รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ

หัวข้อ: รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ  (อ่าน 959 ครั้ง)

aokiji และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ Nisanan

• ประสบการ์เพียบ
  • พลังน้ำใจ: -3

รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:19:02 pm »

ถ้าชอบให้ กดถูกใจ กด Like ด่วน >>>

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกคน ขอรบกวนสอบถามความเห็นค่ะ ดิฉันมีเรื่องไม่สบายใจในครอบครัวกับลูกสาว

ตอนนี้ลูกสาวอายุ 14 ปีค่ะ เหตุการณ์ที่เกิด คือ ดิฉันเองผิดเองที่ไม่ระมัดระวังและไม่รอบคอบให้มาก ที่ช่วยเหลือตัวเองในห้องน้ำและลืมล๊อกประตู แต่ที่สำคัญคือ ดิฉันใช้อุปกรณ์เทียมของผู้ชายติดกับพื้นห้องน้ำ และหันหลังให้ประตูห้องน้ำ โดยไม่ทราบเลยว่าลูกสาวได้เข้ามาดูอยู่ระยะหนึ่ง จนลูกสาวเรียกชื่อดิฉัน จึงได้รู้สึกตัวและตกใจมากจริงๆ ตอนนั้นทำอะไรไม่ถูกจริงๆค่ะ เพราะอะไรๆก็อยู่ที่ตรงนั้นหมดจริงๆ

ดิฉันเองก็พยายามประคองตัวเองลุกขึ้นจากตรงนั้น และใส่เสื้อผ้าเข้าไปพูดคุยกับลูกสาว แต่ทางลูกสาวเหมือนประหม่าและยังตกใจ บอกอากัปกิริยาลูกสาวไม่ถูกค่ะ และทางเขาไม่รับฟังอะไรจากดิฉันเลย และที่กลัวมากที่สุด คือลูกสาวจะไปบอกกับทางสามีว่าดิฉันทำอะไรให้ลูกสาวเห็น เพราะอุปกรณ์ที่เราใช้ ไม่มีใครทราบในครอบครัว

ลูกสาวได้แต่ถามว่าทำไมแม่ต้องมีของแบบนี้ แล้วทำไมต้องทำแบบนี้ ตัวเราเองก็ตอบไม่ได้จริงๆ ตอบไม่ถูกจริงๆค่ะ ไม่รู้จะสรรหาคำตอบแบบไหนมาให้ลูกสาวจากไหนจริงๆ เพราะตัวเราเองก็ทำ ก็พูดอะไรไม่ถูกจริงๆ จนถึงวันนี้ 1 สัปดาห์แล้ว

ดิฉันเองอยากจะขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆสมาชิก เพื่อพูดอย่างไรให้ลูกสาวเข้าใจ ในสิ่งที่ตัวเราทำผิดพลาดและไม่ระมัดระวังเอง 

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับมิตรภาพ

ผู้หญิงอาภัพ

Facebook Comments

ออฟไลน์ vee24296

• เด็กยังซิง
  • *
  • พลังน้ำใจ: -2

Re: รบกวนขอความคิดเห็นด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:31:24 pm »

คุยให้เป็นเรื่องเพศศึกษาครับ ไม่ต้องอายมันเป็นธรรมชาติ  ให้เค้าได้เรียนรู้สิ่งที่ถูกต้องจากเราดีกว่า ไปเรียนรู้ด้วยตนเองหรือเพื่อนๆแบบผิดๆถูกๆครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 09:33:31 pm »

คุยให้เป็นเรื่องเพศศึกษาครับ ไม่ต้องอายมันเป็นธรรมชาติ  ให้เค้าได้เรียนรู้สิ่งที่ถูกต้องจากเราดีกว่า ไปเรียนรู้ด้วยตนเองหรือเพื่อนๆแบบผิดๆถูกๆครับ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ดิฉันเองก็พยายามจะบอกลูกสาวแบบนี้ แต่ดูเหมือนเขาไม่รับฟังเลย อาจจะต้องใช้เวลามากขึ้นค่ะ เพราะตอนนี้ไม่ทราบว่าลูกสาวคิดอะไรกับดิฉันอยู่ คงเป็นทางลบที่ตัวเราเลี่ยงไม่ได้ค่ะ

ออนไลน์ Little monster

• กูรูเรื่องเพศ
  • พลังน้ำใจ: 23

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 10:56:48 pm »

14แล้ว น่าจะพอพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเพศได้นะ
ลองคุยแนวๆว่า มันคือความต้องการตามธรรมชาติของมนุษย์ มีหลายวิธีที่ใช้จัดการกับความต้องการแบบนี้ ที่คุณทำลงไปก็เป็นอีกรูปแบบนึง

เอาใจช่วยค่ะ

นางมารน้อยๆ ...ค่อยๆอัพกิล เก็บเวล

ออฟไลน์ นิ้วนุ่ม

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • ดาราหนังโป๊ยกมือไหว้
  • พลังน้ำใจ: 124

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 06:15:34 am »

ทำตัวปกติครับ  เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับผม

#4 พนักงานนวดชาย มีทักษะสูง เคยผ่านงานสปาชั้นนำ ให้เกียรติเก็บความลับ รู้กฎกติกามารยาท ค่าบริการไม่แพง Line ID jaktuxedo ยินดีมากๆครับ

ออฟไลน์ ส้มเช้ง

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 06:44:36 am »

เรื่องพวกนี้ ลืมยากค่ะต้องใช้เวลา ตอนเรารุ่นๆเราก็ช็อคนะตอนเห็นลุงกะป้าเอากันกัน  ตอนนั้นจะจำและสงสัยว่าทำไมต้องทำด้วย เวลาผ่านมาก็ค่อยๆเข้าใจเองแต่ก็ระวังตัวนะคะ ทำอะไรล็อคประตูให้ดี ไม่อยากให้ลูกมาเห็นเหมือนเราตอนเด็กๆ  เวลาเท่านั้นค่ะอย่าไปพูดอะไรเยอะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:10:29 am »

ทำตัวปกติครับ  เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับผม

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:11:38 am »

14แล้ว น่าจะพอพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องเพศได้นะ
ลองคุยแนวๆว่า มันคือความต้องการตามธรรมชาติของมนุษย์ มีหลายวิธีที่ใช้จัดการกับความต้องการแบบนี้ ที่คุณทำลงไปก็เป็นอีกรูปแบบนึง

เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ดิฉันเองจะพยายามใช้เวลาและพูดคุยกับลูกสาวให้มากขึ้น แต่ก็จะพยายามใจเย็นให้มากขึ้นค่ะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 09:14:10 am »

เรื่องพวกนี้ ลืมยากค่ะต้องใช้เวลา ตอนเรารุ่นๆเราก็ช็อคนะตอนเห็นลุงกะป้าเอากันกัน  ตอนนั้นจะจำและสงสัยว่าทำไมต้องทำด้วย เวลาผ่านมาก็ค่อยๆเข้าใจเองแต่ก็ระวังตัวนะคะ ทำอะไรล็อคประตูให้ดี ไม่อยากให้ลูกมาเห็นเหมือนเราตอนเด็กๆ  เวลาเท่านั้นค่ะอย่าไปพูดอะไรเยอะ

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ดิฉันเองก็เครียด เพราะเหมือนลูกเปลี่ยนไปจากที่เคยเป็น ไม่ค่อยพุดด้วย แต่ก็พยายามที่จะทำใจเย็นๆและพยายามพูดคุยกับเขาให้เหมือนเดิมค่ะ อาจคงต้องใช้เวลา 

ออนไลน์ gentle boy

• {หมอนวด Verify บัตรประชาชน}
  • พลังน้ำใจ: -1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 10:26:57 am »

ก่อนอื่นทำจิตให้สบายก่อน หาจังหวะดีๆที่ เค้าอารมณ์ดี ไม่ร้อน กำลังมีความสุข แล้วก็ช่วงเวลาที่เค้าสะดวก ที่เค้าไม่เครียด แล้วคุยเรื่องเพศศึกษาแบบจริงใจ ให้เป็นธรรมชาติ แล้วสอนเค้าให้ถูกวิธี  แต่ถ้ามองหน้าไม่ติดก็ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป พยายามทำให้รู้ว่าคนเป็นแม่รักแค่ไหน แล้วค่อยคุยเรื่องเพศศึกษา

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 11:24:48 am »

ก่อนอื่นทำจิตให้สบายก่อน หาจังหวะดีๆที่ เค้าอารมณ์ดี ไม่ร้อน กำลังมีความสุข แล้วก็ช่วงเวลาที่เค้าสะดวก ที่เค้าไม่เครียด แล้วคุยเรื่องเพศศึกษาแบบจริงใจ ให้เป็นธรรมชาติ แล้วสอนเค้าให้ถูกวิธี  แต่ถ้ามองหน้าไม่ติดก็ต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไป พยายามทำให้รู้ว่าคนเป็นแม่รักแค่ไหน แล้วค่อยคุยเรื่องเพศศึกษา

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ ตอนนี้กำลังพยายามคุยกับลูกให้เข้าใจ แต่ก็พยายามผ่อนหนักเบา เพราะอารมณ์ของลูกสาวกำลังโตด้วยค่ะ เขาก็มีแต่ถามเรื่องอุปกรณ์ที่เราใช้ เราเองก็ไม่อยากจะให้เขาดู เพราะยังไม่ถึงเวลาอันควร

ออนไลน์ manamax

• เริ่มหัดช่วยตัวเอง
  • **
  • พลังน้ำใจ: 0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 01:08:52 pm »

รอครับ เดี๋ยวความคิดเค้าตกผลึกจะคุยง่ายขึ้น

ตอนนี้เหมือนยังร้อนพูดไปก็เหมือนสาดน้ำมันเข้ากองไฟ

He who fights with monsters might take care lest he thereby become a monster.
And when you gaze long into an abyss the abyss also gazes into you.

ออฟไลน์ Brighty

• เด็กยังซิง
  • *

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 01:16:56 pm »

สู้ๆนะครับ เรื่องนี้ผมว่ายังไงก็ต้องใช้เวลา อาจจะเลียบๆเคียงๆบอกลูกสาวว่ามีอะไรมาปรึกษาได้นะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 02:45:48 pm »

รอครับ เดี๋ยวความคิดเค้าตกผลึกจะคุยง่ายขึ้น

ตอนนี้เหมือนยังร้อนพูดไปก็เหมือนสาดน้ำมันเข้ากองไฟ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็ทั้งประหม่า ทั้งกลุ้มใจ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2018, 02:46:40 pm »

สู้ๆนะครับ เรื่องนี้ผมว่ายังไงก็ต้องใช้เวลา อาจจะเลียบๆเคียงๆบอกลูกสาวว่ามีอะไรมาปรึกษาได้นะ

ขอบคุณมากค่ะ จะพยายามทำให้ดีที่สุด สิ่งแบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลยจริงๆ เพราะเราเองแท้ๆค่ะ