เป็นโสดกับมีแฟนถ้าเลือกได้คุณชอบ แบบใหน

หัวข้อ: เป็นโสดกับมีแฟนถ้าเลือกได้คุณชอบ แบบใหน  (อ่าน 318 ครั้ง)

ออนไลน์ brabra

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -45

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ถ้าเป็นไปได้ผมอยากกลับไปเป็นคนโสดนะ เพราะถึงจะเหงาบ้าง แต่อย่างน้อยเราก็มีอิสระ อิสระในที่นี้ไม่ใช่ว่าผมชอบเที่ยวหรืออะไรอย่างนั้นหรอกนะ แต่ผมรู้สึกว่ามันได้ทำตามสิ่งที่เราต้องการได้เต็มที่ อยากจะซื้ออะไรก็ซื้อ อยากจะกินอะไรก็กิน เป็นต้น ไม่ต้องห่วงคนข้างหลัง แต่ถ้ามีครอบครัวก็ต้องห่วงคนข้างหลัง ใหนจะค่าใช้จ่ายต่างๆ  แล้วพวกคุณหล่ะ เลือกอย่างใหน

Facebook Comments

ออฟไลน์ Wonder Playgirl

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 106

Re: เป็นโสดกับมีแฟนถ้าเลือกได้คุณชอบ แบบใหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 01:41:01 pm »

คนโสดอยากมี คนมีอยากโสด ก็งี้แหละค่ะ
ทุกวันนี้เลยเอาแบบครึ่งๆ กลางๆ อย่าง Friend with benefits เอา
ใครๆ ก็อยากมีคนรักอย่างที่ฝัน สวยงามรักกันไร้ปัญหา แบบในละครรึนิยาย แต่ในชีวิตจริงมันไม่ได้ ไม่ง่ายอย่างนั้น
ถ้ามีแล้วชีวิตยุ่งยาก ไม่ได้ดั่งใจ เรายอมโสดดีกว่า ยิ่งตอนนี้มีคนคอยตอบสนองเรื่องทางกายให้แล้ว เลยรู้สึกไม่ใช่เรื่องที่ต้องเป็นเดือดเป็นร้อนมาหา โพสต์บ่นโสด ตั้งสเตตัสอ่อยใครต่อใครไปเรื่อยด้วย ถ้ามีต้องเป็นการเติมเต็มให้ชีวิตมีความสุขขึ้นไม่ใช่ทำให้ลำบากใจ ดราม่าขึ้นค่ะ โสดจะไปไหนมาไหน คุยอ่อยยั่วกับผู้ชายที่ชอบๆ อยู่กี่คนก็ได้ ทำอะไรสะดวกสบายตัว ตามใจชอบได้กว่ากันเยอะ

ขอเลือก โสด แบบนี้ไปนานๆ ดีกว่าค่ะ รู้สึกเข้ากับนิสัยตัวเองมากที่สุดแล้ว

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครเธอต้องอดทน ★

ออนไลน์ อาหารเสริมผู้ชาย

• นักเขียนสบูจ๋าย
  • ดร เซ็กส์
  • พลังน้ำใจ: 7

Re: เป็นโสดกับมีแฟนถ้าเลือกได้คุณชอบ แบบใหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 03:04:53 pm »

แล้วแต่มุมมองคนครับ ส่วนผมชอบมีแฟนครับ เหตุผมก็คือจะได้ช่วยเหลือกันได้มีคนไว้ปรึกษาหลายๆเรื่องดีครับ

ออนไลน์ Destiny6

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:18:25 am »

โสดเพราะเราก็โสด