คุณคิดว่าปัญหาของคนที่จีบสาวไม่เป็นคืออะไร ครับ

หัวข้อ: คุณคิดว่าปัญหาของคนที่จีบสาวไม่เป็นคืออะไร ครับ  (อ่าน 596 ครั้ง)

ออฟไลน์ brabra

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -47

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนของผมชอบสาวเพื่อนร่วมงานคนหนึ่งแต่จีบสาวไม่เป็นครับ ผมก็ไม่รู้จะให้คำแนะนำเขายังไง  เพราะผมก็จีบสาวไม่เป็น แต่ผมก็มีภรรยาด้วยการคบกันเป็นเพื่อนมาเรื่อยๆ จนความสัมพันธ์มันมากขึ้นจนกลายเป็นแฟนและแต่งงาน ไม่เคยได้แฟนด้วยการตั้งใจไปจีบแบบนี่ครับ ทำไงดี

Facebook Comments

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 128

พูดแล้วเซ็งเหมือนกันค่ะ กำลังรับมือกับผู้ชายแบบนี้อยู่เหมือนกัน
คือเค้าไม่เคยมีแฟน แต่ทางครอบครัวเรากับเค้าอยากให้ลองคบกันดู
ไม่มีแฟนนี่ยังไม่เท่าไหร่นะ บางคนแค่ขี้เกียจมีแต่ยังพอรู้จัก เข้าใจผู้หญิงบ้าง
เคยคิดว่าผู้ชายซิงๆ ไม่เคยมีแฟนดูดีนะ คงใสๆ ซื่อๆ ดี แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจ ผู้ชายที่เคยมีรึมีแฟนอยู่แล้วเข้าใจ รู้ใจผู้หญิงกว่ากันเยอะ

บ่นไปเยอะตอบคำถามก่อน สำหรับเราหนัง ละคร บทความที่พูดถึงการเข้าหา เอาใจผู้หญิงมีเยอะแยะค่ะ ไม่เป็นก็ต้องฝึกต้องเริ่มล่ะค่ะ ลองไปหลายๆ คนก็เก็บเกี่ยวประสบการณ์กันไป ของแบบนี้ต้องฝึกต้องหัดล่ะค่ะ ไม่งั้นก็รอฟ้าส่งผู้โชคดีมาให้ซึ่งเมื่อไหร่ก็ไม่รู้รึอาจจะไม่มีเลย สู้ลองหัดลองฝึกไปเรื่อยๆ น่าจะดีกว่าไหม

ผู้หญิงแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ แต่โดยรวมแล้ว เป็นเพื่อน พูดคุยถูกใจถูกคอ ไลฟ์สไตล์เดียวกันให้ได้ก่อน จะต่อยอดไปสู่การคบหากันในที่สุด แต่คนเข้ากันไม่ได้ก็คือเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ ฝืนไปก็เท่านั้น ยอมรับแล้วหาคนใหม่ที่ไปด้วยกันได้ง่ายกว่านี้ดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2017, 09:11:55 pm โดย Wonder Playgirl »
★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครเธอต้องอดทน ★

ออฟไลน์ SnowQueen

• *
  • พลังน้ำใจ: 4

นี่ผู้ชายคิดแทนกันแบบนี้ทุกคนรึเปล่าคะ คืออ่านคำถามแล้วคิดถึงว่า เพื่อนหิวข้าวมากๆแต่ไม่รู้ว่าจะเอาข้าวเข้าปากยังไง  อะไรทำนองนี้เลยค่ะ  เรื่องคู่ครองเค้าจะมี เทวดาอุ้มสม พรหมลิขิตทำหน้าที่ของเค้าอยู่

แต่ถ้าคุณรักเพื่อนคุณเหลือเกิน ก็ลองแนะนำให้เค้าหากิจกรรมที่มีปฏิสัมพันธ์กับผู้คนมากๆ จะได้มีโอกาสคุยกับผู้หญิงบ่อยๆ

วาทะศิลป์ในการจีบสาวมันก็เหมือนอัญมณี เหมือนลายนิ้วมือ ไม่มีใครเหมือนใคร ส่วนผู้หญิงเค้าก็มีสัญชาตญาณในการรับรู้ของใครของมันด้วยเช่นกัน

ถ้าเพื่อนคุณสนใจเธอจริงๆ จริงๆๆๆๆๆ คงไม่ต้องให้คุณมาคิดสงสาร หรือคิดหาทางให้แบบนี้หรอกมังคะ

ออฟไลน์ Pang_booboo

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 6

แนะนำว่าให้เพื่อนไปปรึกษาคนอื่นที่มีประสบการณ์จีบสาวเป็นนะคะ

ออฟไลน์ mark3240

• *
  • พลังน้ำใจ: -2

ถามยังงี้มันก็ตอบลำบากกันเลยครับ 5555 แล้วผู้หญิงคนนั้นเป็นยังไงละ ถ้าไม่รู้อะไรเลย ผมคงบอกได้แต่ว่า สูตรสำเร็จและครับ พูดคุยไม่ให้น่าเบื่อ หยอดนิดชมหน่อย พยายามหากิจกรรมทำร่วมกับเค้า เค้ามีอะไรให้รับฟัง พยายามเข้าใจหน่อย และที่สำคัญ อดทนครับ 555 หน้าด้าน ๆ เข้าไว้อย่าถอดใจ  แต่ของแบบนี้มันตอบแทนกันไม่ได้จริง ๆ ครับ ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไง ยังไงลองถามผู้หญิงในนี้แล้วกันครับ เอาใจช่วยครับ

ออนไลน์ Dark_heaven

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1

ถามผู้หญิง
สมมุติว่าผมเดินเข้าไปหา แล้วพูดว่า "สวัสดีครับ ผมอยากรู้จักด้วย ได้ไหมครับ พอจะคบผมเป็นเพื่อนได้ไหมครับ"
ผู้หญิงจะกลัวปะครับ

ออฟไลน์ s.chantrai

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 39

สมัยนี้นะ หากไม่รู้จัก ก็ต้องหาทางทำความรู้จัก ญ ให้ได้ก่อน แล้ว....
- ขอเบอร์โทร ฯ
- ขอ ID LINE
- ทัก FB
- คุยไป พิมพ์ไป สารพัน ฯลฯ ส่งข้อความหวาน ๆ ดอกไม้สวย ๆ  นัย ๆ ว่า เริ่มจีบ
- เมื่อได้เวลาหรือวันสำคัญ ก็ชวนออกเดท
- หมั่นพาเธอเที่ยว กิน ดื่ม ตามอัธยาศัย

ปล. ต้องมั่นใจในตัวเอง หุ่นแมน คุยเก่ง พูดจาดี มี six pack เอาอกเอาใจ กะล่อนนิด ๆ ตลก อารมณ์ขัน หนังหน้าเข้าขั้น มีความจริงใจ ในกระเป๋าพร้อม Pay มีรถเท่ ๆ  คุณจะได้ไปต่อในเวลาอันรวดเร็ว  หากลด Option ลงเรื่อย ๆ จะเป็นการขยายเวลาจีบติดออกไปอีกจนอาจไม่ติดเลย

ออฟไลน์ บอลคัน

• พลังน้ำใจ: 21

ตื้อ เท่านั้นที่ครองโลก การเอาใจ + ความจริงใจ +การทุ่มเทในทุกๆเรื่อง + การไม่ก้าวก่ายเกินไป+การให้เกียติ์ซึ่งกันเเละกัน

ปล.พ่อบอกว่า ตอนจีบ แม่ใหม่ๆๆ   โดนด่าถึง คุณทวด เลย  สุดท้ายหึๆๆๆๆ..... ;D ;D ;D สู้ สินสอด อย่าคิกมาก555

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 19

ถ้า ผช คนนั้นหน้าตาดี หรือถูกสเปค...ไม่ต้องทำอะไรเลย อยู่เฉยๆเดี๋ยวเราจีบเอง 5555

แต่ถ้ารูปลักษณ์ภายนอกไม่ถูกใจ นิสัยใจคอไม่คลิก พยามยังไงก็ไม่เอาอ่ะ จะพาลเกลียดด้วยซ้ำ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ บอลคัน

• พลังน้ำใจ: 21

รูปไม่หล่อ เเต่นิสัย แบบนั้นผ่านไหครับ