ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ  (อ่าน 29782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nisanan

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

Re: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 04:43:02 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ถ้ายังไม่แน่ใจอย่าเพิ่งพูดกับลูกเลยครับ ถ้าไม่ใช่นี่มองหน้ากันไม่ติดไปตลอดเลยนะ
เดี๋ยวนี้เรื่องแนวเซ็กซ์ในครอบครัวมันเยอะขึ้นนะครับลูกคงได้อ่านมาจากเน็ทล่ะมั้งครับ
หรือจริงๆมันก็คงมีมานานแล้วเพียงแต่สมัยนี้มีอินเตอร์เนทเราเลยรู้สึกว่าเยอะขึ้น
ถ้าคาใจก็ใช้วิธีแบบรีบนๆบอกก็ได้ครับ หลอกลูกว่าวันนี้กินยาแก้แพ้ ยานอนหลับอะไรก็ว่าไปแล้วดูว่าเขาจะเข้ามาทำอะไรหรือเปล่า
แล้วได้คิดมั้ยครับว่าถ้าเขาเข้ามาลวนลามลักหลับคุณจะทำยังไง ปล่อยเลยตามเลยหรือว่าจะแกล้งตื่น
ปล.ยังไงก็กินยาคุมด้วยครับเผื่อพลาด
ปล2.ลองคุยทางหลังไมค์มาก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำและความห่วงใย จนถึงตอนนี้ ก็ยังไม่มีความกล้าพอที่จะพูดกับลูก ทำให้แค่ให้ความรู้สึกกลับมาเหมือนเดิม เข้าใจจริงๆว่าโลกทุกวันนี้เปลี่ยนไปมากเรื่องแบบนี้ แต่ทางเราเองก็พยายามที่จะคุมลูกให้อยู่ค่ะ

ถ้าจะใช้วิธีตามที่แนะนำ คงไม่กล้าจริงๆค่ะ เพราะถ้าเป็นอย่างที่เราคิดจริงๆ ไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิต เพราะไม่เคยคิดว่าเขาจะกล้าทำกับสิ่งที่คลอดเขาออกมาแบบนี้ 

Facebook Comments

ออฟไลน์ incex

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 11:16:38 am »

เคยโดนเหมือนกันค่ะจากลูกชาย แต่ว่าแค่ภายนอกนะเล่าสั้นๆคือหลับเหมือนกันแล้วก็รู้สึกว่ามีอะไรมาจับๆลูบๆตรงนั้นอยู่ ตอนนั้นคิดว่าสามีก็เลยชันเข่าอ้าขาให้แบบงัวเงียๆแต่ก็รู้สึกตัวนะเสียวๆอยู่แต่แป๊บเดียวก็นึกขึ้นได้ว่าสามีไม่อยู่นี่นาไปต่างจังหวัดอยู่งั้นก็ต้องเป็นลูกชายนี่แหละตอนนั้นตัวเกร็งเลยค่ะแต่ก็พยายามเฉยๆไม่แอ่นหรืออ้าขาสู้แล้วคืออยู่ท่าไหนก็ท่านั้นไม่อยากให้ลูกรู้ว่าเรารู้แล้วว่าเป็นแก ก็ปล่อยให้แกทำไปดูว่าจะทำถึงไหนคือถ้าจะถึงขั้นเอามาสอดใส่เราก็คงตื่นตอนนั้นแหละแต่ปรากฏว่าแป๊บเดียวน้ำแตกค่ะเอามาแตกใส่ตรงนั้นของเราภายนอกนะคะ แล้วก็เอากระดาษมาเช็ดๆเบาๆแล้วก็รีบออกไปจากห้องเลยค่ะ วันต่อมาแกก็เหมือนจะไม่ค่อยกล้าจ้องตาเท่าไหร่เวลาคุย เราก็ต้องทำเป็นไม่รู้อะไรจนแกแน่ใจจากนั้นก็เป็นปกติคุยได้ตามเดิม แต่ก็มีมาลักหลับเรื่อยๆค่ะเวลาสามีเราออกตจว.คือโดนตลอด ถือว่าเล่าให้ฟังละกันค่ะ ระบาย

ออฟไลน์ suranya

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:40:32 am »

สวัสดีค่ะ ที่เค้กบอกว่าเอาไอนั้นเข้าไป ไม่แน่ใจว่าเป็นของปลอม ลูกทั้งลงลิ้นเค้ก ทั้งใช้นิ้วใส่เค้ก ที่สำคัญเค้กดันตื่นมาแล้วร้องให้หยุด เค้าก็เร่งจนอยาก สุดท้ายก็เสร็จคานิ้วกะของปลอม ตอนนั้นมีอารมณ์สุดๆแล้วจึงอมของลูกไป ให้เค้าลงลิ้นเราไป เสร็จประมาณสามรอบค่ะ

เค้กรู้สึกแย่มากตอนนี้  เรารู้สึกไม่ดีจริงๆ ไม่รู้ว่าคุยกับใครดี ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ลูกจะทำอย่างไง เลยบอกกับเค้าเข้าหอไปจัดห้อง ก่อนเปิดเทอม

รู้สึกมีอารมณ์กับลูกมาเวลาช่วยตัวเองนะ แต่พอเราตื่นมา ยอมรับไม่ได้จริงๆค่ะ เอาจริงๆแล้วความรู้สึกคือพรุ่งนี้เค้าจะทำไงกับเรา เค้าจะกล้าเอาไอนั้นเข้าไปไหม เราก็จินตนาการว่าเรามีอะไรกับเค้า(ช่วยตัวเองมากกว่าแฟนชะอีก)

เค้กไม่แนะนำให้ช่วยวิธีตื่นนะค่ะ เค้กเพิ่งโดนมาสดๆคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 12:48:33 am โดย suranya »

ออฟไลน์ Namfon

• *

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 03:37:17 pm »

เป็นกำลังใจให้สำหรับคุณแม่ค่ะ น้องก็มีประสบการณ์ไม่ต่างกันมากค่ะ  เข้าใจหัวอกคนเดียวกันนะคะ สิ่งที่ต่างกันน้องได้เลิกกับสามีแล้ว

ออฟไลน์ Namfon

• *

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 03:38:36 pm »

สวัสดีค่ะ ที่เค้กบอกว่าเอาไอนั้นเข้าไป ไม่แน่ใจว่าเป็นของปลอม ลูกทั้งลงลิ้นเค้ก ทั้งใช้นิ้วใส่เค้ก ที่สำคัญเค้กดันตื่นมาแล้วร้องให้หยุด เค้าก็เร่งจนอยาก สุดท้ายก็เสร็จคานิ้วกะของปลอม ตอนนั้นมีอารมณ์สุดๆแล้วจึงอมของลูกไป ให้เค้าลงลิ้นเราไป เสร็จประมาณสามรอบค่ะ

เค้กรู้สึกแย่มากตอนนี้  เรารู้สึกไม่ดีจริงๆ ไม่รู้ว่าคุยกับใครดี ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ลูกจะทำอย่างไง เลยบอกกับเค้าเข้าหอไปจัดห้อง ก่อนเปิดเทอม

รู้สึกมีอารมณ์กับลูกมาเวลาช่วยตัวเองนะ แต่พอเราตื่นมา ยอมรับไม่ได้จริงๆค่ะ เอาจริงๆแล้วความรู้สึกคือพรุ่งนี้เค้าจะทำไงกับเรา เค้าจะกล้าเอาไอนั้นเข้าไปไหม เราก็จินตนาการว่าเรามีอะไรกับเค้า(ช่วยตัวเองมากกว่าแฟนชะอีก)

เค้กไม่แนะนำให้ช่วยวิธีตื่นนะค่ะ เค้กเพิ่งโดนมาสดๆคะ

ขออนุญาติ PM ไปหานะคะ เรื่องคล้ายๆกับพี่เลย

ออฟไลน์ a

• *

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 12:53:07 pm »

ขอปรึกษาเพื่อนสมาชิกและขอความเห็นคะ ก่อนอื่นดิฉันไม่เคยเขียนกระทู้ในนี้มาก่อนเลย เป็นกระทู้แรกที่รบกวนขอปรึกษาคะ ฉัน อายุ 41 ปี ขออนุญาตไม่บอกชื่อค่ะ ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว มีลูกชาย 1 คน อายุ 15 ปี ตัวฉันเคยมีครอบครับมาก่อน และลูกชายเกิดกับสามีคนเก่า ปัจจุบันมีครอบครัวกับกับสามีคนใหม่ อายุห่างกัน 7 ปี อยู่กันมาครบ 5 ปีกว่าแล้ว

เรื่องที่จะขอปรึกษาและขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก จริงๆไม่รู้จะพูดอย่างไร เพราะเป็นเรื่องที่ฉันไม่สามารถจะไปปรึกษากับใครได้จริงๆ แม้แต่เพื่อนที่สนิทที่สุด เหมือนน้ำท่วมปากคะ ทุกวันนี้รู้สึกเครียดและสับสนมากจริงๆ แต่พยายามที่จะปล่อยผ่านไป แต่ก็ไม่สามารถทำได้จริงๆ

เมื่อ 3 สัปดาห์ที่แล้ว ฉันรู้สึกไม่สบายมากหลังกลับมาจากโรงเรียน ตอนนั้นอยู่กันสองคนแม่ลูก ช่วงประมาณสามทุ่ม สามียังไม่กลับจากชลบุรี ฉันเลยบอกลูกชายเอายาแก้ไข้มาให้ เพื่อที่จะกินยาหลังอาบน้ำเสร็จ หลังจากกินยาพารา 2 เม็ดแล้ว ด้วยความที่ฉันเหนื่อยและอ่อนเพลียมากจริงๆ ยอมรับว่าไม่รู้ตัวจริงๆว่าหลับไปตอนไหนค่ะ และไม่รู้ด้วยว่าสามีกลับมาช่วงไหนด้วยซ้ำ เช้าวันนั้น รู้สึกตัวตื่นประมาณ 8 โมงกว่า และขอลางานเนื่องจากอาการยังไม่ดีขึ้น แต่มารู้สึกตัวเองว่า ตรงช่องคลอดของมีน้ำแบบนั้นของผู้ชายอยู่ข้างใน ตอนแรกก็คิดว่าเป็นสามีรึเปล่า ก็เลยโทรไปถามว่าทำไมทำแบบนี้ แต่เขาก็บอกปฏิเสธไม่ได้ทำ ปกติสามีจะออกจากบ้านไปทำงานช่วงประมาณ 6 โมงเช้า แต่ด้วยนิสัยของสามีคนปัจจุบัน เราสองคนมีอะไรกันแค่เดือนละครั้งหรือแทบจะไม่มีเลย และทุกครั้งที่มีอะไรกัน ฉันจะต้องเป็นคนทำให้ทุกอย่าง แม้แต่อาบน้ำถ้าเขาต้องการ

ตอนนั้นฉันไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เพราะที่บ้านก็มีแค่ 3 คน พ่อ แม่ ลูก แล้วถ้าไม่ใช่ลูกชาย ใครจะเข้ามาทำแบบนี้ เพราะเราเองก็ทราบนิสัยของสามีเป็นอย่างดี ว่าเขาเป็นคนอย่างไร ตอนนั้นที่คิดได้ รู้สึกโกรธ เครียดและสับสนมากๆค่ะ ไม่มีสติและทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ฉันนั้งร้องไห้และไม่คิดว่าลูก ทำไมจะต้องทำแบบนี้กับเรา แต่เราก็ไม่มีหลักฐานอะไรจริงๆที่จะไปถามลูกเรื่องนี้

ผ่านมา 2 อาทิตย์ ฉันก็พยายามสังเกตุพฤติกรรมของลูก ทั้งในห้องนอนของเขาและการกระทำ แต่ก็เหมือนปกติทุกอย่าง แต่ถ้าจะให้เข้าไปถามลูกตรงๆ ฉันเป็นแม่ก็ไม่มีความกล้าพอค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ เวลาที่กอดลูก หรือ หอมลูกความรู้สึกของฉันไม่เหมือนเดิมเลย เหมือนกับไม่มีความมั่นใจในการกอดลูกหรือหอมลูกเลย

แต่ฉันก็ไม่สามารถแน่ใจได้ว่าลูกเป็นคนมีอะไรกับฉันในคืนนั้น เพราะบอกตรงๆไม่รู้สึกตัวจริงๆค่ะ เหมือนรู้สึกฝันแต่ไม่สามารถตื่นได้ ตอนนี้ความรู้สึกทั้งเครียดและสับสนมากจริงๆ บางครั้งไปทำงานก็มีเรื่องนี้ปนเข้ามา ทำให้การงานเสียก็มี

ถ้าหากเพื่อนสมาชิกคนไหน มีความเห็นแนะนำที่ทำให้ชีวิตฉันดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ   

ขออนุญาต PM นะครับ

ออฟไลน์ kurtcobain

• *

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 05:23:48 pm »

อยากเย็ดแม่ทำไงดีช่วยบอกวิธีแนะนำวิธีหน่อยครับ กลัวแม่ไปมีแฟนใหม่

ออฟไลน์ asrikool9

• *

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 08:38:38 pm »

แล้วตอนนี้ได้ถามลูกยังคับ

ออฟไลน์ mark3240

• *
  • พลังน้ำใจ: -8

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 09:26:09 pm »

สมมุติถ้าเป็นเรื่องจริงขึ้นมา จะรับมือยังไงครับ

ออฟไลน์ Nisanan

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:50:38 pm »

สมมุติถ้าเป็นเรื่องจริงขึ้นมา จะรับมือยังไงครับ
ไม่ทราบจริงๆค่ะ ทุกวันนี้ก็ยังไม่กล้าที่ถามอะไรอีก เพราะกลัวรับความรู้สึกไม่ได้

ออฟไลน์ Megaagme

• *

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 10:21:36 pm »

ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ แม้เรื่องจะผ่านมานานมากแล้วแต่เหมือนคุณแม่ยังไม่ได้คำตอบและรู้สึกคับข้องใจอยู่ จากข้อมูลที่คุณแม่ให้มาผมค่อนข้างมั่นใจว่าลูกชายไม่ได้ล่วงเกินอะไรครับเพราะผมหาพฤติกรรมหรือสัญญาณบ่งชี้ของ incest (รักร่วมสายโลหิต) ในตัวลูกชายไม่เจอ ตามปกติแล้วความรักที่ลูกมีต่อแม่จะเป็นรูปแบบหนึ่งที่ไม่มีวันเจือปนกับตัณหา ดังนั้นแม้ว่าจะมีกำหนัดเพียงใดก็ตาม จะมีความรู้สึกบางอย่างทำหน้าที่เป็นเกราะป้องกันไม่ให้กำหนัดนั้นมาทำลายผู้เป็นแม่อย่างเด็ดขาด สิ่งนี้เป็นธรรมชาติที่ปลูกฝั่งในตัวมนุษย์มานานแล้วครับทั้งจากร่างกายเราเองที่สร้างกลไกทางความรู้สึกปิดกั้นไม่ให้มีเพศสัมพันธ์ในครัวเรือนซึ่งจะส่งผลต่อพัฒนาการทางสายพันธุ์และจากวัฒนธรรมความรักแบบแม่-ลูกซึ่งถือว่ายิ่งใหญ่มาก เพียงแค่ลูกชายมีอารมณ์เพศแล้วอยากลองไม่เป็นปัจจัยที่เพียงพอต่อการชำเราแม่แน่นอนครับ ยิ่งไม่มีสิ่งใดผิดสังเกตจากลูกซึ่งเป็นวัยรุ่นยิ่งไม่น่าเป็นไปได้ ต้องไม่ลืมว่าวัยรุ่นเป็นวัยแห่งอารมณ์และการแสดงออก ลูกชายไม่น่าจะเก็บงำความรู้สึกแบบ incest ได้โดยไม่มีพิรุธครับ แต่กรณี incest แม่-ลูกทั่วไปมีปัจจัยเสริมเข้ามาทำลายเกราะดังว่า เช่น การที่ทั้งคู่โดนโดดเดี่ยวจากสังคมทำให้เกิดภาวะต่อต้านกฎเกณฑ์สังคมจนนำไปสู่ incestuous relationship ซึ่งสังคมไม่ยอมรับ หรือมีปัญหาด้านเคมีในร่างกายที่ทำให้คุมความต้องการทางเพศตัวเองไม่ได้ซึ่งมักจะมาจากการใช้สารเสพติด หรือลูกชายห่างเหินจากแม่มากเกินไปจนไม่รู้สึกถึงสายสัมพันธ์แม่-ลูก เป็นต้น ถ้าไม่เช่นนั้นแม่ก็เป็นผู้เริ่มต้นเสียเองเพราะลูกชายจะไม่กล้าล่วงเกินเนื่องจากความรักที่มีต่อแม่ผสมกับความกลัวแม่ในฐานะผู้มีอำนาจเหนือกว่า

สำหรับเรื่องการพบของเหลวในตอนเช้า เชื่อว่าเกิดจากภายในร่างกายคุณแม่เองครับ น้ำกามของผู้ชายเมื่อเข้าสู่ร่างกายสตรีแล้วจะเหลวและไหลออกมา ถ้าหากผ่านไปมากกว่าชั่วโมงลักษณะน้ำที่ว่าจะแยกไม่ออกว่าเป็นน้ำที่เกิดจากการคลายตัวของเมือกน้ำกามผู้ชายที่เหลือทิ้งในร่างกายหรือของเสียอื่นๆซึ่งช่องคลอดขจัดออกมาเอง ลองอ่านเวปการแพทย์อันนี้ครับ https://www.doctorspring.com/question/texture-and-color-of-semen-and-vaginal-discharge
เป็นคำถามที่แม่บ้านถามคุณหมอเรื่องการแยกแยะน้ำกามในช่องคลอดกับของเสียที่ขับออกมาทางช่องคลอด
"After few hours (4-6 hours in general), can occur early in high temperatures, the semen can get clumpy and can become indistinguishable from vaginal secretions. As vaginal discharge has different consistency and increases or decreases during different times of the female menstrual cycle , it is not possible to make any conclusions after a few hours." เพราะฉะนั้นของเหลวที่เปรอะเปื้อนทั้งสองแบบจึงคล้ายกันจนคุณแม่อาจเข้าใจผิด

หากมีอะไรสงสัย ผมยินดีสืบค้นให้ได้ครับ

ออฟไลน์ leochang

• *
  • พลังน้ำใจ: 3

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 10:01:43 am »

ทำไมถึงคิดว่าไม่ใช่สามีครับ เค้าอาจจะเป็นคนทำ แต่ไม่ยอมรับก็ได้ (เค้าอาจจะอยากลองลักหลับเมียดูบ้างก็ได้)

ถ้าลูกเป็นคนทำ แสดงว่าเค้าคิดยังงั้นกับแม่มานานแล้ว ซึ่งน่าจะสังเกตพฤติกรรมได้จากก่อนหน้านี้

มันไม่ใช่หนังโป๊ที่ลูกเดินมาเห็นแม่นอนอยู่ แล้วแม่อารมณ์ทันที และกล้าที่จะสอดใส่และแตกในด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Vanilla green

• *

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 10:40:40 am »

ดูเหมือนตอนนี้ยังไม่ได้คำตอบใช่ไหมครับ เรื่องแบบนี้มันละเอียดอ่อนมากๆ จริงๆคิดว่าไม่ควรปล่อยให้ค้างคาใจกันมานานขนาดนี้เลยครับ คุณควรรวบรวมความกล้าแล้วเปิดอกคุยกันตรงๆไปเลยจะดีกว่า หรือจะใช้วิธีแกล้งกินยานอนหลับแบบข้างบนบอกก็ได้นะครับ ผลจะออกมายังไงก็ให้เป็นไป เพราะยังไงก็แม่ลูกกัน ลูกอาจจะมีปัญหาคับข้องใจอยู่ก็ได้ครับถึงเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ถ้ามันออกมาว่าเขาทำจริงก็จะได้เปิดอกถามหรือคุยเพื่อหาทางออก ช่วยเขาเรื่องที่เขามีปัญหา ส่วนตัวก็เคยมีปัญหาคล้ายๆลักษณะนี้กับแม่เหมือนกันแต่ไม่รุนแรงเท่านี้ พอได้เปิดอกคุยกันเรื่องก็จบไปด้วยดี ดีกันมาจนถึงวันนี้ ยังไงจะขออนุญาต PM ไปเล่าให้ฟังนะครับ ว่าผมเคยมีปัญหายังไงแล้วผ่านมันไปได้ยังไง