รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ

หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ  (อ่าน 5047 ครั้ง)

ออนไลน์ Nisanan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -4

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สวัสดีค่ะ รบกวนขอความเห็นเพื่อนสมาชิกในเวปไซร้ค่ะ ตอนนี้ไม่ทราบจะไปปรึกษาและขอความเห็นจากใครได้จริงๆ เพราะเป็นเรื่องในครอบครัว เราอายุ 42 ปี มีครอบครัวกับสามีคนใหม่ อายุห่างกัน 7 ปีกว่าค่ะ อยู่กันมาจะครบ 6 ปีกว่าแล้ว

เรื่องที่จะขอปรึกษาและขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก จริงๆไม่รู้จะพูดอย่างไร เพราะเป็นเรื่องที่ไม่สามารถจะไปปรึกษากับใครได้จริงๆ แม้แต่เพื่อนที่สนิทที่สุด ทุกวันนี้รู้สึกเครียดและสับสนมากจริงๆ แต่พยายามที่จะปล่อยผ่านไป แต่ก็ไม่สามารถทำได้จริงๆ

เรากับสามีคนปัจจุบันมีปัญหาเรื่องความสัมพันธ์ส่วนตัวหลายปีแล้วค่ะ ตั้งแต่คลอดลูกคนเล็ก ตอนนี้ก็ 4 ขวบแล้ว ทางสามีเองก็ห่างเรื่องความใกล้ชิดและเรื่องบนเตียงไปมาก แต่ก็ยังโชคดีที่เขาดูแลครอบครัวและลูกๆเสมอ

เราเองก็รู้สึกเหนื่อยใจและอึดอัดมากจริงๆ เลยเปิดใจคุยกับสามีเรื่องนี้ เพราะทางเราเองก็อยากจบปัญหาด้วยและยังมีความต้องการอยู่ คงฝืนธรรมชาติไม่ได้ เราเองก็พยายามชวนสามีและเป็นฝ่ายที่จะเริ่มก่อนบ่อยมากขึ้น ช่วงแรกที่คุยเปิดใจแฟนก็เปิดใจบอกว่าเหนื่อยและเครียดเรื่องทำงาน เพราะเดินทางไกลด้วย ไม่มีอารมณ์ในเรื่องนี้ เราเองก็ถามเขาตรงๆว่า ด้วยที่เราสองคนอยู่กันมานานและอายุมากขึ้น คุณเบื่อเราด้วยไหม ทางสามีก็บอกว่าก็มีส่วนค่ะ เราได้ฟังตรงนี้รู้สึกน้อยใจและเสียใจนะ แต่ก็พยายามคุยแก้ปัญหาให้มากที่สุดตอนที่คุยเปิดใจครั้งแรก แต่ก็ได้แค่นั้นจริงๆค่ะ

เดือนที่แล้วเราอาบน้ำให้แฟน ช่วงที่เราเช็ดตัวให้ เขาก็พูดขึ้นมาเกี่ยวกับ อยากให้เรามีอะไรกับคนอื่น ซึ่งเป็นเพื่อนสนิทและภรรยาของสามี เราเองก็ตกใจเหมือนกัน เลยถามเขาว่าทำไมถึงต้องคิดแบบนั้น ไม่รู้สึกห่วงใยและหวงเราบ้างเหรอ แฟนก็อ้างเรื่องที่เราเคยเปิดใจคุยกัน ถ้าเรายอมมีอะไรกับเพื่อนสนิทและแฟนของสามี เขาเองคงจะมีอารมณ์กลับมาเหมือนเดิม เพราะเหมือนเป็นการกระตุ้นอารมณ์ของเขากลับคืนมา ถ้าเขาเห็นเราทำแบบนั้น 

ตอนนั้นเราเองก็พยายามระงับอารมณ์และถามเขาไปว่า เขาไปมีอะไรกับภรรยาของเพื่อนสนิทมาเหรอ แต่เขาบอกว่าเขาไม่มี แค่ดูเท่านั้นค่ะ แต่เราเองก็เหนื่อยใจที่จะเชื่อเขาจริงๆ เขาบอกว่าเพื่อนสนิทและแฟนของเขายินดีที่จะช่วยเหลือเราและสามี เราไม่คิดว่าเพื่อนสนิทและภรรยาของสามีจะคิดกับเราแบบนี้จริงๆ เพราะครอบครัวของเราสองคนสนิทกันมาก ทุกสัปดาห์คู่นี้จะมาทานข้าวที่บ้าน จนตอนนี้เราเองไม่อยากจะมองหน้าสามีและภรรยาคู่นี้เลย แล้วทำไมสามีของเราจะต้องให้คนอื่นมาสอนเรื่องแบบนี้ให้เรา

อีกอย่างตัวเราเองก็อายุขนาดนี้แล้ว ทั้งรูปร่างก็ไม่ดีเลยและหน้าตาก็ธรรมดา สามียังจะกล้าที่จะพาเราไปให้คนอื่นเห็นอีก เราอยากสามีให้คิดถึงลูกๆให้มากๆ สามีก็บอกว่าไม่เกี่ยวกับเรื่องลูกๆ เป็นเรื่องของเรากับสามีเท่านั้น อย่าเอาลูกๆเข้ามาเกี่ยวข้อง อีกอย่างเราเองเป็นแม่คนแล้วค่ะ เราอายที่จะทำแบบนั้น ไม่รู้จะทำอย่างไรจริงๆ

ตอนนี้เรื่องบนเตียงก็ห่างกันไปมากจริงๆ เรากับสามีไม่พูดคุยเรื่องความใกล้ชิดเลย ตั้งแต่เราปฎิเสธเรื่องมีอะไรกับคู่เพื่อนสนิทและภรรยาของสามี เราทั้งเครียดทั้งสับวนมากจริงๆค่ะ 

ทั้งๆที่ก่อนคุยเรื่องเพื่อนสนิทและภรรยาของสามี เราสองคนเองก็แทบจะมีอะไรกันแค่เดือนละครั้ง สองเดือนต่อครั้ง ก็ถือว่าดีมากแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับพื้นที่ให้ระบายออกสำหรับผู้หญิงคนหนึ่ง

เราเองไม่รู้จะตัดสินใจอย่างไรจริงๆ หากเพื่อนสมาชิกในนี้มีความคิดเห็นที่จะพอจะช่วยเหลือเราได้ เรายินดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ผู้หญิงมีกรรม       

Facebook Comments

ออฟไลน์ Glass

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 4

Re: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 12:54:48 pm »

ก่อนอื่นก็ต้องชื่นชม จขกท ค่ะที่มีความอดทนสูงในเรื่องนี้ยอมไม่ออกนอกลู่นอกทาง ผญ บางคนสมัยนี้สามีไม่สนใจก็ออกไปหากินนอกบ้าน แถมยังชื่นชมชายอื่นว่าดีกว่าสามีอีก
  ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ถ้าครอบครัวไปกันไม่รอดมีป้ญหาอึดอัด คือไม่ทนค่ะ  ยิ่งจะพาเราไปในลักษณะนี้ขอบายเลยค่ะ อยู่กันนานแค่ไหนรักแค่ไหนก็ไม่เอาค่ะ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ  ถ้ามีปัญหาแบบนี้อยู่เป็นหม้าย กระดังงาลนไฟ ดีกว่าค่ะ 

• **

Re: รบกวนเพื่อนสมาชิกปรึกษาเรื่องแฟนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 01:17:51 pm »

ก่อนอื่นก็ต้องชื่นชม จขกท ค่ะที่มีความอดทนสูงในเรื่องนี้ยอมไม่ออกนอกลู่นอกทาง ผญ บางคนสมัยนี้สามีไม่สนใจก็ออกไปหากินนอกบ้าน แถมยังชื่นชมชายอื่นว่าดีกว่าสามีอีก
  ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ถ้าครอบครัวไปกันไม่รอดมีป้ญหาอึดอัด คือไม่ทนค่ะ  ยิ่งจะพาเราไปในลักษณะนี้ขอบายเลยค่ะ อยู่กันนานแค่ไหนรักแค่ไหนก็ไม่เอาค่ะ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ  ถ้ามีปัญหาแบบนี้อยู่เป็นหม้าย กระดังงาลนไฟ ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและกำลังใจ ดิฉันเองจำเป็นต้องอดทนเพื่อลูกๆและครอบครัวค่ะ เพราะเคยมีครอบครัวมาก่อน ไม่อยากจะให้เกิดขึ้นกับตัวเองอีกครั้ง ถ้าดิฉันไม่มีใครและเป็นตัวคนเดียวคงจะตัดสินใจเลิกจริงๆ เพราะไม่คิดว่าสามีจะคิดแบบนี้

ตอนนี้ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดค่ะ อย่างน้อยๆคงจะมีทางออกให้กับตัวเองบ้าง

ส่วนตัวก็ยอมรับค่ะว่าเคยคิดที่จะให้คนอื่นมาช่วยเหลือ เพราะบางครั้งเราเองก็ทนตัวเองไม่ไหวจริงๆ ก็พยายามหาทางออกด้วยตัวเอง แต่พอนึกว่าลูกๆ เราเองก็พยายามหยุดอารมณ์ตรงนั้นให้ได้

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 171

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 01:22:24 pm »

แอดมินเข้ามาอ่านนะครับแต่ไม่รู้จะแนะนำว่ายังไงดี แต่มองให้ขาดมันก็มีอยู่ 2 อย่าง
1. คุณก็เก็บความต้องการไปเลย ก็จะสามารถอยู่กับครอบครัวเลี้ยงลูกไปตามปกติ
2. คุณต้องยอมเขาเพื่อให้เขาหรือเพื่อนเขามาทำอะไรคุณ

• **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 01:35:40 pm »

แอดมินเข้ามาอ่านนะครับแต่ไม่รู้จะแนะนำว่ายังไงดี แต่มองให้ขาดมันก็มีอยู่ 2 อย่าง
1. คุณก็เก็บความต้องการไปเลย ก็จะสามารถอยู่กับครอบครัวเลี้ยงลูกไปตามปกติ
2. คุณต้องยอมเขาเพื่อให้เขาหรือเพื่อนเขามาทำอะไรคุณ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจและความห่วงใย

ดิฉันเองก็คงไม่สามารถเก็บความต้องการของตัวได้จริงๆค่ะ คงฝืนธรรมชาติไม่ได้ แต่ก็จะหาทางด้วยตัวเองให้ได้ค่ะ
ตอนนี้ก็รู้สึกสับสนมากค่ะ แต่ก็ไม่กล้าให้ตำตอบกับแฟน เพราะเราเองก็ไม้พร้อมที่จะทำอะไรแบบนั้นจริงๆ

ขอบคุณแอดมินมากค่ะ 

ออฟไลน์ Flirting

• สมาชิก VIP
  • พลังน้ำใจ: 2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 01:42:13 pm »

ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นนะครับ

เรื่องความไม่สบายใจที่จะต้องไปมีอะไรกับคนที่สนิทนับถือกันคงเลี่ยงและลบไม่ได้ ผมว่า ไม่ควรฝืนครับ
ทำไม่ได้ไม่ควรทำ จะได้ไม่รู้สึกผิดไปตลอด

ส่วนเรื่องความต้องการนั้น ผมเสนอให้ช่วยตัวเองครับ น่าจะทำให้ปลดความต้องการเฉพาะตรงนั้นไปได้บ้าง
แต่ถ้าความต้องการคือเซกส์กับสามี อาจจะเสนอให้สามีนั่งดูหนังโป๊เพื่อปลุกอารมณ์แล้วให้สามีช่วยทำให้
น่าจะพอแก้ปัญหาได้ครับ

• **

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 02:03:14 pm »

ขออนุญาติเสนอความคิดเห็นนะครับ

เรื่องความไม่สบายใจที่จะต้องไปมีอะไรกับคนที่สนิทนับถือกันคงเลี่ยงและลบไม่ได้ ผมว่า ไม่ควรฝืนครับ
ทำไม่ได้ไม่ควรทำ จะได้ไม่รู้สึกผิดไปตลอด

ส่วนเรื่องความต้องการนั้น ผมเสนอให้ช่วยตัวเองครับ น่าจะทำให้ปลดความต้องการเฉพาะตรงนั้นไปได้บ้าง
แต่ถ้าความต้องการคือเซกส์กับสามี อาจจะเสนอให้สามีนั่งดูหนังโป๊เพื่อปลุกอารมณ์แล้วให้สามีช่วยทำให้
น่าจะพอแก้ปัญหาได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและกำลังใจ ดิฉันเองก็พยายามที่จะคุยกับสามีให้เข้าใจ เรื่องเพื่อนสนิทและแฟนของเขา เพราะด้วยความใกล้ชิดกัน กลัวว่าจะเป็นสิ่งที่อันตรายและแย่กับเราทั้งคู่ในอนาคต เพราะลูกๆของเราเองก็รู้จักกันทั้งหมด

อารมณ์ของดิฉันเองก็พยายามอดทนให้มากที่สุด ถ้าไม่ไหวจริงๆก็คงช่วยเหลือตัวเองผ่อนคลายให้ผ่านพ้นไป
ดิฉันก็พยายามถามแฟน นอกจากทางที่จะให้มีอะไรกับคนอื่นแล้ว มีทางเลือกอื่นบ้างไหมที่พอจะผ่อนปรนให้ได้ แต่ก็ไม่เคยได้คำตอบจากเขาค่ะ 

ดิฉันเองเคยบอกเขาว่า ให้

ออฟไลน์ นิ้วนุ่ม

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • พลังน้ำใจ: 122

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 03:10:16 pm »

เท่าที่อ่านดูนี่ แฟนคงจะกู่ไม่กลับแล้วครับ เขามีรสนิยมแบบนั้นไปแล้วครับ ก็ลองชั่งใจดูครับว่าจะตามใจตัวเองหรือจะตามใจแฟน ไม่แนะนำให้ฝืนใจตัวเองเพื่อจะตามใจแฟนนะครับ มันไม่ใช่การแก้ปัญหา ปัญหานี้จะไม่ได้รับความร่วมมือจากแฟนแล้วครับ

#4 พนักงานนวดชาย มีทักษะสูง เคยผ่านงานสปาชั้นนำ ให้เกียรติเก็บความลับ รู้กฎกติกามารยาท ค่าบริการไม่แพง Line ID jaktuxedo ยินดีมากๆครับ

ออฟไลน์ Bow-naka

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 09:59:20 pm »

อยากให้คุณวางปัญหาซักพัก พูดง่ายแต่อาจจะทำยากซักนิ้ดใช่มั้ยคะ
ลองวางหัวโขน ในฐานะภรรยา หัวโขน ในฐานะแม่
เหลือแต่ความเป็นตัวตนของเรา หาความสุขให้ตัวเองบ้าง ถึงแม้ว่าจะเห็นแก่ตัวบ้าง ก็ต้องทำค่ะ
ผู้หญิงทุกคนต้องได้รับการผ่อนคลาย
ไม่ได้ค่าโฆษณานะคะ คุณนิ้วนุ่ม ก็เป็นมืออาชีพเลยล่ะค่ะ
หรือเซ็กทอย ก็ไม่ใช่สิ่งที่น่ารังเกียจนะคะ

ออฟไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 19

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 10:31:26 pm »

ถ้าตัวคุณเองไม่ได้มีรสนิยมสวิงก็อย่าฝืนเลยค่ะ

ส่วนเรื่องอารมณ์ของตัวเอง มีหลายวิธีให้ปลดปล่อย จะอุปกรณ์ หรือบุคคล ก็ค่อยๆลองค่อยๆเลือกดูค่ะ

ใจร่มๆ ค่อยๆคิดเน้อ...

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ bangcox

• นักรีวิวอาหารเสริมผู้ชาย
  • พลังน้ำใจ: 20

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 07:39:57 am »

อ่านช่วงแรก เรื่องงานหนักเหนื่อยทำให้ไม่มีอารมณ์ นี่ขอ confirm ครับว่าจริงเป็นที่สุด ผมเองก็เป็น

ส่วนเรื่องแฟนคุณ เค้าคงชอบความแปลกใหม่และอยากลอง และคงเคยไปนั่งดูตามที่เล่ามาจริงๆเลยกล้าเอ่ยปากชวนคุณ ยังไงลองช่วงที่สามีดูไม่เครียดไม่เหนื่อยจากงานแล้วลองบิ้วอารมณ์ช่วงนั้นอีกที ส่วนคุณเองก็เริ่มดูแลหุ่นและความสวยไปด้วยเลยก็ได้ครับ มันน่าจะช่วยอะไรให้ดีขึ้นบ้างครับ

ออฟไลน์ บอลคัน

• พลังน้ำใจ: 21

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 10:36:11 am »

งานหนักนั้นทำไห้ไม่ต้องการนั้นจริงครับ ขอตอบเลย เพราะตอนนี้ผมกำลังเป็นอยู่ครับ :'( :'( หรือหากมีอะไรกัน ก็แป๊ปเดียวครับ เพราะสมองนั้นอยู่กับงาน หาเวลาว่างเท่านั้นที่จะเสพสุขแบบเต็มอิ่มด้วยกัน
   ส่วนเรื่องเเบบนั้นนั้นที่สามี คุณนั้นเป็นอยู่ น่าจะเกิดจากความชอบส่วนบุคคลครับ ที่อยากทำอะไรไหม่ๆๆๆเอาเเบบนี้ครับ 1.ถ้าคุณไม่ชอบก็ปฎิเสธเค้าไปครับ หาของเล่นทั่วๆๆไปดีกว่าครับ
      2.ถ้าอยากเปิดมุมมองอะไรไหม่ๆๆ ก็ลองทำตามที่เค้าเสนอมาครับ แบบ คู่ไม่แลกประมาณนี้ครับ หรือถ้าจะเเลกก็ พิจารณาเอาเองครับ
      3.พาเค้าออกเปลี่ยนบรรยากาศ เช่น  ไปเที่ยว กินดื่มด้วยกัน  ไห้เค้าผ่อนคลายดูครับ  อันนี้สำคัญครับ

ออนไลน์ manamax

• *
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 01:39:15 pm »

ลองตัดปัญหาออกเป็นส่วนๆแล้วพิจารณาดูครับ

1.คุณมีความต้องการเรื่องบนเตียงหรือไม่ ถ้าไม่มีหรือมีน้อย และยอมรับได้ถ้าสามีจะไปซื้อกินบ้าง เรื่องก็จบง่าย

แต่ถ้ามีความต้องการมากและต้องมีกับสามีคนเดียวเท่านั้น อันนี้ยากอยู่ เพราะดูสามีจะชินชากับเรื่องบนเตียงกับคุณแล้วถึงได้ต้องการความตื่นเต้นใหม่ๆ

2.สามีคุณดูท่าจะยังมีความต้องการอยู่ แต่ภาระงานที่เยอะทำให้อยากได้ความตื่นเต้นใหม่ๆที่รุนแรงเพื่อกระตุ้นอารมณ์ สวิงแลกคู่ถ้าคุณเปิดใจสามีรับได้ก็ไม่เสียหาย เดี๋ยวนี้คนในวงการนี้เยอะมากด้วยภาระปัญหาแบบสามีคุณนี่แหละ เริ่มลองแบบคู่ไม่แลกดูก็ได้ครับคู่ใครคู่มันทำในห้องเดียวกัน

3.เรื่องลูก ให้วางหมวกของครอบครัวออกครับ นี่เป็นเรื่องของคุณกับสามีสองคนเท่านั้น อย่าเอาหน้าที่อื่นๆมาปน แค่จะทำอะไรต้องเป็นความลับไม่ประเจิดประเจ้อเท่านั้น

อย่าคิดว่ามันเป็นกรรม เป็นความทุกข์ วงการสวิงมันเทาๆแต่ก็พอจะหามิตรภาพที่ดีได้อยู่ แนะนำลองเปิดเวปสวิงอ่านดูแบบไม่ต้องคิดมากก็ได้ครับ

ออนไลน์ e20xcq

• *
  • พลังน้ำใจ: 7

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 12:26:17 am »

ถ้าไม่ชอบก็อย่าฝืนครับ มันจะเป็นตราบาปของคุณไปตลอดชีวิต วันนึงถ้าลูกโตขึ้นมาแล้วเค้าไม่เข้าใจในสิ่งที่คุณทำ อันนี้เรื่องใหญ่นะครับ ผมเข้าใจครับ คนเราเวลามีความต้องการสูง ถ้าไม่ได้ปลดปล่อยมันทรมานมาก แต่แนะนำให้ช่วยตัวเองดีกว่าครับ ไม่ก็พาสามีไปเปิดบรรยากาศบ้าง จริงๆผมอยากให้คุณfocus เรื่องลูกดีกว่านะครับ พยายามสวดมนต์ นั่งสมาธิ มันจะช่วยเรื่องนี้ได้เองครับ

ออนไลน์ trcaba2003

• *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 11:02:32 pm »

ผิดกับผม แฟนไม่ค่อยมี  เหงาเลย