มีแฟนแล้วแต่ชอบมีอะไรกับเพื่อนทำไงดีคะ

หัวข้อ: มีแฟนแล้วแต่ชอบมีอะไรกับเพื่อนทำไงดีคะ  (อ่าน 4890 ครั้ง)

ออฟไลน์ J

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เรามีแฟนอยู่แล้วค่ะ คบมา2ปีแล้ว เริ่มมีอะไรกันมาก็ปีหน่อยๆ
แต่ว่าเราก็มีเพื่อนผู้ชายคนนึงสนิทมาก เรียนก็นั่งข้างกัน ทำงานคู่กัน
กินข้าวด้วยตอนแฟนไม่ว่าง ไปส่งหอแฟน(พักอยู่ด้วยกันกะแฟนค่ะ)
เพื่อนคนนี้มันก็ชอบแซวบ่อยๆเชิงขอมีอะไรด้วย ก็เล่นขำๆไปตลอด
แต่มาวันนึงรู้สึกอยากลองค่ะ ไม่รู้ทำไมมันมีอารมณ์มากกว่าตอนทำกะแฟน
ตอนมีอะไรกันมันรู้สึกดีมาก ดีกว่าตอนแฟนทำ แต่พอเสร็จกลับไปหาแฟน
เห็นหน้าแล้วรู้สึกผิด เรารักแฟนนะแต่ถ้ามีอารมณ์จะคิดถึงเพื่อนตลอดเลย
ทุกวันนี้หลังเลิกเรียน หรือมีอารมณ์จะไปหอเพื่อนก่อนตลอดเลย
มีใครเคยผ่านเรื่องแนวนี้มาบ้างมั้ยคะ อยากได้คำแนะนำ ขอบคุณค่ะ

Facebook Comments

คนธรรมดา

• บุคคลทั่วไป

Re: มีแฟนแล้วแต่ชอบมีอะไรกับเพื่อนทำไงดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 01:03:17 pm »

สมัยเรียนผมก็เคยเจอ คล้าย ๆ แบบนี้เหมือนกันครับ ผมตั้งใจจะเป็นสุภาพบุรุษคบกับเขาโดยที่ไม่คิดจะมีเซ็กส์ก่อนเวลาอันควร ประมาณคิดไว้ว่าเรียนจบ มีงานทำแล้วค่อยทำเรื่องนี้ เป็นการคิดแบบโลกสวย แต่เรื่องนี้กลับไม่เป็นเช่นนั้น สาวแฟนเก่าของผมเขาก็แอบไปมีเซ็กส์กับเพื่อนผมเหมือนคุณนี่แหล่ะ คงจะติดใจรสชาติเซ็กส์ของเขามั้ง สุดท้ายเขาก็เลือกจะไปอยู่กับเพื่อนผม ผมก็เลยเจ็บซะเอง ไม่เหมือนคุณที่ยังรักแฟนของคุณอยู่ แต่กลับยังไปมีเซ็กส์กับเพื่อนของเขา ไม่แน่ว่าแฟนคุณอาจจะรู้แล้วก็ได้ แต่เขาอาจจะไม่พูด ขอแนะนำว่าถ้าคุณยังรักแฟนคุณอยู่ก็ออกห่างจะเพื่อนของเขาซะเถอะ เห็นได้ชัดเลยว่าเพื่อนของแฟนคุณพูดแซว ๆ อย่างนั้นกับคุณ เพราะเขาเองก็ต้องการตัวคุณเช่นกัน ถ้าคุณไปนอนกับชายคนอื่นง่าย ๆ แฟนคุณก็จะทิ้งคุณง่าย ๆ เช่นกัน

คนธรรมดา

• บุคคลทั่วไป

Re: มีแฟนแล้วแต่ชอบมีอะไรกับเพื่อนทำไงดีคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 01:15:25 pm »

แต่ปัจจุบันวัยทำงาน ผมก็ปล่อยวางบ้างแล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ Mustad

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 09:42:35 am »

เอิ่ม อ่านแล้วก็อึ้งนะ แทนที่จะเป็นผู้ชายแต่กลับเป็นผู้หญิงซะเองที่แอบไปเยกับคนอื่น
ในมุมของผม ถ้าคุณรักแฟนจริงก็ควรเลิกยุ่งกับเพื่อนคนนั้นซะ เพราะการที่คุณทำแบบนี้มันแย่มากนะ ที่สำคัญคือคุณเป็นผู้หญิงด้วย คุณจะมีแฟนแล้วแอบไปเยกับคนอื่นแบบนี้ไม่ได้นะครับ เอาง่ายๆ คุณจะเลือกอะไรระหว่าง "sex" กับ "ความรัก" เพื่อนที่คุณแอบไปเยด้วย คือ "sex" ส่วนแฟนที่คุณคบอยู่คือ "ความรัก" ผมคิดว่าเรื่อง sex มันคุยกันได้นะ อยากได้แบบไหน ชอบแบบไหน อยากทำท่าไหนยังไง มันคุยและปรับกันได้ แต่เรื่องความรัก ถ้ารักก็คือรัก ไม่รักก็คือไม่รัก นอกซะจากว่าคุณกับเพื่อนคนนั้นจะเปลี่ยนสถานะจากเพื่อนมาเป็นแฟน คุณก็จะได้ทั้งความรักและ sex ที่ถูกใจคุณ แต่ถ้าคนนี้เพื่อนยังไงก็คือเพื่อน แนะนำให้เลิกซะ แล้วคุยกับแฟนเลยว่าชอบแบบไหน ต้องการแบบไหน

ออฟไลน์ SweetBanana

• *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 11:08:34 am »

ถ้ามีอะไรกับเพื่อน แล้วกลับไปเจอแฟน แล้วรู้สึกผิด แสดงว่ายังแคร์แฟนตัวเองอยู่ คนลดละเลิกจากเพื่อนคนนั้นซะนะครับ +/- ไปสารภาพบาปกับแฟนซะถ้าคิดว่าคุยกันได้ การปกปิดไว้ไม่ช่วยอะไรครับมีแต่รอมันหลุดออกมาเอง ยกเว้นแฟนโอเคชอบสวิงกิ้งก็อีกเรื่อง แต่ทั่วๆ ไปคิดว่าแฟนก็ไม่น่าจะโอเค

จริงๆ เคยมีโอกาศฟังบรรยายเรื่องเพศจากอาจารย์แพทย์ที่ม.ธรรมศาสตร์ เรื่องความรักกับเรื่องการมีเซ็กต้องแยกจากกัน บางคนสามารถรักเฉยๆ โดยไม่ได้อยากมีอะไรด้วยก็ได้ บางคนรักผู้หญิง แต่ชอบมีเซ็กกับผู้ชาย บางคนถูกระตุ้นด้วยภาพลักษณ์ของเพศเดียวกันแต่มีเซ็กกับเพศตรงข้าม มันซับซ้อนครับ ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องไปนั่งฮาอย่างเดียว

ออฟไลน์ ชายกลาง (คน)

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 12:55:55 pm »

ถ้ายังวัยรุ่นอยู่ เก็บแต้ม เอามันส์ ไปเถอะครับ เพราะเดี๋ยวก็เลิกกันหมดอยู่ดี ดูทรงแล้ว

ไม่งั้นจะมาเสียดายความมันส์ที่หลัง ของแบบนี้  มันมีความมันส์อยู่แค่ช่วงเวลาเดียว อย่าคิดว่าอีกสิบปปี ค่อยเสยกัน ตอนนั้นหลาอย่างมันเปลี่ยนแล้ว ไม่มันสืแล้ว

ผมแนะนำตรงๆ 5555
แต่สงสารแฟนคุนหน่อยก้ดีนะ

ออฟไลน์ Wonder Playgirl

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 05:16:47 pm »

ถ้ารู้สึกผิดและไม่สบายใจก็เป็นคำตอบอยู่แล้วนะว่าคุณรู้สึกแย่ที่ทำแบบนี้ ถ้าทำเพราะแฟนไม่ว่างเติมเต็มให้ไม่พอยังพอเข้าใจ แต่ถ้าทำเพราะตัวเองไม่รู้จักพอนี่ก็สงสารแฟนคุณจริงๆ นั่นแหละ

แต่ถ้าเอาแบบเห็นแก่ตัวไปเลยทำแล้วสนุก รู้สึกดีก็ถือว่าวินวินกับเพื่อนทั้งคู่นะ ไม่ต้องเปลี่ยนคู่เยอะ ถ้าเจอคนที่ทำให้แล้วถูกใจแบบนี้ บอกเลยไม่ใช่จะเจอกันง่ายไม่ นะ Fwb แบบนี้น่ะ

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ คนที่คุณ ก็รู้ว่าใคร

• *

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2019, 03:25:55 pm »

นานาจิตตัง ความคิดใครความคิดมัน สุดท้ายเราก็เป็นคนเลือกอยู่ดี ว่าเราต้องการอะไร

ออฟไลน์ MinieMint

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2019, 01:57:46 pm »

ตอนเราเรียนก็เคยมีนะ แต่เรากับแฟนเรียนคนละทีอ่ะ อาจจะเพราะเหงาด้วย ละเพื่อนก็ใกล้ชิดด้วยมั้ง

ออฟไลน์ bambamm22

• *

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2019, 09:26:15 pm »

ต้องการมีเงินเยอะต้องการมีเงินใช้ ต้องการเป็นเศรษฐีต้องเข้ามาเล่นหวยออนไลน์ที่เว็บนี้แค่นั้น

หวย