ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ  (อ่าน 16637 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nisanan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -4

Re: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 04:43:02 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ถ้ายังไม่แน่ใจอย่าเพิ่งพูดกับลูกเลยครับ ถ้าไม่ใช่นี่มองหน้ากันไม่ติดไปตลอดเลยนะ
เดี๋ยวนี้เรื่องแนวเซ็กซ์ในครอบครัวมันเยอะขึ้นนะครับลูกคงได้อ่านมาจากเน็ทล่ะมั้งครับ
หรือจริงๆมันก็คงมีมานานแล้วเพียงแต่สมัยนี้มีอินเตอร์เนทเราเลยรู้สึกว่าเยอะขึ้น
ถ้าคาใจก็ใช้วิธีแบบรีบนๆบอกก็ได้ครับ หลอกลูกว่าวันนี้กินยาแก้แพ้ ยานอนหลับอะไรก็ว่าไปแล้วดูว่าเขาจะเข้ามาทำอะไรหรือเปล่า
แล้วได้คิดมั้ยครับว่าถ้าเขาเข้ามาลวนลามลักหลับคุณจะทำยังไง ปล่อยเลยตามเลยหรือว่าจะแกล้งตื่น
ปล.ยังไงก็กินยาคุมด้วยครับเผื่อพลาด
ปล2.ลองคุยทางหลังไมค์มาก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำและความห่วงใย จนถึงตอนนี้ ก็ยังไม่มีความกล้าพอที่จะพูดกับลูก ทำให้แค่ให้ความรู้สึกกลับมาเหมือนเดิม เข้าใจจริงๆว่าโลกทุกวันนี้เปลี่ยนไปมากเรื่องแบบนี้ แต่ทางเราเองก็พยายามที่จะคุมลูกให้อยู่ค่ะ

ถ้าจะใช้วิธีตามที่แนะนำ คงไม่กล้าจริงๆค่ะ เพราะถ้าเป็นอย่างที่เราคิดจริงๆ ไม่รู้จะทำยังไงกับชีวิต เพราะไม่เคยคิดว่าเขาจะกล้าทำกับสิ่งที่คลอดเขาออกมาแบบนี้ 

Facebook Comments

ออฟไลน์ incex

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 11:16:38 am »

เคยโดนเหมือนกันค่ะจากลูกชาย แต่ว่าแค่ภายนอกนะเล่าสั้นๆคือหลับเหมือนกันแล้วก็รู้สึกว่ามีอะไรมาจับๆลูบๆตรงนั้นอยู่ ตอนนั้นคิดว่าสามีก็เลยชันเข่าอ้าขาให้แบบงัวเงียๆแต่ก็รู้สึกตัวนะเสียวๆอยู่แต่แป๊บเดียวก็นึกขึ้นได้ว่าสามีไม่อยู่นี่นาไปต่างจังหวัดอยู่งั้นก็ต้องเป็นลูกชายนี่แหละตอนนั้นตัวเกร็งเลยค่ะแต่ก็พยายามเฉยๆไม่แอ่นหรืออ้าขาสู้แล้วคืออยู่ท่าไหนก็ท่านั้นไม่อยากให้ลูกรู้ว่าเรารู้แล้วว่าเป็นแก ก็ปล่อยให้แกทำไปดูว่าจะทำถึงไหนคือถ้าจะถึงขั้นเอามาสอดใส่เราก็คงตื่นตอนนั้นแหละแต่ปรากฏว่าแป๊บเดียวน้ำแตกค่ะเอามาแตกใส่ตรงนั้นของเราภายนอกนะคะ แล้วก็เอากระดาษมาเช็ดๆเบาๆแล้วก็รีบออกไปจากห้องเลยค่ะ วันต่อมาแกก็เหมือนจะไม่ค่อยกล้าจ้องตาเท่าไหร่เวลาคุย เราก็ต้องทำเป็นไม่รู้อะไรจนแกแน่ใจจากนั้นก็เป็นปกติคุยได้ตามเดิม แต่ก็มีมาลักหลับเรื่อยๆค่ะเวลาสามีเราออกตจว.คือโดนตลอด ถือว่าเล่าให้ฟังละกันค่ะ ระบาย

ออฟไลน์ suranya

• *
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2017, 12:40:32 am »

สวัสดีค่ะ ที่เค้กบอกว่าเอาไอนั้นเข้าไป ไม่แน่ใจว่าเป็นของปลอม ลูกทั้งลงลิ้นเค้ก ทั้งใช้นิ้วใส่เค้ก ที่สำคัญเค้กดันตื่นมาแล้วร้องให้หยุด เค้าก็เร่งจนอยาก สุดท้ายก็เสร็จคานิ้วกะของปลอม ตอนนั้นมีอารมณ์สุดๆแล้วจึงอมของลูกไป ให้เค้าลงลิ้นเราไป เสร็จประมาณสามรอบค่ะ

เค้กรู้สึกแย่มากตอนนี้  เรารู้สึกไม่ดีจริงๆ ไม่รู้ว่าคุยกับใครดี ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ลูกจะทำอย่างไง เลยบอกกับเค้าเข้าหอไปจัดห้อง ก่อนเปิดเทอม

รู้สึกมีอารมณ์กับลูกมาเวลาช่วยตัวเองนะ แต่พอเราตื่นมา ยอมรับไม่ได้จริงๆค่ะ เอาจริงๆแล้วความรู้สึกคือพรุ่งนี้เค้าจะทำไงกับเรา เค้าจะกล้าเอาไอนั้นเข้าไปไหม เราก็จินตนาการว่าเรามีอะไรกับเค้า(ช่วยตัวเองมากกว่าแฟนชะอีก)

เค้กไม่แนะนำให้ช่วยวิธีตื่นนะค่ะ เค้กเพิ่งโดนมาสดๆคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2017, 12:48:33 am โดย suranya »

ออนไลน์ Namfon

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 03:37:17 pm »

เป็นกำลังใจให้สำหรับคุณแม่ค่ะ น้องก็มีประสบการณ์ไม่ต่างกันมากค่ะ  เข้าใจหัวอกคนเดียวกันนะคะ สิ่งที่ต่างกันน้องได้เลิกกับสามีแล้ว

ออนไลน์ Namfon

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2017, 03:38:36 pm »

สวัสดีค่ะ ที่เค้กบอกว่าเอาไอนั้นเข้าไป ไม่แน่ใจว่าเป็นของปลอม ลูกทั้งลงลิ้นเค้ก ทั้งใช้นิ้วใส่เค้ก ที่สำคัญเค้กดันตื่นมาแล้วร้องให้หยุด เค้าก็เร่งจนอยาก สุดท้ายก็เสร็จคานิ้วกะของปลอม ตอนนั้นมีอารมณ์สุดๆแล้วจึงอมของลูกไป ให้เค้าลงลิ้นเราไป เสร็จประมาณสามรอบค่ะ

เค้กรู้สึกแย่มากตอนนี้  เรารู้สึกไม่ดีจริงๆ ไม่รู้ว่าคุยกับใครดี ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้ลูกจะทำอย่างไง เลยบอกกับเค้าเข้าหอไปจัดห้อง ก่อนเปิดเทอม

รู้สึกมีอารมณ์กับลูกมาเวลาช่วยตัวเองนะ แต่พอเราตื่นมา ยอมรับไม่ได้จริงๆค่ะ เอาจริงๆแล้วความรู้สึกคือพรุ่งนี้เค้าจะทำไงกับเรา เค้าจะกล้าเอาไอนั้นเข้าไปไหม เราก็จินตนาการว่าเรามีอะไรกับเค้า(ช่วยตัวเองมากกว่าแฟนชะอีก)

เค้กไม่แนะนำให้ช่วยวิธีตื่นนะค่ะ เค้กเพิ่งโดนมาสดๆคะ

ขออนุญาติ PM ไปหานะคะ เรื่องคล้ายๆกับพี่เลย

ออฟไลน์ a

• *

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2017, 12:53:07 pm »

ขอปรึกษาเพื่อนสมาชิกและขอความเห็นคะ ก่อนอื่นดิฉันไม่เคยเขียนกระทู้ในนี้มาก่อนเลย เป็นกระทู้แรกที่รบกวนขอปรึกษาคะ ฉัน อายุ 41 ปี ขออนุญาตไม่บอกชื่อค่ะ ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว มีลูกชาย 1 คน อายุ 15 ปี ตัวฉันเคยมีครอบครับมาก่อน และลูกชายเกิดกับสามีคนเก่า ปัจจุบันมีครอบครัวกับกับสามีคนใหม่ อายุห่างกัน 7 ปี อยู่กันมาครบ 5 ปีกว่าแล้ว

เรื่องที่จะขอปรึกษาและขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก จริงๆไม่รู้จะพูดอย่างไร เพราะเป็นเรื่องที่ฉันไม่สามารถจะไปปรึกษากับใครได้จริงๆ แม้แต่เพื่อนที่สนิทที่สุด เหมือนน้ำท่วมปากคะ ทุกวันนี้รู้สึกเครียดและสับสนมากจริงๆ แต่พยายามที่จะปล่อยผ่านไป แต่ก็ไม่สามารถทำได้จริงๆ

เมื่อ 3 สัปดาห์ที่แล้ว ฉันรู้สึกไม่สบายมากหลังกลับมาจากโรงเรียน ตอนนั้นอยู่กันสองคนแม่ลูก ช่วงประมาณสามทุ่ม สามียังไม่กลับจากชลบุรี ฉันเลยบอกลูกชายเอายาแก้ไข้มาให้ เพื่อที่จะกินยาหลังอาบน้ำเสร็จ หลังจากกินยาพารา 2 เม็ดแล้ว ด้วยความที่ฉันเหนื่อยและอ่อนเพลียมากจริงๆ ยอมรับว่าไม่รู้ตัวจริงๆว่าหลับไปตอนไหนค่ะ และไม่รู้ด้วยว่าสามีกลับมาช่วงไหนด้วยซ้ำ เช้าวันนั้น รู้สึกตัวตื่นประมาณ 8 โมงกว่า และขอลางานเนื่องจากอาการยังไม่ดีขึ้น แต่มารู้สึกตัวเองว่า ตรงช่องคลอดของมีน้ำแบบนั้นของผู้ชายอยู่ข้างใน ตอนแรกก็คิดว่าเป็นสามีรึเปล่า ก็เลยโทรไปถามว่าทำไมทำแบบนี้ แต่เขาก็บอกปฏิเสธไม่ได้ทำ ปกติสามีจะออกจากบ้านไปทำงานช่วงประมาณ 6 โมงเช้า แต่ด้วยนิสัยของสามีคนปัจจุบัน เราสองคนมีอะไรกันแค่เดือนละครั้งหรือแทบจะไม่มีเลย และทุกครั้งที่มีอะไรกัน ฉันจะต้องเป็นคนทำให้ทุกอย่าง แม้แต่อาบน้ำถ้าเขาต้องการ

ตอนนั้นฉันไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เพราะที่บ้านก็มีแค่ 3 คน พ่อ แม่ ลูก แล้วถ้าไม่ใช่ลูกชาย ใครจะเข้ามาทำแบบนี้ เพราะเราเองก็ทราบนิสัยของสามีเป็นอย่างดี ว่าเขาเป็นคนอย่างไร ตอนนั้นที่คิดได้ รู้สึกโกรธ เครียดและสับสนมากๆค่ะ ไม่มีสติและทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ฉันนั้งร้องไห้และไม่คิดว่าลูก ทำไมจะต้องทำแบบนี้กับเรา แต่เราก็ไม่มีหลักฐานอะไรจริงๆที่จะไปถามลูกเรื่องนี้

ผ่านมา 2 อาทิตย์ ฉันก็พยายามสังเกตุพฤติกรรมของลูก ทั้งในห้องนอนของเขาและการกระทำ แต่ก็เหมือนปกติทุกอย่าง แต่ถ้าจะให้เข้าไปถามลูกตรงๆ ฉันเป็นแม่ก็ไม่มีความกล้าพอค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ เวลาที่กอดลูก หรือ หอมลูกความรู้สึกของฉันไม่เหมือนเดิมเลย เหมือนกับไม่มีความมั่นใจในการกอดลูกหรือหอมลูกเลย

แต่ฉันก็ไม่สามารถแน่ใจได้ว่าลูกเป็นคนมีอะไรกับฉันในคืนนั้น เพราะบอกตรงๆไม่รู้สึกตัวจริงๆค่ะ เหมือนรู้สึกฝันแต่ไม่สามารถตื่นได้ ตอนนี้ความรู้สึกทั้งเครียดและสับสนมากจริงๆ บางครั้งไปทำงานก็มีเรื่องนี้ปนเข้ามา ทำให้การงานเสียก็มี

ถ้าหากเพื่อนสมาชิกคนไหน มีความเห็นแนะนำที่ทำให้ชีวิตฉันดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ   

ขออนุญาต PM นะครับ

ออฟไลน์ kurtcobain

• *

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 05:23:48 pm »

อยากเย็ดแม่ทำไงดีช่วยบอกวิธีแนะนำวิธีหน่อยครับ กลัวแม่ไปมีแฟนใหม่

ออฟไลน์ asrikool9

• *

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 08:38:38 pm »

แล้วตอนนี้ได้ถามลูกยังคับ

ออฟไลน์ mark3240

• *
  • พลังน้ำใจ: -2

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 09:26:09 pm »

สมมุติถ้าเป็นเรื่องจริงขึ้นมา จะรับมือยังไงครับ