แก้ผ้าในบ้าน

หัวข้อ: แก้ผ้าในบ้าน  (อ่าน 2754 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vanilla green

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

แก้ผ้าในบ้าน
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 07:34:08 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

คือผมเป็นคนนึงล่ะที่เวลาอยู่บ้านคนเดียวจะปิดบ้านมิดชิดแล้วแก้ผ้าอยู่บ้านคนเดียว

เพราะรู้สึกว่ามันสบายได้ปลดปล่อยตัวเองจากพันธนาการต่างๆ บางทีทำงานเครียดมาทั้งวันได้ปลดปล่อยตัวเองมันก็ชวยได้เยอะเหมือนกัน ทีนี้ก็เลยเริ่มศึกษาจากในเว็บต่างๆถึงเรื่องแบบนี้ ก็ไปเจอกระทู้เยอะมาก อ่านๆศึกษาไปเลยได้เจอว่า ในครอบครัวของคนไทยเนี่ยมีไม่น้อยที่แก้ผ้าอยู่บ้านกันทั้งครอบครัว คือปิดบ้านมิดชิดแล้ว พ่อ แม่ ลูกชาย ลูกสาว ก็แก้ผ้าอยู่กันเหมือนปกติ ทำโน่นทำนี่กันปกติเลย ซึ่งลูกๆก็โตถึงขั้นวัยรุ่น ม.ปลาย หรือผู้ใหญ่แล้วก็มี ซึ่งผมก็ไม่คิดว่าในสังคมไทยบ้านเราจะมีแบบนี้ นึกว่าจะเป็นที่เฉพาะ ตปท. ในนั้นบอกว่าเกิดจากครอบครัวเขาไม่ปิดบังเรื่องเพศเรื่องหญิงชายมองเป็นเรื่องปกติ จะเริ่มอาบน้ำด้วยกัน พ่อแม่ลูก ตั้งแต่เล็กๆจนโตมาเรื่อยๆเลย พอมาแก้ผ้าหรืออาบน้ำด้วยกันมาเรื่อยๆ เลยมองว่าเป็นเรื่องธรรมดาและถือโอกาสสอนเรื่องเพศกันไปในตัว แต่ก็มีบ้างบางครอบครัวที่พอลูกๆโตมา หรือเพิ่งมาแก้ผ้ากันตอนโตไม่ได้แก้กันตั้งแต่เล็กๆ ผู้ชายในบ้านก็มีอาการแข็งขึ้นมาบ้าง บางคนแข็งจนน้ำเยิ้ม  ฮ่าๆ ก็มี ผญ. มาแก้ผ้าต่อหน้าขนาดนั้น ใครจะไปเฉยได้เนอะ ฟิตๆอยู่มันก็ต้องมีกันบ้าง แต่จะคิดอะไรอยู่ถึงมีอาการแบบนั้นก็ไม่รู้ถ้าไม่ดีก็คงต้องมาทบทวนกันใหม่ เคยอ่านของต่างประเทศ อเมริกา ยุโรปก็มีแบบนี้เยอะ ที่ฝรั่งเศสทางใต้ถึงขั้นมีเมืองนึงเป็นเมืองเปลือยเลย เดินเปลือยในเมือง ชายหาด ที่ไหนก็ได้ในเมืองไม่ผิดกฎหมาย เอเชียเราก็เห็นมีสังคมญี่ปุ่นที่อาบน้ำในครอบครัวกันเป็นเรื่องปกติ มีบ่ออนเซ็นแบบแช่รวมเปิดทั่วไปก็มี ผมเลยคิดว่าถ้าเราจะรับมาปรับใช้ก็คงไม่แปลก

ทีนี้อยากจะลองถามเพื่อนสมาชิกกันดูบ้างว่า มีความคิดเห็นยังไงกับเรื่องนี้ครับ มองว่ามันเป็นเรื่องปกติ แล้วแต่วัฒนธรรมของครอบครัวนั้น หรือมองว่า ไม่ดี ผิด สุ่มเสี่ยง หากเลยเถิดไปเกิดเป็นเรื่อง ขึ้นมาแล้วเรื่องมันจะใหญ่โตเอา เข้ามาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ ผมก็จะได้เป็นแนวทาง เกิดอนาคตมีครอบครัวขึ้นมาจะได้คิดว่าจะดีไหมที่จะทำแบบนี้ ถ้าไม่ดีคงต้องเก็บเรื่องนี้ไว้คนเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 06:32:13 am โดย Vanilla green »
Facebook Comments

ออฟไลน์ Pang_booboo

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 7

Re: การแก้ผ้าในบ้าน ในสังคมไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:27:50 pm »

ยังฟังดูแปลกนะคะ เพราะคนที่ชอบเปลือย (กลุ่ม Naturist) เค้าชอบแก้ผ้ากันก็จริง เพราะรู้สึกได้ปลดปล่อย สบาย
 มีความสุข แต่จะไม่หมกมุ่น และเกิดอารมณ์ทางเพศเวลาเปลือยนะคะ

แป้งเองก็เป็น Naturist และอยู่กลุ่ม Naturist Association Thailand
http://thailandnaturist.com/wp/%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B9%8C/

เราชอบนัดกันไปตามสถานที่ต่าง ๆ และเปลือยกายกันแต่ไม่มี sex
และในไทยยังไม่ยอมรับเรื่องนี้ ผิดกฎหมายเลยค่ะ เลยต้องแอบ ๆ กันทำในที่ปิด

• *

Re: การแก้ผ้าในบ้าน ในสังคมไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 09:56:45 pm »

ยังฟังดูแปลกนะคะ เพราะคนที่ชอบเปลือย (กลุ่ม Naturist) เค้าชอบแก้ผ้ากันก็จริง เพราะรู้สึกได้ปลดปล่อย สบาย
 มีความสุข แต่จะไม่หมกมุ่น และเกิดอารมณ์ทางเพศเวลาเปลือยนะคะ

แป้งเองก็เป็น Naturist และอยู่กลุ่ม Naturist Association Thailand
http://thailandnaturist.com/wp/%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B9%8C/

เราชอบนัดกันไปตามสถานที่ต่าง ๆ และเปลือยกายกันแต่ไม่มี sex
และในไทยยังไม่ยอมรับเรื่องนี้ ผิดกฎหมายเลยค่ะ เลยต้องแอบ ๆ กันทำในที่ปิด

ครับส่วนตัวก็คิดว่าแปลกๆอยู่หน่อยครับ ถึงต้องมาถามปรึกษากัน แต่ต้องขอออกตัวก่อนว่าที่เล่าไปไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวผมนะ แต่เป็นเรื่องที่ได้ไปอ่านจากกระทู้ต่างๆส่วนมากเขาเล่ามาว่าทำแบบนี้ๆอย่างที่บอกครับ ซึ่งเราก็อ่านมายังไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า เรื่องชมรม  Naturist  อันนี้พอจะรู้อยู่เพราะช่วงกลางๆปีออกข่าวดังอยู่พักนึง  ส่วนพฤติกรรมแบบครอบครัวข้างบนไม่รู้จะเรียกว่าเป็นพวก  Naturist  ได้รึเปล่าก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะ  Naturist  แนวทางของกลุ่มค่อนข้างชัดเจน ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำนะครับ ยังไงขออนุญาต PM ไปสอบถามเรื่อง Naturist ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ^^

ออฟไลน์ suchada_bbw

• *

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 04:15:13 pm »

ถ้าอยู่คนเดียวก็ชอบล่อนจ่อนอยู่บ้านนะ ที่ชอบเพราะเวลานอนก็ไม่ได้ใส่อะไรอยู่แล้ว ตื่นมาอาบน้ำก็ขี้เกียจหาเสื้อผ้าใส่
ถ้าอยู่กับคนอื่นแม้กระทั้งแฟนหรือคู่นอนก็ไม่เปลือยนะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเห็นเปลือยทุกวันเดี๋ยวจะชิน แต่ไม่ค่อยจะใส่กางเกงในนะชอบโล่ง
ส่วนเสื้อในจะใส่เฉพาะมีคนอื่นอยู่ด้วยเดี๋ยวจุกโผล่

ออนไลน์ fahsai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 325

Re: แก้ผ้าในบ้าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 08:56:10 pm »

จินนี่บราตัวเดียวไม่ใส่เสื้อนอกกางเกงขาสั้นแต่ใส่กกนนะ เท่านี้พอแล้วค่ะถ้าเกินนี้มันรู้สึกแปลกๆไม่ชินเวลาทำอะไรไม่ถนัด
ชอบประมาณเซ็กซี่มากกว่าเปลือยไปเลยค่ะ

• *

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 09:12:30 pm »

จริงครับ เห็นเปลือยกันบ่อยๆจะกลายเป็นชินไป ขอเป็นซีทรูลูกไม้บางๆกับจีสตริงสักตัว ตื่นเต้นกว่าเยอะ

brabra

• บุคคลทั่วไป

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 02:31:55 pm »

ผมชอบให้ภรรยาใส่แค่ชุดชั้นในแบบนี้ อยู่บ้านให้ดูมากกว่าครับ ปัจจุบันนี้ผมจะใส่แค่กางเกงในและภรรยาของผมใส่แค่ชุดชั้นในแบบนี้อยู่กับครอบครัวในบ้านถือเป็นเรื่องปกติครับ ถ้าจะเดินออกนอกบ้านจึงค่อยไปแต่งตัวให้เรียบร้อย ตอนนี้ผมได้ปรับปรุงบ้านให้ดูมิดชิดขึ้นครับ

ออนไลน์ Nisanan

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2018, 01:46:44 pm »

ถ้าอยู่คนเดียวก็ชอบล่อนจ่อนอยู่บ้านนะ ที่ชอบเพราะเวลานอนก็ไม่ได้ใส่อะไรอยู่แล้ว ตื่นมาอาบน้ำก็ขี้เกียจหาเสื้อผ้าใส่
ถ้าอยู่กับคนอื่นแม้กระทั้งแฟนหรือคู่นอนก็ไม่เปลือยนะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าเห็นเปลือยทุกวันเดี๋ยวจะชิน แต่ไม่ค่อยจะใส่กางเกงในนะชอบโล่ง
ส่วนเสื้อในจะใส่เฉพาะมีคนอื่นอยู่ด้วยเดี๋ยวจุกโผล่

มีความคิดเหมือนกันค่ะ เพราะปกติถ้าอยู่บ้านคนเดียว ไม่มีลูกๆและสามี ก็จะนอนไม่ใส่เสื้อผ้า และไม่ใส่ชุดชั้นใน แต่มีบ้างที่ใส่กางเกงในเป็นบางครั้ง เพราะเราเองรู้สึกสบายตัว ไม่ต้องห่วงว่าจะมีใครดู

ออนไลน์ Dark_heaven

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 07:57:08 pm »

เพิ่งมานึกได้ หลังๆผมเองก็เป็นแหะ
อาบน้ำเสร็จ จะเปิดพัดลมเป่าตัวให้แห้ง แล้วก็มานอนเปิดพัดลมแก้ผ้าดูทีวี มันรู้สึกสบายตัวมากๆ อยากหลับไปแบบนั้น แต่ก็รู้สึกไม่ชิน เลยมาใส่เสื้อผ้าแล้วค่อยนอน

ครั้งนึงลืมปิดม่าน อ้าาากกกก รีบไปปิดแทบไม่ทัน

ลืมบอกไป รู้สึกชอบแก้ผ้าในบ้านไม่ให้ใครเห็นมากกว่า คิดว่าส่วนตัวไม่น่าชอบไปพวก naked beach หรอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2018, 08:04:23 pm โดย Dark_heaven »

ออฟไลน์ swing4444

• *
  • พลังน้ำใจ: -4

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 01:00:59 am »

แฟนผมเป็นพวกชอบโชว์ชอบเปลือย ชอบถูกถ่ายรูป(โป๊)  ผมก็ชอบเค้าแบบนั้น
ผมเคยเชียร์เค้าไป เข้ากลุ่ม Naturist  แต่เค้าปฏิเสธ ไม่กล้าไปเพราะ แฟนบอกว่า คนอื่นไม่หมกหมุ่น แต่แฟนหมกหมุ่น ทนไม่ไหวแน่ ทำผิดกฏชัวร์ เดียวคนในกลุ่มจะเกลียดเธอ  เธฮเลยไม่กล้าไปครับ

ออฟไลน์ swing4444

• *
  • พลังน้ำใจ: -4

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 01:23:02 am »

แฟนผมเป็น พวกชอบเปลือยกาย ชอบโชว์
สมัยมหาลัย เวลาอยู่ที่ห้อง อพาเมนท์ ของเพื่อนผู้ชาย(มีเมทด้วย) เธอยังแก้ผ้าไม่ใส่อะไรเลยอยู่ได้ โดยที่เพื่อนๆ เจ้าของห้องเดิน ทั้งชายและหญิง เข้า เดินออก มากินของ ด้วยtv กันว่าเล่น
บางทีเพื่อนก็แกล้งเปิดประตูไว้ บอกจะได้โชว์ สะใจมึงไง 5555

ช่วงมาอยู่ กทม ใหม่ๆ อยู่หมู่บ้านจัดสรร เป็นบ้านเดียว 2ชั้น อยู่ตรงหัวมุมปากซอยรั้วแบบ เหล็กโปร่งเห็นหมด ผมกับแฟนก็แก้ผ้า กันอยู่บ้านทั้งวัน บ้างทีแฟนเปลือยเดินออกไป ตากผ้าเอาของ แต่ทำได้แค่ประมาณ 2 อาทิตย์ เพราะพวกคนแก่แถวบ้าน โวยวาย แล้วใครมาบ้านแก แกก็จะชี้มาที่บ้านเรา ว่าพวกนี้ชอบแก้ผ้าอยู่บ้านกัน หน้าไม่อาย บราๆๆๆ
แฟนผมตั้งใจอยากโชว์หนุ่มๆมากกว่า เราจึงสำรวจหมู่บ้านที่อยู่ จึงเจอว่า มีแต่คนแก่ เหมือนลูกเค้ามาซื้อให้พ่อแม่อยู่ เสาร์อาทิตย์จะกลับบ้านสักครั้ง
แฟนเลยเซ็งๆ ก็เลิก (คนในหมู่บ้านก็คุยด้วยปกติ รวมทั้งคนที่เคยว่า ก็สนิท และไม่พูดถึงอีก)

แต่หลังๆ แฟนทนไม่ได้ ย้ายออกเพราะ บางทีแฟนไปกับกิ๊ก หรือเดียว  คนแถวบ้านจะค่อยจับผิด ว่าไปไหนทำอะไร กับใคร ทำไมผัวเมียบ้านนี้เป็นแบบนี้

ปัจจุบันตั้งแต่มีลูก ไม่ค่อยได้แก้ผ้าเล่น อะไร สองปีก่อนยังพอเล่นsex บ้าง
แต่เมื่อต้นปี หยุดเลย ตอนนี้ผมพยายามให้กำลังใจแฟน เค้าจะบ่นว่าแก่แล้ว เสมอ

• *

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 11:19:54 am »

แฟนผมเป็นพวกชอบโชว์ชอบเปลือย ชอบถูกถ่ายรูป(โป๊)  ผมก็ชอบเค้าแบบนั้น
ผมเคยเชียร์เค้าไป เข้ากลุ่ม Naturist  แต่เค้าปฏิเสธ ไม่กล้าไปเพราะ แฟนบอกว่า คนอื่นไม่หมกหมุ่น แต่แฟนหมกหมุ่น ทนไม่ไหวแน่ ทำผิดกฏชัวร์ เดียวคนในกลุ่มจะเกลียดเธอ  เธฮเลยไม่กล้าไปครับ

อันนี้จริงเลยครับ บางครั้งคนอื่นเขาคิดปกติ แต่เราสิหมกหมุ่นกลัวควบคุมตัวเองไม่ได้ ไปอยู่ท่ามกลางแบบนั้น คงแข็งไม่มีลงเลย แต่ผมสังเกตว่าคนกลุ่มนี้ ในfacebook เขาชอบเป็นเพื่อนกับคนกลุ่ม สวิงกิ้ง เอ้าดอร์ เยอะมาก ไม่รู้ว่าเพราะอะไร งงเหมือนกัน