Friend with benefit นี่เค้าหามาจากไหนเหรอครับ ทำไมหาไม่เคยเจอ

หัวข้อ: Friend with benefit นี่เค้าหามาจากไหนเหรอครับ ทำไมหาไม่เคยเจอ  (อ่าน 2309 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZentaroIndY

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ตามหัวข้อเลยครับ
Friend with benefit นี่มีจริงๆ ใช่มั้ย
คนที่เราทำอะไรกันได้โดยที่ไม่ผูกมัดกัน

หามาจากไหนกัน แนะนำทีครับ  ;D

Facebook Comments

ออนไลน์ srikannik

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 16

แหม..แหม..แหมๆ..ขออุทานนี๊สสนึงนะคะ มันก็มีจริงนะคะฉันขอยืนยัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่า แต่ละคู่นั้น ตั้งเงื่อนไขระหว่างกันว่ายังไง และ แบบไหน บางคู่แค่ข้ามคืนแล้วจบกัน บางคู่อาจคบกันยาวๆแบบไม่ก้าวก่าย ทั้งที่เปิดเผยได้ และ แบบไม่เปิดเผย โดยทั่วๆไปแล้ว ผญ.มักเป็นฝ่ายได้เลือก มากกว่า ผช. ได้เลือกนะคะ จริงมั้ย ฉันเองก็เป็นหนึ่งในนั้นคงเป็นเป็นเพราะฉันกลายเป็นคนที่ หวง!! ชีวิตโสดไปซะแล้ว 5555 มิตรภาพมีจริงค่ะ ขอให้คุณได้พบมัน Good Luck!!

ออฟไลน์ Wonder Playgirl

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 126

มีจริงๆ จากประสบการณ์ตรงที่เป็นอยู่ตอนนี้เลย จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยาก แต่คู่ที่รู้ใจเข้ากันได้ดีมากๆ สุดๆ หน่อยนี่อาจจะหายากกว่าแฟนอีกค่ะ คนส่วนใหญ่อยากมีแฟน มีคนพิเศษเป็นตัวเป็นตนมากกว่า ซึ่งจริงๆ เราก็อยากมี แต่ไม่เจอ ก็เลยลองมีความสัมพันธ์แบบนี้ดู สำหรับเรามันเป็นความรู้สึกที่ดีและแฟร์นะ ถ้าต่างคนต่างพอใจในความสัมพันธ์นี้ เป็นความสัมพันธ์รูปแบบพิเศษซึ่งตอนแรกที่เรารู้จักก็รู้สึกแปลกๆ แต่ก็รู้สึกว่าชอบ อยากลองมี พอมีแล้วก็โอเคดีจริงๆ แหละ เราคงจะเหมาะกับแบบนี้แล้วล่ะมั้ง จะไม่โอก็แค่ถ้าต่างฝ่ายต่างมีแฟนหรือแต่งงานแล้วมากกว่า เราจะไม่ยอมผูกพันธ์กับคนมีคู่อยู่แล้วขนาดนั้น รู้สึกเป็นชู้เป็นเมียน้อยเค้า ไม่ชอบแบบนั้น (เป็นกฎของเราเอง แต่จริงๆ FWB ปกติจะมีแฟนอยู่แล้วฝ่ายนึง หรือทั้งคู่ก็ได้)

อย่าคิดว่ามันมีแต่ข้อดี ข้อเสียมันก็มีค่ะ ขึ้นอยู่ว่าเราจะยอมรับมันได้รึเปล่า? ถ้าวันนึงเขาต้องจากเราไป และเราก็ไม่ได้มีสิทธิ์อะไรในตัวเขาสักอย่าง ด้วยสถานะที่มันไม่ชัดเจน จะบอกจะเปิดเผยก็ไม่ได้ เราบอกกับคนที่สนิทๆ กันไม่กี่คนแค่นั้น กับครอบครัวกับผู้ใหญ่เราขี้เกียจตอบคำถามค่ะ เลือกจะคบกันไปเงียบๆ ดีกว่า

สำหรับเราเซ็กส์ไม่สามารถผูกมัดเราได้ขนาดนั้น เรามีเซ็กส์กับคนที่เราพอใจได้หมด แต่ FWB เป็นคนพิเศษกว่านั้น เราจะเน้นที่ความรู้สึกค่ะ ที่คบอยู่นี่เพราะความเข้าใจ สบายใจกันล้วนๆ

ส่วนหาจากไหนแล้วแต่ไลฟ์สไตล์ค่ะ บางคู่เป็นเพื่อนกันอยู่แล้ว บางคนเป็นคู่นอนแต่บังเอิญถูกคอก็เลยคบกันไปเลย ลองคุย ทำความรู้จักกันอาจจะหาได้สักคนล่ะค่ะ ให้ Sex เปิดทางจะค่อนข้างง่ายกว่าในความคิดของเรานะคะ ถ้าใจกว้างเรื่อง Sex แล้วเรื่องอื่นๆ จะไม่ค่อยยากแล้วล่ะค่ะ เหลือแค่ว่าจะถูกคอและเคมีเข้ากันได้จริงๆ ไม่ใช่แค่ช่วงแรกๆ เท่านั้นมากกว่า

ตามหัวข้อเลยครับ
Friend with benefit นี่มีจริงๆ ใช่มั้ย
คนที่เราทำอะไรกันได้โดยที่ไม่ผูกมัดกัน

หามาจากไหนกัน แนะนำทีครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2017, 03:38:15 pm โดย Wonder Playgirl »
★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครออเจ้าต้องอดทน ★

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 175

ผมว่า ถ้าคุณมีจุดขายที่ ผญ สนใจ ก็หาไม่ยากนะเช่น หล่อดูดี หรือมีเงินเปย์ ก็จะมีสาวที่ยอมเรื่องแบบนี้

ตรงข้ามกันผู้หญิงก็เช่นกัน ถ้าสวยดูดี หรือไม่ก็สายเปย์ ก็จะมีหนุ่มๆเข้ามาพัวพัน

เมื่อทั้งสองฝ่ายข้างต้นมาเจอกัน มันก็เกิดความสำพันธ์แบบ Friend with benefit ได้ง่ายๆ แต่มันสำหรับคนที่มีจุดขาย

อันนี้ความเห็นแอดมินนะครับ

ออฟไลน์ Demon Angel

• พลังน้ำใจ: 34

การคบแบบเอื้อประโยชน์ต่อกัน ไม่ว่าจะจะเป็น เรื่องบนเตียง การคบหาทางใจแก้เหงา มีเงินและไม่มีเข้ามาเกี่ยวข้อง คือ Friend with benefit ทั้งนั้นแหละ แล้วแต่การคบหาของคู่คุณที่จะตกลงและพอใจกันในการคบหาแบบไหนมากกว่า หลายๆ คนมักมองว่าไม่ดี แต่หากวินวินทั้งคู่ ไม่กระทบให้ใครเดือดร้อน เราว่ามันก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจค่ะ สำหรับคนที่ไม่ได้มองไกลๆ กำหนดว่าชีวิตต้องแต่งมีแฟน ต้องแต่งงานมีครอบครัวกันเท่านั้น ถึงค่อยมีความสัมพันธ์ที่ลึกซึ้งกับใครก็ได้

ปากคอเราะร้าย นิสัยไม่ดีตามชื่อ จะเกลียดกันก็ได้ถ้ายอมรับความจริงไม่ไหว ขอโทษที่ขาดความเกรงอกเกรงใจนะจ๊ะ

ออฟไลน์ Dark_heaven

• พลังน้ำใจ: -6

ส่วนตัวมี 2 อย่าง
คนนึงยอมให้เราเพราะเขาเคยชอบเรา เป็นเพื่อนกันมาก่อน แต่ห่างหายจากกันแล้วมาเจอกันใหม่ แล้วตอนนี้เขาโสด เขาบอกไม่อยากให้คนอื่นนอกจากเรา (โม้เปล่าไม่รู้)

อีกคนนึง แฟนเก่า หวังเงินเราหรือเปล่า อันนี้ไม่ชัวร์ 100% แต่มีเรื่องมายืมเงินบ่อยๆ แต่เขาก็เคยพูดอยู่ อยากได้เราเป็น FWB
คิดว่าตอนนี้เขาคงมี FWB อยู่อีกแน่ๆ

แต่ส่วนตัวก็ไม่เคยไปทำไรกับทั้งสองคนนี้นะ ถ้าโสดค่อยคิดดูอีกที

ถ้าอยากได้ FWB คิดว่าต้องเริ่มจากการเป็นเพื่อนที่ดีก่อน take care เขา เอาใจเขา แต่อย่าให้ถึงขนาดชอบคอกันเป็นแฟนนะ เอาแค่ให้เกือบๆ พอถึงจุดนึง ผู้หญิงจะใจอ่อน ยอมเราทุกอย่าง ถึงตอนนั้นคุณก็คุยกับฝ่ายหญิงเอง ว่าให้ได้แค่ไหน

ดูเหมือนเลว แต่อยากบอกว่า ไม่เคยใช้วิธีนี้หลิกฟันใครนะ