ที่มาของอารมณ์

หัวข้อ: ที่มาของอารมณ์  (อ่าน 485 ครั้ง)

ออฟไลน์ SnowQueen

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 4

ที่มาของอารมณ์
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 11:41:02 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ภาพไม่เกี่ยวกับเรื่องนะจ๊ะ

ในที่นี้ดิชั้นจะหมายความรวมไปถึงอารมณ์อยาก อยากมีเซ็กส์ อยากมีคนโอบกอด อยากคลายเหงา อยากได้รับการกระแทกกระทั้นกระทำรุนแรงด้วยเลยนะคะ (วัยนี้แล้ว พูดยังไงก็ไม่น่าเกลียดละล่ะ มั่นใจมากค่ะ 555 )

ดิชั้นสังเกตุเห็นว่า แต่ละคนนั้นจะมีแหล่งของที่มาของอารมณ์แบบนี้ ต่างๆกันไป และเพราะความต่างของที่มาเหล่านี้ จึงทำให้จิตใจของแต่ละคน เกิดความรู้สึกแตกต่างกันไป

ยกตัวอย่างที่ตัวดิชั้นเองก่อนละกันค่ะ ดิชั้นเข้ามาที่นี่ ด้วยอารมณ์อยากมีเซ็กส์ค่ะ อย่างเดียวล้วนๆเลย ดิชั้นไม่ได้ขาดความรัก ไม่ต้องการคำปรึกษา ความอบอุ่น รวมทั้งอะไรๆที่ผู้ชายทั่วๆไปมักจะคิดกันว่าผู้หญิงนั้นต้องการ เช่น เงิน หัวใจ เวลา นอกจากเซ็กส์ที่ยอดเยี่ยม ดีที่สุดในโลกแล้ว ดิชั้นก็ต้องการ ความชาญฉลาดของฝ่ายชาย รวมกับการเคารพในความเป็นส่วนตัวของดิชั้นด้วย ดังนั้น... สิ่งที่เกิดขึ้น จึงออกมาอย่างที่ทุกคนได้เห็น และสรุปกันไปว่าดิชั้นคิดแปลก ซึ่งถ้ามองกันดีๆ ดิชั้นแค่ ยึดมั่นและอยู่ในกรอบของจุดประสงค์ที่ได้วางไว้แต่แรก (ไม่เคยเจอกันล่ะซี๊...)

ที่มาจากความเหงา อ้างว้าง โกรธแค้นเพราะโดนทอดทิ้ง จะทำให้ผู้หญิงโหยเซ็กส์ เจอดีๆที่ถูกใจครั้งแรกปุ๊บจะติดใจทันที และแปรรูปความสุดยอดที่ตนได้รับไปเป็น ความรัก จึงไม่น่าแปลกใจที่เราจะเห็นแว๊ปๆว่า มีคนแอบหลงรักคนที่ให้บริการตนเพื่อแลกกับเงิน

ที่มาจากความอยากจะเสียสาว เพราะครองโสดมานาน ก็จะได้อารมณ์เจ็บปวดแต่แสนสุข และแน่นนอนว่า มันก็จะแปรรูปไปเป็นความรักอีกนั่นแหล่ะ เพราะอะไร... เพราะคนไม่เคยมีรัก ก็เลยไม่รุ้ว่ารักมันเป็นแบบไหนไงคะ ก็ต้องจ่ายค่าเรียนกันไป

ที่มาจากความแค้นเคือง ... เชื่อมั้ยคะว่า ผู้หญิงสาวสวย รวยทรัพย์บางคนนั้นอาภัพเรื่องคู่ ชีวิตจะต้องมีปัญหาตลอด แต่ เธอเหล่านี้มักโชคดีเรื่องคู่ขาเสมอ และดิชั้นก็บอกต่อได้เลยว่า ถ้าเธอเอาคู่ขาที่แสนดีคนนี้ไปเป็นคู่ครองเมื่อไหร่ เขาก็จะกลายเป็นสามีแสนเลวในทันที ... ฟ้าลิขิตค่ะ

น่าจะมีที่มาที่ต่างไปจากที่ดิชั้นกล่าวมาอีกหลายรูปแบบ แต่ดิชั้นนึกได้เท่านี้จริงๆค่ะ ดิชั้นมองว่า ที่มา คือจุดสำคัญในการใช้และควบคุมอารมณ์ของเราเสมอ

เปลี่ยนมันคงไม่ได้ แต่พัฒนาจิตใจให้ควบคุมมันน่ะ ทำได้แน่นอน ...

คุมทำไมเอ่ย? เคยคิดจะถามตัวเองแบบนี้กันบ้างมั้ยคะ คุมมันไปทำไม ก็ปล่อยตัวปล่อยใจมันสบายๆไปเล้ยยย สิ...

แบบนั้นน่ะ สบายๆ ปล่อยๆ ลุยเต็มตัวนั่นน่ะ เอาไว้ใช้มันให้สุดๆตอนอยู่บนเตียงค่ะ แต่การควบคุม กำหนดที่มา และตีกรอบของอารมณ์ ให้ได้ มันจะทำให้เราไม่ต้องพบเจอกับคำว่า "เสียใจ" นะคะ

Facebook Comments

• *

Re: ที่มาของอารมณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 09:42:16 am »

พูดถึงแต่ผู้หญิงละเว้นฝ่ายชายไปก็จะดูยังไงๆอยู่

ผู้ชายนี่มีที่มาหลากหลายแต่จุดประสงค์เดียวกันซะเป็นส่วนใหญ่นะคะ กลุ่มที่ใหญ่ที่สุดคือ คนที่ต้องการหาตัวช่วย อาหารเสริม

รองลงมาก็เป็นผู้ชายที่อยากได้ผู้หญิงไปแอบอิงชั่วคราว เพราะของจริงน่ะ พวกพี่ๆท่านมีกันหมดแล้ว
ชายเหล่านี้มีมากมายหลายระดับ แต่เราสามารถแยกแยะได้ไม่ยากค่ะ (คร่าวๆนะคะ) ก็ดูจากสำนวนการเขียนการตอบของเค้านั่นแหล่ะ

คนที่พูดคุย แลกเปลี่ยนทัศนะ รวมถึงทำการรีวิวอาหารเสริม อุปกรณ์ หรือเล่าถึงสถานที่ต่างๆ เทคนิคต่างๆ (ดิชั้นขอไม่รวมนักเขียนของเวปนี้นะคะ) ดิชั้นมองว่า เค้ารู้จักให้ และส่วนมากจะก็จะมีชีวิตที่ดีกันอยู่แล้ว และที่นี่ถือเป็นแหล่งความรู้คู่ความบันเทิงในแง่มุมที่ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยจะทำกัน (ชอบเหมือนกันเลย)

ผู้ชายอีกมากมายที่แอบหลบอยู่ในมุมมืด แต่แอบส่งข้อความมากมายมหาศาลหาผู้หญิงเพื่อเชิญชวนให้ไปนวดด้วย คุยหน่อยสิ คุยกันมั้ยครับ ก็มีเยอะแยะเต็มไปหมด

พูดถึงตรงนี้แล้วนึกถึงปีก่อน ที่บรรยากาศในนี้มันคึกคัก การบ้านเร่าร้อนเต็มห้องนวดไปหมด  ... ไม่มีกองไฟกองไหนลุกโชติช่วงอยู่ได้ตลอดกาล ...

มัวแต่มองและเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางอยู่นาน ทีนี้มาดูภาพรวมของที่แห่งนี้กันบ้าง 

ที่นี่ จริงๆแล้วคือ ที่ๆตั้งขึ้นมา เพื่อพูดคุยเรื่องเพศในเชิงวิชาการ  ตามจุดประสงค์ของผู้ก่อตั้งที่ดิชั้นได้เคยทำความเข้าใจไว้แต่แรก นั่นคือ หากคุณจะเขียน จะบอก จะพูดอะไรออกมาในนี้ คำที่ใช้จะต้องไม่หยาบคาย ไม่โจ่งแจ้ง ไม่ขัดต่อศิลธรรมอันดีงาม ไม่ผิดกฏหมาย และ...ควรจะดูมีการศึกษา ได้รับการอบรมมาในขั้นพื้นฐาน (นี่ดิชั้นพูดต่อให้เองนะคะ)

แต่กาลเวลา และกิจกรรมอื่นๆที่เราทำๆเห็นๆกันมันเปลี่ยนไป คนมากมายเข้ามาร่วมวง คนดูแลมีเท่าเดิม แล้วก็พ่ายแพ้ไป ปล่อยให้บิดกันไปตามสบาย ทำได้ก็แค่ ลบ ออก (ขอบคุณแอดมินมากๆค่ะ ... ภาพอวัยวะเพศที่มีติ่งริดสีดวงเต็มจอหลายสิบภาพเหล่านั้นยังติดตาดิชั้นอยู่เลย)

ดิชั้นคิดว่า ผู้ชายมีที่มาที่ซับซ้อนกว่าบรรดาผู้หญิง หลายเท่า และเมื่อมองจะสายตาผู้หญิงเรา มันดูลึกลับ น่ากลัว อยู่นิดๆ (คำว่านิดๆคือโกหก)
คนที่แชร์ คุยหน้าบอร์ด จะสร้างความรู้สึกที่ดีให้กับผู้หญิง ในขณะเดียวกันกับคนที่ไม่เคยแชร์อะไรจะเป็นฝ่ายติดต่อกับผู้หญิงแบบลับๆ

คิดภาพออกมั้ยคะ ...

ออนไลน์ Wonder Playgirl

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 128

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 01:35:14 pm »

รู้สึกตัวเองจะมีอารมณ์ตามฮอร์โมนชัดเจนมาก ช่วงตกไข่ ช่วงหลังรอบเดือน อารมณ์จะขึ้นสุดๆ
แล้วอารมณ์มักจะมาตอนเงียบๆ เหงาๆ ผ่อนคลาย อยากโดนกอดจูบลูบไล้ กระแทกกระทั้นชะมัดเลย

เป็นอีกคนที่อาภัพเรื่องคู่ค่ะ ไม่ค่อยสนและใส่ใจ แต่ตอนนี้มีคู่ขามีคนเล่นสนุกด้วยกันแทนไปก่อนก็ได้
ไม่แคร์แล้วล่ะว่าจะหาคู่ได้รึไม่ได้ ถ้าจำกัดความต้องนี้ออกไปได้แล้ว ก็ใช้ชีวิตได้ปกติสบายดีกว่า
ไม่ได้ระบายออกเลยอ่ะนะ อย่างน้อยก็ดีกว่าอยู่คนเดียวค่ะ ถือว่ามีคนคอยดูแลไปด้วยเลย

★ สาวใหญ่ ☆ ไซส์อวบ ★ ไฟราคะยังร้อนแรง ☆ โหมดถูกปลดล๊อคแล้ว ★ เขตปลอดคนกวนตัวกวนใจ ☆ อยากพิเศษกว่าใครเธอต้องอดทน ★

ออนไลน์ Dark_heaven

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 06:55:44 pm »

รู้สึกเป็นคนที่มีอารมณ์(ความต้องการ)สูงเหมือนกัน ถึงได้มาเจอเวปนี้ เหมือนได้เปิดโลกกว้าง
เมื่อก่อนไม่คิดว่ามีผู้หญิงแบบ จขกท. หรือแบบฟ้าใส คิดว่ามีแต่ในหนัง
พอได้อ่านเรื่องที่เขามาเล่าแล้วมันตื่นเต้น และเป็นที่มาของอารมณ์ได้เหมือนกัน 555+
ไม่รู้เป็นไร ชอบอ่านเรื่องที่ผู้หญิงมาเล่ามาก จนคิดอยากทำตัวเป็นอิสระบ้าง แต่ไม่กล้า สักวันนึงคงกล้ามั้ง รู้สึกตัวเองเป็นกบในกะลามานาน ไม่รู้เลยว่าผู้หญิงแบบนี้ก็มี
คิดว่าผู้หญิงจะนอมให้ผู้ชายก็ต้องเมื่อเขารัก/ชอบ
อีกเหตุผลนึงคือมีแฟนมาตลอด ไม่อยากทำให้เขาเสียใจ หรือโกหกเขา แต่ตัวเราเองรู้อยู่แก่ใจ ว่าอยากลองอะไรใหม่ๆ แต่ทำไม่ลง แล้วมันก็มีผู้หญิงมาคุย/อ่อย ยิ่งทรมารกับการหักห้ามใจนัก

ไม่รู้ผู้ชายคนอื่นเป็นไหม เวลาเสร็จ/น้ำออกแล้ว ผมจะไม่มีอารมณ์หลงเหลือเลย ต่อให้เป็นผู้หญิงที่สวย/sexy ที่สุดอยู่ต่อหน้า ผมก็ไม่อยากทำแระนะ

ออฟไลน์ บอลคัน

• ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 21

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 05:35:51 pm »

100คน  ก็ 100 เหตุผลครับ   แน่นอน ที่เข้ามาเวปนี้ ทุกคนได้ปลดปล่อยตัวเอง มากที่สุดเพราะไม่มีใครจะรู้จัก
 ผมก็เช่นครับ อนึ่งที่เข้า อยากให้ วิทยาทาน แก่ วัยรุ่นที่แอบ ซุ่มดูอยู่หรือ กล้าตั้งคำถามเหล่านั้นออกมาครับ
เพราะผมเอง ผ่านวัยรุ่น มาก็ สาหัส สากันไม่น้อย  จึงไม่อยาก ให้คนรุ่นหลังหลัง เดินทางแบบผิด ๆๆๆ ที่มีอยู่เต็มประเทศ ของเรา   ส่วนเรื่อง sex แน่นอน ทุกคนล้วนมีความต้องการครับ   ใช่ครับ บางคน มีของจริงอยู่ที่บ้านเเล้ว
แต่ ถ้าอีกฝ่าย อยากสัมผัส แบบไม่มีพันธะ หรือมีพันธะก็ แล้วแต่ บุคล คนนั้นพิจารณาเอาเองครับ   
              คำคม  อีกอย่างที่อยากจะฝากไว้ครับ ก่อนที่จะหลับนอนกับใคร ให้นึกถึงผลที่ตามมาด้วย  ;) ;)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:16:20 pm »

สำหรับ คนวัยทำงานครับ และผ่านอะไรมาเยอะ แล้ว มันอิ่มไปเลย นัดเดียวเน้นๆๆ

• *

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:20:33 pm »

สำหรับ คนวัยทำงานครับ และผ่านอะไรมาเยอะ แล้ว มันอิ่มไปเลย นัดเดียวเน้นๆๆ

สั้นจังเลยค่ะท่านคะ อธิบายเพิ่มอีกนิดด จะเป็นพระคุณค่ะ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:33:44 pm »

ถ้าเสร็จทั้ง 2 ฝ่าย พอใจ ทั้ง 2 ขอเน้นๆๆครั้งเดียว  มันก็อิ่มเเล้วจร้า