รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ

หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ  (อ่าน 5056 ครั้ง)

ออนไลน์ Demon Angel

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: 31

Re: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:58:05 am »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สำหรับเรา เราว่าสามีเค้าให้เกียรติคุณดีนะ ที่กล้าพูดเรื่องแบบนี้ตรงๆ
เราว่าผช.ถ้าคิดจะแอบกิน รึว่านอกใจเนี่ยะ เค้าคงไม่มาบอกกับคุณตรงๆ หรอกนะคะ
บางทีเค้าเองก็อาจจะห่วงรึกังวลว่าคุณจะเบื่อเซ็กส์กับเขาก็ได้เลยลองคุยดู

ถ้าคุยได้ถึงขนาดนี้แล้วคุณก็บอกความต้องการกับเขาไปตรงๆ ละกันค่ะ
ไม่ใช่ผญ.ทุกคนที่จะต้องการเรื่องแบบนี้ ยิ่งกับคนใกล้ตัวอีกยิ่งไม่ไหวเลยล่ะ
เราไม่กล้ามีอะไรกับคนรู้จักใกล้ๆ ตัวหรอก มองหน้ากันไม่ติดพอดี
ถ้าเกิดว่ามีอะไรแล้วมันไม่โอเคไม่แฮปปี้ด้วยน่ะ เอาใจให้หาทางออกได้นะคะ

Facebook Comments

ออนไลน์ Nisanan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -4

Re: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:17:45 pm »

เท่าที่อ่านดูนี่ แฟนคงจะกู่ไม่กลับแล้วครับ เขามีรสนิยมแบบนั้นไปแล้วครับ ก็ลองชั่งใจดูครับว่าจะตามใจตัวเองหรือจะตามใจแฟน ไม่แนะนำให้ฝืนใจตัวเองเพื่อจะตามใจแฟนนะครับ มันไม่ใช่การแก้ปัญหา ปัญหานี้จะไม่ได้รับความร่วมมือจากแฟนแล้วครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำและกำลังใจ ตอนนี้ก็พยายามให้กำลังใจตัวเองให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ พยายามอยู่เพื่อลูกๆ ถึงแม้ว่าความสัมพันธ์เรากับสามีจะค่อนข้างห่างและไม่เหมือนเดิม แต่เราก็พยายามเอาใจเขามาใส่ใจเราให้มาก จะทำให้ดีที่สุดค่ะ

• **

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:25:39 pm »

อยากให้คุณวางปัญหาซักพัก พูดง่ายแต่อาจจะทำยากซักนิ้ดใช่มั้ยคะ
ลองวางหัวโขน ในฐานะภรรยา หัวโขน ในฐานะแม่
เหลือแต่ความเป็นตัวตนของเรา หาความสุขให้ตัวเองบ้าง ถึงแม้ว่าจะเห็นแก่ตัวบ้าง ก็ต้องทำค่ะ
ผู้หญิงทุกคนต้องได้รับการผ่อนคลาย
ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ คุณนิ้วนุ่ม ก็เป็นมืออาชีพเลยล่ะค่ะ
หรือเซ็กทอย ก็ไม่ใช่สิ่งที่น่ารังเกียจนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำและความห่วงใย เราเองก็พยายามทำให้ดีที่สุดค่ะ ตอนนี้ความสัมพันธ์ระหว่างเรากับสามีก็ห่างมากขึ้นเรื่อยๆ เราอยู่ได้ทุกวันนี้ก็เพราะลูกๆ เรื่องความสุขส่วนตัวเราเองก็พยายามพูดคุยกับสามีให้มากขึ้น แต่ก็ไม่มีอะไรที่ดีขึ้นเท่าไหร่ค่ะ เราอยากจะให้ความสุขกับตัวเองเหมือนที่คุณแนะนำ แต่เราเองก็อายลูกๆ ถ้าอดทนไม่ไหวจริงๆ ก็พยายามใช้ของเทียมเข้าช่วย อย่างน้อยๆก็ผ่อนคลายได้บ้างตามโอกาศ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ 

• **

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:28:40 pm »

ถ้าตัวคุณเองไม่ได้มีรสนิยมสวิงก็อย่าฝืนเลยค่ะ

ส่วนเรื่องอารมณ์ของตัวเอง มีหลายวิธีให้ปลดปล่อย จะอุปกรณ์ หรือบุคคล ก็ค่อยๆลองค่อยๆเลือกดูค่ะ

ใจร่มๆ ค่อยๆคิดเน้อ...

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ เราเองเคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาก่อน แต่ด้วยเพราะความจำเป็นเรื่องครอบครัว แต่สามีคนปัจจุบันก็ไม่เคยทราบ และไม่เข้าใจว่าทำไมตัวเขาเองถึงต้องการให้เราทำแบบนี้

ตอนนี้ เราก็พยายามทำใจและพยายามทำเพื่อลูกๆให้ดีที่สุด ส่วนเรื่องความสุขส่วนตัว ถ้าอดทนไม่ไหวจริงๆ ก็ใช้อุปกรณ์ช่วยผ่อนคลายบ้างตามโอกาศค่ะ

ออฟไลน์ kingther

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:31:13 pm »

เข้าใจครับว่าการเป็นห่วงลูก ๆ ของคุณ Nisanan เป็นยังไง
ผมเองก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคอมเม้นท์นะครับ
้ถ้าไม่ไหวจริง ๆ คงต้องพึ่งของเทียมช่วยไปก่อนแหละครับ
ถ้าเริ่มรู้สึกว่าห่างมากแล้ว หรือมีโอกาสคุยกันอีกที แนะนำให้ลองเปิดใจดูอีกทีครับ
บอกความต้องการของทั้งสองฝ่ายไปเลยแบบไหนโอเค แบบไหนไม่โอเค
จะคุยกันง่ายกว่าแล้วไม่ต้องเก็บมาคิดทีหลังครับ
นอกลู่นอกทางก็ไว้เป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วครับ สำหรับชีวิตครอบครัว ^^
สู้ ๆ นะครับ :)

• **

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 06:40:37 pm »

อ่านช่วงแรก เรื่องงานหนักเหนื่อยทำให้ไม่มีอารมณ์ นี่ขอ confirm ครับว่าจริงเป็นที่สุด ผมเองก็เป็น

ส่วนเรื่องแฟนคุณ เค้าคงชอบความแปลกใหม่และอยากลอง และคงเคยไปนั่งดูตามที่เล่ามาจริงๆเลยกล้าเอ่ยปากชวนคุณ ยังไงลองช่วงที่สามีดูไม่เครียดไม่เหนื่อยจากงานแล้วลองบิ้วอารมณ์ช่วงนั้นอีกที ส่วนคุณเองก็เริ่มดูแลหุ่นและความสวยไปด้วยเลยก็ได้ครับ มันน่าจะช่วยอะไรให้ดีขึ้นบ้างครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำค่ะ เราเองก็เป็นห่วงแฟนเรื่องงานมาก เพราะกลัวเขาจะเครียดมาก เขข้าบ้านก็ค่ำบ้างดึกบ้าง แต่ก็ไม่เคคิดเลยว่า เขาจะต้องการให้เราผ่อนคลายให้เขาแบบนี้ ทั้งๆที่เราเองก็ยอมเขาทุกอย่าง ขอแต่อย่าทำแบบนี้เท่านั้น

ตอนนี้ความสัมพันธ์เรากับสามีก็ค่อนข้างห่างมากขึ้น แต่ก็จะพยายามอดทนเพื่อลูกๆค่ะ เราเองก็พยายามดูแลตัวเองมากขึ้น แต่ก็ยากมากจริงๆ เพราะอายุก็มากขึ้น ลดน้ำหนักก็ไม่ค่อยลงเลย แต่จะพยายามทำให้ดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณอีกครั้ง 

ออนไลน์ trcaba2003

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:17:54 pm »

ขอไปนั่งดู 555   ล้อเล่น  ครับ  มีอะไรคืบหน้าก้แจ้งได้ครับ ผมน่าจะอ่อนกว่าแฟนคุณ นิดหน่อย

ออนไลน์ Namfon

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:11:03 pm »

เคยไปนั่งดูเพื่อนกับแฟนเค้า มีอะไรกัน จนเราเกือบมีอะไรกับแฟนของเพื่อน ตอนทำรู้สึกดีมากนะคะ แต่ทำเสร็จแล้วรู้สึกผิดสุดๆ ผิดต่อลูก ผิดต่อตัวเอง เอาจริงๆทุกวันนี้กำลังห้ามใจอยู่เหมือนกันไม่ให้ไปลองอีกครั้ง จนเกือบจะไม่ไหวหลายรอบ
หวังว่าพี่จะห้ามใจตัวเองได้นะคะ ถ้ามีแล้วไม่ผิดคะ แต่ต้องป้องกันไว้ด้วย แนะนำช่วยตัวเองดีกว่านะคะ หรือพยายามออกกำลังกาย หาอะไรทำจะได้ไม่ต้องคิดมาก

ทุกวันนี้ก็ห่างเรื่องแบบนี้แล้ว การออกกำลังกาย ช่วยสอนการบ้าน หรือนั่งสิ่งที่ทำอยากทำไม่ฟุ่งซ่านให้หลงไปกับอารมณ์

เมื่อก่อนน้องช่วยตัวเองเกือบทุกวัน ตอนนี้นานๆทำทีแล้ว แนะนำที่บอกได้ผลจริงๆนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 04:47:00 pm โดย Namfon »

• **

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 12:52:43 pm »

งานหนักนั้นทำไห้ไม่ต้องการนั้นจริงครับ ขอตอบเลย เพราะตอนนี้ผมกำลังเป็นอยู่ครับ :'( :'( หรือหากมีอะไรกัน ก็แป๊ปเดียวครับ เพราะสมองนั้นอยู่กับงาน หาเวลาว่างเท่านั้นที่จะเสพสุขแบบเต็มอิ่มด้วยกัน
   ส่วนเรื่องเเบบนั้นนั้นที่สามี คุณนั้นเป็นอยู่ น่าจะเกิดจากความชอบส่วนบุคคลครับ ที่อยากทำอะไรไหม่ๆๆๆเอาเเบบนี้ครับ 1.ถ้าคุณไม่ชอบก็ปฎิเสธเค้าไปครับ หาของเล่นทั่วๆๆไปดีกว่าครับ
      2.ถ้าอยากเปิดมุมมองอะไรไหม่ๆๆ ก็ลองทำตามที่เค้าเสนอมาครับ แบบ คู่ไม่แลกประมาณนี้ครับ หรือถ้าจะเเลกก็ พิจารณาเอาเองครับ
      3.พาเค้าออกเปลี่ยนบรรยากาศ เช่น  ไปเที่ยว กินดื่มด้วยกัน  ไห้เค้าผ่อนคลายดูครับ  อันนี้สำคัญครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและข้อแนะนำ ในส่วนของเรื่องงาน เราเองก็พยายามเข้าใจในสิ่งที่เขาทำค่ะ แต่ก็อยากจะให้ใส่ใจเราบ้าง ไม่ใช่โอนเราให้คนอื่น แล้วทำตัวเฉยเมยใส่เราเหมือนไม่มีตัวตน

ตอนนี้ก็พยายามพูดคุยเรื่องมีอะไรกับคนอื่น เพราะเราเองไม่พร้อมจริงๆค่ะ แต่เขาก็ยังไม่เข้าใจและไม่พร้อมที่จะรับในการตัดสินใจของเราเลย อีกอย่างเราเองก็ไม่มั่นใจจะให้ใครเห็นรูปร่าง เพราะอ้วนขึ้นมาก
พยายามชวนสามีค่ะ แต่เขาก็ปฎิเสธบ่อยมาก เขาบอกว่าถ้าจะไปต้องมีลูกๆนอนด้วย

• **

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 01:30:36 pm »

ลองตัดปัญหาออกเป็นส่วนๆแล้วพิจารณาดูครับ

1.คุณมีความต้องการเรื่องบนเตียงหรือไม่ ถ้าไม่มีหรือมีน้อย และยอมรับได้ถ้าสามีจะไปซื้อกินบ้าง เรื่องก็จบง่าย

แต่ถ้ามีความต้องการมากและต้องมีกับสามีคนเดียวเท่านั้น อันนี้ยากอยู่ เพราะดูสามีจะชินชากับเรื่องบนเตียงกับคุณแล้วถึงได้ต้องการความตื่นเต้นใหม่ๆ

2.สามีคุณดูท่าจะยังมีความต้องการอยู่ แต่ภาระงานที่เยอะทำให้อยากได้ความตื่นเต้นใหม่ๆที่รุนแรงเพื่อกระตุ้นอารมณ์ สวิงแลกคู่ถ้าคุณเปิดใจสามีรับได้ก็ไม่เสียหาย เดี๋ยวนี้คนในวงการนี้เยอะมากด้วยภาระปัญหาแบบสามีคุณนี่แหละ เริ่มลองแบบคู่ไม่แลกดูก็ได้ครับคู่ใครคู่มันทำในห้องเดียวกัน

3.เรื่องลูก ให้วางหมวกของครอบครัวออกครับ นี่เป็นเรื่องของคุณกับสามีสองคนเท่านั้น อย่าเอาหน้าที่อื่นๆมาปน แค่จะทำอะไรต้องเป็นความลับไม่ประเจิดประเจ้อเท่านั้น

อย่าคิดว่ามันเป็นกรรม เป็นความทุกข์ วงการสวิงมันเทาๆแต่ก็พอจะหามิตรภาพที่ดีได้อยู่ แนะนำลองเปิดเวปสวิงอ่านดูแบบไม่ต้องคิดมากก็ได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ
เรื่องความต้องการ เราเองก็ยอมรับว่ายังมีความต้องการค่ะ คนเราคงฝืนธรรมชาติไม่ได้ ถ้าจะให้แฟนไปข้างนอก เราเองคงยอมไม่ได้จริงๆ
เราเองก็ยอมรับว่าแฟนอาจจะชินชากับเรื่องนี้แล้ว เราก็ยอมรับตรงๆค่ะว่าเราแย่จริงๆกับเรื่องนี้ พยายามปรับตัวแต่ก็ไม่เคยถูกใจเลย แต่ถ้าไปให้คนอื่นมีอะไรด้วย เราเองก็ประหม่าและไม่พร้อมจริงๆ เพราะอายเรื่องรูปร่างด้วย อีกอย่างเราเป็นแม่คนด้วยค่ะ

• **

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:23:17 pm »

ถ้าไม่ชอบก็อย่าฝืนครับ มันจะเป็นตราบาปของคุณไปตลอดชีวิต วันนึงถ้าลูกโตขึ้นมาแล้วเค้าไม่เข้าใจในสิ่งที่คุณทำ อันนี้เรื่องใหญ่นะครับ ผมเข้าใจครับ คนเราเวลามีความต้องการสูง ถ้าไม่ได้ปลดปล่อยมันทรมานมาก แต่แนะนำให้ช่วยตัวเองดีกว่าครับ ไม่ก็พาสามีไปเปิดบรรยากาศบ้าง จริงๆผมอยากให้คุณfocus เรื่องลูกดีกว่านะครับ พยายามสวดมนต์ นั่งสมาธิ มันจะช่วยเรื่องนี้ได้เองครับ
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ เราเองก็พยายามทำในสิ่งที่ถูกต้อง เพราะสงสารลูก พยายามจะแบ่งแยกเรื่องส่วนตัวกับครอบครัว แต่ก็รู้สึกสับสนไปหมด ถ้าเราเองอดทนไม่ไหวจริงๆก็พยายามช่วยเหลือตัวเองค่ะ แต่ก็ไม่คิดว่าสามีจะคิดแบบนี้กับเรา ให้คนอื่นมาทำอะไรแบบนี้

• **

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:24:43 pm »

ผิดกับผม แฟนไม่ค่อยมี  เหงาเลย

ขอบคุณค่ะ และขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ให้ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ

• **

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:32:59 pm »

สำหรับเรา เราว่าสามีเค้าให้เกียรติคุณดีนะ ที่กล้าพูดเรื่องแบบนี้ตรงๆ
เราว่าผช.ถ้าคิดจะแอบกิน รึว่านอกใจเนี่ยะ เค้าคงไม่มาบอกกับคุณตรงๆ หรอกนะคะ
บางทีเค้าเองก็อาจจะห่วงรึกังวลว่าคุณจะเบื่อเซ็กส์กับเขาก็ได้เลยลองคุยดู

ถ้าคุยได้ถึงขนาดนี้แล้วคุณก็บอกความต้องการกับเขาไปตรงๆ ละกันค่ะ
ไม่ใช่ผญ.ทุกคนที่จะต้องการเรื่องแบบนี้ ยิ่งกับคนใกล้ตัวอีกยิ่งไม่ไหวเลยล่ะ
เราไม่กล้ามีอะไรกับคนรู้จักใกล้ๆ ตัวหรอก มองหน้ากันไม่ติดพอดี
ถ้าเกิดว่ามีอะไรแล้วมันไม่โอเคไม่แฮปปี้ด้วยน่ะ เอาใจให้หาทางออกได้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ เราเองก็ดีใจในส่วนหนึ่งที่เขากล้าบอกกับเราตรงๆค่ะ เราเองพยายามคุยกับเขาเรื่องเซ็กส์เพื่อแก้ไข และพยายามที่จะเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ เพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้นระหว่างแฟนกับตัวเราเอง แต่เขาเองก็ไม่ยอมรับและไม่ยอมปรับเลย ต้องการให้เรามีอะไรกับเพื่อนสนิทและแฟนของเขา จนตอนนี้เราเหนื่อยใจมากค่ะ แต่ก็ได้ลูกๆเป็นกำลังใจบ้าง

• **

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:34:51 pm »

ขอไปนั่งดู 555   ล้อเล่น  ครับ  มีอะไรคืบหน้าก้แจ้งได้ครับ ผมน่าจะอ่อนกว่าแฟนคุณ นิดหน่อย
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจ

• **

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 02:38:22 pm »

เคยไปนั่งดูเพื่อนกับแฟนเค้า มีอะไรกัน จนเราเกือบมีอะไรกับแฟนของเพื่อน ตอนทำรู้สึกดีมากนะคะ แต่ทำเสร็จแล้วรู้สึกผิดสุดๆ ผิดต่อลูก ผิดต่อตัวเอง เอาจริงๆทุกวันนี้กำลังห้ามใจอยู่เหมือนกันไม่ให้ไปลองอีกครั้ง จนเกือบจะไม่ไหวหลายรอบ
หวังว่าพี่จะห้ามใจตัวเองได้นะคะ ถ้ามีแล้วไม่ผิดคะ แต่ต้องป้องกันไว้ด้วย แนะนำช่วยตัวเองดีกว่านะคะ หรือพยายามออกกำลังกาย หาอะไรทำจะได้ไม่ต้องคิดมาก

ทุกวันนี้ก็ห่างเรื่องแบบนี้แล้ว การออกกำลังกาย ช่วยสอนการบ้าน หรือนั่งสิ่งที่ทำอยากทำไม่ฟุ่งซ่านให้หลงไปกับอารมณ์

เมื่อก่อนน้องช่วยตัวเองเกือบทุกวัน ตอนนี้นานๆทำทีแล้ว แนะนำที่บอกได้ผลจริงๆนะ
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจและข้อแนะนำ เราเองก็พยายามจะทำให้ดีที่สุด อยากจะรักษาครอบครัวให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้