ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ

หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ  (อ่าน 19856 ครั้ง)

ออนไลน์ Nisanan

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: -4

ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 10:39:00 am »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

ขอปรึกษาเพื่อนสมาชิกและขอความเห็นคะ ก่อนอื่นดิฉันไม่เคยเขียนกระทู้ในนี้มาก่อนเลย เป็นกระทู้แรกที่รบกวนขอปรึกษาคะ ฉัน อายุ 41 ปี ขออนุญาตไม่บอกชื่อค่ะ ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว มีลูกชาย 1 คน อายุ 15 ปี ตัวฉันเคยมีครอบครับมาก่อน และลูกชายเกิดกับสามีคนเก่า ปัจจุบันมีครอบครัวกับกับสามีคนใหม่ อายุห่างกัน 7 ปี อยู่กันมาครบ 5 ปีกว่าแล้ว

เรื่องที่จะขอปรึกษาและขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก จริงๆไม่รู้จะพูดอย่างไร เพราะเป็นเรื่องที่ฉันไม่สามารถจะไปปรึกษากับใครได้จริงๆ แม้แต่เพื่อนที่สนิทที่สุด เหมือนน้ำท่วมปากคะ ทุกวันนี้รู้สึกเครียดและสับสนมากจริงๆ แต่พยายามที่จะปล่อยผ่านไป แต่ก็ไม่สามารถทำได้จริงๆ

เมื่อ 3 สัปดาห์ที่แล้ว ฉันรู้สึกไม่สบายมากหลังกลับมาจากโรงเรียน ตอนนั้นอยู่กันสองคนแม่ลูก ช่วงประมาณสามทุ่ม สามียังไม่กลับจากชลบุรี ฉันเลยบอกลูกชายเอายาแก้ไข้มาให้ เพื่อที่จะกินยาหลังอาบน้ำเสร็จ หลังจากกินยาพารา 2 เม็ดแล้ว ด้วยความที่ฉันเหนื่อยและอ่อนเพลียมากจริงๆ ยอมรับว่าไม่รู้ตัวจริงๆว่าหลับไปตอนไหนค่ะ และไม่รู้ด้วยว่าสามีกลับมาช่วงไหนด้วยซ้ำ เช้าวันนั้น รู้สึกตัวตื่นประมาณ 8 โมงกว่า และขอลางานเนื่องจากอาการยังไม่ดีขึ้น แต่มารู้สึกตัวเองว่า ตรงช่องคลอดของมีน้ำแบบนั้นของผู้ชายอยู่ข้างใน ตอนแรกก็คิดว่าเป็นสามีรึเปล่า ก็เลยโทรไปถามว่าทำไมทำแบบนี้ แต่เขาก็บอกปฏิเสธไม่ได้ทำ ปกติสามีจะออกจากบ้านไปทำงานช่วงประมาณ 6 โมงเช้า แต่ด้วยนิสัยของสามีคนปัจจุบัน เราสองคนมีอะไรกันแค่เดือนละครั้งหรือแทบจะไม่มีเลย และทุกครั้งที่มีอะไรกัน ฉันจะต้องเป็นคนทำให้ทุกอย่าง แม้แต่อาบน้ำถ้าเขาต้องการ

ตอนนั้นฉันไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เพราะที่บ้านก็มีแค่ 3 คน พ่อ แม่ ลูก แล้วถ้าไม่ใช่ลูกชาย ใครจะเข้ามาทำแบบนี้ เพราะเราเองก็ทราบนิสัยของสามีเป็นอย่างดี ว่าเขาเป็นคนอย่างไร ตอนนั้นที่คิดได้ รู้สึกโกรธ เครียดและสับสนมากๆค่ะ ไม่มีสติและทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ฉันนั้งร้องไห้และไม่คิดว่าลูก ทำไมจะต้องทำแบบนี้กับเรา แต่เราก็ไม่มีหลักฐานอะไรจริงๆที่จะไปถามลูกเรื่องนี้

ผ่านมา 2 อาทิตย์ ฉันก็พยายามสังเกตุพฤติกรรมของลูก ทั้งในห้องนอนของเขาและการกระทำ แต่ก็เหมือนปกติทุกอย่าง แต่ถ้าจะให้เข้าไปถามลูกตรงๆ ฉันเป็นแม่ก็ไม่มีความกล้าพอค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ เวลาที่กอดลูก หรือ หอมลูกความรู้สึกของฉันไม่เหมือนเดิมเลย เหมือนกับไม่มีความมั่นใจในการกอดลูกหรือหอมลูกเลย

แต่ฉันก็ไม่สามารถแน่ใจได้ว่าลูกเป็นคนมีอะไรกับฉันในคืนนั้น เพราะบอกตรงๆไม่รู้สึกตัวจริงๆค่ะ เหมือนรู้สึกฝันแต่ไม่สามารถตื่นได้ ตอนนี้ความรู้สึกทั้งเครียดและสับสนมากจริงๆ บางครั้งไปทำงานก็มีเรื่องนี้ปนเข้ามา ทำให้การงานเสียก็มี

ถ้าหากเพื่อนสมาชิกคนไหน มีความเห็นแนะนำที่ทำให้ชีวิตฉันดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ     

Facebook Comments

ออฟไลน์ admin

• สนใจ DVD สอนนวดเฉพาะจุดสตรี PM มาได้เลย
  • Administrator
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 171

Re: ปรึกษาเรื่องลูกชายค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 10:54:40 am »

เรื่องที่เกิดขึ้นนั้นถือเป็นเรื่องที่ใหญ่มากนะครับ คงต้องพูดกับลูกชายให้ชัดเจนครับเพราะถ้าไม่พูดเขาอาจจะทำอีกหรือคิดว่าจะทำอีก ถ้าเป็นแอดมินคงจะ พูดกับลูกชายลอยๆว่าวันที่แม่เป็นไข้นอนหลับรู้สึกมีอะไรผิดปกติ ไม่รู้เป็นฝีมือใคร หวังว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีก ที่ผ่านมาแล้วให้ผ่านไป หรือลูกคิดว่ายังไง

• **

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 11:01:55 am »

เรื่องที่เกิดขึ้นนั้นถือเป็นเรื่องที่ใหญ่มากนะครับ คงต้องพูดกับลูกชายให้ชัดเจนครับเพราะถ้าไม่พูดเขาอาจจะทำอีกหรือคิดว่าจะทำอีก ถ้าเป็นแอดมินคงจะ พูดกับลูกชายลอยๆว่าวันที่แม่เป็นไข้นอนหลับรู้สึกมีอะไรผิดปกติ ไม่รู้เป็นฝีมือใคร หวังว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีก ที่ผ่านมาแล้วให้ผ่านไป หรือลูกคิดว่ายังไง

ขอบคุณมากค่ะ ดิฉันเองจะขอเวลาและพยายามรวบรวมความกล้าที่จะถามลูกเรื่องนี้ แต่ถ้าถามลูกชายแบบนั้นไปแล้ว ความรู้สึกของลูกที่มีต่อเราจะเปลี่ยนไปไหมคะ เพราะอีกใจก็กลัวลูกรับไม่ได้คะ เพราะเป็นเรื่องแบบนี้ด้วย

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ 

• **

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 11:39:42 am »

ตอนนั้นคุณแต่งตัวยังไงคะ

ปกติหลังอาบน้ำเสร็จ ถ้าต้องเข้านอนเลยจะเป็นชุดคลุมยาวค่ะ แต่ถ้าต้องออกไปห้องอื่นที่ไม่ใช่ห้องนอน จะสวมกางเกงในและชุดชั้นในทุกครั้งค่ะ 

• **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 12:19:33 pm »

ลูกชายอายุ15 ปี เรียนชั้นไหน ปกติมีนิสัยอย่างไร สนิทกับคุณระดับไหน และเค้ามีเพื่อนหญิงหรือยังคะ

อีกข้อ ลูกชายมีสิวที่หน้าเยอะมั้ยคะ

ลูกชาย เรียนก่อนเกณฑ์ 1 ปีค่ะ อยู่ชั้น ม.4 โดยปกติลูกชายเป็นคนขี้เล่นกับแม่ มีเพื่อนเยอะในระดับหนึ่งค่ะ แต่เป็นเด็กที่มีน้ำใจกับคนอื่นๆ แต่กับแม่ เขาจะเอาแต่ใจบ้าง ตั้งแต่มาอยู่กับสามีคนปัจจุบันก็เข้ากันได้ แต่อาจจะมีปัญหาบ้างนานๆครั้ง เขาก็จะปรึกษาดิฉัน

เรื่องสิว ก็มีบ้างค่ะ แต่ไม่มากเท่าไหร่

ขอบคุณมากค่ะที่ให้คำถามและคำแนะ ตอนนี้ก็รู้สึกดีขึ้นบ้างที่ได้คุยกับคุณค่ะ

ออฟไลน์ Sw_370

• **
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 02:01:59 pm »

ถ้ายังไม่รู้ชัด อย่าเพิ่งถามดีกว่าครับ เกิดเขาไม่ได้ทำ มันจะสร้างความระหองระแหงระหว่างแม่ลูก หรือถ้าเขาทำจริงๆ ครั้งนี้ก็แกล้งไม่รู้ไม่เห็นเผื่อเขาปรับปรุงตัวสำนึกได้เอง

• **

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 03:03:46 pm »

หัวข้อของคุณ เป็นเรื่องสะเทือนใจมากระดับนึงเลยนะคะ จริงๆคนเป็นแม่จะมีสัญชาตญาณระดับหนึ่งอยู่แล้ว ลูกใครๆก็รู้จักดี

แต่ทีนี้ถ้าจะช่วยกันคิดในแง่ที่คาดไม่ถึงแบบนี้ ก็ต้องมีข้อมูลที่จะช่วยให้หามุมมองได้ด้วยน่ะค่ะ

อยากทราบส่วนสูงและน้ำหนักของคุณแม่และคุณลูกจังค่ะ ...

และ ปกติลูกทำอะไรหลังเลิกเรียนคะ เล่นกีฬา อ่านหนังสือ แชทกับเพื่อน หรือเก็บตัวอยู่แต่ในห้อง  ขอทราบเกรดการเรียนเฉลี่ยของลูกคุณจะได้มั้ยคะ และอีกนิด... เค้าชอบเรียนอะไรเป็นพิเศษคะ

สิวไม่มา ก็แปลว่าฮอร์โมนเพศไม่พลุ่งพล่านมาก แต่เรื่องนี้ก็ยังไม่แน่นอนนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ ขออนุญาตส่งเข้าในข้อความส่วนตัวของคุณค่ะ หากไม่ได้รับ รบกวนแจ้งด้วยค่ะ

• **

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 03:07:27 pm »

ถ้ายังไม่รู้ชัด อย่าเพิ่งถามดีกว่าครับ เกิดเขาไม่ได้ทำ มันจะสร้างความระหองระแหงระหว่างแม่ลูก หรือถ้าเขาทำจริงๆ ครั้งนี้ก็แกล้งไม่รู้ไม่เห็นเผื่อเขาปรับปรุงตัวสำนึกได้เอง

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำและกำลังใจ เราเองก็ยังไม่มีความกล้าพอเลยที่จะถามลูกแบบนั้น เพราะคิดเหมือนกันค่ะว่าจะทำให้ลูกคิดกับเราไม่เหมือนเดิม

ถ้าเขาทำจริงๆ เราเองก็คงทำอะไรไม่ได้ เพราะเราเองก็เป็นแม่ของเขา แต่ไม่เคยในชีวิตเลยที่คิดเขาจะทำในสิ่งที่คลอดเขาออกมาแบบนี้ จะพยายามปล่อยผ่านเท่าที่จะทำได้ เขาจะสำนึกไหม เราเองห่วงลูกมากเหลือเกิน

ออฟไลน์ chorn

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: 1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 03:40:10 pm »

ขอปรึกษาเพื่อนสมาชิกและขอความเห็นคะ ก่อนอื่นดิฉันไม่เคยเขียนกระทู้ในนี้มาก่อนเลย เป็นกระทู้แรกที่รบกวนขอปรึกษาคะ ฉัน อายุ 41 ปี ขออนุญาตไม่บอกชื่อค่ะ ปัจจุบันมีครอบครัวแล้ว มีลูกชาย 1 คน อายุ 15 ปี ตัวฉันเคยมีครอบครับมาก่อน และลูกชายเกิดกับสามีคนเก่า ปัจจุบันมีครอบครัวกับกับสามีคนใหม่ อายุห่างกัน 7 ปี อยู่กันมาครบ 5 ปีกว่าแล้ว

เรื่องที่จะขอปรึกษาและขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิก จริงๆไม่รู้จะพูดอย่างไร เพราะเป็นเรื่องที่ฉันไม่สามารถจะไปปรึกษากับใครได้จริงๆ แม้แต่เพื่อนที่สนิทที่สุด เหมือนน้ำท่วมปากคะ ทุกวันนี้รู้สึกเครียดและสับสนมากจริงๆ แต่พยายามที่จะปล่อยผ่านไป แต่ก็ไม่สามารถทำได้จริงๆ
เมื่อ 3 สัปดาห์ที่แล้ว ฉันรู้สึกไม่สบายมากหลังกลับมาจากโรงเรียน ตอนนั้นอยู่กันสองคนแม่ลูก ช่วงประมาณสามทุ่ม สามียังไม่กลับจากชลบุรี ฉันเลยบอกลูกชายเอายาแก้ไข้มาให้ เพื่อที่จะกินยาหลังอาบน้ำเสร็จ หลังจากกินยาพารา 2 เม็ดแล้ว ด้วยความที่ฉันเหนื่อยและอ่อนเพลียมากจริงๆ ยอมรับว่าไม่รู้ตัวจริงๆว่าหลับไปตอนไหนค่ะ และไม่รู้ด้วยว่าสามีกลับมาช่วงไหนด้วยซ้ำ เช้าวันนั้น รู้สึกตัวตื่นประมาณ 8 โมงกว่า และขอลางานเนื่องจากอาการยังไม่ดีขึ้น แต่มารู้สึกตัวเองว่า ตรงช่องคลอดของมีน้ำแบบนั้นของผู้ชายอยู่ข้างใน ตอนแรกก็คิดว่าเป็นสามีรึเปล่า ก็เลยโทรไปถามว่าทำไมทำแบบนี้ แต่เขาก็บอกปฏิเสธไม่ได้ทำ ปกติสามีจะออกจากบ้านไปทำงานช่วงประมาณ 6 โมงเช้า แต่ด้วยนิสัยของสามีคนปัจจุบัน เราสองคนมีอะไรกันแค่เดือนละครั้งหรือแทบจะไม่มีเลย และทุกครั้งที่มีอะไรกัน ฉันจะต้องเป็นคนทำให้ทุกอย่าง แม้แต่อาบน้ำถ้าเขาต้องการ

ตอนนั้นฉันไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ เพราะที่บ้านก็มีแค่ 3 คน พ่อ แม่ ลูก แล้วถ้าไม่ใช่ลูกชาย ใครจะเข้ามาทำแบบนี้ เพราะเราเองก็ทราบนิสัยของสามีเป็นอย่างดี ว่าเขาเป็นคนอย่างไร ตอนนั้นที่คิดได้ รู้สึกโกรธ เครียดและสับสนมากๆค่ะ ไม่มีสติและทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ฉันนั้งร้องไห้และไม่คิดว่าลูก ทำไมจะต้องทำแบบนี้กับเรา แต่เราก็ไม่มีหลักฐานอะไรจริงๆที่จะไปถามลูกเรื่องนี้

ผ่านมา 2 อาทิตย์ ฉันก็พยายามสังเกตุพฤติกรรมของลูก ทั้งในห้องนอนของเขาและการกระทำ แต่ก็เหมือนปกติทุกอย่าง แต่ถ้าจะให้เข้าไปถามลูกตรงๆ ฉันเป็นแม่ก็ไม่มีความกล้าพอค่ะ จากวันนั้นถึงวันนี้ เวลาที่กอดลูก หรือ หอมลูกความรู้สึกของฉันไม่เหมือนเดิมเลย เหมือนกับไม่มีความมั่นใจในการกอดลูกหรือหอมลูกเลย

แต่ฉันก็ไม่สามารถแน่ใจได้ว่าลูกเป็นคนมีอะไรกับฉันในคืนนั้น เพราะบอกตรงๆไม่รู้สึกตัวจริงๆค่ะ เหมือนรู้สึกฝันแต่ไม่สามารถตื่นได้ ตอนนี้ความรู้สึกทั้งเครียดและสับสนมากจริงๆ บางครั้งไปทำงานก็มีเรื่องนี้ปนเข้ามา ทำให้การงานเสียก็มี

ถ้าหากเพื่อนสมาชิกคนไหน มีความเห็นแนะนำที่ทำให้ชีวิตฉันดีขึ้น รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ผมว่าไม่ควรหาความจริงนะครับ
แต่ควรให้ความรู้ลูกของคุณให้มากขึ้นในเรื่องนี้เนื่องจากกำลังเข้าสู่วัยรุ่น
มีความอยากรู้อยากเห็น อยากลอง มีพลังงานค่อนข้างสูง

• **

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 03:58:49 pm »

ผมว่าไม่ควรหาความจริงนะครับ
แต่ควรให้ความรู้ลูกของคุณให้มากขึ้นในเรื่องนี้เนื่องจากกำลังเข้าสู่วัยรุ่น
มีความอยากรู้อยากเห็น อยากลอง มีพลังงานค่อนข้างสูง

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับกำลังใจและคำแนะ เราเองเพียงอยากทราบว่าทำไมถึงเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นค่ะ เพราะไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าลูกชายจะกล้าทำแบบนี้กับสิ่งที่คลอดเขาออกมา ถึงแม้อยากจะถามหาความจริง เราก็ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงกับลูกจริงๆ เพราะกลัวทั้งคำตอบและความรู้สึกของลูกที่จะเปลี่ยนไปคะ เราไม่เคยโกรธลูกเลยแต่รู้สึกน้อยใจและเหนื่อยใจที่เขาคิดกับแม่แบบนี้ เรายอมมีตราบาปในใจแทนเขาค่ะ

• **

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 05:23:08 pm »

ก่อนจะลงลึกในข้อความส่วนตัว ขออีกคำถามนะคะ

- น้ำๆที่ว่าคล้ายอสุจินั้น แน่ใจแค่ไหนคะว่าใช่ของผู้ชาย เพราะตอนผญ.เราไม่สบาย ไม่ว่าร่างกายจะติดเชื้อไวรัส หรือแบคทีเรีย มักจะมีตกขาวออกมาเยอะเหมือนกันนะคะ  บางคนขุ่นๆ บางคนเป็นเมือกๆใสๆ

ขออนุญาตตอบในข้อความส่วนตัวของพี่ค่ะ

ออฟไลน์ eroticman

• หมอนวด (ไม่ Verify บัตรประชาชน!!!)
  • **
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 11:03:43 am »

ลองสังเกตุพฤติกรรมของลูกดูก่อนครับ อย่าเพิ่งถามตรงๆ เพราะถ้าไม่ใช่ความรู้สึกระหว่างแม่กับลูกจะเปลี่ยนไป  คนที่กล้าทำเรื่องแบบนี้ได้ต้องมีแรงจูงใจที่สูงมากๆ คุณลองทำตัวเป็นนักสืบดูครับ หมกมุ่นรึเปล่า เก็บตัวรึเปล่า เสพสื่อประเภทไหน ?

ถ้าข้อเท็จจริงมันชี้ว่ามีแนวโน้มว่าใช่แน่ จึงค่อยเปิดประเด็นครับ

ถ้าเขาทำจริงคุณไม่ควรปล่อยเลยนะครับ ควรตักเตือนและหาทางแก้ไขพฤติกรรม วัยรุ่นเป็นวัยที่พรุ่นพร่านใครๆ ก็ผ่านช่วงนั้นมาแต่ต้องรู้จักควบคุมอารมณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:11:13 pm โดย eroticman »

• **

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 03:54:01 pm »

ลองสังเกตุพฤติกรรมของลูกดูก่อนครับ อย่าเพิ่งถามตรงๆ เพราะถ้าไม่ใช่ความรู้สึกระหว่างแม่กับลูกจะเปลี่ยนไป  คนที่กล้าทำเรื่องแบบนี้ได้ต้องมีแรงจูงใจที่สูงมากๆ คุณลองทำตัวเป็นนักสืบดูครับ หมกมุ่นรึเปล่า เก็บตัวรึเปล่า เสพสื่อประเภทไหน ?

ถ้าข้อเท็จจริงมันชี้ว่ามีแนวโน้มว่าใช่แน่ จึงค่อยเปิดประเด็นครับ

ถ้าเขาทำจริงคุณไม่ควรปล่อยเลยนะครับ ควรตักเตือนและหาทางแก้ไขพฤติกรรม วัยรุ่นเป็นวัยที่พรุ่นพร่านใครๆ ก็ผ่านช่วงนั้นมาแต่ต้องรู้จักควบคุมอารมณ์

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ เราเองก็พยายามที่จะตั้งสติให้ดีที่สุด แต่ตอนนี้ยังไม่ทราบเลยว่าจะเริ่มต้นอย่างไร

เพราะยอมรับว่ายังเครียดและสับสนอยู่มากค่ะ แต่ก็พยายามสังเกตุพฤติกรมของลูก ตลอดมาตั้งแต่วันมีเรื่องนี้

เหนื่อยใจค่ะ แต่เราเป็นแม่เขา และเป็นลูกของเรา คงต้องทำให้ดีที่สุด ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นค่ะ   

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 19

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 10:35:58 pm »

ถ้ายังไม่มั่นใจ,ไม่มีหลักฐาน อย่าพึ่งเปิดประเด็นคุยเลยค่ะ

แต่ถ้าชัวร์ เราว่าคุยกะลูกเชิงสอนเรื่องเพศศึกษารวมๆดีกว่า
เช่น มีอารมณ์เป็นเรื่องธรรมดานะแต่ควรรู้จักควบคุมหรือระบายออกในทางที่ถูกต้อง จะไปมีอะไรกับแฟนก็ต้องป้องกันนะ แนวๆนี้น่าจะดีกว่า

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออนไลน์ iamgun

• **
  • พลังน้ำใจ: 4

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 01:53:58 pm »

ถ้าอยากรู้ก็ลองใจดูครับ วันไหนอยู่กันสองคนก็แกล้งทำเหมือนเดิม แกล้งไปสบายกินยานอนแกล้งหลับ ถ้าเขาลงมืออีกก็ค่อยเปิดใจคุยกันอย่าต่อว่าเขา