที่หอในมหาลัยมันจะแยกหอ หญิงชาย
พอเรียนจบมาก็แยกย้ายกับแฟนคนเก่าไปจนมาเจอแฟนใหม่ที่ทำงาน คบกันได้ 3 เดือนก็มีโอกาสได้มีอะไรกันเราทั้งเจ็บทั้งอึดอัดนะ แบบว่าทำ
ด้วยความยากลำบากแต่มันไม่มีเลือดไหลออกมา พอตื่นเช้ามาแฟนถามเราว่าเราเคยมีอะไรกับผู้ชายครั้งแรกอายุเท่าไหร่ คือเขาถามเหมือนกับว่า
ถามขำๆนะแล้วเขาก็บอกว่าเขาเคยมีตอนอายุ 18 ตอนเรียนมัธยมกับน้อง ม4 คือเราโมโหมากเลย พรรมจรรย์เรารักษามาตลอด 22 ปีมอบให้เขา
แต่เขากลับหาว่าเราไม่ซิงแถมยังไม่บอกว่าตัวเองเคยทำตั้งแต่ 18 แล้วยังพูดถึงเรื่องน้อง ม4 เหมือนกับไปเปรียบเทียบเรากับเด็กสาวใจแตกคนนั้น
ตอนนี้โมโหแฟนมากๆเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไงดีจะคุยว่าไงดีเพื่อจะบอกว่าเราซิงเราไม่เคย เราไม่ได้สำส่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2016, 10:56:58 am โดย admin »
Facebook Comments

ออฟไลน์ ILOVE69

• ผู้คุมกฏ
  • เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • พลังน้ำใจ: 2

Re: แฟนหาว่าเราไม่ซิง อะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 05:09:16 pm »

ผมว่าไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียงกับเขาหรอกครับ คนบางคนเขาเข้าใจว่าซิงคือต้องทำแล้วเลือดออกอ่ะ คนบางคนเขาเส้นพรหมจรรย์มันขาดไปตั้งแต่โดดหนังยางแล้วมั้ง

ออฟไลน์ obby555

• *

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 02:31:03 pm »

เงียบๆไปคับ งอลไป สักพักเค้าเข้าใจเองแหละ เพราะหลายคนมีไรกับแฟนตั้งแต่มัธยมแล้ว ซึ่งตอนนั้นอายุก็คงไม่เกิน 20

ออฟไลน์ amazon

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 04:14:37 am »

ผมมีอะไรกัีบผู้หญิงคนแรกเมื่อตอนอายุ 21 ปี เคยคิดเสมอว่าอยากได้แฟนที่ไม่เคยผ่านผู้ชายมาก่อน คุยให้เพื่อนฟัง เพื่อนๆ พากันหัวเราะ เรื่องนี้คิดไว้สำคัญตลอดมา รู้สึกผิดหวังอยู่เหมือนกัน จากนั้นก็ผ่านผู้หญิงไปหลายคน ความรู้สึกเดิมก็เริ่มหมดไปว่าชาตินี้คงไม่เจอคนบริสุทธิ์หรอก จนอายุ 31 ปี จึงมาเจอแฟนคนปัจจุบันและได้แต่งงานมีลูกด้วยกัน ก็เลยอยากบอกว่า ไม่ต้องไปโกรธอะไรหรอก เพราะสมัยนี้มันหาคนบริสุทธิ์ยากเขาก็มีสิทธิคิดได้เหมือนกัน และมันก็ไม่สำคัญอะไรเลย สิ่งสำคัญมันอยู่ที่ใจเรา เรารักกันเข้ากันได้ซื่อสัตย์ต่อกันไว้ใจกันก็ถือว่าโชคดีแล้ว บอกใ้ห้รู้อีกหน่อยก็ได้ ผู้ชายมักจะเห็นแก่ตัวและเข้าข้างตัวเองเสมอ ถ้ามันไม่ดีก็เิปิดโอกาสในตัวเองได้เลือกและมองหาคนอื่นบ้างก็ถือว่าดี และอย่าคิดว่าเขาเป็นคนแรกของเรา แล้วเราจะยอมทุกอย่างหรือเป็นของตายตลอดไป อายุยังน้อยทำหน้าที่สำคัญอย่างอื่นให้สำเร็จก่อน เมื่อเป็นผู้ใหญ่กว่านี้ความคิดเราจะเปลี่ยนไป มีความรอบคอบขึ้นอีกมาก ก็ขอให้เจอคนที่ดี

ออฟไลน์ น้องพลอย^^

• *
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 03:00:55 am »

เอ่อะะ อันนี้ก็เกินไปน้าาา น่าจะเข้าใจเราบ้าง

ออฟไลน์ Kuuhaku

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 02:18:02 pm »

ช่างหัวมันปะไรเรารู้ของตัวเราพอ ตัวเองไม่ซิงแล้ว มาหาว่าแฟนไม่ซิง แถมเล่าประสบการณ์กับคนเก่าให้ฟังอีก แบบนี้มันน่าฆ่าทิ้งนัก 555

ออฟไลน์ manamana00

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 12:15:45 am »

แลดูเห็นแก่ตัวนะครับ