การใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย

หัวข้อ: การใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย  (อ่าน 882 ครั้ง)

ออนไลน์ Nisanan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -3

การใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย
« เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 05:39:33 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สวัสดีค่ะ เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

เราขออนุญาตรบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิก เรื่องการใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชายค่ะ คำถามของเราอาจจะไม่ค่อยมีสาระมากต่อเพื่อนสมาชิกบ้างค่ะ แต่เราสงสัยจริงๆเกี่ยวกับการใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย เพราะเราไม่เคยมีประสบการณ์มาก่อนจริงๆ เลยอยากจะขอความเห็นเพื่อปรับปรุงการใช้ค่ะ

เราอายุ 42 ปี ได้ฝากเพื่อนที่เป็นสาวประเภทสองซื้ออุปกรณ์ของเทียมผู้ชายจากต่างประเทศ เป็นแบบใส่ถ่านและสามารถสั่นได้ และสามารถติดกับพื้นห้องน้ำและผนังห้องน้ำได้ แต่ขนาดของอุปกรณ์ของเทียมผู้ชายก็ค่อนข้างใหญ่ไปบ้างค่ะ เลยแอบตำหนิเพื่อนว่าทำไมไม่ดูสรีระของเราเลย แต่ก็จำเป็นต้องใช้ เพราะสำหรับเราซื้อมาแพงเหมือนกันค่ะ

เราเองก็เริ่มใช้ได้ประมาณ 2 เดือนแล้ว แต่ก็ใช้บ้างไม่ใช้บ้าง เพราะไม่ค่อยมีโอกาสเลย กลัวคนที่บ้านและลูกๆเห็นค่ะ

อยากจะขอถามเพื่อนๆสมาชิกค่ะว่า ตอนที่ใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชายช่วยเหลือ ทั้งแบบติดฝาผนัง และ ทั้งแบบติดบนพื้นห้องน้ำ รู้สึกปวดบริเวณสะโพกและน่องต้นขาไหมคะ และใช้เวลานานไหมกว่าที่เราจะไปถึงปลายทาง

เราเองอาจจะเพราะอายุมากด้วย น้ำหนักมากขึ้นด้วย เลยทำให้ปวด แต่ก็พยายามฝืนทำให้ตัวเองไปถึงให้ได้ค่ะ

ถ้าเพื่อนๆสมาชิกท่านใด มีคำแนะนำในการใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชายในแบบอื่นๆ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ     

Facebook Comments

ออนไลน์ NewbiE_Me

• นักส่งการบ้านคุณภาพ
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 86
  • Just the way ..i am..

Re: การใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 10:46:24 pm »

ลองเปลี่ยนเป็น นอน แทนสิคะ อาจจะง่ายกว่า

เพราะติดพื้นคือขึ้นเอง คงจะเมื่อยๆหน่อย

..I am what I am..

Long time no see ..
เข้ามาเพื่อตอบ PM สาวๆ //ตอบช้าห้ามบ่นนะ

>>ห่างหายไปนานมว้ากกก .. มาหาการบ้านส่งกันมั้ย :P

ออฟไลน์ NiceMan

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

Re: การใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 11:33:46 pm »

- ใช้เวลานานไหมกว่าที่เราจะไปถึงปลายทาง
   - ใช้เวลานานหรือน้อยขึ้นอยู่กับอารมณ์ของครั้งนั้นๆ ซึ่งจังหวะจะโคนในการควบ บท หมุน ก็จะส่งผลต่ออารมณ์
   - การทำให้ถูกท่าถูกทาง ถูกจังหวะจะส่งผลให้ไปถึงปลายทางได้เร็ว
   - การทำไม่ถูกท่าถูกทาง ไม่ถูกจังหวะจะส่งผลให้ปวดเมื่อย เส้นตึง ปวดเส้นได้ ซึ่งจะส่งผลต่อระยะเวลาไปถึงปลายทาง
   - การควบ บด คลึง ขย่ม ควงหมุนบด ถ้าใครไม่เคยขึ้น หรือไม่ค่อยขึ้น อาจทำท่าทางไม่ถูกต้อง ไม่ถูกจังหวะ ทำให้ปวดเมื่อยได้ ใช่ว่าทุกคนจะควบ บด คลึง ขย่ม ควงหมุนบด เป็นกันทุกคน หรือเป็นกันแต่ทำได้ดีหรือไม่ เก่งหรือไม่เก่ง ชำนาญหรือไม่ แต่ละคนมีความแตกต่างกันอยู่
   - เตียมอุปกรณ์สถานที่ให้พร้อม ท่าทางถูกต้องลงตัว จังหวะได้ ทีนี้อารมณ์ก็จะมาเต็ม ก็จะไปถึงปลายทางได้เร็ว

- ตอนที่ใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชายช่วยเหลือ ทั้งแบบติดฝาผนัง และ ทั้งแบบติดบนพื้นห้องน้ำ รู้สึกปวดบริเวณสะโพกและน่องต้นขา
   - เกิดจากการนั่งหรือยืนท่าทางไม่ได้ หรือจังหวะไม่ได้หรือเปล่า คงไม่เกี่ยวกับขนาดใหญ่เพราะถ้าเคยใช้หลายครั้งแล้ว

5555 ผมไม่เคยนะครับ ผมผู้ชาย เป็นแค่ความคิดครับ

ออนไลน์ manamax

• *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 09:57:00 am »

อายุเมากขึ้น นั่งยองๆหรือก้มตัวนานๆ อาจจะทำให้เมื่อยและปวดตัวได้ครับถ้าไม่ฟิตจริงๆ

นอนแล้วใช้มือทำน่าจะสบายกว่า

ออฟไลน์ veee

• *
  • พลังน้ำใจ: 3

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 11:10:49 am »

ถ้าไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย เป็นเรื่องปกติครับ เพราะจะต้องเกรงกล้ามเนื้อ ช่วงต้นขา
เหมือนกับเรา ออกกำลัง ลุกนั่ง จะรู้สึกมีอาการที่ต้นขาได้ครับ

เรื่องใหญ่ ถ้าไม่ใจ ก็ต้องซื้อขาย แลกเปลี่ยนกันไปครับ

ออนไลน์ อาหารเสริมผู้ชาย

• นักเขียนสบูจ๋าย
  • ดร เซ็กส์
  • พลังน้ำใจ: 8

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 11:45:50 am »

ซื้อแบบใช้มือถือจะดีกว่านะครับ จะได้ไม่มีอาการปวดเมื่อยใดๆครับ

ออฟไลน์ Demon Angel

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 30

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 12:27:10 pm »

ขนาดใช้อันไม่ใหญ่มากยังรู้สึกไม่ไหวแล้วเดี๋ยวนี้ ยังไงขออันเล็ก ถึงแม้ไม่แซ่บมากแต่ถนอมน้องสาวไว้ก่อนดีกว่า
ส่วนเรื่องปวดขาเป็นที่ความแข็งแรงของกล้ามเนื้อขาค่ะ วัดจากตัวเองที่เมื่อก่อนทำท่าพวกออนท๊อปแล้วจะปวดขา
ก็ให้ออกกำลังเพิ่มกล้ามเนื้อไปจนกว่าจะแข็งแรงขึ้นค่ะ โดยเฉพาะท่าสคอวช

ออนไลน์ NewbiE_Me

• นักส่งการบ้านคุณภาพ
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 86
  • Just the way ..i am..

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2018, 09:27:23 am »

ขนาดใช้อันไม่ใหญ่มากยังรู้สึกไม่ไหวแล้วเดี๋ยวนี้ ยังไงขออันเล็ก ถึงแม้ไม่แซ่บมากแต่ถนอมน้องสาวไว้ก่อนดีกว่า
ส่วนเรื่องปวดขาเป็นที่ความแข็งแรงของกล้ามเนื้อขาค่ะ วัดจากตัวเองที่เมื่อก่อนทำท่าพวกออนท๊อปแล้วจะปวดขา
ก็ให้ออกกำลังเพิ่มกล้ามเนื้อไปจนกว่าจะแข็งแรงขึ้นค่ะ โดยเฉพาะท่าสคอวช

สวดยวด

เห็นด้วย ต้องออกกำลังขาเยอะๆ ..
ออนท็อปจะได้ฟินๆ

แต่เอาจิงๆ นอนเฉยๆ สบายกว่า 555

..I am what I am..

Long time no see ..
เข้ามาเพื่อตอบ PM สาวๆ //ตอบช้าห้ามบ่นนะ

>>ห่างหายไปนานมว้ากกก .. มาหาการบ้านส่งกันมั้ย :P

ออนไลน์ Namfon

• *

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 12:21:22 am »

เราไปซื้อมาจากญี่ปุ่น ใช้สองอัน มันดีค่ะ ถ้าอันใหญ่เกินช่วงแรกรอบเดียวอาจจะไม่พอนะคะ ถ้าทำในห้องน้ำ ลองนอนทำยังค่ะ ช่วยได้มากค่ะ น้ำเคยทำนานสุดเป็นชั่วโมงนะ รู้สึกมันนิดๆ

ออฟไลน์ ahhh

• *

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 04:12:47 pm »

ลองดู เว็บ aliaexpress นะครับ มีให้เลือกหลายแบบ ราคาไม่แพง