รีวิว ยาเพิ่มพลังจากญี่ปุ่น ของบริษัท HOSENDO

จำหน่ายอาหารเสริมผู้ชายโดยแอดมิน

หัวข้อ: รีวิว ยาเพิ่มพลังจากญี่ปุ่น ของบริษัท HOSENDO  (อ่าน 1213 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangcox

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 16

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ภาพไม่เกี่ยวกับเรื่องนะจ๊ะ

สวัสดีครับ

มีโอกาสได้ไปญี่ปุ่น ก็ไม่รอช้าสำรวจตลาดของผู้ชายซักหน่อย ทริปนี้ได้มา 3 ตัวที่น่าสนใจ จะทยอยทดลองแล้วลงรีวิวนะครับ จากเดิมที่เคยรีวิวยาจากญี่ปุ่นไปแล้วนั้นถือว่าพอใช้ได้:

รีวิวยาสูตรปลาไหล: http://www.saboojaii.com/forum/index.php?slim=ok&topic=1852.msg8785
รีวิวยา Tengu Mokorin จากญี่ปุ่น…”อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย”: http://www.saboojaii.com/forum/index.php?slim=ok&topic=1834.msg8658

ยาตัวนี้ยี่ห้ออะไรไม่ทราบ ใช้ google translate มันไม่จับตัวอักษร search ในเว็ปก็ไม่มีบอกครับ เรียกเป็นชื่อบริษัทกันไปเลย ซึ่ง….บริษัทนี้น่าสนใจตรงนี้วัตถุดิบเด่นเลยที่นำมาใช้กับผลิตภัณท์เกือบทุกตัวของบริษัทคือ ตะพาบน้ำ ไม่ว่าจะครีมบำรุงผิว วิตามินกินแล้วสวยของผู้หญิง หรือยาเพิ่มพลังผู้ชายก็ใส่หมด แถมยาเพิ่มพลังตัวนี้ชูจุดเด่นในเรื่องส่วนประกอบระดับโลก 10 ตัวก็เชื่อได้ว่าน่าจะช่วยบำรุงร่างกายได้บ้างไม่มากก็น้อยเพราะส่วนใหญ่ก็เป็นยาโด๊ปของจีนอยู่ซะส่วนใหญ่

มาดูที่กล่องด้านหน้ากันนะครับ เวลาเลือกซื้อยาพวกนี้เค้าจะขายในส่วนของวิตามินสำหรับผู้ชาย และที่สังเกตุง่ายๆเลยคือ ส่วนใหญ่ยาประเภทนี้จะมีไฟเป็น graphic หลัก ไม่ว่าจะลูกไฟ เปลวไฟ ภูเขาไฟ  ซึ่งไฟยิ่งลุกโชนยิ่งลูกใหญ่น่าจะยิ่งฤทธิ์แรง มั้งครับ อิอิอิ  (อีกส่วนนึงจะใช้สัตว์เป็นสัญลักษณ์ครับ เห็นบ่อยๆก็สิงโต กับลิง gorilla ครับ)  หน้ากล่องเค้าก็โปรโมทวัตถุดิบระดับโลก 10 ตัวเช่น ตะพาบ, blackberry, เขากวางอ่อน, ผล maca, Zinc ฯลฯ  ปีกกล่องด้านบน เหมือนจะเป็นสโลแกนแปลได้ว่า “พลังจากแกนกลาง ระเบิดออกมาข้างนอก!” และ 3 Days Pack กล่องนี้กินได้ 3 วัน วันละ 4 เม็ด เยี่ยมเลยคุ้มๆๆ(ยังไม่รู้ตัวว่า ความงงงวยกำลังจะบังเกิด)

ด้านหลังกล่องเป็นรายการส่วนประกอบทั้งหมดซึ่งเยอะมาก แถมมีบอก Nutrition facts ด้วย ได้ความว่า ใน 4 เม็ดประกอบไปด้วย:
พลังงาน 10.75 kcal
คาร์โบไฮเดรจ 0.39 กรัม
โปรตีน 0.70 กรัม
โซเดียม 0.112 กรัม
ไลปิด 0.69 กรัม
ซิงค์ 4 มิลลิกรัม

มาถึงส่วนประกอบที่มีเยอะมากมายนั้น มี 3 ตัวที่เตะตา และแปลกกว่าชาวบ้านมากๆเลยมี 3 ตัวคือ ตะพาบน้ำ, แมงป่อง, และ โสมทะเลทราย

ตะพาบน้ำเค้าบอกว่าตุ๋นทั้งตัวและกระดองถึง 15 ชั่วโมงเพื่อการนี้ ซึ่งที่ได้ยินมาจะเป็นดีตะพาบน้ำที่เค้านิยมมาทำยาซึ่งอันนี้เอาทั้งตัวไปตุ๋นเลยซึ่งคงมีดีของมันติดมาบ้างแหละเนอะ

แมงป่องทะเลทราย ว่ากันว่าสมัยโบราณ นักรบนิยมเอาแมงป่องมาดองเหล้า กินเพื่อเพิ่มพลัง เนื่องจากเชื่อกันว่าแมงป่องทะเลทรายต้องแข็งแรงมากๆที่จะใช้ชีวิตท่ามกลางทะเลทรายอันแห้งแล้ง

สุดท้ายโสมทะเลทราย เค้าบอกว่าโสมพันธุ์นี้จะพบได้ในทะเลทรายของประเทศจีน เคยมีเรื่องเล่ากันว่าในอดีตกาลมีชายอายุ 99 ปี แต่งงานกับหญิงสาวอายุ 18 แล้วกินโสมนี้เข้าไป ปรากฏว่า!!....ทั้งคู่มีลูกกันถึง 6 คน!!  ถ้ามีลูกปีเว้นปี ชายแก่คนนี้จะมีลูกคนที่ 6 ตอนอายุ 111 ปี เลยทีเดียว !!! แม่เจ้า!!!....โสมตัวนี้จะปฎิวัติวงการยาแผนจีนกันเลยนะเนี่ย!

ด้านขวาของกล่องก็เป็นรายการส่วนประกอบหลักๆที่หายากจากทั่วโลก พร้อมด้วยการเปิดกล่องจากด้านข้าง แน่นอนญี่ปุ่นเป็นประเทศที่การออกแบบบรรจุภัณท์ไม่แพ้ใครอยู่แล้ว จะเปิดกล่องด้านบนแบบเบๆได้อย่างไร

มาดูด้านซ้ายของกล่อง จั่วหัวมาเลยพลังของยา 3 ด้านหลักๆแน่นอน คือ เรื่องเพศ เร้าอารมณ์ความรู้สึก และ ทวีความรุนแรงในอารมณ์  ตัวหนังสือสีขาวแปลจาก google ได้ความว่า ยานี้จะช่วยฟื้นฟูจากภายใน ทำให้พลังจากในร่างกายพลุ่กพล่านจนต้องพุ่งออกมา …. ว่าไปนั่นเลย

มาดูตัวยากันบ้างนะครับ ฉีกซองออกมาเจอมาสีดำ 4 เม็ดเคลือบเงาอย่างดี ยาของญี่ปุ่นที่ลองมารูปลักษณ์แบบนี้หมดเลยแฮะ ไม่มีกินนะครับ ดมๆดูแล้ว

มาถึงช่วงลองของครับ มาคราวนี้วางแผนมาดีกว่าเดิม คิดไว้แล้วว่ามันบอกไว้ pack 3 วัน มาใช้ 3 ซอง วันละซอง ถ้ากินซองแรกแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นจะกิน 3 วันติดกันเลย แต่ถ้ากินปุ๊ปติดปั้ปเหมือนยาเฉพาะกิจก็จะกินเฉพาะวันที่ต้องใช้งาน วันแรกผมกินช่วงบ่าย 3 โมง 2 เม็ด ตอนท้องว่างๆ พร้อมน้ำอุ่นแก้วใหญ่  นั่งทำงานไปจน 5 โมงกว่าๆ ไม่มีปฏิกิริยาอะไร ในวันเดียวกันช่วง 2 ทุ่มก็กินไปอีก 2 เม็ด เวลาล่วงเลยไปชั่วโมงกว่าๆยังไม่รู้สึกอะไร เลยเข้าสูตรกิน 3 วันติดต่อกันตามที่ตั้งใจไว้
วันที่ 2 เช่นเดิมครับ 2 เม็ดช่วงบ่ายๆ และอีก 2 เม็ดช่วง 2 ทุ่มเช่นเดิม ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น!!!  คิดในใจเอาอีกล่ะงานนี้ท่าทางจะ fail ละจ้า :-\ วันสุดท้ายตอน 2 ทุ่มผมจัด 4 เม็ดรวดครับ! ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น วันต่อๆมาพยายามจะจับอาการดูความเปลี่ยนแปลงของร่างกายในด้านต่างๆ ตื่นเช้ามาเหนื่อยมั้ย ถ่ายปกติมั้ย เวลาน้องชายตื่นตื่นมากกว่าปกติมั้ย ฯลฯ  ไม่มีเลยครับ    :'(

สรุป ไม่รู้สึกอะไรเลยนะครับสำหรับผม สงสัยตัวยาระดับโลกที่หายากอาจจะไม่ถูกกับผม หรือกินผิดวิธีก็ไม่รู้เพราะพยายาม search google ก็แล้ว ใช้ google translate ดูวิธีกนก็แล้ว มันแปลออกมา งงๆ ครับ  ยังไงท่านไหนมีโอกาสได้ซื้อมาลองก็ลองมา update ให้ทีครับว่าได้ผลยังไงหรือไม่นะครับ  ไม่เป็นไรมีซื้อมาลองอีกหลายตัว ไว้ได้เวลาเหมาะๆแล้วจะมารีวิวให้ชมกันนะครับผม

ออฟไลน์ Up

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -2

Re: รีวิว ยาเพิ่มพลังจากญี่ปุ่น ของบริษัท HOSENDO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2018, 03:38:11 pm »

ลุ้นตั้งนานครับ 555++ ยาไทยดีสุดละ

ออฟไลน์ bangcox

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 16

Re: รีวิว ยาเพิ่มพลังจากญี่ปุ่น ของบริษัท HOSENDO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2018, 06:47:13 am »

ลุ้นตั้งนานครับ 555++ ยาไทยดีสุดละ

Fail  :'( :'(5555

เน้นวัตถุดิบถูกกฏหมาย อิอิ