รีวิว ยา Tengu Mokorin จากญี่ปุ่น ..."อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย"

จำหน่ายอาหารเสริมผู้ชายโดยแอดมิน

หัวข้อ: รีวิว ยา Tengu Mokorin จากญี่ปุ่น ..."อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย"  (อ่าน 4448 ครั้ง)

ออฟไลน์ bangcox

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 21

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ภาพไม่เกี่ยวกับเรื่องนะจ๊ะ

สวัสดีครับ เมื่อไม่นานมานี้ไปญี่ปุ่นมีโอกาสมาเยือนที่นี่แน่นอนต้องลองดูว่าประเทศนี้เค้ากินอะไรกัน หึหึหึ ยาตัวนี้ซื้อมาจากร้านขายของคล้ายๆ Akihabara ที่มีขายทุกอย่างจริงๆ ตอนซื้ออ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกเลยแม้แต่ตัวเดียวแถมยาพวกนี้ขายเฉพาะใน zone 18+ ตอนเลือกซื้อนี่ก็โดนรายล้อมไปด้วย dildo และไข่สั่นมากมาย 5555 อารมณ์หลงเข้าไปในเมือง Hobbit เลยทีเดียว เมื่ออ่านไม่บอกเลยซักกะตัวเลยใช้วิธีเลือกโดยดูจากรูปที่น่าสนใจ บางกล่องมีแต่ตัวหนังสือก็ไม่ซื้อ เอามีรูปด้วยจะได้ชัวร์ๆว่าเป็นยาสำหรับกิจกรรมนี้เท่านั้น 5555 โดยเที่ยวนี้ผมซื้อติดไม้ติดมือมา 3 กล่อง โดยกล่องแรกที่รีวิววันนี้คือ Tengu Mokorin ดูจากรูปแล้วน่าซื้อมากๆเพราะในรูปนั้นทั้งยาว ทั้งใหญ่ อิอิอิ จมูกครับ จมูก...

กล่องสีสัน รูปภาพสวยงามตามแบบฉบับญี่ปุ่น ขนาดของกล่องก็เท่าๆกันกล่องถุงยางขนาด 3 ชิ้นของไทยครับ สนนราคากล่องนี้ 850 เยน ประมาณ 240 บาท (เรทเงิน 27.50 บาท/100 เยน) ในกล่องมีอยู่ 4 เม็ด

ข้อมูลทุกอย่างเป็นภาษาญี่ปุ่น ส่วนประกอบมีบอกขนาดแต่อ่านไม่ออก วิธีกิน บอกว่า 1 วันให้กิน 4 เม็ด (หมดกล่อง) แต่ไม่ได้บอกว่าให้กินยังไง เช้า-กลางวัน-เย็น-ก่อนกิจกรรม หรือ 4 เม็ดรวด!? หรือ 2 เช้า 2 เย็น!? อารมณ์กลัวซัดทีเดียว 4 เม็ดจะ overdose แล้วช๊อคคาเตียงป่าวหว่า สรุปเลยตัวนี้ผมกิน บ่าย 2 เม็ด ก่อนกิจกรรมประมาณ 1 ชั่วโมง 2 เม็ดครับ ... ดูจากขนาดส่วนประกอบของยาแล้วมันไม่เยอะอ่ะ เลยน่าจะปลอดภัยอยู่ ผมใช้เวลา search ใน internet อยู่ 1 วันเต็มเพื่อหาข้อมูลยาตัวนี้ครับ หาจากชื่อของปีศาจนี่แหละ สุดท้ายก็เจอจนได้แต่ไม่มีวิธีกินนะ เจอแต่ชื่อยาภาษาอังกฤษและส่วนประกอบตามที่ระบุหลังกล่องครับ ส่วนประกอบมี:

Mukunan seed – สารสกัดจากหมามุ่ย ซึ่งตามยาโบราณของไทยเองก็ขึ้นชื่อเรื่องการใช้เพื่อเพิ่มหรือกระตุ้นกำหนัดได้ แถมหมามุ่ยยังช่วยเพิ่มความเข้มข้นและความแข็งแรงของ sperm ได้ด้วยครับ อันนี้ใครวนใจก็ลองซื้อหาหมามุ่ยสกัดมาทานดูครับ

Mace extract root หรือ Maca – เป็นพืชตระกูลเดียวกับหัวไชเท้า Maca นี้ผมมากแถบประเทศเปรู มันมีฤทธิ์ในการปรับฮอร์โมนในร่างกาย จากการทดลองทางวิทยาศาสตร์พบว่า Maca ช่วยเพิ่มความใคร่ได้ถึง 180% เพิ่ม sperm ได้ 200%

L-arginine – ตามที่เคยรีวิวไปนะครับ (http://www.saboojaii.com/forum/index.php?topic=1541.0) ตัวนี้มีอยู่ในอาหารที่เราทานๆกัน มันช่วยเรื่องการไหลเวียนโลหิตให้ดีขึ้น เลือดไหลเวียนดี หลอดเลือดแข็งแรง เรื่องเพศก็ตามมาครับ

Rehmannia glutinosa root/เส็กตี่อึ้ง หรือ สูตี้หวง – เป็นสารสกัดจากรากของดอกไม้ป่าชนิดหนึ่ง ในประเทศจีนใช้เป็นยาบำรุงร่างกายมาหลายร้อยปีแล้วครับ ตัวนี้เน้นบำรุงเลือดและตับ และจุดเด่นคือทำให้ตาสว่างและช่วยเรื่องการได้ยินครับ

Tongkat ali root/รากปลาไหลเผือก – ตัวนี้น่าสนใจมากครับเพราะพบมากทางภาคใต้ของประเทศไทยด้วย มันช่วยกระตุ้นและเพิ่มสมรรถภาพทางเพศชายด้วยวิธีธรรมชาติอย่างได้ผล เนื่องจาก รากปลาไหลเผือก ประกอบด้วยสารที่ออกฤทธิ์เพิ่มสมรรถภาพทางเพศชายโดยตรงในปริมาณที่สูง (เพิ่มปริมาณ testosterone อย่างฉับพลัน) เป็นสมุนไพรที่หลายประเทศให้การยอมรับมานาน โดยเฉพาะประเทศมาเลเซีย รัฐบาลมาเลเซียส่งเสริมให้เป็นสมุนไพรส่งออกจนมีชื่อเสียงของประเทศ สมุนไพรชนิดนี้พบมากทางภาคใต้ของไทย ประเทศมาเลเซีย อินโดนีเซีย และฟิลิปินส์ ….ข้อควรระวัง! ท่านใดสนใจไปหาซื้อยาตัวนี้มาทานระวังเรื่องกินมากไปจะทำให้เกิดโรคต่อมลูกหมากโตนะครับ เนื่องจากมันไปเร่งสร้าง testosterone หากทานเยอะและทานบ่อยติดๆกัน จะส่งผลถึงต่อมลูกหมากซึ่งเป็นตัวหลักในการสร้างฮอร์โมนเพศชายหรือ testosterone ครับ

ในกล่องมียามา 1 แผง 4 เม็ด หลังแผงยาไม่มีพิมพ์อะไรเลย ตัวยาเป็นเม็ดเคลือบสีดำน่ากินดีจริงๆ ไม่มีพิมพ์อะไรไว้ที่ตัวเม็ดยาเช่นกัน

--------------------------------------------------------------------------------------------------

มาถึงเรื่องฤทธิ์ของยาเลยนะครับ ผมทานตัวนี้เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 11 มิถุนายน ช่วงบ่าย ซึ่ง jackpot มากๆครับ บ่ายวันนั้นงานเข้า! ต้องอยู่ออฟฟิศเคลียร์ปัญหาที่ตัวเองไม่ได้ก่อ กลับบ้านก็ค่ำๆแล้ว ก่อนนอนกินไปอีก 2 เม็ด กะจะลองยา สรุปว่าหลับคาเตียงครับ  :-[ วันศุกร์ก็ป่วนงานไปอีกเต็มๆวัน  :'( วันศุกร์ก็หลับคาเตียงไปอีกวัน เสาร์-อาทิตย์ไม่มีวี่แววว่ายาจะเหลือฤทธิ์ตกค้างอยู่เลยครับ ขนาดเปิดดูหนังเรื่อง Fifty Shades of Grey ที่ซื้อมา ยังไม่มีปฎิกิริยาตอบสนองเลยอ่ะ สงสัยเครียดตกค้าง  >:( สรุปว่ายาตัวนี้ฟาวไปเลยครับ ซื้อมากล่องเดียวด้วยเลยไม่ได้ซ้ำ ต้องบอกว่าตามหัวข้อรีวิวเลยครับ "อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย" .... ความรู้สึกหลังทานยาคือ ไม่มีอะไรทั้งสิ้นครับ ยากลืนง่ายมากๆๆๆๆ โดนน้ำก็ไหลลงคอไปเองแล้วหละ อาจจะเพราะง่วนกับการทำงาน เดินไป-มา เลยไม่รู้ว่ายาออกฤทธิ์หรือเปล่านะครับ ช่วงกลางคืนก่อนนอนที่ทานไป 2 เม็ดก็เช่นกัน ทานเสร็จ 15 นาทีก็นอนหลับแล้ว ไม่รู้สึกอะไรเลย

สรุปว่า ถ้าท่านไหนได้ไปญี่ปุ่นก็ลองเจ้าตัวนี้ได้ครับ ส่วนประกอบมันน่าสนใจมากแต่จังหวะที่ผมลองมันไม่ดีจริงๆ นี่ถ้าบอลไทยไม่ได้แชมป์ซีเกมส์นี่คงเหี่ยวไปอีกหลายวัน 55555  สำหรับยาตัวนี้ไม่ขอให้คะแนนนะครับ 

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • พลังน้ำใจ: 174

Re: รีวิว ยา Tengu Mokorin จากญี่ปุ่น ..."อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 09:47:51 am »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับท่าน กินวันละ 4 เม็ดยังเงียบกริบอีกเหรอครับ

ออฟไลน์ Garasue

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: รีวิว ยา Tengu Mokorin จากญี่ปุ่น ..."อารมณ์ไม่มา ยาไม่ช่วย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 09:54:30 am »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ นี่บอลไทยได้แชมป์แล้วไม่คึกปึ๋งปั๋งเลยเรอะ55+

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 10:21:46 am »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับท่าน กินวันละ 4 เม็ดยังเงียบกริบอีกเหรอครับ

ช่วงที่งานเข้าตอนนั้นกลุ้มใจมากครับ สงสัยอารมณ์กลุ้มกลบฤทธิ์ยาหมด  :-X

ตอนนี้เหลือรีวิวอีก 2 ยี่ห้อที่ซื้อมาด้วยครับ เดี๋ยวรอเคลียร์ร่างกายก่อนครับ หุหุ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 10:23:38 am »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ นี่บอลไทยได้แชมป์แล้วไม่คึกปึ๋งปั๋งเลยเรอะ55+

5555 บอลไทยนี่เอาแน่เอานอนไม่ได้เวลาดูนี่ ลุ้นจนหมดอารมณ์จริงๆ โดยเฉพาะนัดแข่งกับมาเลย์อ่ะ เครี๊ยดเครียด  ;D

ออฟไลน์ ZEUSS XL+

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • ZEUSS XL+ แข็ง ใหญ่ยาว อึด มันสส์
    • www.zeussxlplus.com

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 10:37:35 am »

ความเครียดมีผลอย่างมากค่ะ จะมาไม่มาจะมีอารมณ์รึป่าว
พักผ่อนเยอะๆ อย่าเครียดมาก ถ้าร่างกายแข็งแรง เดวก็มาเองค่ะ
ลอง Zeuss XL+ มั้ยคะ รับรองมาเลย  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2015, 10:45:41 am โดย ZEUSS XL+ »
ZEUSS XL+ แข็ง ใหญ่ยาว อึด มันสส์
อาหารเสริมสำหรับผู้ชายขั้นเทพ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 10:51:40 am »

ความเครียดมีผลอย่างมากค่ะ จะมาไม่มาจะมีอารมณ์รึป่าว
พักผ่อนเยอะๆ อย่าเครียดมาก ถ้าร่างกายแข็งแรง เดวก็มาเองค่ะ
ลอง Zeuss XL+ มั้ยคะ รับรองมาเลย  ;D

ไว้จะลองแน่นอนครับ อยากรู้ว่าสูตรจากรัสเซียจะสู้จีนกับอเมริกาได้มั้ย อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ZEUSS XL+

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • ZEUSS XL+ แข็ง ใหญ่ยาว อึด มันสส์
    • www.zeussxlplus.com

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 02:34:34 pm »

สู้ได้แน่นอนค่าา  8)
ลองอ่านรีวิวดูนะคะ มีทั้งของแอดมินและเพื่อนๆ ในนี้รีวิวไว้หลายกระทู้เลยย  ;D

ZEUSS XL+ แข็ง ใหญ่ยาว อึด มันสส์
อาหารเสริมสำหรับผู้ชายขั้นเทพ